ผู้เขียน หัวข้อ: ขับโหดมาก ครับ  (อ่าน 30720 ครั้ง)

ออฟไลน์ RhinoMango

• Very Rhino User
  • Hero Member
  • Let's get back to '94.
Re: ขับโหดมาก ครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 19:20:09 »
มีเร่งภาพบางจังหวะครับ ดูแล้วเฟรมเรทมันเพี้ยน  :P
ขับแย่นะคุณ

:. Volkswagen Vento VR6 '94 // :. Nissan NX "กูปรี" '94

You can Follow me on Twitter : @rhinomango

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 19:22:37 »
แหม ขับ มุดซะ อันตรายมากเลยยย อะ ใช่ lotus exige ป่าวอะ ถึงแทรกระหว่างกลางได้ เพราะมันเล็ก

น่าไปขับในสนามนะ เมืองไทยน่ามีแบบ เยอรมันหรือเมืองนอกนะสนามขับแบบนั้น จำชื่อไม่ได้อะ น่าจะ ดีนะ

motorsport

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 19:26:06 »
ความจำกัดความว่า เลว นั้นในที่นี้หมายถึงอะไร 1 ขับรถเร็ว 2 ปาดซ้ายปาดขวา  3 แซง หรือ เบียด 4 ประมาท  ถ้าหมายความแบบนี้ผมว่า ก็เลวกันทุกคนแหล่ะ ครับ
ผมว่าเกือบทุกคนเคยขับในลักษณะ  ขับรถเร็ว  ปาดซ้ายปาดขวา   แซง หรือ เบียด  และ ประมาท มากันทั้งนั้น แต่ในกรณี ส่วนหนึ่งเป็นเพราะรถ ที่สามารถตอบสนองความต้องการของผู้ขับขี่ได้ตามใจต้องการ ทำให้เกิดความประมาท กลับกัน ลองขับรถบ้านๆ ธรรมดา มันจะรู้สึกว่าเร็วและน่ากลัว รถเขาไมล์เกิน 320+ เช่น GTR Lamborghini  ferrari แต่รถบ้านๆ civic fd  altis jazz city ไม่เกิน 240 การออกแบบรถมันต่างกันครับ ความเร็วที่ 200+ รถบ้านๆไม่สามารถปาดซ้ายปาดขวาได้ ถึงปาดได้ก็ไม่มั่นใจ เท่ากับรถพวกนี้หรอกครับ ที่เขาขับขนาดนี้ได้ เป็นเพราะ รถ + ใจ แล้วก็ประมาท ครับ ผมว่ามันเป็นศิลปะบนท้องถนน ครับ ผมว่าไม่สมควรใช้คำว่า เลว หรอกครับ แค่คำว่า "มักง่าย" ก็พอครับ :o

ออฟไลน์ pony

• Sr. Member
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 19:27:55 »
ผมว่า " เลว " นี้ไม่มากไปหรอกครับ คือ โอเคขับแบบนี้ถึงแม้จะมีฝีมือมีประสบการณ์มากมายอะไรก็ตามแต่ ... จริงอยู่ที่ว่าก็เคยขับกันมาก็ไม่เห็นเป็นไร เถียงไม่ได้ละครับ ว่าถ้ามันเกิดเหตุการณ์อะไรขึ้นมันกระทบคนอื่นมากมาย ในเมื่อสนุกและรักการขับขี่รถที่มีสมรรถนะสูงๆแบบนี้มันไม่ใช่เรื่องผิดหรอก แต่มาใช้สถานที่มันไม่ใช่ที่ๆเหมาะสมอย่างมากแบบนี้ ::>> ผมคงบอกว่า " มันเจ๋งมันเท่ " ไม่ได้จริงๆ <<::
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 12, 2012, 20:10:11 โดย pony »

ออฟไลน์ Nikle_pk

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 19:29:49 »
ถ้าผมอยู่ไม่ได้แซงผมหรอก 555+
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ drugprofile

• Full Member
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 19:30:36 »
เลวและอันตรายมากครับ ถ้าเกิดชนขึ้นมาก็ขอให้ชนกันเองนะครับ อย่าไปชนชาวบ้านที่เขาไม่รู้เรื่อง

