ผู้เขียน หัวข้อ: ขับโหดมาก ครับ  (อ่าน 30729 ครั้ง)

ออฟไลน์ Monstruo

• Sr. Member
Re: ขับโหดมาก ครับ
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 20:43:33 »
ขับแบบนี้ใครๆ ก็ขับได้ ไม่จำเป็นต้องเป็น Supercar หรอก
แต่คน "ดีๆ" เขาไม่ทำกัน ก็เหมาะสมกับคำว่า "เลว" แล้วล่ะ

ออฟไลน์ pinominol

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 20:45:31 »
เหมือนวีดิโอถูกรอให้เล่นเร็วกว่าความเป็นจริงอยู่นิดนึงนะ

จิงครับเสียงเครื่องกับความเป็นจริงมันดูแรงเว่อไปนะ

ออฟไลน์ benzd

• Full Member
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 20:46:46 »
ถ้าไอ้พวกคนดีทั้งหลายไม่ขับช้าวิ่งขวา ผมคงไม่ได้ดูคลิปการมุดแจ่มๆแบบนี้

Chariot

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 20:50:29 »
อยากจะด่าให้แรงกว่าตำว่าเลวอีก แต่เกรงใจเจ้าของเว็บ...

ไม่มีมารยาท คือ ขับเร็วเกินกำหนด
เลว คือ เปลี่ยนเลนในเส้นทึบ แซงไหล่ทาง
เลว-er คือ ขับปาดชาวบ้านชาวช่อง
เลว-est คือ ขับแทรกช่องระหว่างรถคนอื่น

ข้อแก้ตัวสุดคลาสสิคของพวกแว๊นซ์

- มีรถแรงก็อยากยืดเส้นยืดสายบ้าง

ผมก็รุ้จักคนดีๆที่มีซูเปอร์คาร์ เขาไม่มาวิ่งมุดเห่อหมุยแบบนี้หรอก เขาไปวิ่งเส้นยาวๆ ช่วงโล่งๆ อย่างบูรพาวิถีโน่น แบบนั้นถึงจะเป็นการยืดเส้นยืดสายจริงๆ

- อิจฉาตูล่ะสิ ที่มีรถแพงๆขับ

ผมไม่ได้อิจฉาคุณที่มีรถแพงๆหรอกนะ ขับถ่อยแบบนี้ มันก็ไม่ต่างอะไรกับรถตู้วินเลย 555+

- ผมจ่ายภาษีแพง เพราะฉะนั้นต้องได้ใช้ถนนเยอะกว่าคนอื่น

ตอบแบบนี้ สงสัยจะเป็นก้านสมองอักเสบ จึงไม่เข้าใจคำว่าของสาธารณะ ทุกคนมีสิทธิใช้เท่าเทียมกัน โดยต้องไม่เดือดร้อนคนอื่น

motorsport

« ตอบกลับ #64 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 20:51:11 »
ขับแบบนี้ใครๆ ก็ขับได้ ไม่จำเป็นต้องเป็น Supercar หรอก
แต่คน "ดีๆ" เขาไม่ทำกัน ก็เหมาะสมกับคำว่า "เลว" แล้วล่ะ
ผมคนหนึ่งที่ขับแบบนี้ไม่ได้ ต่อให้ ใจให้ ฝีมือให้ แต่รถคุณไม่ให้ ก็เปล่าประโยชน์ ครับ แล้วก็ไม่สมควรขับแบบนี้ครับ

ออฟไลน์ kimmeng21

• Hero Member
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 20:52:59 »
แถมคับ  :o น่าจะกลุ่มเดียวกัน

http://www.youtube.com/watch?feature=iv&v=f1XzK5z7dQY&annotation_id=annotation_207963&src_vid=qMURDES4rYo

ผมว่าเพราะไปกันเป็นกลุ่มเลยอวดเก่งมากกว่าคับ

ที่ดูๆมาไม่ใช่ทุกคันที่เป็น supercar แต่ไปกับเค้าด้วยซ่ะมากกว่า 350z 370z VW Z4 ผมไม่นับน่ะคับ

