ผู้เขียน หัวข้อ: accord vs teana ... ???  (อ่าน 17357 ครั้ง)

ออฟไลน์ chean

• Full Member
accord vs teana ... ???
« เมื่อ: เมษายน 14, 2012, 06:54:14 »
ตอนนี้ผมลังเลอย่างมากเลย  ระหว่าง Teana mc 2.0 sport  กับ  Accord jp 2.0  ไม่รู้จะเลือกคันไหนดี

อารมณ์รักพี่เสียดายน้องเลย  อยากได้ความนุ่ม  นั่งสบายๆ  ภายในดีๆ ของเทียน่า   แต่ส่วนตัวก็ขับรถเร็วไม่เบา

แอบชอบช่วงล่างเฟิมๆของแอคคอด วัสดุน่าจะดีขึ้นมาหน่อยเพราะเป็นตัวญี่ปุ่น  กะว่าช่วงหลังสงการณ์จะจัดแล้วครับ

เนื่องจากมีความจำเป็นต้องใช้รถด่วนๆ   อยากให้เพื่อนๆ  วิจารณ์ของดี  ของเสีย  ช่วยเลือกสักคันให้ผมหน่อย

ช่วงนี้ตะเวนหารถมาสักพักล่ะ  ส่วนมากมีแต่รอทั้งนั้นเลย  เพื่อนๆมีเบาะแสตัวไหน  ช่วยชี้เป้าด้วยนะครับ

ปล.  ติดก๊าซแน่นอน  เพราะใช้รถค่อนข้างเยอะ  ยอมรับว่าสู้ราคาน้ำมันไม่ไหวจริงๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 14, 2012, 07:02:51 โดย chean »

ออฟไลน์ Biddy

• Jr. Member
  • **
Re: accord vs teana ... ???
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 14, 2012, 07:37:29 »
ผมชอบภายใน Teana ครับ แบบว่าต้องเจอกับมันตลอดหลายปี
ส่วนอัตราเร่งผมไม่ค่อยซิ่งเลยไม่เป็นประเด็นครับ น้ำมันมันแพง อิอิ

ออฟไลน์ Lucky_suby

• Sr. Member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 14, 2012, 08:49:01 »
ผมว่าเทียน่าดีกว่าในเรื่องความนุ่ม นั่งสบาย

แอคคอร์ดดีกว่าในมุมอัตราเร่ง ช่วงล่างออกแนวสปอร์ต เบาะออกแข็ง

ถ้าเป็นผม เลือกเทียน่าครับ ขอสบายดีกว่า แก่แล้ว

ออฟไลน์ beerrl

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 14, 2012, 09:07:23 »
ผมเชียร์ไปทาง teana มากกว่าเพราะคุณ chean อยากได้ความสบายของเบาะซึ่งถ้าจะเอาAccordมาปลี่ยนเบาะเองข้างนอก มาแก้เบาะคงเป็นเรื่องใหญ่และยาก
แต่ถ้าเอา teana มาทำให้ช่วงล่างเกาะมากขึ้นง่ายกว่าเยอะครับ และอีกอย่างช่วงล่าง teana ได้นุ่มและเกาะพอสมควรนะ
ความสบายรับรู้ไดทุกเวลาในการขับขี่ แต่ ความเกาะถนนจะรู้ได้ต่อเมื่อขับเร็ว

Volvo 850GLT
Honda odyssey
Toyota Camry hybrid
Suzuki swift eco
Hyundai tucson crdi
Nissan Xtrail 2.0V 4wd
Honda Civic FC 1.8EL

ออฟไลน์ burutrad

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 14, 2012, 09:09:14 »
teana....นั่งสบายเป็นที่ยอมรับครับสมรรถนะก็ไม่อืดนะครับตัว 2.0 ผมขับ 160 ประจำไม่มีปัญหาตัวรถก็มั่นคงดีวิ่งทางไกลก็ใช้ได้นะส่วน g8 บุคลิกมันออกไปทางรถซิ่งชัดเจนครับแล้วแต่ชอบครับ :) :)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 14, 2012, 09:29:11 โดย burutrad »

