ผู้เขียน หัวข้อ: ได้สัมผัสแจ๊สตัวท็อปนำเข้าแล้วชอบมากกกกกกกก  (อ่าน 16143 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ishida

• Sr. Member
Re: ได้สัมผัสแจ๊สตัวท็อปนำเข้าแล้วชอบมากกกกกกกก
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2012, 01:01:59 »
อยากให้รถผลิตในไทย option แบบนี้ ราคาแบบนี้เลย รถญี่ปุ่นจะได้เจอกับคำว่า เจ๋ง มีความเห็นผมซะที กั๊กไปกัีกมาตลอดเลย
พระเจ้าก็เป็นมนุษย์เหมือนกับเรา เพียงแต่ทำได้ในสิ่งที่คนธรรมดาอย่างเราทำไม่ได้

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
Re: ได้สัมผัสแจ๊สตัวท็อปนำเข้าแล้วชอบมากกกกกกกก
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2012, 02:05:59 »
แต่ว่า ระบบล็อกประตูอัตโนมัติ ตัดออกไปนะครับ
(ถ้าต้องการ ก็หาฟิวส์ ของ City มาใส่ก็ได้ม้าง)
แล้วก็จะมีออพชันบางอย่าง ที่อาจไม่เหมือนของไทยเดิม
เช็คกับพนักงานขายให้ดีๆครับ มีจำนวนจำกัด นำเข้าถึงแค่มิถุนายนนี้เท่านั้น

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2012, 02:24:05 »
;D ;D ตัวเจเเปน มันใช้เกีย cvt นี่ครับต่างจากบ้านเรา  จะมีปัญหาซ่อมบำรุง+ สต้อคอะไหล่หรือปล่าว เพราะเข้ามาเเค่ล้อตเดียว

โรงงานผลิตเกียร์ CVT ของไทยกำลังจะสร้างอยู่ครับ อีก 1-2 ปีก็ผลิตส่งให้ฮอนด้าได้แล้ว คงไม่มีปัญหามั้งครับ (พอดีวันนี้ไป Job fair ที่จุฬามา บริษัท Jatco เขารับสมัครคนส่งไปอบรมที่ญี่ปุ่น เพื่อเตรียมผลิตเมื่อโรงงานสร้างเสร็จน่ะครับ)

ออฟไลน์ Newhang

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2012, 07:48:27 »
;D ;D ตัวเจเเปน มันใช้เกีย cvt นี่ครับต่างจากบ้านเรา  จะมีปัญหาซ่อมบำรุง+ สต้อคอะไหล่หรือปล่าว เพราะเข้ามาเเค่ล้อตเดียว

โรงงานผลิตเกียร์ CVT ของไทยกำลังจะสร้างอยู่ครับ อีก 1-2 ปีก็ผลิตส่งให้ฮอนด้าได้แล้ว คงไม่มีปัญหามั้งครับ (พอดีวันนี้ไป Job fair ที่จุฬามา บริษัท Jatco เขารับสมัครคนส่งไปอบรมที่ญี่ปุ่น เพื่อเตรียมผลิตเมื่อโรงงานสร้างเสร็จน่ะครับ)

ไม่แน่ใจว่าปกติhondaเค้าใช้ของเจ้านี้มั๊ย เพราะรู้สึกว่าโรงงานนี้จะเป็นเครือของนิสสันเค้า ปกติทาง honda ใช้ aisin รึเปล่าถ้าจำไม่ผิด

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2012, 08:01:17 »
โฮ๊ะ มันจะขายถึงตอนไหนเหรอเนี่ย จองไว้รอสิ้นปีรับรถได้มั้ย รอเอาโบนัสก่อน

อยากได้ T_T ถุงลม 6 ใบในรถราคาไม่เกิน 8แสน แอร์ออโต้

:o :o :o

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2012, 08:49:49 »
ผมว่าคนที่ตัดสินใจซื้อไม่ยากก็น่าจะคนที่ไม่ได้รับสิทธิคืนภาษีแล้วก็ตั้งใจจะออกแจ๊สตัวท๊อปอยู่แล้ว ถ้าผมเป็นคนกลุ่มนั้น ผมเอาแน่
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2012, 09:09:34 »
ผมคนละกลุ่ม ยังอยากขาย 3 ไปออก Jazz JDM เลยครับ  ;D

ออฟไลน์ banch

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2012, 10:32:47 »
เนียนไม่เนียน โรงงานประกอบ ตอบไม่ได้

โรงงานประกอบมีหน้าที่ประกอบ

พาร์ทส่งมาได้ตามสเป็คก็ผลิต ผิดสเป็คไม่มากก็ล็อบบี้กันให้ผลิตให้ได้

คนที่ซัพพลายพาร์ทให้ต่างหากที่มีผลต่อความเนียน

พูดง่ายๆว่าเมกเกอร์เราไม่เก่ง ไม่เนียนเท่า

พาร์ทบางอย่างมาจากญี่ปุ่นเนียนกิ๊ก

เมกเกอร์ไทย ก็อปปี้โมลด์ แต่ทำชิ้นงานออกมาได้ไม่เนียนเหมือนต้นแบบ

แก้แล้วแก้อีก สุดท้ายก็ได้เท่าเดิม

โรงงานอยากผลิต อยากขาย ก็ยอมๆกันไป

ออฟไลน์ yod artstu

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2012, 10:37:07 »
ในเวบมันบอกเป็น 5 speed
หรือ CVT อ่ะครับ  ;D
กลัว CVT
: )

