ผู้เขียน หัวข้อ: }>- ล้อแม็กติดรถรุ่นใด ที่คุณคิดว่าสวยพร้อมจากโรงงานเลย และรุ่นที่ใดที่ห่วยได้โล่ห์ -<{  (อ่าน 42019 ครั้ง)

Chariot

• บุคคลทั่วไป
ปกติแล้ว ล้อแม็กมักจะถูกเปลี่ยนเป้นอันดับแรกๆของการแต่งรถ

แต่ก้มีแม็กบางยี่ห้อที่สวยตั้งแต่เกิดอยุ่แล้ว

อยากทราบว่าคุณชอบล้อแม็กเดิมจากโรงงานของรุ่นอะไรบ้างครับ (พวกรถสปอร์ตคงไม่ต้องพูดถึง เพราะเดิมๆมันสวยอยู่แล้ว)

ที่ผมชอบมากที่สุดคือ Chevrolet Cruze 2.0

ลายใบพัด 5 ก้านที่ดูบึกบึน คมเข้ม แข็งแรง เข้ากับตัวรถดีมาก

ส่วนล้อแม็ก(ไม่ใช่ฝาครอบหรือกระทะล้อ)แบบเดิมๆจากโรงงาน ที่ออกแบบได้ห่วยที่สุดในความคิดผมคือ

Toyota Prius ครับ

ด้วยลายก้านสั้นๆแบนๆ ขอบหนาๆ ดูทึบๆ ไม่มีมิติ ทำให้ดูคล้ายกับเป็นฝาครอบล้อเลย (ผมว่าฝาครอบรถตู้ไฮเอซยังดูดีกว่า)

แล้วท่านอื่นๆ มีล้อลายที่ชอบและไม่ชอบบ้างรึเปล่าครับ  :D

GreenG

ผมชอบ ล้อ 3 ก้าน ของ soluna รุ่นแรก ไฟสัม

ที่ไม่ชอบ คือ ของ AE100 โบราณมาก ;)

ออฟไลน์ pongisra

• Hero Member
สำหรับผม คิดตรงกับ จขกท ทุกประการเลยครับ  ;D

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ถ้าให้เลือกเฉพาะรถบ้านๆ ผมชอบ2คันนี้ครับ พี่น้องกันเลย
City SV MC

Civic 2.0EL MC

ล้อที่ไม่ชอบ
ล้อ Prius ตาม จขกท. (ทำเป็นฝาครอบมาเพื่อ แถมแพงราคาพอๆกับแม็ก15อีกนะ)
ล้อ Lancer Cedia ทรงไม่สวยแถมจะเล็กไปไหน
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ neung23

Mazda3 2.0 ตัวแรกสุดเลย

แล้วก็ Civic FD 2.0 Minor นี่แหละคับ ชอบมากกกก
2013 W204 C250 AMG Plus
2011 Prius
2010 X5 xDrive 4.8i
2003 E39 523i Sport

ออฟไลน์ KAKASHII

• งามปะละ

ออฟไลน์ MystogaN

ออฟไลน์ PJ"

• Fake Forester
ชอบ5ก้านของ Cayenne ครับ

ที่ไม่ชอบก้มีของ E classก่อนโฉมปัจจุบัน ละก็ E90 ล๊อตแรกๆ  ลายโบราณๆทั้งคู่ แต่หารูปไม่เจอ

ออฟไลน์ Devil13

ถ้าไม่นับพวกรถ Sport

ส่วนตัวผมชอบ CIVIC  1.8 ลายหัวลูกศร  แต่ผมมักเรียก "ธนูปักเข่า"  ;D

conan_murder

ล้อของ Prius ที่ว่าเหมือนฝาครอบล้อ ก็เพราะมันเป็นฝาครอบล้อนะครับ  ;D

ออฟไลน์ Meow

• Full Member
ชอบล้อขอบ16 ของ FD ตัวเก่ามากครับ เรียบๆ ดีครับ

ที่ไม่ชอบก็ล้อ 15 ของ FD มันทำให้รถหมดสวย

ออฟไลน์ O_o"