ออฟไลน์ Despinaauto

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 14, 2012, 09:12:20 »
   ไม่เคยขับ teana  แต่มี accord g8 อยุ่  ถ้าขับเองเชียร์ accord ครับ นั่งขับสบาย ช่วงล่างแน่น พวงมาลัยดี วางขาซ้ายสบาย

ผมชอบการขับขี่ครับ  เปรียบเทียบแล้วเหนือกว่า  E 250  cgi  AVA  ที่มีอีกคัน( แฟนชอบเบนซ์มากกว่า บอกพวงมาลัยเบา และนุ่มครับ )  ส่วน teana ไม่เคยใช้เลยไม่ได้เปรียบเทียบนะครับ  ต้องลองขับเองครับคนเราชอบไม่เหมือนกัน  แต่ถ้ารอได้ รอตัว model  change ทั้งคู่ครับ

ข้อเสีย accord g8 คือ  ถ้าคนชอบนุ่มๆจะนั่งไม่สบาย โดยเฉพาะด้านหลัง คือช่วงล่างมันแข็งครับ

ออฟไลน์ Mike:D

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 14, 2012, 09:13:23 »
Accordครับ

ออฟไลน์ pongisra

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 14, 2012, 09:36:59 »
Accord ครับถ้าชอบทั้งคู่พอๆกัน เพราะ Accord Made in Japan คงมีขายครั้งนี้เป็นคั้งสุดท้ายในอีกหลายๆๆๆๆๆปีข้างหน้า

จะเปลี่ยนรถครั้งหน้าเอา teana ก็ยังไม่สายครับ

ออฟไลน์ mick

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 14, 2012, 09:40:54 »
เบาะ jp นุ่มกว่าผลิตในนี้ครับ ลองมาแล้ว แต่ช่วงล่างไม่ทราบ ไม่มีให้ลอง

ออฟไลน์ YenChar

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 14, 2012, 10:13:52 »
Tearna สิครับ

2.0 อัตราเร่งไม่ต่างกันเลย
ทีน่า ขับชิลๆ CVT ใช้รอบต่ำกว่า ประหยัดกว่า อัตราเร่งต่อเนื่อง
แอคคอดก็เร่งดีไม่แพ้กัน ที่เกียร 5 เดินทางไกลก็ประหยัดพอกัน

ถ้าอยากได้ช่วงล่างดีๆ ขับเร็วๆ ช่วงล่างเดิมๆ ไม่ว่าเจ้าไหนก็ไม่พอ
ซื้อชุดสตรัทปรับเกลียวแต่งเอาดีกว่าถ้าคิดจะมาทางนี้
ถ้าขับเร็วแค่พอประมาณ ทีน่า แอคคอด ไม่ต่างกันครับ รองรับการใช้งานได้ทั้งคู่
แต่ความสบาย ทีน่านำ

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 14, 2012, 10:26:48 »
ตอนนี้ผมลังเลอย่างมากเลย  ระหว่าง Teana mc 2.0 sport  กับ  Accord jp 2.0  ไม่รู้จะเลือกคันไหนดี

อารมณ์รักพี่เสียดายน้องเลย  อยากได้ความนุ่ม  นั่งสบายๆ  ภายในดีๆ ของเทียน่า   แต่ส่วนตัวก็ขับรถเร็วไม่เบา

แอบชอบช่วงล่างเฟิมๆของแอคคอด วัสดุน่าจะดีขึ้นมาหน่อยเพราะเป็นตัวญี่ปุ่น  กะว่าช่วงหลังสงการณ์จะจัดแล้วครับ

เนื่องจากมีความจำเป็นต้องใช้รถด่วนๆ   อยากให้เพื่อนๆ  วิจารณ์ของดี  ของเสีย  ช่วยเลือกสักคันให้ผมหน่อย

ช่วงนี้ตะเวนหารถมาสักพักล่ะ  ส่วนมากมีแต่รอทั้งนั้นเลย  เพื่อนๆมีเบาะแสตัวไหน  ช่วยชี้เป้าด้วยนะครับ

ปล.  ติดก๊าซแน่นอน  เพราะใช้รถค่อนข้างเยอะ  ยอมรับว่าสู้ราคาน้ำมันไม่ไหวจริงๆ

ถ้าเป็น Accord TH ผมควให้ซื้อ Teana แต่นี้เป็นJP ผม ให้Accord JP ครับ

;D

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 14, 2012, 10:39:34 »

