ผู้เขียน หัวข้อ: iphone 5 จะมาปีนี้ช่วงกลางปีนี้จริงหรือป่าวครับ  (อ่าน 6533 ครั้ง)

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• Hero Member
  • เส้นขอบฟ้า
iphone 5 จะมาปีนี้ช่วงกลางปีนี้จริงหรือป่าวครับใครพอมีแหล่งข่าวที่พอยืนยันได้บ้างครับเพราะถ้าซื้อ iphone 4s อย่างไงก้ต้องรออยู่ดีเลยคิดว่าถ้ารออีกหน่อยแล้วได้ iphone 5 เลยคงจะดีกว่า

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
Re: iphone 5 จะมาปีนี้ช่วงกลางปีนี้จริงหรือป่าวครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2012, 20:18:39 »
ตามกำหนด ปลายปีครับ
ยกเว้นจะมีเซอร์ไพรส์ แต่คาดว่ายาก
4S ยังขายดีขนาดนี้ แถมสเป๊กไม่ใช่เล่นๆ ลองหา benchmark point ดูครับ คะแนนฉีก I4 กระจุย เหมือน 520i vs M5
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ koruru

• Sr. Member
Re: iphone 5 จะมาปีนี้ช่วงกลางปีนี้จริงหรือป่าวครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2012, 20:25:39 »
ปลายปีครับ ไม่ใช่กลางปี

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2012, 21:03:31 »
ไม่น่าเล้ยยยยยย จะซื้อ N9 ทำไมเนี่ย กล้องหน้าก็ใช้ไม่ได้ videocall ก็ไม่ได้ whatapp ก็ไม่ได้ แอปก็ลงได้จำกัดมาก ไม่สมราคาเลยอุตส่าห์ศึกษาตั้งนานซื้อมาปุ๊บมันบอกว่าไม่พัฒนาต่อแล้ว อ้าวแล้วจะออกมาทำไม แถมราคาขายตอนนี้ตกฮวบ เหลือ 7000  สุดท้ายต้องกลับไปใช้ Galaxy S เหมือนเดิม ;D
ถึงจะนอกเรื่อง แต่ก็อยู่ในหมวดเดียวกันนะครับ แหะๆ

ส่วนตัวก็รอดู iphone 5 อยู่ครับ มาไทยน่าจะเป็นต้นปีหน้าใช่ไหมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 08, 2012, 21:08:05 โดย Tan W204 »

ออฟไลน์ Lertvarit

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2012, 21:23:12 »
สัปดาที่แล้วซื้อ iP4s ให้แฟน ยังต้องไปต่อแถวอยู่เลยที่ ศูนย์ดีแทค

ขายดีแท้! ๕๕
FD 1.8 + ACV40 Hybrid + E90 LCI 320d sport 
And My new stuff  E60 LCI 520D sport

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2012, 21:51:15 »
ปลายปีครับ น่าจะมา  เร็วๆนี้น่าจะมี ipad รุ่นใหม่ให้เห็นกันมั้งน่าจะ เห็นข่าวบอกๆมา p

ตอนนี้ยังใช้ ip4 ไม่คุ้มเลยครับซื้อเมื่อ ตุลา - - เปลี่ยนอีกทีคงรอ ip8 ออกก่อนถึงเปลี่ยนอีกทีสำหรับผมนะ 555

ออฟไลน์ PJ"

• Fake Forester
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2012, 09:25:53 »
ปลายปีแน่นอนครับตาม Cycleของapple ออกทุกๆ1ปี

ส่วน iPad3 ใกล้มาแล้วนะครับ เจอกันมีนานี้

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2012, 16:45:44 »
กลางปีเร็วไปหน่อยไหม แบ่งสักปีละกันครับ คนไหนเปลี่ยนมันทุกปีนี่เสียค่าราคาตกแหลกราญแน่ๆ