"โอกาส มันก็เหมือนสายน้ำ ที่ไหลผ่านมา แล้วก็ผ่านไป ถ้าคุณไม่ตักตวงมันไว้ สายน้ำมันก็จะไม่ไหลย้อนกลับ"

ออฟไลน์ O_o"

« ตอบกลับ #66 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 20:58:57 »
จะเป็นรถระดับเทพแค่ไหน หรือรถบ้านๆ จะราคารถแพงเป็นพันล้านหรือคันไม่กี่แสน

รถแรงหรือไม่แรง จะขับช้าหรือไว จะเก่งระดับเทพ ก็ไปขับในสนามแข่งที่ถูกกฏหมายนะครับ

ก็ควรขับแบบปลอดภัยไม่ทำให้คนอื่นต้องตกอยู่สถานการณ์อันตรายแบบนั้น

ออฟไลน์ Monstruo

« ตอบกลับ #67 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 21:01:04 »
ผมคนหนึ่งที่ขับแบบนี้ไม่ได้ ต่อให้ ใจให้ ฝีมือให้ แต่รถคุณไม่ให้ ก็เปล่าประโยชน์ ครับ แล้วก็ไม่สมควรขับแบบนี้ครับ

หมายความว่าต้องเป็น Supercar เท่านั้นหรือครับถึงจะ

เลว คือ เปลี่ยนเลนในเส้นทึบ แซงไหล่ทาง
เลว-er คือ ขับปาดชาวบ้านชาวช่อง
เลว-est คือ ขับแทรกช่องระหว่างรถคนอื่น

รถตู้วินก็ทำได้ครับ ทำกันประจำด้วยแค่ไม่เร็วเท่า
ต้องรอให้ชนคนตายก่อนถึงจะด่าว่าเลวได้หรือไงครับ?

ออฟไลน์ Headman

« ตอบกลับ #68 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 21:01:45 »
เปลี่ยนจาก โหด เป็น เ ห ี ้ ย ได้ไหมครับ
เรารักจ่าโท :))))

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #69 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 21:02:14 »
แถมคับ  :o น่าจะกลุ่มเดียวกัน

http://www.youtube.com/watch?feature=iv&v=f1XzK5z7dQY&annotation_id=annotation_207963&src_vid=qMURDES4rYo

ผมว่าเพราะไปกันเป็นกลุ่มเลยอวดเก่งมากกว่าคับ

ที่ดูๆมาไม่ใช่ทุกคันที่เป็น supercar แต่ไปกับเค้าด้วยซ่ะมากกว่า 350z 370z VW Z4 ผมไม่นับน่ะคับ

1:52 เหวอเลย นึกว่ารถตัวเอง
----
ข้อคิด รถดี แต่คนขับ มารยาท "กาก"
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

motorsport

« ตอบกลับ #70 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 21:05:24 »

หมายความว่าต้องเป็น Supercar เท่านั้นหรือครับถึงจะ

รถตู้วินก็ทำได้ครับ ทำกันประจำด้วยแค่ไม่เร็วเท่า
ต้องรอให้ชนคนตายก่อนถึงจะด่าว่าเลวได้หรือไงครับ?

ทำได้ ครับ แต่ความปลอดภัยต่างกัน ครับ

motorsport

« ตอบกลับ #71 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 21:06:37 »
แล้วก็ไม่สมควรทำครับ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #72 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 21:26:15 »
ได้แต่ถอนหายใจแล้วคิดว่าถ้าเกิดเหตุก็อย่าได้พาคนอื่นซวยไปด้วยเลย

การทำให้คนอื่นตายด้วยอุบัติเหตุบาปมากนะครับ สมมุติคนนี้อายุ 30 ปี มีอายุขัย 60 ปีแต่โดนชนตาย นั่นเท่ากับว่าเขาไม่ถึงที่ตาย ดังนั้นวิญญาณก็วนเวียนแถวนั้นไปอีก 30 ปีถึงจะได้ไปเกิด นอกจากจะมีการเชิญวิญญาณไป ส่วนมากญาติๆก็จะเชิญกลับบ้าน หลายๆท่านน่าจะเคยเห็นพิธีกรรมนี้

