ผู้เขียน หัวข้อ: ขับโหดมาก ครับ  (อ่าน 30618 ครั้ง)

motorsport

• บุคคลทั่วไป
ขับโหดมาก ครับ
« เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 17:15:23 »

ออฟไลน์ KrisTop

• Full Member
  • Ingenious
Re: ขับโหดมาก ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 17:36:06 »
เหอะๆ... ทางด่วนอุตราภิมุขไปมอเตอร์เวย์???????
แต่มันอันตรายครับ ครั้งเดียวก็เกินพอละ

ออฟไลน์ mjoke1462

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 17:39:07 »
เลวและอันตรายมากครับ ถ้าเกิดชนขึ้นมาก็ขอให้ชนกันเองนะครับ อย่าไปชนชาวบ้านที่เขาไม่รู้เรื่อง

ออฟไลน์ Oat_Oat

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 17:45:02 »
เลวและอันตรายมากครับ ถ้าเกิดชนขึ้นมาก็ขอให้ชนกันเองนะครับ อย่าไปชนชาวบ้านที่เขาไม่รู้เรื่อง

ไม่น่าจะถึงคำว่าเลวมั้งครับมันเเรงเกินไป

ออฟไลน์ deaw2011

• Hero Member
    • http://metrosystems-des.com/
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 17:50:26 »
มุดได้เก่งมาก
ยังไงก็อย่าทำให้ผู้ใช้ถนนร่วมกับเราเดือดร้อนไปด้วยก็พอ :)

ออฟไลน์ GZaar

• Sr. Member
  • quattro > 4titude
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 17:51:52 »

ไม่น่าจะถึงคำว่าเลวมั้งครับมันเเรงเกินไป

ผมว่าเหมาะสมกับคำว่าเลวแล้วครับ
ถ้าเกิดพลาดขึ้นมามันไม่ได้ตายคนเดียวสิครับ คนอื่นจะพลอยซวยไปด้วย ขับอย่างงี้ขอให้ตกทางด่วนสักทีเถ๊อะ
คาสโนวา = คนเจ้าชู้ = สุนัข = สัตว์เดรัจฉาน

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 18:01:35 »

คิดว่าขับแบบนี้แล้วตัวเองเก่งในสายตาเพื่อนฝูง

เปล่าเลย คุณแค่ไม่แยแสต่อเพื่อนร่วมทางเท่านั้นเอง  :P

ถึงจะเป็นวันสิ้นปีซึ่งรถในกรุงเทพไม่ค่อยเยอะก็เถอะ

ออฟไลน์ osment

• Internship
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 18:07:01 »

ผมว่าเหมาะสมกับคำว่าเลวแล้วครับ
ถ้าเกิดพลาดขึ้นมามันไม่ได้ตายคนเดียวสิครับ คนอื่นจะพลอยซวยไปด้วย ขับอย่างงี้ขอให้ตกทางด่วนสักทีเถ๊อะ

เห็นควรกับคำว่า"เลว"ด้วยครับ ต่อให้รถแพงแค่ไหน ขับอย่างนั้นไม่มีใครเค้าสรรเสริญกันหรอกครับ อย่างน้อยผมคนนึงไม่ได้เห็นด้วยว่าเทพ
แต่ขับอย่างนั้นผมให้คู่ควรกับคำว่า "นรก" มากกว่า ขับซ้ายป่ายขวาอย่างนั้น ถ้าผมเป็นเพื่อนร่วมทาง และโดนแซงอย่างนั้น มีหรือที่จะไม่เสียวไส้
แค่ทำให้คนอื่นเสียวก็ถือว่ารบกวนชาวบ้านชาวช่องเค้าแล้วครับ

methus zaa

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 18:07:04 »
มีช่วงนึงไปเบียดคันข้างๆเค้าอีก จะโหดจริงๆ มันต้องไม่เบียดครับ รอจังหวะว่างๆแล้วค่อยแซงไปดีกว่า ปลอดภัยกว่าตั้งเยอะ แล้วก็ไปมุดรูแค่นั้น วันนึงก็ไม่รอดครับ อย่างงี้ขับไม่ได้เรียกขับโหดครับ เค้าเรียกขับ......