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2012, 20:18:22 »
ไม่น่าเล้ยยยยยย จะซื้อ N9 ทำไมเนี่ย กล้องหน้าก็ใช้ไม่ได้ videocall ก็ไม่ได้ whatapp ก็ไม่ได้ แอปก็ลงได้จำกัดมาก ไม่สมราคาเลยอุตส่าห์ศึกษาตั้งนานซื้อมาปุ๊บมันบอกว่าไม่พัฒนาต่อแล้ว อ้าวแล้วจะออกมาทำไม แถมราคาขายตอนนี้ตกฮวบ เหลือ 7000  สุดท้ายต้องกลับไปใช้ Galaxy S เหมือนเดิม ;D
ถึงจะนอกเรื่อง แต่ก็อยู่ในหมวดเดียวกันนะครับ แหะๆ

ส่วนตัวก็รอดู iphone 5 อยู่ครับ มาไทยน่าจะเป็นต้นปีหน้าใช่ไหมครับ
Nokia เลิกสน Meego แล้วไปดัน Windows แทน เซ็งแทนครับ
แบบนี้ Nokia ถึงตกตำลงเรื่อยๆ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2012, 20:54:29 »
ตอนนี้ยังใช้ ip4 ไม่คุ้มเลยครับซื้อเมื่อ ตุลา - - เปลี่ยนอีกทีคงรอ ip8 ออกก่อนถึงเปลี่ยนอีกทีสำหรับผมนะ 555
ควรครับ จะได้คุ้มค่า แต่ว่ามันคงไม่ทนเหมือนโทรศัพท์สมัยเก่าๆที่อยู่ได้อย่างมั่นคง 5ปี+

Nokia เลิกสน Meego แล้วไปดัน Windows แทน เซ็งแทนครับ
Meego คืออะไรครับ โทรศัพท์ผมที่เพิ่งปลดไปใช้ซิมเบี้ยน S60 Drive (เอ้ยไม่ใช่) แล้วก็ไม่รู้ว่ามันเสื่อมซาลงตั้งแต่เมื่อไหร่ ทั้งๆที่เป็นระบบที่ดีมากนะ

ออฟไลน์ N'droid

• แฟนพันธุ์แท้ android
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2012, 21:08:26 »
ถ้าขายปลายปีราคา i-phone 4s จะตกไหมครับ
รีวิวแรกในชีวิตครับ /////รีวิว Toyota hilux vigo smart cab ///// รีวิวตามภาษาเด็กอายุ 14
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,16817.0.html

//// รีวิว isuzu grand adventure "รอเวลานี้มานาน”
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,17338.0.html

ออฟไลน์ MC Stradale

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2012, 22:16:11 »
ถ้าขายปลายปีราคา i-phone 4s จะตกไหมครับ

พอเริ่มมี 5 ออกมา ราคา 4s ก้จะตกลงหละครับ

แต่ผมคงซื้อ 4s ก่อนครับ ไม่ตาม fashion หน้าตาใหม่ แต่ชอบที่การพัฒนาระบบต่างๆมากกว่า เลยคิดว่าจะซื้ออีกทีก้ 5s หละครับ

ออฟไลน์ LaTeX

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2012, 22:30:20 »
ควรครับ จะได้คุ้มค่า แต่ว่ามันคงไม่ทนเหมือนโทรศัพท์สมัยเก่าๆที่อยู่ได้อย่างมั่นคง 5ปี+

Meego คืออะไรครับ โทรศัพท์ผมที่เพิ่งปลดไปใช้ซิมเบี้ยน S60 Drive (เอ้ยไม่ใช่) แล้วก็ไม่รู้ว่ามันเสื่อมซาลงตั้งแต่เมื่อไหร่ ทั้งๆที่เป็นระบบที่ดีมากนะ
Meego คือตัวตายตัวแทนSymbianใช่มั้ยครับ ออกมาแล้วก็ทิ้ง Nokiaเจริญรอยตามyahooไปติดๆ