ไม่น่าจะถึงคำว่าเลวมั้งครับมันเเรงเกินไป

ผมว่าเหมาะสมกับคำว่าเลวแล้วครับ
ถ้าเกิดพลาดขึ้นมามันไม่ได้ตายคนเดียวสิครับ คนอื่นจะพลอยซวยไปด้วย ขับอย่างงี้ขอให้ตกทางด่วนสักทีเถ๊อะ

เห็นควรกับคำว่า"เลว"ด้วยครับ ต่อให้รถแพงแค่ไหน ขับอย่างนั้นไม่มีใครเค้าสรรเสริญกันหรอกครับ อย่างน้อยผมคนนึงไม่ได้เห็นด้วยว่าเทพ
แต่ขับอย่างนั้นผมให้คู่ควรกับคำว่า "นรก" มากกว่า ขับซ้ายป่ายขวาอย่างนั้น ถ้าผมเป็นเพื่อนร่วมทาง และโดนแซงอย่างนั้น มีหรือที่จะไม่เสียวไส้
แค่ทำให้คนอื่นเสียวก็ถือว่ารบกวนชาวบ้านชาวช่องเค้าแล้วครับ

+1 เลว มาก

มันก็ดูเท่ห์นะ แต่ไม่ปลอดภัย... ถามว่า ไอ้คนขับ "ให้สัญญานไฟ ตอนเลี้ยว เปลี่ยนเลนท์ สักกี่หน??" (คิดว่าคงไม่สักครั้งแน่นอน เล่นปาดซ้าย ปาดขวา) แถม แซงซ้าย และ เปลี่ยนเลนท์ เส้นทึบ... มันน่าไม่ล่ะ??

ขับรถเร็ว ใช่ว่าจะขับรถเก่ง... ขับรถปลอดภัย มีมารยาท รักษากฎจราจร นั้นแหละ คืนคน ขับรถเก่งจริง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 12, 2012, 19:36:44 โดย drugprofile »

ออฟไลน์ Jim lover

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 19:32:58 »
มีรถบังเลนอยู่สองคัน (คลิปหน้าขอเป็นสิบล้อจะมันส์กว่านี้) ยังขับแหวกไปได้
เครื่องเเรงท่อดัง ไปไกลๆทีนกูไม่สน พ่อกูใหญ่

ออฟไลน์ pianopop

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 19:39:18 »
  ถึงจะขับเก่งแบบนี้ก็ไม่อิจฉาหรอก   เพราะมันต้องมีเข้าซักวันแหละ!   แซงซ้ายบ่อยมาก
 ไม่รู้นะ ดูเหมือนเค้าจงใจฉายคลิปแบบไวๆ  จริงๆอาจไม่ได้ขับไวขนาดนี้ก็ได้

ออฟไลน์ Lhorn

• **
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 19:43:42 »
จะเลว  จะศิลปะ  หรือจะมักง่ายอะไรก็ตาม

แต่การกระทำแบบนี้ถือว่า มันไม่สมควรที่จะเกิดขึ้นครับ    ท้องถนนเมืองไทยไม่ได้ออกแบบมาให้แข่งรถกันแบบนี้
อยากแข่งไปสนามแข่งครับ
ถ้าเกิดอุบัติเหตุขึ้นมา  จะเรียกว่าอะไรครับ
" มักง่ายไปหน่อยเอง "
" ศิลปะมันไม่ลงตัว "

หรือ ก็แค่อุบัติเหตุเท่านั้นเอง

แต่ถ้าหากว่ารับไม่ได้กับคำพูดของเพื่อนสมาชิก   งั้นผมจะใช้คำว่า   " ไร้มารยาทในการขับขี่บนท้องถนน  "   ฟังดูดีทีเดียวใช่มั้ยครับ

ถ้าเกิดอุบัติเหตุขึ้นมา  มันก็ไม่ต้างกับแพรวา 9ศพ ครับ ( มันก็แค่อุบัติเหตุเอง )

ออฟไลน์ Newhang

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 19:43:46 »
เลวและอันตรายมากครับ ถ้าเกิดชนขึ้นมาก็ขอให้ชนกันเองนะครับ อย่าไปชนชาวบ้านที่เขาไม่รู้เรื่อง