จริงอยู่ไม่มีใครอยากให้เกิดเหตุแบบนี้ พอเกิดแล้วก็อ้างแต่แบบนี้ รู้เท่าไม่ถึงการณ์ คะนอง วัยรุ่น นู๊นนี่นั่น แล้วข้ออ้างที่ผมรับไม่ได้มากที่สุดคือ ไหนๆคนก็ตายไปแล้วจะเอาอะไรมาก คนที่ยังอยู่มันยังมีอนาคต
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ gundam126

« ตอบกลับ #73 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 21:28:17 »
ขับอันตรายมากครับ ถ้าเกิดชนรถคันใหนก็ตามแล้วเกิดปัญหาตามมาเช่นชนคันอื่นจนมีคนตาย จะรับผิดชอบกันไหวไหมครับ ผมคนนึงที่เรียกการขับรถแบบนี้ว่าเหี้ย ไม่ใช่ว่าจะเรียกเฉพาะรถแรงหรูนะครับแต่รถบ้านๆที่ขับเหี้ยๆก็มีอยู่เช่นรถตู้และรถtaxi(เจอบ่อย)บางทีอาจเกิดจากการคึกคะนอง ประมาทหรืออะไรก็แล้วแต่ แต่ถ้าเกิดปัญหาขึ้นมาใครที่จะเสียใจบ้าง ครอบครัวคุณเช่นพ่อแม่ ครอบครัวคนอื่นที่คุณขับรถไปเชี่ยวชน ขับรถด้วยกันก็ควรเห็นใจเพื่อนร่วมทางด้วยครับ เพื่อนผมคนหนึ่งก็เสียชีวิตเพราะความคึกคะนองในความแรงของรถเช่นกัน สุดท้ายขับรถชนท้ายรถสิบล้อ(ไม่ได้เห็นเอง ถามญาติเพื่อนในงานศพ)และคนที่เสียใจมากที่สุดคือพ่อกับแม่เพื่อนครับที่เอาแต่โทษตัวเอง ร้องห่มร้องให้ว่าไม่น่าซื้อรถให้เลย....ในบอร์ดนี้มีวัยรุ่นมากหน้าหลายตา มีทั้งวัยทำงานมีลูกเช่นผม มีทั้งผู้สูงอายุแต่สนใจเรื่องรถ ยังใงก็ใจเย็นๆครับ บอร์ดจะดีถ้ามีคนดีๆช่วยกันรักษามัน

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
« ตอบกลับ #74 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 21:29:42 »
มายืนยันอีกเสียงว่าการขับแบบนี้ "เลว"

ถ้าทุกคนบนท้องถนน คิดว่าเท่ห์ คิดว่าเก่งที่ขับแบบนี้
ถนนคงเต็มไปด้วยอุบัติเหตุ
คิดสภาพ แต่ละคนมุดกันไป มุดกันมา
เกิดมีคนอารมณ์ร้อน ไม่ยอมให้เบียด ให้แทรก
ไล่ยิงกันอุตลุตเหมือนในหนังฝรั่ง

บ้านเมืองเราก็ไม่ต้องมีกฏมีระเบียบให้ปฏิบัติกันแล้วครับ

ออฟไลน์ mick

« ตอบกลับ #75 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 21:37:36 »
ไม่สนใจชีวิตตัวเอง ก็สนใจชีวิตเพื่อนร่วมถนนอีกหน่อยนะครับ ถ้าพลาด หมายถึงชีวิตและครอบครัวคนอื่นนะครับ คุ้มหรอครับ

ออฟไลน์ 12ay13an

« ตอบกลับ #76 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 21:42:13 »
ขับได้ไร้มารยาทมากๆ >:(

ออฟไลน์ DArkMaster

« ตอบกลับ #77 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 21:45:42 »
ทุกอย่างอยู่ที่จิตสำนึกครับผม ;D

