ผู้เขียน หัวข้อ: ขับโหดมาก ครับ  (อ่าน 30743 ครั้ง)

ออฟไลน์ NONT4477

• Hero Member
  • Let the SKYFALL
Re: ขับโหดมาก ครับ
« ตอบกลับ #90 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 22:23:55 »
แปลกใจเหมือนกัน
มี่เมืองนอกเค้าชอบจัด track day
จ่ายเงินค่าสนามแล้วก็บี้กันให้มันเลย
ถ้าชนรถพัง-บาดเจ็บ-เสียชีวิต ก็ไม่เป็นไรเพราะสมัครใจมาด้วยกันทั้งนั้น
เมืองไทยไม่มีบ้างเหรอ

แต่ถ้าทำแบบนั้นมันจะไม่ได้โชว์ให้ชาวบ้านเค้าเห็น ว่ากรูมีรถแรง(และแพง)
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ poundb

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #91 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 22:28:50 »
สมมุติผมขับรถอยู่ดี ๆ    แล้วมีรถขับมาปาดทำผมหัวทิ่ม  ผมคงพูดอยู่ในรถคนเดียวว่า " เอี้ยเอ้ย แม่ม "" บลา บลา ๆ  ๆ      ผมไม่เคยอุทานว่า "เห้ย  ขับรถไม่ถูกกฎจราจรนะ "

ไม่รู้ว่านิยามคำว่าเลวนี่แย่แค่ไหน   แต่สำหรับผม  " เอี้ยอ่ะ "  

motorsport

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #92 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 22:31:21 »
ขับแบบนี้ใครๆ ก็ขับได้ ไม่จำเป็นต้องเป็น Supercar หรอก
แต่คน "ดีๆ" เขาไม่ทำกัน ก็เหมาะสมกับคำว่า "เลว" แล้วล่ะ
ผมคนหนึ่งที่ขับแบบนี้ไม่ได้ ต่อให้ ใจให้ ฝีมือให้ แต่รถคุณไม่ให้ ก็เปล่าประโยชน์ ครับ แล้วก็ไม่สมควรขับแบบนี้ครับ

เอา E46 วาง 2JZ T78  ประกบเบรคใหม่ สปริง Eibach โช้ค BILSTEIN ซักชุด ก็ทำได้แล้วครับ <<<< นี่เรียกซุปเปอร์คาร์รึเปล่า    

ผมก็ขับได้ครับลักษณะนี้  ไม่ได้ยากเกินไป   แต่ที่ทำได้ยากกว่าคือมีจิตสำนึกครับ  จิตสำนึกด้วย เร็วด้วย มันอาจจะยากแต่ทำได้จริง

มาดูกันที่คำจำกัดความของ Super Car กันก่อนนะครับ
Super Car คือ รถที่ผลิตจำนวนน้อย หรือ พูดง่ายๆคือหาดูยากยิ่งกว่าเจอพอลล่าตัวจริงซะอีก

ส่วนใหญ่จะเป็นรถประเภทเครื่องวางกลางขับล้อหลังหรือ RMR
มีอัตราเร่งจาก 0-100 กิโลเมตรต่อชั่วโมง หรือ 0-60 ไมล์ต่อชั่วโมงต่ำกว่า 4 วินาที 0-160 กิโล/ชม. หรือ 0-100 ไมล์/ชม. ต่ำกว่า 10 วินาที และ วิ่ง Quater Mile หรือ ระยะราวๆ 400 เมตร ได้ต่ำกว่า 13 วินาที
ทำความเร็วสูงสุดได้เกิน 200 ไมล์/ชม. หรือ 320 กิโล/ชม. 