ออฟไลน์ nonp

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2012, 10:49:41 »
เนียนไม่เนียน โรงงานประกอบ ตอบไม่ได้

พาร์ทส่งมาได้ตามสเป็คก็ผลิต ผิดสเป็คไม่มากก็ล็อบบี้กันให้ผลิตให้ได้

คนที่ซัพพลายพาร์ทให้ต่างหากที่มีผลต่อความเนียน

พูดง่ายๆว่าเมกเกอร์เราไม่เก่ง ไม่เนียนเท่า

พาร์ทบางอย่างมาจากญี่ปุ่นเนียนกิ๊ก

เมกเกอร์ไทย ก็อปปี้โมลด์ แต่ทำชิ้นงานออกมาได้ไม่เนียนเหมือนต้นแบบ

แก้แล้วแก้อีก สุดท้ายก็ได้เท่าเดิม

โรงงานอยากผลิต อยากขาย ก็ยอมๆกันไป

เรื่อง Maker นี่พูดยาก
บาง Maker มีหุ้นของบริษัทประกอบรถยนต์อยู่ ไปบีบมากก็ไม่ได้ ผู้ใหญ่เกรงใจกัน
บาง Maker มีลูกค้าหลายเจ้า สัดส่วนพอๆ กัน ไปบีบมากก็งอแง บอกอีกเจ้าไม่เห็นจะเคี่ยว

แถมพวก Pricing ก็ต้องการขายรถให้ได้ราคาถูกๆ แต่กำไรเยอะๆ รัดเข็มขัด ลดต้นทุนกันหน้าเขียว
พอไม่รู้จะลดอะไร ก็ขอคุยราคากะ Maker อีก

วงเวียน วังวง งุนงง

ฮ่าๆๆๆ  8)

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2012, 11:14:33 »
ถามพี่ที่ขาย H ตะกี๊ พี่เค้าบอกว่าจองแล้วได้รถเลยไม่ต้องรอ เริ่ดมาก
(0เชียงใหม่นะครับ)
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ FyGI

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2012, 11:41:06 »

จริงเคยใช้ Jazz GE อืม ไม่อยากจะพูด ห่างได้อีก

เดี๋ยวว่าจะลองไปดู ประกอบญี่ปุ่นสักหน่อย

ออฟไลน์ XL_SiZe

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2012, 11:54:06 »

เนียนไม่เนียน มันจะเกี่ยวกับเครื่องจักรบ้านเราด้วยรึป่าวครับ
ของเค้าน่าจะทันสมัยกว่ามั้ย ตั้งข้อสังเกต

ออฟไลน์ delfino

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2012, 14:57:49 »
เอาข้อมูลมาฝากครับ ;D

ออฟไลน์ poonshop

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2012, 14:59:40 »
มาช่วยๆๆๆ..สำหรับคนที่คิดราคาของพวกนี้ไม่ออก
ผมมีราคาเอาของเชียงกงไปทำนะ 
ปล. คร่าวๆนะครับ...

- ไฟหน้า HID (ปรับสูงต่ำอัตโนมัติ)    เชียงกง20,000-25,000 บาท...ของมีน้อยมากแย่งกันเลยทีเดียว.
- พวงมาลัยหุ้มหนัง  อันนี้พี่ไทยทำได้เนียนๆเลย  3,500-4,500 บาท
- หัวเกียร์หุ้มหนัง   พี่ไทยเช่นกัน 800-1000 บาท
- แอร์อัตโนมัติ   ของอย่างเดียวเชียงกง   28,000-45,000 บาท+ค่าแรง5000-8000บาท แล้วแต่สภาพและความครบ...ปล.บางอย่างใช้ของเดิมที่ติดมากับรถเราได้
- ถุงลมด้านข้าง + ม่านถุงลม   อันนี้5555555...ต้องมี 2.5-3 แสนบาทถึงจะทำได้ เพราะต้องซื้อแจ๊สGEเข้ามาทั้งลำแล้วสับของเอาทั้งเซนเซอร์+ถุงลมทั้งหมด+รวมทั้งกล่องECU +สงสัยต้องเปลี่ยนเครื่องด้วยเลยด้วย....... 

5555555555555555555

ออฟไลน์ Satanic za'

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2012, 16:43:59 »
jatco ผลิตให้ Honda ด้วยครับ

โรงงานผมส่งซีลให้กับ บริษัท jatco ด้วย กำลังอยู่ใน state trial ครับ

โรงงานอยู่เลยโรงงานผมไปนิดหน่อย ว่าจะไปสมัครอยู่เหมือนกัน อิอิ

ออฟไลน์ joufo

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2012, 20:00:01 »
อยากได้แฮะ

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2012, 09:08:31 »
ถ้ามันพังมาที่ เราต้องรออะไหล่จาก japan ไหมเนี่ย o-0 เบิกวรจักร จะพอหาได้ไหมอ่าร์์์รรรรร
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2012, 10:06:05 »
ถ้ามันพังมาที่ เราต้องรออะไหล่จาก japan ไหมเนี่ย o-0 เบิกวรจักร จะพอหาได้ไหมอ่าร์์์รรรรร

หลายๆชิ้นผมว่าน่าจะใช้ด้วยกันได้แหละครับ เชียงกงก็มาจากญี่ปุ่นก็เยอะ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น