ผู้เขียน หัวข้อ: Citroen DS4 ในที่สุดข้อมูลเป็นทางการทางเว็บไทยก็มาแล้วครับ  (อ่าน 8321 ครั้ง)

ออฟไลน์ jojo79

• Full Member

web citroen thailand ลงข้อมูลแล้วครับ
http://www.citroen.co.th/cars_citroen_ds4_spec.html

ส่วนนี่ Clip โฆษณาที่ลงไว้ในเว็บ

ออฟไลน์ Ishida

• Sr. Member
งดงามครับ ไม่มีคำอื่นได้ที่จะเปรียบได้แล้ว
พระเจ้าก็เป็นมนุษย์เหมือนกับเรา เพียงแต่ทำได้ในสิ่งที่คนธรรมดาอย่างเราทำไม่ได้

งามงดจริงๆ  ;D

ออฟไลน์ NineKlao

• Hero Member
  • ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
 :o 1,600 turbo 115kw เอามาลากรถ 1,430kg เนี้ยน่ะ

:o 1,600 turbo 115kw เอามาลากรถ 1,430kg เนี้ยน่ะ

หมายถึงแรงเกินตัวไปเหรอครับ ??
แต่ไม่รู้จะเจออาการเกียร์อืด เหมือนที่พี่จิ่มมี่ บอกไว้ใน DS3 รึเปล่าครับ

ออฟไลน์ prai

ไม่รู้จะช่วย จขกท. ยังไง เลยเอาอันนี้มากให้ จขกท. ดูครับ

ออฟไลน์ checkmate

ผมว่าก็ไม่ธรรมดาแล้วนะ อยากรู้ค่าตัว กับลองนั่งจริงๆ  ;D

ผมว่าก็ไม่ธรรมดาแล้วนะ อยากรู้ค่าตัว กับลองนั่งจริงๆ  ;D

1.76 ล้านครับ ตาม spec นี้ครับ ;D

ออฟไลน์ checkmate

1.76 ล้านครับ ตาม spec นี้ครับ ;D

ขอบคุณมากครับ รอดูตอนมอเตอร์โชว์ครับ

แต่สงสัยตรงที่

ไม่พับเบาะหลัง - ใต้ห้องเก็บสัมภาระ (litres VDA) 359 min, 385 max ( เข้าเขียนมาแบบนี้ )

แล้วก็ spec ล้อก็ไม่ได้ลงไว้ครับ แล้วก็เกียร์เหมือนขี้เกียจย้ายฝั่งมายังไงอย่างงั้น  ;D

ที่ไปดูคันจริงก็รู้สึกว่าเกียร์วางตำแหน่งแปลกจริงครับเห็นทีแรกไม่คิดว่าคือเกียร์

ออฟไลน์ Ishida

ใน facebook บอกว่า C4 Aircross จะตามมาเร็ว ๆ นี้อ่าครับ น่าสนมาก ๆ
พระเจ้าก็เป็นมนุษย์เหมือนกับเรา เพียงแต่ทำได้ในสิ่งที่คนธรรมดาอย่างเราทำไม่ได้

ออฟไลน์ Despinaauto

ทำไมอัตราเร่งมันเร็วจัง  .......

ออฟไลน์ PREM

ไม่รู้จะช่วย จขกท. ยังไง เลยเอาอันนี้มากให้ จขกท. ดูครับ

สังเกตจากคลิป คนขับกระทืบคันเร่งไปแล้วต้องรอตั้ง 1 วินาทีเลยนะครับกว่ารถจะเริ่มขยับ ท่าทางคันเร่งจะช้ามากๆ
แถมเวลาเปลี่ยนเกียร์ยังดูกระตุกหน้าทิ่มอีกตังหาก (คิดว่าน่าจะเป็นเพราะเกียร์เป็นแบบ automated manual ไม่ใช่ออโต้แท้ๆ)
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ MC Stradale

อัตราเร่งดูก้พอๆกับ S60 เลยนี่ครับ แถมการตอบสนองตอนเหยียบคันเล่งก้ดูเหมือนจะช้าพอๆกัน แต่ก้ใช้ได้เลยครับ คราวนี้ก้ต้องมาดูว่าอัตราสิ้นเปลืองเท่าไหร่เวลาใช้งานจริงกันแล้วหละ

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
1.8 ล้าน ไม่เลวนะครับ ราคากำลังดี
แต่นานๆ ไปผมชักเบื่อคอนโซลในรถแล้วสิ ดูๆ ไปเหมือมันไม่อยากจะทิ้วแนวเดิมของซีตรองเท่าไหร่
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX