ผู้เขียน หัวข้อ: !!! สเปค Camry 2012 อย่างละเอียด จากเวป Toyota ออกหมดแล้วครับ (พร้อมภาพครบชุด)  (อ่าน 35971 ครั้ง)

ออฟไลน์ reyeshenry

• Hero Member
ภาพภายใน ภายนอก
http://www.toyota.co.th/th/models/Camry/camry_hybrid/

สเปคอย่างละเอียด
http://www.toyota.co.th/product-detail.php?model=camry&opt=features

หน้าเวป และรายละเอียด ของแคมรี่ ได้อัพขึ้นเวปแล้วครับ

ใครสงสัยเรื่องสเปค   มิติเครื่อง ความแรง อุปกรณ์มาตรฐานต่าง ตามไปดูเลยคร๊าบ

ราคาอย่างละเอียดดังนี้ครับ
2.5 HV Navigator  Hybrid ECVT  - 1,869,000 บาท
2.5 HV DVD Hybrid ECVT  - 1,699,000 บาท
2.5 HV CDHybrid ECVT - 1,649,000 บาท
2.5 G อัตโนมัติ 6 สปีด แบบ Sequential  - 1,499,000 บาท
2.0 G อัตโนมัติ 4 สปีด  แบบ Sequential  - 1,299,000 บาท

กลายเป็นว่า  รุ่น 2.0 G ตัวใหม่ กลายเป็นรุ่นล่างสุด ของ camry แทนที่ 2.0E ตัวเดิใ แล้วครับ
และอ๊อฟชั่นนั้น  แทบไม่มีอะไรเลยครับ  อยากได้อ๊อฟชั่นดีๆ หน่อย ต้อง 2.5 G

คนจะซื้อ 2.0 G กับรถราคาเกือบ 1.3 ล้านบาท คิดหนักเลย  ครับ อ๊อฟชั่นน้อยมาก

------------------------

ภาพ Camry 2012 จากเวปโตโยต้าครับ

2.5  Hybrid

---------------

2.5 G

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 15, 2012, 18:07:22 โดย thepowermancity »

ออฟไลน์ wooot

• Full Member
ดูตารางแล้วขอแสดงความเสียใจกับตัวเองครับ เพราะหวังกับ 2.0 g ไว้เยอะ อืมมมม :-\

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
อ๊าก ราคาคลาดเคลื่อนจากข้างนอก 9000 นี่แสดงว่า 2.0 ทะลุ1.3 ล้าน 2.5 ทะลุ1.5 ล้านหรือเนี่ย รู้สึกรักคันปัจจุบันมากขึ้นไปอีกเลยนะนี่
แต่แคตตาล็อคมีมาให้โหลดแล้ว ทั้งสองเวอร์ชั่นทำได้ดีมากครับ
ไฮบริดอ๊ากอยากได้มั่กๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 15, 2012, 16:29:31 โดย Tan W204 »

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
ราคา 2.0 น่าจะ 1,099,000 นะ ออปชั่นน้อยไป
ราคาแอบแรงเหมือนกันแหะ หาช่วง 1,5XX,000 ไม่เจอ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
ไม่รู้การตลาดของโตโยต้าคิดแบบ นี้จะดีหรือล่ม เพราะยอด 2.0 จะเทไปคู่แข่งหมด
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด

2.0 จมอยู่กับที่อีกแล้ว เครื่องเดิม เกียร์เดิม

เห็นออฟชั่นที่ให้มาแล้ว ใช้พรีอุสต่อปายยย

ออฟไลน์ O_o"

พี่โต มั่นใจมากๆที่กล้าตั้งราคาขนาดนี้ ตัว 2.5G กับ 2.5 HV CDHybrid น่าจะทำยอดได้เยอะสุด

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ไปนั่งเล่นมาแล้ว อิอิ

รุ่น 2.0G ออพชั่นหายไปเยอะจริง
แต่ interior quality ดีกว่าเดิมมากๆๆ ครับ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ yod artstu

บีบคั้น ให้ไปซื้อ Hybrid มากขึ้นกว่าเดิม

แต่ใช้ Hybrid ก็ดีนะครับ กดปื๊ดดด กดปื๊ดดด
และสบายใจยามเติมน้ำมัน

หงุดหงิดอยู่อย่างเดียว Trunk เก็บของด้านหลัง เล็กจริงๆ
: )