ถ้าเป็น Accord TH ผมควให้ซื้อ Teana แต่นี้เป็นJP ผม ให้Accord JP ครับ

;D

ตามนี้เลย accord jp เบาะมันนั่งสบายมากกกกนุ่มสุดๆอะ  ;D

ออฟไลน์ 12345678910

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 14, 2012, 11:25:16 »
ดูจากความต้องการจขกทแล้วเทียน่าน่าจะเหมาะกว่านนะครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 14, 2012, 11:51:42 »
Teana + Tein เลยครับ
เรื่องขับสนุก ปรับแต่งกันไม่ยาก
แต่อีกคันดันเป็น Accord JP
เป็นผมคงโยนหัวก้อยละกัน 55
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ beebird

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: เมษายน 14, 2012, 12:02:47 »
ตัว Accord 2.0 ประกอบในเอามาติดแก๊สแล้วมีปัญหาพอสมควรครับ แนะนำ Teana ดีกว่าไหมครับ ได้เกียร์ CVT มาช่วยด้วยอีกแรง แถมนุ่มสบาย

ปล. ผมขับ G8 2.4 Navi ติดแก๊สไม่มีปัญหาแต่อย่างใดครับ แนะนำตัว 2.4 ดีกว่า อัตราเร่งดีไหนๆก็จะติดแก๊สก็ประหยัดอยู่แล้วครับ

ออฟไลน์ Arado_kung

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: เมษายน 14, 2012, 12:40:44 »
2คันนี้มันคนละบุคลิกกันเลยนะ เทียน่าเหมาะสำหรับขับชิวๆไปเรืือยๆ ส่วนแอคคอร์ดมันเป็นรถที่ขับสนุกมากๆ ถ้าคิดว่านี่คือรถที่ยาวเกือบ5เมตร แถมกว้างเมตรแปดกว่าๆ คันใหญ่กว่าเทียน่าแต่ขับแล้วรู้สึกว่ามันคล่องตัวกว่า ผมเอาเจ้าแอคคอร์ดไปแม่ฮ่องสอนสนุกมากๆ เป็นรถที่เจอโค้งแล้วมันจริงๆ แต่ช่วงล่างมันออกแนวแข็ง แถมเก็บเสียงห่วยบรม

ออฟไลน์ maxillofacial surgeon

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: เมษายน 14, 2012, 12:56:21 »
ผมเคยทิ้งจองเทียน่า แล้วซื้อaccord  เพียงเพราะตำแหน่งที่นั่ง มุมมองของ คอนโซลหน้ารถ เวลาเราขับรถ เท่านั้นครับ เพราะส่วนตัวชอบการขับรถ เหมือนเราได้นั่งอยุ่ในรถมากกว่าบ้าน  ผมชอบลักษณะการตอบสนองแบบกระชากของเครื่อง vtec มากกว่า แต่คนนั่ง อาจจะไม่ชอบ หลายคนบ่น ถ้าจะซื้อให้พ่อกับแม่ผมจะเลือกเทียน่า มันนุ่มสบายกว่าชัดเจน นี้เป็นความคิดเห็นส่วนตัวเปรียบเทียบระหว่างสองรุ่นนี้นะครับ แต่ในเรื่องความสวยงาม สวยเหมือนกันเลย แล้วแต่ชอบ  แต่สมรรถนะ ก็พอกัน นี่ผมเปรียบเทียบรุ่นทอปอยุ่นะครับ ส่วนรุ่น2.0 ถ้าจะเปรียบเทียบกัน ก็มองคล้ายๆกัน สมรรถนะไม่ต่างกันหรอกครับอยุ่ที่เท้าเรามากกว่า แต่accord jp มันก็น่าสะสมนะครับ วัสดุดูดีกว่าจริงๆ เพิ่งได้ไปสัมผัสมา แต่accord 2.0 ถ้าจะติดแก๊ส เห็นในaccord club บ่นกันหลายคน ส่วนเทียน่าไม่ทราบจริงๆ เรื่องแก๊ส ยังไงก็ขอให้ได้รถที่ถูกใจนะครับ