ออฟไลน์ Korn Coconut

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #78 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 21:46:31 »
ได้แต่ถอนหายใจแล้วคิดว่าถ้าเกิดเหตุก็อย่าได้พาคนอื่นซวยไปด้วยเลย

การทำให้คนอื่นตายด้วยอุบัติเหตุบาปมากนะครับ สมมุติคนนี้อายุ 30 ปี มีอายุขัย 60 ปีแต่โดนชนตาย นั่นเท่ากับว่าเขาไม่ถึงที่ตาย ดังนั้นวิญญาณก็วนเวียนแถวนั้นไปอีก 30 ปีถึงจะได้ไปเกิด นอกจากจะมีการเชิญวิญญาณไป ส่วนมากญาติๆก็จะเชิญกลับบ้าน หลายๆท่านน่าจะเคยเห็นพิธีกรรมนี้

จริงอยู่ไม่มีใครอยากให้เกิดเหตุแบบนี้ พอเกิดแล้วก็อ้างแต่แบบนี้ รู้เท่าไม่ถึงการณ์ คะนอง วัยรุ่น นู๊นนี่นั่น แล้วข้ออ้างที่ผมรับไม่ได้มากที่สุดคือ ไหนๆคนก็ตายไปแล้วจะเอาอะไรมาก คนที่ยังอยู่มันยังมีอนาคต

อ่ะนิ เชิญคุญริว จิตสัมผัสครับ  ;D

ปล. ไม่ได้โผล่มานาน แต่เจออันนี้ ให้  เลว  อีกเสียงครับ  >:(

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #79 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 21:46:44 »
ไม่ไหวครับ อันตรายมาก
ทำแบบนี้แถวบ้านผมเค้าเรียกว่าเลวครับ
ผมเคยเกิดอุบัติเหตุจากความคึกคะนองมาแล้ว มันไม่สนุก

ps1 คนขับคลิปแรกขับ 911 หรือเปล่า??
ps2 ถ้าทำใจคิดว่าหนังแอ็คชั่นไล่ล่า มันก็สนุกดี :-X
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Lammerison

« ตอบกลับ #80 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 21:58:12 »
น่าไปขับที่สนามแข่งนะ ไม่น่ามาทำงี้หรอก

ถ้าถามผม อืม

"เลว" ครับ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #81 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 22:01:02 »

อ่ะนิ เชิญคุญริว จิตสัมผัสครับ  ;D

ปล. ไม่ได้โผล่มานาน แต่เจออันนี้ ให้  เลว  อีกเสียงครับ  >:(

555 จำไม่ได้ครับว่าเคยดูรายการไหน จำได้แต่ว่าจะพยายามไม่ให้เกิดอุบัติเหตุ ผมเชื่อเรื่องบาปบุญคุณโทษครับ อย่างน้อยการไม่ทำความเลวก็ถือเป็นการทำดีแล้วหล่ะเพราะไม่ต้องไม่สบายใจ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ TJA

« ตอบกลับ #82 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 22:06:38 »
ผมก็ว่าคันที่่ายคลิปมาน่าจะเป็นพอร์ชรึเปล่าครับ (ดูจากทรงกระโปรงหน้า)
แรงระดับซัดเกาะไปกับR34 หรือว่าแก๊งFairladyได้ คงไม่น่าจะใช่คันอื่นแล้วล่ะ
แต่เท่าที่ดูจากในคลิป ยังตัดสินไม่ได้ว่ามุดเก่งไม่เก่ง เพราะถนนมันโล่งไปหน่อย
อีกอย่างถนนโล่งขนาดนั้น การเข้าไลน์บางช่วงมันดูไม่make senceเท่าไหร่นัก
ซ้ายว่างๆก็ไม่ไปยาวๆปาดเสร็จกลับมาขวาให้เสียเวลาอีก หรือตอนไปแทรกอัลติสกับแท็กซี่นี่ผมว่าเหมือนตัดสินใจกึ่งพลาดมากกว่าตั้งใจเข้าช่อง
ถ้าจะพูดกันแค่เรื่องฝีมือว่ามุดแบบคลิปนี้เก่งมั้ย ผมว่าเฉยๆ คลิปที่Exigeไปไล่กัดSuperleggeraที่เคยเอามาลงตอนนั้นยังจะเก่งกว่านี้ ดูแล้วเอกไซต์กว่านี้อีก
แถมคลิปนั้นไลน์สวยด้วย มุดกันแบบไม่มีเสี่ยง ไปได้คือได้ ไม่ได้ก็ตามๆคันอื่นๆไป