ไม่รู้การตลาดของโตโยต้าคิดแบบ นี้จะดีหรือล่ม เพราะยอด 2.0 จะเทไปคู่แข่งหมด

ตโยต้า ทำการตลาดฉลาดมากครับ ทำให้ camy 2.0 อ๊อฟชั่นลดลง
บีบให้คนอยากได้รถหรู อ๊อฟชั่นเพียบ   ในราคา 1.3 ล้าน เท่ากัน เพื่อให้คนไปซื้อพรีอุส รุ่น TOP 1.3 ล้านกว่าบาท  ซึ่งราคารุ่น TOp พรีอุส จะได้ขายได้มากกว่าเดิม เพราะ พรีอุสตัวไมเนอร์เชนส์ อ๊อฟชั่นมาเพียบ ทั้ง มูนรูฟ หลังคาโซล่าร์ กล้องหลัง vsc trc ครุยซ์คอนโทรล ลำโพงJBL 8ตัว  ระบบช่วยขึ้นทางลาดชัน DVD navi ถุงลม7ใบ

แก้ไขเมื่อ 15 มี.ค. 55 17:24:16
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 15, 2012, 18:06:01 โดย thepowermancity »

ออฟไลน์ prai

ผมก็คิดว่างั้น โตโยต้าพยายามจะดันพรีอุสให้เกิดในประเทศไทยให้ได้ หรือจะพยายามดันพรีอุสให้เกิดในทุกประเทศทั่วโลกให้ได้
ในต่างประเทศพรีอุสก็อยู่ในตำแหน่งรถครอบครัวขนาดใกล้ๆ คัมรี่
แต่ยอดขายตลาดรวมสำหรับรถครอบครัวขนาดใหญ่ มันเป็นรุ่น 2.0 เยอะมากครับ ระวังจะโดนนิสสันและฮอนด้าเอาไปกินหมดนะครับ

อย่าพยายามจะขายไฮบริดเกินไปนะครับ  :( :(

แต่ยอมรับว่า คัมรี่ ไฮบริด ตัวปัจจุบันดูสวยและลงตัวมากนะครับ คนล่ะเรื่องกับรุ่นก่อนหน้าเลย

ออฟไลน์ panerai

ข้างในสวยขึ้นเยอะ แต่ข้างนอกนี่ไม่ถูกใจเลยครับ

ออฟไลน์ MoO Cnoe

ทำ Presentation ไม่สวยเลยอ่ะ
รถดูปลอมๆ แข็งๆ

จากรูปหลุดที่ออกมา ที่สมาชิกเคยเอามาโพส
ยังสวยกว่าเยอะมาก โดยเฉพาะไฟหน้า

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker
คัมรี่ตัวนี้เน้นขาย 2.5 กับ 2.5 HV เป็นหลักครับ
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ mewzabahl

ภาพล่างสุด   หยุดชะงัก กับ กุญแจ   จริงๆเลย (แพ้eco car)

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
HYBRID ไฟหน้าดูดุแปลกๆไม่เข้ากับรถเลยอะ รถแก่มาเลย 55

ออฟไลน์ mengkubs

• Jr. Member
  • **
ไปนั่งเล่นมาแล้ว อิอิ

รุ่น 2.0G ออพชั่นหายไปเยอะจริง
แต่ interior quality ดีกว่าเดิมมากๆๆ ครับ

นั่งมาเหมือนกัน

อารมณ์เดียวกัน

แต่ท้ายมัน...เฮ้อ  เกือบสวยละ

ออฟไลน์ choomodify

ไปดูของจริงมาที่โชว์รูมแล้วครับ พอเดินไปถึง ต้องถอนหายใจเฮ้อใหญ่ๆกันเลยทีเดียว  เพื่อนๆลองๆไปดูเองละกานนะคร้าบว่ามันเป็นยังไง

ออฟไลน์ yod artstu

เรื่อง ArtDirection ที่ดูลอยๆแข็งๆ เชื่อว่า ไม่ได้เกิดจาก Agency หรือ Creative แน่ๆครับ
เพราเจ้านี้เค้าเน้นของให้มันลอยๆ ไม่เหมือน เชฟโรเลท กับ ฟอร์ด หรือมาสด้า ที่จะยอมหน่อย

ตอนทำงานก็ไฟท์เรื่องนี้แทบตายเหมือนกันครับ อิอิ
: )

ออฟไลน์ FyGI

รูปสุดท้าย

กุญแจนั่นมัน.........