ไม่น่าจะถึงคำว่าเลวมั้งครับมันเเรงเกินไป

ผมว่าเหมาะสมกับคำว่าเลวแล้วครับ
ถ้าเกิดพลาดขึ้นมามันไม่ได้ตายคนเดียวสิครับ คนอื่นจะพลอยซวยไปด้วย ขับอย่างงี้ขอให้ตกทางด่วนสักทีเถ๊อะ
ผมก็ว่าสมควรใช้คำว่าเลวแล้วครับ
ถ้าถนนโล่งผมจะไม่ว่าเลยนะ แต่ผมว่ามันเบียดเกินไปทั้งเลนและที่ไม่เป็นเลน หรือครึ่งเลนเสี้ยวเลนมันแซงหมด

ออฟไลน์ Despinaauto

• Sr. Member
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 19:46:48 »
ความจำกัดความว่า เลว นั้นในที่นี้หมายถึงอะไร 1 ขับรถเร็ว 2 ปาดซ้ายปาดขวา  3 แซง หรือ เบียด 4 ประมาท  ถ้าหมายความแบบนี้ผมว่า ก็เลวกันทุกคนแหล่ะ ครับ
ผมว่าเกือบทุกคนเคยขับในลักษณะ  ขับรถเร็ว  ปาดซ้ายปาดขวา   แซง หรือ เบียด  และ ประมาท มากันทั้งนั้น แต่ในกรณี ส่วนหนึ่งเป็นเพราะรถ ที่สามารถตอบสนองความต้องการของผู้ขับขี่ได้ตามใจต้องการ ทำให้เกิดความประมาท กลับกัน ลองขับรถบ้านๆ ธรรมดา มันจะรู้สึกว่าเร็วและน่ากลัว รถเขาไมล์เกิน 320+ เช่น GTR Lamborghini  ferrari แต่รถบ้านๆ civic fd  altis jazz city ไม่เกิน 240 การออกแบบรถมันต่างกันครับ ความเร็วที่ 200+ รถบ้านๆไม่สามารถปาดซ้ายปาดขวาได้ ถึงปาดได้ก็ไม่มั่นใจ เท่ากับรถพวกนี้หรอกครับ ที่เขาขับขนาดนี้ได้ เป็นเพราะ รถ + ใจ แล้วก็ประมาท ครับ ผมว่ามันเป็นศิลปะบนท้องถนน ครับ ผมว่าไม่สมควรใช้คำว่า เลว หรอกครับ แค่คำว่า "มักง่าย" ก็พอครับ :o

ยังไม่รู้ตัวอีก

ออฟไลน์ Jim lover

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 19:50:45 »
กระทู้แห่งปีแน่นอน
ตอบมากสุด
ตอบเร็วที่สุด  ;D

motorsport

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 19:55:46 »
ความจำกัดความว่า เลว นั้นในที่นี้หมายถึงอะไร 1 ขับรถเร็ว 2 ปาดซ้ายปาดขวา  3 แซง หรือ เบียด 4 ประมาท  ถ้าหมายความแบบนี้ผมว่า ก็เลวกันทุกคนแหล่ะ ครับ
ผมว่าเกือบทุกคนเคยขับในลักษณะ  ขับรถเร็ว  ปาดซ้ายปาดขวา   แซง หรือ เบียด  และ ประมาท มากันทั้งนั้น แต่ในกรณี ส่วนหนึ่งเป็นเพราะรถ ที่สามารถตอบสนองความต้องการของผู้ขับขี่ได้ตามใจต้องการ ทำให้เกิดความประมาท กลับกัน ลองขับรถบ้านๆ ธรรมดา มันจะรู้สึกว่าเร็วและน่ากลัว รถเขาไมล์เกิน 320+ เช่น GTR Lamborghini  ferrari แต่รถบ้านๆ civic fd  altis jazz city ไม่เกิน 240 การออกแบบรถมันต่างกันครับ ความเร็วที่ 200+ รถบ้านๆไม่สามารถปาดซ้ายปาดขวาได้ ถึงปาดได้ก็ไม่มั่นใจ เท่ากับรถพวกนี้หรอกครับ ที่เขาขับขนาดนี้ได้ เป็นเพราะ รถ + ใจ แล้วก็ประมาท ครับ ผมว่ามันเป็นศิลปะบนท้องถนน ครับ ผมว่าไม่สมควรใช้คำว่า เลว หรอกครับ แค่คำว่า "มักง่าย" ก็พอครับ :o