ออฟไลน์ golf32

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 18:07:32 »
ทำไมไม่ไปเช้าสนามขับกันละครับ เพื่อนผมเกือบตายเพราะพวกแข่งกันแบบนี้มาแล้ว >:(
แข่งกันมาแล้วตัดหน้าเพื่อนผมต้องเบรคแล้วรถเสียหลักพังยับต้องซื้อรถใหม่

ออฟไลน์ NuttanonBJ

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 18:14:52 »
รถเทพ แต่ฝืมือเทพรึเปล่าไม่แน่ใจ แต่ที่แน่ๆผมว่างานอดิเรกแกคงขับรถตู้แน่ๆ

ออฟไลน์ porasit33

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 18:22:23 »
OOps!

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 18:24:53 »

เห็นควรกับคำว่า"เลว"ด้วยครับ ต่อให้รถแพงแค่ไหน ขับอย่างนั้นไม่มีใครเค้าสรรเสริญกันหรอกครับ อย่างน้อยผมคนนึงไม่ได้เห็นด้วยว่าเทพ
แต่ขับอย่างนั้นผมให้คู่ควรกับคำว่า "นรก" มากกว่า ขับซ้ายป่ายขวาอย่างนั้น ถ้าผมเป็นเพื่อนร่วมทาง และโดนแซงอย่างนั้น มีหรือที่จะไม่เสียวไส้
แค่ทำให้คนอื่นเสียวก็ถือว่ารบกวนชาวบ้านชาวช่องเค้าแล้วครับ

ไม่น่าจะถึงคำว่าเลวมั้งครับผมว่ามันเเรงเกินไป ผมรู้จักครับเพราะเพื่อนผมก็อยู่ในคลับนี้ถ้าคนพวกนี้เลวผมว่าคนใช้รถใช้ถนนส่วนมากก็คงเลวไปด้วยไม่นับรถตู้ รถแท็กซี่ รถเมล์นะครับเพราะถึงไม่ใช่คลับรถนี้มันก็ขับอย่างนี้กันมากมายแต่ผมก็ไม่ได้สนับสนุนให้แข่งรถบนถนนหลวงนะครับผมว่าใช้คำพูดแรงเกินไปนะครับ

ออฟไลน์ osment

• Internship
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 18:39:57 »

ไม่น่าจะถึงคำว่าเลวมั้งครับผมว่ามันเเรงเกินไป ผมรู้จักครับเพราะเพื่อนผมก็อยู่ในคลับนี้ถ้าคนพวกนี้เลวผมว่าคนใช้รถใช้ถนนส่วนมากก็คงเลวไปด้วยไม่นับรถตู้ รถแท็กซี่ รถเมล์นะครับเพราะถึงไม่ใช่คลับรถนี้มันก็ขับอย่างนี้กันมากมายแต่ผมก็ไม่ได้สนับสนุนให้แข่งรถบนถนนหลวงนะครับผมว่าใช้คำพูดแรงเกินไปนะครับ

แล้วถ้าเกิดพี่ไม่รู้จักกับคนในกลุ่มนี้เลยล่ะครับ พี่จะมีความเห็นว่ายังไง  ;)

ออฟไลน์ O_o"

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 18:41:23 »
ขับรถอย่างสุภาพเป็นกันบ้างรึเปล่า
ขับรถกันแบบนี้ บ้านเมืองจะได้เจริญๆ สนามแข่งก็มีนิครับท่าน ทำให้ชีวิตคนอื่นที่ขับร่วมถนนเดียวกันต้องมาเสี่ยง

ออฟไลน์ MoLee

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 18:42:33 »
ก็ไม่รู้ยังไง แต่ผมก็คิดว่า ถ้าพลาดไปเบียดรถตู้วินเสียหลัก คนที่นั่งอยู่ในนั้นคว่ำตกทางด่วนอีก ก็ไม่แน่ใจเหมือนกันว่าเลวจะแรงไปมั้ย แต่นี้คือเหตุการณ์ ที่แย่สุดที่นึกออก ถึงคนร่วมทาง

จะอัดรถบนถนนหลวงก็หาจังหวะรถโล่งวิ่งกันเถอะ มุดไปมุดมา ระวังจะเป็นเหมือนDodge Viper ที่ซั่มกับรถตู้เวน ล่ะกันเน้อ

GreenG

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 18:43:32 »
จะเล่นแบบนี้ไม่ว่า

แต่

ขับกลางคืนเถอะครับ  :D

ออฟไลน์ idolking

• **
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 18:57:08 »
รถมันแรง อยากขับเร็วๆ ก็เข้าใจนะครับ แต่ต้องระวัง เพื่อนร่วมทางด้วยครับ ไม่มีอะไรก็ดีไป แต่ถ้าเป็นอะไรขึ้นมา รถซ่อมได้ แต่ ชีวิตคนซ่อมไม่ได้ครับ อย่าประมาทดีที่สุดครับ