ออฟไลน์ Nut_K

เห็นรูปแล้วยิ่งมองว่า Camry HV โฉมเก่าสวยมากกว่าเดิมอีก   :D

ออฟไลน์ Ko Love Lexus

• Full Member
ขอบอกว่าสวยมาก แต่ออฟชั่นแม่งโคตร...หาย ราคาแสน...ลัย แต่ก็มีคนซื้อเหมือนเดิม
Nothing is impossible. ไม่มีอะไรเป็นไปไม่ได้

รูปสุดท้าย

กุญแจนั่นมัน.........

กุญแจ มาตรฐาน โตโยต้า  อย่าบอกนะ ตัวใหม่กุญแจแบบนี้  เฮ้อ

ออฟไลน์ flybigbear

น่าจะลงเครื่อง Dual VVTi for Hybrid นะ

เสียดาย

แต่ก็หวังไว้อีกไม่นานคงมาเอาลง คงไม่เกิน 5 ปีนี้แน่นอน

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์

ตโยต้า ทำการตลาดฉลาดมากครับ ทำให้ camy 2.0 อ๊อฟชั่นลดลง
บีบให้คนอยากได้รถหรู อ๊อฟชั่นเพียบ   ในราคา 1.3 ล้าน เท่ากัน เพื่อให้คนไปซื้อพรีอุส รุ่น TOP 1.3 ล้านกว่าบาท  ซึ่งราคารุ่น TOp พรีอุส จะได้ขายได้มากกว่าเดิม เพราะ พรีอุสตัวไมเนอร์เชนส์ อ๊อฟชั่นมาเพียบ ทั้ง มูนรูฟ หลังคาโซล่าร์ กล้องหลัง vsc trc ครุยซ์คอนโทรล ลำโพงJBL 8ตัว  ระบบช่วยขึ้นทางลาดชัน DVD navi ถุงลม7ใบ

แก้ไขเมื่อ 15 มี.ค. 55 17:24:16

คิดแบบ คนทั่วไปไม่ได้ยึดติดแบรนด์นะครับ

พรีอุสก็เล็กกว่า ทั้ง แคมรี่ แอคคอร์ด เทียน่า 

แล้วเรื่องอะไรผมจะจ่ายเงิน เลือกรถเล็กกว่า สู้ไปออกของคู่แข่งดีกว่า

แบบนี้เกิด นิสสันใจป้ำ อัด ออฟชั่นให้ เทียน่าขึ้นมา  แคมรี่ไม่ดิ้นตาย เลยรึ   

แล้วอีกอย่าง มองแคมรี่ก็รู้แล้วครับ คนออกรุ่นไหนมากกว่ากัน ระหว่าง 2.0 และ 2.4
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ MC Stradale

ปกติแล้ว camry ตัวก่อนหน้านี้เครื่องยนต์ 2.4 ลิตร ที่ไม่ใช่ hybrid นี่มี VSC ให้มาไหมครับ?? เพราะตัว 2.5 ตัวใหม่นี่ไม่มี

ออฟไลน์ LaTeX

• Sr. Member
ขัดใจลายไม้ ป๋ามากไปครับ

รุ่นท๊อปอ๊อฟชั่นจัดเต็มจริงๆจะขาดก็แต่ม่านถุงลมเนี่ยแหละ

ปกติแล้ว camry ตัวก่อนหน้านี้เครื่องยนต์ 2.4 ลิตร ที่ไม่ใช่ hybrid นี่มี VSC ให้มาไหมครับ?? เพราะตัว 2.5 ตัวใหม่นี่ไม่มี
มีเฉพาะตัวhybridครับ2.4ธรรมดาไม่มี

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
มีครับ แต่เป็นรุ่น 2.4  V นะ ถ้าเป็นรุ่นGก็ไม่มีเช่นกันครับ

ออฟไลน์ patzahut

เรื่อง Option ผมมองว่า พอยอมความกันได้   เบาะหนัง ไฟหน้า HID  เบาะปรับไฟฟ้า

แต่เครื่องเกียร์ 4 speed นี่สิ ม่ายไหว!!!  ซดกระจาย