ยังไม่รู้ตัวอีก

รู้อะไร ครับ ผมไม่ได้สนับสนุนการแข่งรถบนถนนแบบนี้นะครับ เพียงแต่ว่าการที่คุณจะใช้คำว่าเลว กับบุคคล อื่นนั้น ผมมองยังไงก็ไม่สมควรครับ ถ้าจะให้พูดจริงๆ ขับรถมักง่าย หรือ ไม่มีมารยาท จะดีกว่าครับ

ออฟไลน์ VIRICIDE

• **
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 19:57:44 »
หลังจากลองไปหาๆดู พบว่า เป็นมิ้ตติ้งมั้งครับของ  http://www.fairladyzclub.com/

แล้วก็นี่ครับ น่าจะเป็นคนจัดการรูปทั้งหมดน่ะนะ http://twitter.com/#!/huge_k

จัดซะใหญ่โต เช้าวันที่31/12/11

สงสัยฉลองความตายก่อนขึ้นปีใหม่น่ะครับ น่ารักเชียว ^^ ขอให้ตายเหมือนใน Saw

nuuhamster

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 19:57:50 »
อยู่ต่างประเทศติดคุกนะเนี่ย

ออฟไลน์ nunix

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 19:58:45 »
แม้จะชอบซุปเปอร์คาร์ แต่อย่างนี้เสี่ยงมากๆ ถ้ามีการสูญเสียสัก 1 คน ครอบครัวของคนนั้นจะเป็นอย่างไร ไม่อยากคิดเลยครับ

ออฟไลน์ domo24

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 20:04:22 »
กะจังหวะผิด ตู๊ม! เลย
BMW 318i e36 94'
Benz C220 Elegance 94'
Toyota AE100 96'
Toyota Prado lc90 00'
Toyota VX100 06'
Toyota Altis 10'
Chevrolet Cruze 12'
Chevrolet Captiva 13'
Toyata Yaris 15'

ออฟไลน์ rachatajp2525

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 20:08:26 »
แม้จะชอบซุปเปอร์คาร์ แต่อย่างนี้เสี่ยงมากๆ ถ้ามีการสูญเสียสัก 1 คน ครอบครัวของคนนั้นจะเป็นอย่างไร ไม่อยากคิดเลยครับ
เห็นด้วย คุณเอาความเสี่ยงต่อชีวิตคนอื่น มาเป็นเรื่องสนุกได้อย่างไร

ออฟไลน์ mini_freak

• ไอ้บ้ารถ mini / AWD หัวรุนแรง / Save the MT
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 20:13:29 »
วีดีโอโดนเร่งจังหวะให้เร็วขึ้นน่ะใช่ แต่การขับรถด้วยลักษณะนั้นบนถนนที่คนอยู่เยอะมันไม่ใช่

ไม่แปลกหรอกที่อยากจะซัดรถสนุกๆ บนทางด่วน แต่คิดไปด้วยว่า คนมันเยอะ ทางมันแคบ อย่าเอาคนอื่นมาลำบาก ขืนตัดหน้าเรา คงไล่ตามเอาคืนอย่างรุนแรงแน่ๆ แม้ว่ารถที่ขับมันไม่เร็วแบบพวกเขาหรอก แต่จะเอาให้เจ็บแสบน่ะ ทำได้ง่ายยิ่งกว่า แต่สิ่งที่ทำยาก ก็คือการควบคุมตัวเองไม่ให้ทำแบบนั้น
เสพติด AWD แถมโดน BC5 ของใครบางคนแถวนี้ยั่วกิเลส.... ยั่วซะต้องสอยมาสักคัน
Twitter @z2bbgr

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 20:16:15 »
ผมโหวต ให้กับพวกที่ซิ่งในคลิปว่า เลว ครับ  เห็นพฤติกรรมแล้ว ทำให้ผู้อื่นตกในความเสี่ยงจริงๆ

ออฟไลน์ RisTwY

• **
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 20:16:42 »
จะเลว  จะศิลปะ  หรือจะมักง่ายอะไรก็ตาม