ส่วนเรื่องiPhone ก็คิดว่าปลายปีเหมือนกัน แต่มีนานี้คงจะเจอipad gen3แล้วแหละ
แต่ตอนปลายปีก็อยากลุ้นHardwareใหม่appleเหมือนกัน เพราะทั้ง ipod nano touch/ iphone ลากขายโฉมนี้มาปีกว่าแล้ว แล้วMCมาขายต่อไม่ยอมออกโมเดลใหม่มากระชากเงินในกระเป๋าซักที
 ส่วนตัวคิดว่าไม่เกิน5ปีAppleก็จะร่วงเหมือนกันนะตามCycleธุรกิจ ยิ่งไม่มีjobด้วยยิ่งค่อนข้างมั่นใจเลย

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2012, 23:28:36 »

Meego คือตัวตายตัวแทนSymbianใช่มั้ยครับ ออกมาแล้วก็ทิ้ง Nokiaเจริญรอยตามyahooไปติดๆ

ส่วนเรื่องiPhone ก็คิดว่าปลายปีเหมือนกัน แต่มีนานี้คงจะเจอipad gen3แล้วแหละ
แต่ตอนปลายปีก็อยากลุ้นHardwareใหม่appleเหมือนกัน เพราะทั้ง ipod nano touch/ iphone ลากขายโฉมนี้มาปีกว่าแล้ว แล้วMCมาขายต่อไม่ยอมออกโมเดลใหม่มากระชากเงินในกระเป๋าซักที
 ส่วนตัวคิดว่าไม่เกิน5ปีAppleก็จะร่วงเหมือนกันนะตามCycleธุรกิจ ยิ่งไม่มีjobด้วยยิ่งค่อนข้างมั่นใจเลย
เป็นอย่างนี้นี่เอง ใช้ศัพท์อย่างกับรถ 555 สำหรับการร่วงก็อาจเกิดได้ทุกเมื่อครับ เพราะหุ้น AAPL ขึ้นมาต่อเนื่องตลอด แต่ไม่รู้จะไปติดดอยตอนไหน

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2012, 23:33:49 »

เห็นด้วยครับ
แค่ปีที่ผ่านมาก็ลดลงแล้วล่ะครับ Android กินส่วนแบ่ง ทำเอา RIM Symbian หดไปเยอะมากๆ แม้ Apple จะยังลดน้อยมากๆ(ทรงตัว) คนย้ายออกน้อยมาก แต่ก็มี
เทียบกับแอนดรอยด์ที่คนย้ายเข้าเยอะมาก แต่ย้ายออกไป Iphone ก็เยอะ  + กับล่าสุด ผลสำรวจยืนยันมาว่า Ios ตัวล่าสุด เออเร่อบ่อยกว่า ICS 4.0 ยิ่งชัดเจนเลยว่า แอนดรอยด์กำลังไล่จี้ขึ้นมาเรื่อยๆครับ

ออฟไลน์ aA

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2012, 23:42:15 »
ผมก็กำลังเล็ง i4s ไว้เหมือนกัน แต่ลังเลว่าจะรอ i5 ดีมั้ย แ่ต่ตอนนี้่เริ่มหันไปสน galaxy note ละครับ จอใหญ่สะใจดี

ออฟไลน์ Zx-III

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2012, 00:43:20 »
symbian กับ bb กำลังจะตกเเล้วนะครับ ที่มาแข่งกันเองคงมีแต่ios ของapple กับ android นี้เเหละ ที่คนส่วนมากเล่นอยู่เเล้วก็มีโอกาศโตมากที่สุด android ผมใช้ตั้งแต่รุ่นแรก เทียบกับios ios ได้เปรียบตรงapp store ที่เยอะมาก เยอะจนไม่รู้เอามาทำอะไร ส่วนตัวชอบios ระบบเร็วกว่าandroid ปัจจุบัน