ปล คนในคลับนี้บอกเองนิครับ ว่า คนเก่งตายไปหมดแล้ว  ;D

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 18:58:36 »

เห็นด้วยกับคำว่าเลวอีกเสียงครับ..
ตามเหตุผลของหลายๆคนเลย >:(
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ aonono

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 18:59:04 »
คงเป็นแก๊ง super car ขับแบบนี้ไม่ดีเลย...
ไปขับในสนามแข่งเหอะ...
ไปชนใครขึ้นมาเค้าจะซวยเอา... >:( :( >:(

ออฟไลน์ mengkubs

• **
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 19:00:04 »
อะนะ นึกถึงตัวเองตอนปีหนึ่งจังเลย

ทำไรงี่เง่าเกือบตายและพาคนอื่นตายไว้เยอะ

เชื่อว่าหลายๆคนก็เคยเป็นอย่างในวีดีโอ

แต่ก็มีวุฒิภาวะขึ้น และรู้จักมารยาทในสังคมมากขึ้นเมื่อเวลาผ่านไป

ส่วนผู้ที่ยังสนุกกะเรื่องแบบนี้อยู่ก็ขอให้ระวังไว้มากๆๆครับ  เพราะวันนึงคุณอาจโดน

กระบะเจ้าอารมณ์ สิบล้อพันธุ์โหด ตู้นรก หรือเก๋งพันธุ์เดือด กั้กคุณแรงๆ  แล้วคุณจะรู้ซึ้งอยู่ที่ข้างทางครับ

ออฟไลน์ supernobita

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 19:00:40 »
เห็นแก่ตัว  ::)

ออฟไลน์ BlueMan69

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 19:01:34 »
แนะนำครับขับกลางคืนปิดไฟหน้า หลับตาแล้วกดให้มิดคันเร่งเลยครับ

ออฟไลน์ Arado_kung

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 19:02:21 »
มุดกันเก่งจัง ผมไม่กล้าอ่ะแบบนี้กลัวทำชาวบ้านเขาตาย

ออฟไลน์ SADAEW

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 19:02:23 »
ผมอาจจะไม่เคยขับซูเปอร์คาร์ แต่ผมเคยขับเร็ว ๆ บนทางด่วน แซงไปแซงมา แต่ไม่ใช่แบบนี้
อันนี้เลอะเทอะ มั่วและน่ากลัวอันตรายต่อผู้ใช้รถใช้ถนนมากครับ
ถ้าขับไลน์ดี ๆ จะขับแบบนี้ก็แซงในเลนส์ และไม่หวาดเสียวรอจังหวะแซงแบบที่ควรแซงจะดีกว่า
เห็นบ้างจังหวะ หวาดเสียวแทนเพื่อนร่วมทางมาก ๆ

ออฟไลน์ JikorokunG

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 19:08:41 »
คัน ที่ขับใช่ มินิคูปเปอร์ ป่าวครับ เห็นแทรกกลางแล้วเสียวแทน   ;D ;D

ออฟไลน์ mewzabahl

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 19:09:02 »
แค่นี้  แพ้คนขับรถตุ้เมืองไทยครับ  ;D ;D ;D ;D

AnubisTT

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 19:09:33 »
เหมือนวีดิโอถูกรอให้เล่นเร็วกว่าความเป็นจริงอยู่นิดนึงนะ

ออฟไลน์ sicviewth

• **
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 19:13:36 »
ลงถนนกันแบบนี้ทุกสิ้นปีใช่มั้ยครับ ผมจะได้ไม่ขึ้นทางด่วน  :(

ขับแบบนี้ในสายตาผมมีแต่คำสาปแช่ง กลับกันรถถูก ๆ ขับดีมีมารยาทมีแต่คำชื่นชม

ออฟไลน์ RockYou

• **
    • http://facebook.com/akkarat.ton
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 19:17:11 »
มีอยู่ช่วงนึงมันขับมุดตรงกลางระหว่างรถ 2 คัน ช่องเล็กนิดเดียวมันก็เอา
ละก็ทางแยกตรงที่เลยโรงแรมบางกอกพาเลซมา พี่แกอยู่ขวาสุด แต่จะเข้าซ้ายสุด ปาด เชวี้ยบ!

อีกไม่นานคงต้องมีชนบ้างล่ะ
พูดไม่เพราะแต่จริงใจ
ดีกว่าปากปราศรัย  แต่น้ำใจเชือดคอ!!