ผู้เขียน หัวข้อ: ++ ยอดขาย Nissan เดือนมีนาคม 2012 สูงสุดในประวัติศาสตร์ 59 ปี = 12,698 คัน ++  (อ่าน 11334 ครั้ง)

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

• Hero Member
ในเดือนมีนาคม ปี 2011 Nissan มียอดขายทำลายสถิติครบรอบ 58 ปีไปแล้ว

มีนาคมปีนี้ Nissan ขายได้ 12,698 คัน สูงสุดในประวัติศาสตร์ 59 ปี

ตามนี้ครับ

NgoH

• บุคคลทั่วไป
ยอดขายขึ้นเป็นที่ 2 ของประเทศเลยซิ

ออฟไลน์ Nyquist

สวดยอด   :-*

ฮอนด้าว่าไงหละงานนี้  :P

ออฟไลน์ MoLee

ทำรุ่นพิเศษรมดำอัพราคามาฉลองยอดขายเลย!  :P :-X

ออฟไลน์ K-HLM

• Newbie
  • *
ต้องรอเดือนเมษายนที่ฮอนด้าเริ่มส่งมอบรถครับ

ออฟไลน์ Nut_K

มิน่าช่วงนี้เห็น Almera กับ March เต็มถนนเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 09, 2012, 23:45:33 โดย integra »

ออฟไลน์ KAKASHII

• งามปะละ
ถ้าอยากได้เพิ่มเยอะขึ้นอีกจงจัด Nissan Sylphy L12F 1.6 Turbo มาซะดีๆ   ;D

ออฟไลน์ PATTY

• Jr. Member
  • **
ถ้าปรับปรุงการบริการและ 0 บริการให้ดีเท่ากับยอดขายด้วยจะขอบคุณมากๆเลยค่ะ ^^

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
สงสัยคงได้ยอดเพิ่มจากน้ององุ่นนะในโฆษณาน่ารักดี ;D

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
ยอดขายขึ้นเป็นที่ 2 ของประเทศเลยซิ
ที่ 2 เลยหรอครับ..

ถ้าที่ 1 คือ โตโยต้า.. แล้วยอดขายดีแม็กเดือนละ 15-16k ล่ะครับ..
หรือว่ายอดขายเดือนมีนา ตก..  :-\
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ drugprofile

• Full Member
รถติดกันอีกบาน...

รถเพิ่มจำนวน ถนนยังเหมือนเดิม

ออฟไลน์ treebegin

ผมก็รู้สึกว่า หลังน้ำท่วม ปีที่แล้ว รถโล่งๆ ไปเยอะครับ กทม

เดี่ยวหลังมอเตอร์โชว์ คงกลับมาเหมือนเดิม 55000 คัน โฮโน้ว
Honda Brio V AT  2011
Mitsubishi Mirage GLX CVT 2012 

ลดโลกร้อน กันครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ขึ้นที่2ได้เพราะ Eco car ของ Nissan มาแรงกับ H น้ำท่วม
เก่ง+เฮง จริงๆ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ 6162002

นิสสันนี่มาแรงจริงๆครับ เดี๋ยว Sylphy มา ปีหน้าก็ Teana แล้วยังกระบะตัวใหม่อีก     ยุคทองของเขาจริงๆ *-*

ออฟไลน์ KAKASHII

• งามปะละ
ปัจจุบันวันธรรมดา มิตรภาพก็เริ่มติดๆแล้ว สินปีคงวิ่งได้แค่ 60 KM/H แล้วละมั้งเนี่ย  :'(

ออฟไลน์ TorTy

ผมก็รู้สึกว่า หลังน้ำท่วม ปีที่แล้ว รถโล่งๆ ไปเยอะครับ กทม

เดี่ยวหลังมอเตอร์โชว์ คงกลับมาเหมือนเดิม 55000 คัน โฮโน้ว
คงไม่ใช่แค่คนในกทม ซื้ออย่างเดียวนะครับคงมีจากต่างจังหวัดเยอะพอสมควรอยู่

Chariot

ทำรุ่นพิเศษรมดำอัพราคามาฉลองยอดขายเลย!  :P :-X

ถึงกับสำลักน้ำกันลยทีเดียว.... ;D ;D

ออฟไลน์ balliblue

เป็นผลสืบเนื่องจากน้ำท่วมส่วนนึงและอีกส่วนนึงคือการทำรถออกมาโดนใจ คนไทยมากขึ้น

ปีทองของนิสสัน ปีวิบากกรรมของฮอนด้า กี่ปีกี่ชาติก็โตโยต้าเบอร์หนึ่ง 555

ออฟไลน์ SP

เป็นผลสืบเนื่องจากน้ำท่วมส่วนนึงและอีกส่วนนึงคือการทำรถออกมาโดนใจ คนไทยมากขึ้น

ปีทองของนิสสัน ปีวิบากกรรมของฮอนด้า กี่ปีกี่ชาติก็โตโยต้าเบอร์หนึ่ง 555

Like !!! โตโยต้าทำอะไรออกมาก็ขายได้หมดแหละ  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Aun Noi