.-_-.

ออฟไลน์ Tonaka

« ตอบกลับ #83 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 22:08:38 »
เลว  คำเดียวพอ
阿蘇山

ออฟไลน์ Sammy_

« ตอบกลับ #84 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 22:08:57 »
เคยทำแบบนี้เหมือนกันครับ ตอนที่ขับรถเป็นใหม่ๆ ตอนนั่นอายุก็ยังน้อย ทุกวันนี้ยังมานึกถึงว่าตัวเองทำไปได้ยังไง แย่จริงๆ

ออฟไลน์ headcutterz

« ตอบกลับ #85 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 22:10:26 »
ยืนยันตามหลายๆ ท่านครับ รับไม่ได้

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
« ตอบกลับ #86 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 22:10:39 »

เอา E46 วาง 2JZ T78  ประกบเบรคใหม่ สปริง Eibach โช้ค BILSTEIN ซักชุด ก็ทำได้แล้วครับ <<<< นี่เรียกซุปเปอร์คาร์รึเปล่า    

ผมก็ขับได้ครับลักษณะนี้  ไม่ได้ยากเกินไป   แต่ที่ทำได้ยากกว่าคือมีจิตสำนึกครับ  จิตสำนึกด้วย เร็วด้วย มันอาจจะยากแต่ทำได้จริง

THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

motorsport

« ตอบกลับ #87 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 22:12:41 »
 ผมจะไม่เอาวินัยจราจรคนอื่น มาประจานครับ เพราะผมตั้งคำถามกับตัวเองเสมอว่า

"แล้วตูเนี่ย เป็นคนดีพอที่จะด่าคนอื่นแล้วหรือ?" +1

ส่วมมากคนเรามักมองไม่เห็นความเลวของตัวเองหรอกครับ อยู่หน้าคอมประจานคนอื่น ว่าเลว อยู่หลังพวงมาลัย ทำซะเอง +1

ออฟไลน์ nick007

• ความรักนั้นมันคืออะไรยิ่งเรียนรู้ยิ่งไม่เข้าใจ!!!!
« ตอบกลับ #88 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 22:19:48 »
แล้วทำไม่ไม่ไปขับแข่งกันในสนามแข่งล่ะครับ

เวลาเกิดอุบัติเหตุก็อย่าให้คนที่ไม่เกี่ยวข้องเค้าบาดเจ็บไปด้วยก็แล้วกันคับ

ถามว่าเก่งไหม  " ไม่เลย " เก่งจริงก็ไปแข่งกันในสนามแข่งสิครับ  แบบนี้แหละเค้าเรียกว่าเก่ง 

พวกนักแข่งมืออาชีพเค้าไม่มาขับบนถนนทั่วไปแบบนี้หรอกนะครับ  ขับถนนแบบนี้ก็ไม่ต่างอะไรกับไอพวก  " เด็กแว้น"  >:( >:(

methus zaa

« ตอบกลับ #89 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 22:21:16 »
ผมขอคิดต่างครับ เราไม่ควรด่าว่าเลวครับ เห็นด้วยกับหลายท่าน ที่บอกว่าควรดูตัวเองก่อนว่าดีพอหรือยัง อันนี้สำคัญที่สุดครับ ผมขอใช้คำว่า ไม่นึกถึงความปลอดภัยของคนอื่นเลย ผิดกฏจราจร แค่นั้นล่ะครับ