แต่การกระทำแบบนี้ถือว่า มันไม่สมควรที่จะเกิดขึ้นครับ    ท้องถนนเมืองไทยไม่ได้ออกแบบมาให้แข่งรถกันแบบนี้
อยากแข่งไปสนามแข่งครับ
ถ้าเกิดอุบัติเหตุขึ้นมา  จะเรียกว่าอะไรครับ
" มักง่ายไปหน่อยเอง "
" ศิลปะมันไม่ลงตัว "

หรือ ก็แค่อุบัติเหตุเท่านั้นเอง

แต่ถ้าหากว่ารับไม่ได้กับคำพูดของเพื่อนสมาชิก   งั้นผมจะใช้คำว่า   " ไร้มารยาทในการขับขี่บนท้องถนน  "   ฟังดูดีทีเดียวใช่มั้ยครับ

ถ้าเกิดอุบัติเหตุขึ้นมา  มันก็ไม่ต้างกับแพรวา 9ศพ ครับ ( มันก็แค่อุบัติเหตุเอง )

เห็นด้วย คุณเอาความเสี่ยงต่อชีวิตคนอื่น มาเป็นเรื่องสนุกได้อย่างไร

วีดีโอโดนเร่งจังหวะให้เร็วขึ้นน่ะใช่ แต่การขับรถด้วยลักษณะนั้นบนถนนที่คนอยู่เยอะมันไม่ใช่

ไม่แปลกหรอกที่อยากจะซัดรถสนุกๆ บนทางด่วน แต่คิดไปด้วยว่า คนมันเยอะ ทางมันแคบ อย่าเอาคนอื่นมาลำบาก ขืนตัดหน้าเรา คงไล่ตามเอาคืนอย่างรุนแรงแน่ๆ แม้ว่ารถที่ขับมันไม่เร็วแบบพวกเขาหรอก แต่จะเอาให้เจ็บแสบน่ะ ทำได้ง่ายยิ่งกว่า แต่สิ่งที่ทำยาก ก็คือการควบคุมตัวเองไม่ให้ทำแบบนั้น

+ 1 ครับ

คหสต คุณ"แย่"มากครับ ที่ขับกันแบบนี้ ไม่ว่าจะเป็น "ศิลปะ"หรืออะไรก็ตามที่ว่ามา ไม่ได้น่าชื่นชม หรือคิดว่าเจ๋ง เท่ห์แต่อย่างใดเลย
ในทางกลับกัน ผมไม่เห็นด้วยเลย ไม่อยากจะคิด ถ้าผิดพลาดอะไรขึ้นมา ใครได้อะไรครับ? มีแต่เสียกับเสีย ทรัพย์สิน....ชีวิต....ฯลฯ เสี่ยงมากเลย อันตราย

ออฟไลน์ gorilla

« ตอบกลับ #51 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 20:17:56 »
ขับแบบนี้ ผมว่าไม่ไหวนะ  ไม่เถียงว่าคุณอาจจะเก่ง + ใจกล้า + รถคุณแรง

สมควรแล้วเหรอครับที่ทำแบบนี้บนถนนหลวง ?

ถ้าเกิดอะไรขึ้นมา คำว่า "เลว" มันคงน้อยไปป่ะครับ ?

ด้วยความเคารพนะครับ  และคุณควรจะเคารพผู้ใช้ถนนคนอื่นๆด้วย

ออฟไลน์ sidlv

« ตอบกลับ #52 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 20:18:39 »
คำว่า "เลว" ไม่เกินไปหรอกครับ และต่อให้เป็นเพื่อน ญาติ หรือคนรู้จักของผม

ถ้าขับรถแบบนี้บนทางด่วน หรือทางสาธารณะ ผมก็จะด่ามันด้วยคำนี้เช่นกันครับ

ออฟไลน์ ชายโอ๊ต

« ตอบกลับ #53 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 20:23:10 »
พวกที่ขับรถในคลิปจะไปที่ไหน เวลาใด ช่วยโพสบอกหน่อยนะ
ผมและญาติๆจะได้ไม่ออกไป ไม่รู้จะพูดอย่างไง
ไม่ชอบความเห็นที่บอกว่าคนอื่นก็เคยทำ
อย่าเอาตัวเองเป็นที่ตั้งบรรทัดฐานสำหรับคนอื่นเลย
ด้วยความเคารพ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 12, 2012, 20:24:57 โดย oatkaru »
"ศัตรูแห่งความก้าวหน้า คือเวลาที่เสียไป"