• aAuN
    • http://www.oknation.net/blog/lifecar
อยากให้นิสสันดำเนินแผนธุรกิจแบบปัจจุบันไปเรื่อยๆ มัน Make Sense มาก

ในเชียงใหม่เห็นศูนย์นิสสันผุดขึ้นมาดูโอเคมาก ศูนย์ใหม่แถวรวมโชค ดูดีมาก ประมาณเดียวกับโตโยต้าเลย ทำให้สบายใจมากเพราะที่บ้านมีแผนออกนิสสันอัลเมอร่าเร็วๆ นี้ด้วย

ออฟไลน์ treebegin

คงไม่ใช่แค่คนในกทม ซื้ออย่างเดียวนะครับคงมีจากต่างจังหวัดเยอะพอสมควรอยู่

ครับแต่ก็คิดว่าใน กทม.  น่าจะสักครึ่งนึงได้นะครับ ก็น่าจะมีผลอยู่ไม่มากก็น้อย ครับ  ( มีครอบครัวผมด้วย อีกคันนึง แหะ ๆ )
Honda Brio V AT  2011
Mitsubishi Mirage GLX CVT 2012 

ลดโลกร้อน กันครับ

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
ปีนี้ นิสสัน คงเฮ่งอีก ทั้ง น้องมีนา กับ พี่อัลเมล่อน

เพราะ พวก Eco Car ยอดจองถล่อมถลาย จะมาเอา นิสสันแทน เพราะ ส่งรถไม่ทันคืนภาษี

;)ปลายปี มาดูกัน ว่าจะเป็นจริงเปล่า  ;D

ออฟไลน์ delete

นิสสันยังมีอีกหลายก็อกครับ คงยังไม่ต้องทำขนาดนั้น อิอิ

methus zaa

อยากเห็นยอดขายเทียน่าจังจะถึงพันคันไหมนิ อิอิ

ออฟไลน์ XL_SiZe

แววดารามันออก ตั้งแต่กล้าทำตลาด Eco คันแรกก่อนใครแล้ว  ;D

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

แววดารามันออก ตั้งแต่กล้าทำตลาด Eco คันแรกก่อนใครแล้ว  ;D

ยังกะเดอะสตาร์ ดันดาราเลยทีเดียว

ออฟไลน์ H.

อยากขายดีต่อไป เอา 1.6DIG ลงมีนาเวอชันพิเศษเลยดีมั้ย
H.

ออฟไลน์ buggle01

อยากเห็น ...

มาร์ช นิสโม้ ลงเครื่องพันหก ทีด้า 639 เชื่อผม ขายได้แน่ๆ คนชอบรถเล็ก แรง ไม่แพง มีเยอะครับ
จุก เทอร์โบ มาเถอะครับ เอามาขายสร้างสีสัน 169 179 189 ก็ทำราคากันไป แถมเซเรน่าใหม่ เอามาเถอะครับ เล่นขำๆเหมือนยี่ห้ออื่นที่ก็พยายามหาอะไรมาเสริมไลน์
ซิลฟี่ รอเวรี่บิ๊กชมเซอร์ไพร์สจากนิสสัน ว่าแต่ ท่านช่วยเอารุ่นภายในสีดำมาทำตลาดตั้งแต่เริ่มเลยก็ดีนะครับ (เพราะผมรออยู่ ฮ่าๆ)
ถ้าอินโด มาเซเรน่าตัวใหม่แล้ว ช่วยเอามาขายเมืองไทยด้วย จักเป็นพระคุณครับ

ออฟไลน์ superden

ใช่ครับ  ผมว่าอีโค่คาร์  ขายดีในเมืองต่างจังหวัดนะ  ผมไป กทม ไม่คอ่ยเห็นมาร์ช  แต่ในเชียงใหม่  มาร์ช กับ อเมลลา เยอะมากๆ

ออฟไลน์ beebird

สงสัยรัฐบาลวางแผนไว้ อยากรู้ปริมาณรถเต็มๆถนน จะได้ขยับขยายถนนได้เพียงพอล่ะมั้งครับ คาดว่าหลัง Q1/56 น่าจะปิดโครงการรถคันแรก ลดหน่อนภาษีแล้ว ปริมาณรถที่ออกมาอย่างรวดเร็วช่วงก่อนนั้นน่าจะคงที่ไปอีก 5 ปี เพราะ ซื้อ-ขาย เปลี่ยนชื่อไป ก็ต้องคืนภาษีทันที คนคงจะชะลอการออกรถใหม่ลง .... หลังจากนั้น ถ้าไม่มีโครงการประชานิยม แบบนี้ออกมาอีก ปริมาณความต้องการใช้งานรถที่แท้จริง น่าจะออกมาให้เห็นกันนะครับ