ออฟไลน์ benzd

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: เมษายน 14, 2012, 14:43:30 »
เบาะ jp นุ่มกว่าผลิตในนี้ครับ ลองมาแล้ว แต่ช่วงล่างไม่ทราบ ไม่มีให้ลอง
+1 ครับ  ลองนั่งมาก็นุ่มดีครับ แต่ไม่เคยเทียบกับ teana

ออฟไลน์ decptt

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: เมษายน 14, 2012, 15:09:38 »
Teana อีก 1เสียงครับ นุ่มมาก เก็บเสียงดีมากกกกกกก ครับ ส่วนช่วงล่างถึงจะนุ่ม แต่เวลาขับเร็วๆแล้วมันนิ่งนะครับ พวงมาลัยก็นิ่ง ไม่มีปัญหาในการขับเร็วแต่อย่างไร
ส่วนเครื่องเสียง ถ้านั่งในรถบ่อย ควรเปลี่ยนครับ จะลำโพงดีๆ น่าจะช่วยได้ครับ (ปล. ลองถาม Teana Club ดูก่อนนะ อาจจะมีคำแนะนำที่ดีกว่านี้

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: เมษายน 14, 2012, 21:52:20 »
Accord ตัว jp เบาะนั่งสบายขึ้น 

Teana ติดก๊าซปัญหาน้อยกว่า

ดูจากความเห็นเพื่อนๆ ให้คะแนนทั้งสองตัว พอๆกัน แตกต่างที่สไตด์ส่วนตัว

แต่ผมเป็นพวกสองบุคลิก  ขับมัน แต่ต้องการความสบายด้วย เรื่องมากจิงๆผม

วานพี่ jimmy ช่วยคอมเมน+ฟันธงให้หน่อยครับ

ออฟไลน์ PANZERFAUST

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: เมษายน 15, 2012, 00:17:09 »
เป็นผมจะรอดู Teana ตัวใหม่ครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: เมษายน 15, 2012, 10:33:57 »
ผมเคยบอกมากี่ครั้งกี่หนแล้วว่า ผมจะไม่ฟันธงให้ใครเด็ดขาด
ผมไม่ใช่หมอลักษณ์ ก็ยังจะพยายามให้ผมฟันธงอยู่ได้นะครับ

---------------------

1. Accord JP

2. Teana

ทั้คู่ ผมทำรีวิวเอาไว้หมดแล้ว ลองย้อนกลับไปดูในรีวิวเก่าๆก่อนก็ได้ครับ
เพราะ Accord ตัวญี่ปุ่นนั้น มันไม่ได้ต่างจากตัวประกอบไทยมากมายอย่างที่คิด
แต่ถ้าอยากได้ความเป็นรถประกอบญี่ปุ่น Accord ก็คงตอบโจทย์ได้ดีที่สุด
เพราะตำแหน่งนั่งขับ เอาใจคนชอบขับรถมากกว่า

แต่ ที่เหลือ Teana จะเหนือกว่าในเกือบทกด้าน ยกเว้นเรื่องอัตราสิ้นเปลืองเชื้อเพลิง

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: เมษายน 15, 2012, 12:57:51 »
Accord ตัว jp เบาะนั่งสบายขึ้น 

Teana ติดก๊าซปัญหาน้อยกว่า

ดูจากความเห็นเพื่อนๆ ให้คะแนนทั้งสองตัว พอๆกัน แตกต่างที่สไตด์ส่วนตัว

แต่ผมเป็นพวกสองบุคลิก  ขับมัน แต่ต้องการความสบายด้วย เรื่องมากจิงๆผม

วานพี่ jimmy ช่วยคอมเมน+ฟันธงให้หน่อยครับ

Teana 2.5 ครับ ที่ติดแก้สปัญหาน้อยกว่า และ Teana ทุกตัว ติดแก้สต่อ ODB II ไม่ได้น่ะครับ

ถ้าจะคบแก้สได้แบบครบๆ กับประหยัดกว่า คงต้อง Accord JP ครับ

ออฟไลน์ KAKASHII

• งามปะละ
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: เมษายน 15, 2012, 13:10:27 »
ผมเคยบอกมากี่ครั้งกี่หนแล้วว่า ผมจะไม่ฟันธงให้ใครเด็ดขาด
ผมไม่ใช่หมอลักษณ์ ก็ยังจะพยายามให้ผมฟันธงอยู่ได้นะครับ