แบบดูดีเดิมๆติดรถบ้านๆก็ตัวนี้ครับ
เป็นชุดแต่ง Chevrolet Cruze ตัวนอก

ส่วนอันนี้ลายใช้ได้แต่ไม่เข้ากับตัวรถ

ออฟไลน์ Meow

Chariot

^
^
^
หลังจากที่ได้เห็นตัวตนจริงของพริอุส ผมว่าก็ไม่เลวนะ แกะฝาครอบออกไป คงไม่ต้านลมมากขึ้นเท่าไหร่หรอกมั้ง..

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
^
^
ไอ้เจ้าฝาครอบนั่นราคาข้างละ 2150 บาทครับ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ choomodify

2 รุ่นนี้ให้ล้อมแมกซ์จากโรงงานถือว่าสวยลงตัวมากที่สุดแล้วจ้า

ออฟไลน์ T1k

• Sr. Member
    • T1K

ไอ้เจ้าฝาครอบนั่นราคาข้างละ 2150 บาทครับ

Mag เทพๆๆของ Prius เอาไปเทิน 4อันได้ไม่ถึง2000 บาท เลยต้องทนใช้ต่อไป  :'(

ปล ผมชอบ Civic FD (MC) เหมือนกัน สวยมากๆๆ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 19, 2012, 19:35:25 โดย T1k »

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
สุดสวย

- Soluna Vios MC/Corolla Altis MC ตัว 15" 7 ก้าน

- Honda Civic FD 2.0 ตัวแรก

- Toyota Yaris/Vios ตัวปัจจุบันก่อน MC

- Sunny Neo แตงโม / Teana J31 หรูโดนใจมาก

- Toyota Wish ก่อน MC เท่ดี (ไม่ดูลดต้นทุนแบบ MC)

- Civic Dimension 2003 (เฉพาะตัว 1.7 VTEC)

เห่ยแตก

Isuzu D-Max ยกสูง หลัง Titanium ลายก้ามปูมาก

็Honda Civic 2.0 MC หมดขลังในพริบตา

Sunny Neo GL/Super ตอนแรก ลายยังกับฝาครอบล้อ

Cefiro A33 รุ่นปกติ อาการเดียวกับข้างบนเด๊ะ

Toyota Prius TRD อยากใส่แม็ก 17" จริงๆบอกตรงๆ

Lancer EX 1.8 MC ล้อหมดความเร้าใจไปเยอะ

ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ LaTeX

Chariot

^
^

ราคาเบิกศูนย์ มันก็งี้แหละครับ ผมเคยคุยกับเจ้าของ March เขาเล่าให้ฟังว่าฝาเบิกศูนย์ก็ 2 พันกว่าเหมือนกัน

ราคานี้ผมว่าไปหาแม็กอัลติสมือสองมาใส่ดีกว่า

แงะฝาออกไปขายเถอะ แบบนี้ดูสวยกว่าเดิมๆเยอะเลย 555+

ถ้าคนถอดทิ้งเยอะๆ อีกหน่อยฝาครอบพริอุสคงจะมาแขวนอยู่ข้างทางอันละ 200  :'(

ออฟไลน์ book350

ไม่ชอบล้อ GTI เหมือนกันคร้าบบ แต่แบบ18นิ้วยังดูดีกว่า17นิ้วนิดหน่อยตรงที่มันทำอิเสริท์สีดำทำให้ล้อดูใหญ่ แต่ลายกลมๆ5วงนี่ตั้งแต่เห็นครั้งแรกก็ไม่ชอบเลยอ่ะ แล้วดันมาซื้อรถรุ่นนี้ใช้ จะเปลี่ยนล้อไซส์เดิมก็เสียดายเงิน จะเอาใหญ่ขึ้นก็ใหญ่เกิน สรุปไม่ได้เปลี่ยน......