Chariot

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #93 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 22:34:20 »
แปลกใจเหมือนกัน
มี่เมืองนอกเค้าชอบจัด track day
จ่ายเงินค่าสนามแล้วก็บี้กันให้มันเลย
ถ้าชนรถพัง-บาดเจ็บ-เสียชีวิต ก็ไม่เป็นไรเพราะสมัครใจมาด้วยกันทั้งนั้น
เมืองไทยไม่มีบ้างเหรอ

แต่ถ้าทำแบบนั้นมันจะไม่ได้โชว์ให้ชาวบ้านเค้าเห็น ว่ากรูมีรถแรง(และแพง)

แบบนั้นก็มีนะครับ เป็นชมรมของพวกเขาหรือบางองค์กร จัดกันไป ขับไปสนามกันเป็นขบวนแช่ขวายาวๆ ไม่เดือนร้อนใคร แต่ก็มีเด็กเห่อหมุยบ้างที่มุดๆแว๊นซ์ๆ

แบบปิดสนามแข่ง ใครมิดก็รับผิดชอบเอง ก็มีรถหลายแบบ ตั้งแต่ซีวิค อีโว อิมฯ จนถึงปอร์เช่ เฟอร์ฯ ก็มีครับ

ออฟไลน์ r0u0g0e0k

• Sr. Member
« ตอบกลับ #94 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 22:35:40 »
 :P :P ถ้า อันนั้น ว่าเเย่เเล้ว ลองดูคลิปนี้ครับ

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
« ตอบกลับ #95 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 22:36:52 »
พวกนี้เรียกถ่อยครับ
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ demo2

• Sr. Member
« ตอบกลับ #96 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 23:11:01 »
เลว

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
« ตอบกลับ #97 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 23:16:13 »
อยากจะบอกพี่คนที่เปิดกระทู้นี้ลบไปเหอะครับที่หลังไม่ว่าใครก็ตามไม่หน้าเอาคลิปแบบนี้มาลงที่เว็ปนี้นะครับผมไม่อยากให้มันเป็นประเด็นที่จะต้องมีใครต้องมาด่าว่ากันว่าคนนั้นคนนี้เลวมันไม่มีประโยชน์หรอกครับใครอยากดูก็ไปดูใน youtube หรือ เว็ปนั้นไปล่ะกันครับ จะทำเพื่อคะนองปากหรืออยากเห็นนักเลงคีย์บอร์ดผมไม่รู้หรอกครับ ถ้าคิดว่าพวกคนพวกนี้เลวก็ปล่อยให้เขาอยู่ในส่วนของเขานะครับให้เขาประจานความเลวในเว็ปของเขา เขาลงคลิปในเว็ปเขาหรือในเว็ปไหนก็ปล่อยเขาเห่อครับเพราะเขาไม่ได้มาลงไว้ในเว็ปนี้เราต่างหากที่ไปเอาคลิปมาลงแล้วด่ากันซะมากมายขอให้เว็ปนี้มีแต่คนดีๆอยู่ขับรถถูกกฎจราจรล่ะกัน และผมก็ไม่ได้สนับสุนการขับรถแบบนี้ด้วยไม่ว่าจะรวยหรือจนมันก็ไม่ถูกต้อง ส่วนตัวผมขอยอมรับคำติที่มีมากมายเหลือเกินแทนเพือนพี่ที่อยู่ในคลับรถพวกนี้และกัน และจะนำไปบอกพวกเพื่อนๆพี่ที่เขาอยู่ในคลับรถพวกนั้นนะครับผมจะช่วยพูดเตือนให้ล่ะกัน

ออฟไลน์ mothsan

« ตอบกลับ #98 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 23:49:30 »
รถแรงขนาดนี้ ขับได้แค่นี้  แล้วอย่ามาอวดดีกว่า ผมว่ายังอ่อนมาก
คนอื่นเค้าก็ขับได้เร็วแบบนี้ แต่ไม่เห็นต้องเดือดร้อนคนอื่นเหมือนที่คุณทำเลย
มันไม่เท่ห์หรอก

ออฟไลน์ xroma83

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #99 เมื่อ: มีนาคม 13, 2012, 00:37:00 »
ไร้ความคิด

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #100 เมื่อ: มีนาคม 13, 2012, 00:44:36 »
ผมไม่ใช่พวกทีรับไม่ได้เลย กับ street racing นะครับ