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2012, 01:47:24 »
กำลังมีความสุขกับ xperia mini pro อยู่ (เห่อ)

symbian หรือ belle มีลือๆ กันว่า อาจเลิกออกเครื่องรุ่นใหม่ ปีนี้

meego นี่น่าเสียดายนะครับ (แล้วจะออกขาย N9มาทำไมละเนี่ย?) วางขายแล้วบอกเลิกพัฒนา
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2012, 02:55:50 »
Meego ผู้ให้กำเนิดที่แท้จริงคือ Nokia กับ Intel ครับ ร่วมกันพัฒนา
ซึ่งโครงการการจับมือคราวนี้มันเกิดขึ้นมาตั้งแต่อดีต CEO Nokia แล้ว (คนเดียวกันกับที่เคยดูถูก Android ออกสื่อนั่นแหละ ผมจำชื่อไม่ได้)
พอนายคนนี้โดนปลดกลางอากาศ โครงการก็เริ่มชะลอตัว ในขณะเดียวกัน Intel ก็มุ่งพัฒนาไปให้ Tablet ด้วย
จนได้ Stephen Elop CEO คนใหม่ของ Nokia (คนปัจจุบัน และเคยเป็นอดีต CEO Microsoft) เข้ามาทำงานต่อ
และเขาก็ได้ทำการลอยแพ Meego โดยการหยุดการพัฒนา หยุดให้ความร่วมมือกับ Intel ไปเสียดื้อๆ
แล้วไปจับมือกับบริษัทเก่า Microsoft เพื่อดัน Windows Phone ของตัวเองออกมาแทน
ทำให้ Meego มันก็มีประวัติศาสตร์ซ้ำรอยเดิมกับ Meamo ใน N900 (ที่คนที่มีในครอบครองตอนนี้ไป port Android ใส่กันอย่างสนุกสนาน)
Meego เท่าที่ผมลองเล่นมา มันเป็นระบบที่มีการออกแบบ concept ที่ดีมากครับ เน้นการ swipe ลดการใช้ทรัพยากรเครื่อง
เสียดายที่ดันไปได้ Bot มาบริหารงาน (แต่ Bot ดี Bot ร้ายก็ต้องรอเวลาเป็นการพิสูจน์ว่า Windows phone Nokia จะประสบความสำเร็จรึเปล่า)
น้องแทนขาย N9 ไปรึยังครับ ถ้ายังก็เก็บไว้นะ เพราะตอนนี้เห็นในเว็บต้องห้ามมี dev เมืองนอกกำลังทำ Android 4.0 Ice-cream sanwich ใส่เจ้าตัวนี้อยู่
คิดว่าไม่นานคงใช้ได้สมบูรณ์แบบ เอามา port เล่นกันเหมือน N900
ส่วนตอนนี้ผมก็รอให้มันเหลือซัก 11,900 ก่อนก็อยากจะสอยมาเหมือนกัน ติดใจ swipe นี่แหละ ขอแค่เล่นเว็บลื่นๆ พอ

Symbian ในยุคที่ยังเป็น PDA อยู่ ผมว่ามันยังน่าใช้นะ เพราะตอนนั้นก็มีแต่ Windows mobile ครองตลาดอยู่ Palm OS อย่าได้พูดถึง
ผมว่าระบบนี้พอมาจับกับ Nokia มันสามารถสร้างชื่อให้กับ Nokia ได้ดีทีเดียว ด้วยการปรับแต่งที่ง่าย ของเล่นหาได้ทั่วไป
แต่พอมาเป็น UIQ ใน Sony Ericsson กลับแป๊กอย่างแรง (อาจเป็นเพราะราคาด้วยแหละ)
แต่ทีนี้ในยุค smartphone ที่เปลี่ยนการกดปุ่มและสัมผัสหน้าจอด้วย stylus มาเป็นนิ้วมือคนเราแทน ผมว่า Symbian เป็นอะไรที่ล้าหลังพอสมควรเลย
การที่ไม่พัฒนาอย่างก้างกระโดดจนทำให้ iOS Android แซงไปได้ ยี่ห้ออื่นที่เคยใช้ก็ทิ้งไป
แม้ว่าตอนนี้จะมี Belle ที่ผมว่ามันทิ้งความเป็น Symbian เดิมไปเยอะ แต่ก็ยังไม่ยอมพัฒนาปัจจัยหลัก smartphone อย่างเต็มกำลัง โดยเฉพาะการกั๊ก spec บางอย่าง
ก็ไม่แปลกใจครับที่มันจะกลายเป็นของตกยุคไปแล้ว (แต่จะว่าไป Belle ก็พึ่งปล่อยให้คนใช้ Symbian Anna อัพไปเมื่อวันก่อนนี่เองนะ)