ออฟไลน์ Ome-WB

• **
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 20:23:27 »
ดูแล้วนึกถึงข่าวนี้ครับ

http://news.sanook.com/1103976/%E0%B8%95%E0%B8%A3.%E0%B9%81%E0%B8%88%E0%B9%89%E0%B8%87%E0%B8%88%E0%B8%B1%E0%B8%9A-%E0%B8%AB%E0%B8%99%E0%B8%B8%E0%B9%88%E0%B8%A1%E0%B8%8D%E0%B8%B5%E0%B9%88%E0%B8%9B%E0%B8%B8%E0%B9%88%E0%B8%99%E0%B9%82%E0%B8%8A%E0%B8%A7%E0%B9%8C%E0%B8%82%E0%B8%B1%E0%B8%9A%E0%B9%80%E0%B8%9F%E0%B8%AD%E0%B8%A3%E0%B9%8C%E0%B8%A3%E0%B8%B2%E0%B8%A3%E0%B8%B5%E0%B8%A5%E0%B8%87%E0%B8%A2%E0%B8%B9%E0%B8%97%E0%B8%B9%E0%B8%9B/

เห็นคนไทยที่คิดว่าการทำแบบนี้แล้วดูเจ๋ง อัดวีดีโอแล้วเอามาโพสให้คนอื่นดูเนี่ย น่าจะจับให้หมด  >:(

ออฟไลน์ Nyquist

« ตอบกลับ #55 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 20:31:12 »
เหมือนวีดิโอถูกรอให้เล่นเร็วกว่าความเป็นจริงอยู่นิดนึงนะ

ถูกต้องคับ มันขับไม่ได้เร็วอะไรหรอก แต่มันทำภาพให้เร็วขึ้น

แบบนี้เรียกว่า กาก!!!!

ปล.แต่ก็ยังขับอันตรายมาก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 12, 2012, 20:33:09 โดย Nyquist »

ออฟไลน์ LimitedEdition

« ตอบกลับ #56 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 20:35:33 »
คือ ถ้าขับแบบนี้ แล้วเอามาลงในที่สาธารณะแบบนี้ ก็ควรจะทำใจรับเสียงวิจารณ์ไว้ได้เลยครับ
เพราะพฤติกรรมที่แสดงออกมา ไม่เรียกว่า "เลว" ก็ไม่รู้ว่าจะเรียกว่าอะไร
สร้างความเดือดร้อนให้ชาวบ้าน ก็โชคดีไปที่ไม่เกิดอุบัติเหตุ
แต่ถ้าเกิดขึ้นมา คนใช้รถใช้ถนนปกติต้องมาซวยเอากับคนพวกนี้

เรื่องนี้ไม่เกี่ยวว่าจะรถเทพ หรือรถกระป๋องครับ มันอยู่ที่พฤติกรรมล้วนล้วน
คุณจะมั่นใจว่ารถคุณเจ๋ง คุณคุมอยู่ยังไง แต่การขับที่ประมาทและคะนองแบบนี้
มันก็ทำให้เกิดอุบัติเหตุได้ง่ายง่าย และคนที่เดือดร้อนไม่ใช่คุณคนเดียว
แต่ทำเอาคนไม่รู้อีโหน่อีเหน่ต้องมาโดนไปด้วย มันถูกต้องหรือเปล่าครับ