แต่อยากถามแค่คำถามเดียว

"ทำไมพวกพี่ไม่ออกมาซิ่งตอนกลางคืนรถน้อยๆ ครับ?"
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ Jameskungz

• Newbie
  • *
    • http://facebook.com/jameskungz
« ตอบกลับ #101 เมื่อ: มีนาคม 13, 2012, 00:56:58 »
ต้องรอให้คุณชนคนอื่น ที่ไม่รู้เรื่องถึงจะด่าคุณ ได้ว่าเลวหรือเ_ี้ย หรอครับ
ถ้าพลาดขึ้นมาละเกิดความสูญเสีย มีคนที่ไม่รู้เรื่องกับคุณต้องมาตายหละ
อุบัติเหตุมันเกิดขึ้นไดุ้เสมอ ไม่งั้นคงไม่มีคนตายเพราะขับรถหรอก
คุณลองคิดแค่ว่าจังหวะทีุ่คุณมุดอยู่นั้น ถ้ามีรถตัดหน้าออกมาก็เรียบร้อย เละเป็นเศษเหล็กแน่ๆ
ผมถามกลับว่าถ้ามีคนอื่นมาแข่งรถกันแบบนี้เพราะคิดว่า รถข้าเจ๋ง ตัวข้าเจ๋ง ข้าเอาอยู่
บนถนนแล้วเกิดชนรถของญาติคุณแล้วตายขึ้นมาคุณจะด่าคนๆนั้นว่าไง
ถ้าคุณอยากจะแข่งกันจริงๆใช้ความเร็วสูงคุณก็ไปแข่งกันในสนามสิ
ไม่ใช่มาแข่งบนถนนแล้วทำให้่คนอื่นต้องมา้เดือดร้อนเสี่ยงชีวิตไปกับคุณ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 13, 2012, 01:14:52 โดย Jameskungz »

ออฟไลน์ Seb_TT

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #102 เมื่อ: มีนาคม 13, 2012, 01:11:00 »
...คือแบบ ดูแล้วทำให้นึกถึง 'Harry Potter ภาค3'
ตอนที่รถบัสซิ่งในกรุงลอนดอน แล้วแทรกกลางรถสองคัน
สงสัยว่ามีเทคโนโลยีเหมือนกันแน่เลย  ::)

ปล. เฮฮานะ อิอิ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #103 เมื่อ: มีนาคม 13, 2012, 02:02:55 »
จิตสำนึก มีกันบ้างไหม?

เว็บผม อยู่กันอย่างมีความสุข จะให้เกิดดราม่า ไปลงเว็บจ่า หรือยังไงครับ?
แค่นี้เว็บผมก็ดังพอแล้ว อย่าให้ถึงขั้นเอาไปลากพวกเว็บจ่ามาอีกเลย

ผมล็อกกระทู้นี้ ตรงนี้ละ

และอยากจะฝากเจ้าของกระทู้ไว้ด้วยครับว่า

การนำคลิป หรือข้อความ ใดๆ จากเว็บอื่น มา Quote ต่อ ไม่ว่าจะเป็นเรื่องเล็ก เรื่องใหญ่แค่ไหน
เป็นเรื่องที่ไม่สมควรทำทั้งสิ้น เพราะมันเป็นเรื่องที่เกิดขึ้นในเว็บหนึ่ง มันควรเป็นเรื่องของแต่ละเว็บ
ที่จะต้องดูแลจัดการกันเอง จะเอามาสร้างดราม่า ก่อเรื่องสร้างราวที่นี่กันทำไม

ส่วนตัวผม ผมมองว่า การขับรถแบบนี้ ถือว่า "มารยาททรามมากๆ" และ "ไร้ซึ่งความรับผิดชอบ
ทั้งต่อชีวิตตนเอ และชีวิตผู้อื่น" ครับ

อย่าให้ร้ว่าคนรอบข้างคนไหน ทำสันดานแบบนี้ ผมเลิกคบสถานเดียว!!!