ส่วน BB เมืองไทยผมว่าไม่ตายง่ายๆ หรอกครับ (วันนี้นั่งรถเมล์ออกจากเมือง ยังเห็นเด็กประถมพก 8520 คนละเครื่องเลยอ่ะ ป้าดดดดดดด ได้แต่อึ้งในใจ)
หรือดูคนใกล้ตัว น้องแท้ๆ ผมก็พึ่งจะมาใช้กับเขาเหมือนกัน หลังจากที่ใช้ Symbian แล้วคุยกะชาวบ้านเราไม่ได้มาก
แต่เมืองนอก แค่ Playbook ก็ไม่เกิดแล้วครับ ยอมรับเลยว่าของเล่น BB ไม่มีอะไรเลยจริงๆ แชทก็มีอันอื่นมาทดแทนกันได้แล้ว
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2012, 12:36:53 »
^
^
เอา icecream sanwich มาใส่ N9 :o เจ๋งได้อีก
แฟนเคยถอย bb มาแต่ไม่แชท สุดท้ายมันไม่ต่างอะไรกับ Nokia N70 เครื่องนึง
ถึงจะต่อ Wifi ได้ก็ตาม แต่ไม่สะดวกเท่าพวก touch screen
ส่วนเกมส์ก็เป็นแบบเล่นฆ่าเวลา ความสนุกไม่ค่อยมี
เลยขายทิ้งไปแบบขาดทุนย่อยยับ ;D

สุดท้ายได้ไปถอยน้องไอ มาใช้ตามผม ;D
แอพเยอะสะใจดี ;D
แต่รำคาญเวลาลงไฟล์ย้ายไฟล์ ไม่ค่อยสะดวกเท่าไหร่ >:(

ออฟไลน์ DArkMaster

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2012, 07:50:58 »
ผมใช้ iphone3s แต่มันพังไปแล้วเพราะผมเป็นคนไม่รักษาของ กลับถึงห้องก็โยนเลย มือถือเลยค่อยๆพังทีละนิด กรอบแตก จอร้าว ปุ่มเพิ่มลดเสียงหลุด สรุปต้องหามือถือทนมือทนเท้ามาใช้เลยไปซื้อnokia x2-02มา สรุปมันทนมือทนเท้าดีแต่มันไม่เหมาะกับผมพิมพ์แมสเสจก็ยาก เอาเพลงเข้ามือถือก็ยากเออเร่อบ่อย รู้สึกตัวว่าถ้าiphone5ออกมาจะกลับไปเป็นสาวกสตีฟจ๊อปอีกรอบแล้วหล่ะ  :'(

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2012, 01:56:41 »
ผมใช้ iphone3s แต่มันพังไปแล้วเพราะผมเป็นคนไม่รักษาของ กลับถึงห้องก็โยนเลย มือถือเลยค่อยๆพังทีละนิด กรอบแตก จอร้าว ปุ่มเพิ่มลดเสียงหลุด สรุปต้องหามือถือทนมือทนเท้ามาใช้เลยไปซื้อnokia x2-02มา สรุปมันทนมือทนเท้าดีแต่มันไม่เหมาะกับผมพิมพ์แมสเสจก็ยาก เอาเพลงเข้ามือถือก็ยากเออเร่อบ่อย รู้สึกตัวว่าถ้าiphone5ออกมาจะกลับไปเป็นสาวกสตีฟจ๊อปอีกรอบแล้วหล่ะ  :'(
แต่อย่าโยนนะครับ มือถือไม่ใช่สากกะเบือนะเออ  ;D
4Sผมแกะกล่องมามันก็มีอะไรหลวมๆอยู่ข้างในอยู๋แล้ว เขย่าจะมีเสียงคลิกๆๆๆ
ไว้ว่าจะไปเคลมหน่อย (ได้เครื่องLLอีกแล้ว >:()