แล้วขอเถอะครับ ประเภทที่พอมีคนมาตำหนิ คุณก็เริ่มไปไล่ถามกลับว่า
แล้วคนขับรถตู้ล่ะ รถ Taxi หรือแม้แต่ตัวพวกคุณเองล่ะ ก็เคยขับแย่เหมือนกันไม่ใช่เหรอ
ผมจะตอบให้ตรงนี้ชัดชัดนะครับ ว่าการที่คนอื่นจะทำตัวดีกว่า แย่กว่า หรือเคยทำแบบเดียวกัน
ก็ไม่ได้หมายความว่า ที่คุณทำในคลิปนี่มันจะไม่ผิด และไม่สามารถมีใครมาตำหนิได้
สิ่งที่ผิดก็คือผิด ไม่ว่าใครจะทำ เมื่อไหร่ ตอนไหน ยังไง จะเอามาลบล้างกับการรู้จักมักจี่
ว่าโดยส่วนตัวเค้าเป็นคนอุปนิสัยดี มนุษยสัมพันธ์ดี คงไม่ได้หรอกครับ เป็นคนดีรักเพื่อนพ้องก็เรื่องนึง
แต่ที่เค้าว่า เลว กันอยู่นี่ หมายถึงพฤติกรรมที่แสดงออกมาในคลิปนี่ต่างหาก

ถ้ารับไม่ได้กับคอมเมนท์ ผมแนะนำว่าอย่าเอามาลงครับ
จะได้โดนด่าไล่หลังตอนซัดรถแทรกคนอื่นไปพอ ซึ่งคุณเองก็ไม่ต้องได้ยิน

ออฟไลน์ polarman

• **
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 20:36:04 »
ชั่วร้ายมากครับ ทางสาธารณะนะครับ มีเงินจะทำอะไรก็ได้อย่างนั้นหรือ ไปเช่าสนามแข่งกันซิใครจะไปว่าอะไร

จะรถอะไรมันก็พลาดได้ แล้วพอเกิดเรื่องทำอย่างไร ???......... รวยซะอย่าง

ทีอย่างนี้ไม่มีการจับไม่มีการลงโทษ ....แถมมีบางคนยังไปชื่นชมอีก

สุดยอดประเทศเจริญ

ออฟไลน์ JiNX

• **
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 20:39:47 »
ไม่เหมาะสมที่ใช้ความเร็วขนาดนี้บนทางหลวง ทางสาธารณะที่ทุกคนใช้ร่วมกัน
ไม่เหมาะสมที่แซงในช่วงทางคับขัน แซงซ้าย แทรกกลาง
ไม่เหมาะสมเพราะถนนเมืองไทยไม่ได้ดีขนาดนั้น...

ความเร็วขนาดนั้นแซงรถชาวบ้านชาวช่องไปเค้าต้องเสียวกันทั้งนั้นแหละ ยิ่งรถเล็กยิ่งเสียว สิ่งที่ตามมาคือการก่นด่าบรรพบุรุษไล่หลัง ซึ่งคำที่ชาวบ้านก่นด่าบรรพบุรุษมันคงไม่ใช่แค่คำว่า "เลว" ถ้าเธอเก็ทฉันก็โอเค  :P

ออฟไลน์ Mach

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 20:42:46 »
ดูแล้วนึกถึงข่าวนี้ครับ

http://news.sanook.com/1103976/%E0%B8%95%E0%B8%A3.%E0%B9%81%E0%B8%88%E0%B9%89%E0%B8%87%E0%B8%88%E0%B8%B1%E0%B8%9A-%E0%B8%AB%E0%B8%99%E0%B8%B8%E0%B9%88%E0%B8%A1%E0%B8%8D%E0%B8%B5%E0%B9%88%E0%B8%9B%E0%B8%B8%E0%B9%88%E0%B8%99%E0%B9%82%E0%B8%8A%E0%B8%A7%E0%B9%8C%E0%B8%82%E0%B8%B1%E0%B8%9A%E0%B9%80%E0%B8%9F%E0%B8%AD%E0%B8%A3%E0%B9%8C%E0%B8%A3%E0%B8%B2%E0%B8%A3%E0%B8%B5%E0%B8%A5%E0%B8%87%E0%B8%A2%E0%B8%B9%E0%B8%97%E0%B8%B9%E0%B8%9B/

เห็นคนไทยที่คิดว่าการทำแบบนี้แล้วดูเจ๋ง อัดวีดีโอแล้วเอามาโพสให้คนอื่นดูเนี่ย น่าจะจับให้หมด  >:(

อย่างในไทย ถ้าคลิปขนาดนี้แล้วตำรวจไม่จับหรือครับ  หรือว่าไม่ผิดกฏหมาย ???
ใครมีหลักฐานมากกว่านี้ช่วยหน่อยนะครับ

ตำรวจครับ ช่วยด้วยครับ :'( :'( :'(