ล้อที่ชอบคือ ของซีวิคนี่เลย
Way to Itasha!
Honda Accord CM6 (Inspire) V6 3.0L 240HP - K&N - MUGEN - LENSO
VW GTI mk6 2.0L 330HP - APR K04 - VWR - Neuspeed - Defi - Forge - Sendai

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด

ล้อที่รู้สึกว่าสวยจนไม่อยากเปลี่ยน

ล้อ TRD ของ Altis ตัวปัจจุบัน
 ล้อ 15 ของ Civic FD MC
 ล้อ 17 EP3 Civic FD 2.0
 ล้อ 16 ของ Mazda 2

ออฟไลน์ Ruksadindan

ทำไมไม่มีใครพูดถึงของแจ๊ส GE บ้าง?

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
civic fd 2.0  1.8 ตัวไมเนอร์  สวยยยมากกกครับ
accord ตัวปัจจุบันด้วยครับ ล้อสวยดี
dmax รุ่นเก่าด้วยครับ ก่อนโมเดลเชนจอะครับ  ;D

ออฟไลน์ karn5811

ชอบแม็ก วีออส mc ครับบบบ

inkirby

ชอบมากๆ
- Honda City ตัวก่อน Minor Change ครับ ได้อารมณ์ Audi ดี :D

ไม่ชอบ
- Toyota Prius ครับ... มันดูแหม่งๆ แปลกๆ ยังไงไม่รู้

ออฟไลน์ MoLee

ชอบที่สุดก็ ลาย17นิ้ว ของcivic FD 2.0 ตัวปี07 ลายep3มั้งไม่แน่ใจ แต่ลายนั้นโดนสุดๆ

ออฟไลน์ !+! Bomb !+!

ล้อแม็กที่ผมชอบที่สุดคือ

1. Accord G8 2.4 ทั้งก่อนและหลัง MC ยิ่งของตัวก่อน MC ผมเห็นฮอนด้ารุ่นอื่นเอาไปใช้กันเยอะมากทั้ง Civic, Accord G7, CR-V ฯลฯ มันก็ดูไปกันได้กับทุกรุ่นนะครับ
2. VW Scirocco
3. Audi S-Line ทุกรุ่น

ส่วนล้อที่คิดว่าน่าเกลียดสำหรับผมคือ

1. Accord G8 2.0 ตัวขอบ 16 ผมว่ามันเป็นลายที่น่าเกลียดมาก ดูเล็กไป และลายยังไม่เข้ากับรถอีก แต่พอเป็นลายเดียวกันแต่เป็นขอบ 17 ที่อยู่ใน Accord Coupe กับดูดีขึ้นมาทันใด
2. Isuzu D-Max รุ่นใหม่หมดดดดดดดดดดดดดดด
3. Toyota Prius ไม่สวยเลยทั้งก่อนและหลังถอดฝาครอบล้อ ตัว TRD ยังพอโอเคขึ้นมาหน่อย

ออฟไลน์ shando

ไม่ชอบแม็กเดิมpriusเหมือนกันครับ เลยถอดทิ้งซะ

ออฟไลน์ LaTeX

ไม่ชอบล้อ GTI เหมือนกันคร้าบบ แต่แบบ18นิ้วยังดูดีกว่า17นิ้วนิดหน่อยตรงที่มันทำอิเสริท์สีดำทำให้ล้อดูใหญ่ แต่ลายกลมๆ5วงนี่ตั้งแต่เห็นครั้งแรกก็ไม่ชอบเลยอ่ะ แล้วดันมาซื้อรถรุ่นนี้ใช้ จะเปลี่ยนล้อไซส์เดิมก็เสียดายเงิน จะเอาใหญ่ขึ้นก็ใหญ่เกิน สรุปไม่ได้เปลี่ยน......

ล้อที่ชอบคือ ของซีวิคนี่เลย

ต้องไปหาของ Scirocco มาใส่ครับรับรองเท่  แต่อพาร์ทเมนต์ผมก็เคยมีSciroccoสีขาว แต่ดันไปทำสีแมกซ์หรือเปลี่ยนมาจำไม่ได้ แต่เสียดายของเดิมๆสวยกว่าอีก :-\