---------------------

1. Accord JP

2. Teana

ทั้คู่ ผมทำรีวิวเอาไว้หมดแล้ว ลองย้อนกลับไปดูในรีวิวเก่าๆก่อนก็ได้ครับ
เพราะ Accord ตัวญี่ปุ่นนั้น มันไม่ได้ต่างจากตัวประกอบไทยมากมายอย่างที่คิด
แต่ถ้าอยากได้ความเป็นรถประกอบญี่ปุ่น Accord ก็คงตอบโจทย์ได้ดีที่สุด
เพราะตำแหน่งนั่งขับ เอาใจคนชอบขับรถมากกว่า

แต่ ที่เหลือ Teana จะเหนือกว่าในเกือบทกด้าน ยกเว้นเรื่องอัตราสิ้นเปลืองเชื้อเพลิง

ตามนี้ครับ Accord เหนือแค่ Teana แค่ประหยัดจริง อัตราเร่งตัว 2.0 ไม่ต่างกันเลย 

วัสดุภายในโอ้ว  ไม่ต้องบอกไปดูแค่สัมผัสก็รู้เอง

ภายในห้องโดยสาร ไปสัมผัสด้วยตาก็รู้เองว่าใครเหนือกว่า สวยกว่า

เบาะใครนั้งสบายกว่า  ไปลองนั้งแล้วจะรู้ว่ามันต่างกันคนละโลกเลย  อีกอันนุ่มเหมือนโซฟาราคาแพงที่บ้าน  อีกอันรู้สึกเหมือนไม้กระดาน

พวงมาลัย Accord คมกว่านิดหน่อยครับ   ;D

ออฟไลน์ TTL

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: เมษายน 15, 2012, 13:18:41 »
Teana ก็ไม่ถึงกับไม่เฟริม์นิครับ?  แต่ถ้าจะเอามามุดกันจริงๆ ก็ต้ัองยอมให้Acc เขาไปแต่สำหรับผมแล้ว

Teana เป็นรถที่นุ่มสบาย ขับแบบนิ่มนวลเก็บเสียงดีมากๆ ....สิ่งที่มันแบ่งกลุ่มตลาดหละวางAccordดูเหมือนจะเป็น การขับขี่

ที่Accord จะออกแนวสปอร์ตๆ มุดๆหน่อยๆ ที่ครองใจคนชอบขับมุด ขับเร็ว แต่สำหรับเทียน่าเอาใจคนที่ ชอบขับรถสบายๆ แรงเหยียบมา

ก็มีมาให้ใช้ไม่ใช่CVT โง่ๆ สำหรับผมแล้ว ถ้าโจทย์ขอนี้ ผมให้เทียน่าครับ เ้พราะว่าขับเร็วก็มั่นใจได้เหมือนกัน  ช่วงล่างนิ่มนวล นั่งสบาย ยิ่งขับรถเยอะๆ

ผมว่าน่าจะมีความรื่นรมย์จากวัสดุ(ผมว่ามันต่างกันมากนะ) อุปกรณ์ภายใน รวมถึงสไตล์ของรถได้ดี. Accord JP สำหรับผมๆกับไม่ตื่นเต้นอะัไรกับมันเลยนะครับ

ผมว่ามันก็ได้แค่ชื่อว่าประกอบญี่ปุ่นนั้นแหละแต่นอกนั้น ผมว่ามันก็D-seg ขับสนุกคันนึงเนี่ยแหละครับ....ส่วนเรื่องติดแก๊ส ไอติดยากติดง่าย อย่าไปคิดแบบนั้นเลยครับ รถอะไรก็ติดได้ทั้งนั้น แต่มันอยู่ที่อู่ว่าจะ

ทำได้หรือไม่ดีเก็บสายเรียบร้อยไม จัดงานได้เนียบรึป่าว แก๊สเนี่ย สำหรับผมอยู่ที่ึคนติดตั้งจริงๆครับ(อันนี้ต้องหาข้อมูลดีๆ) ..สุดท้ายลองขับด้วยตัวเอง แล้วเอาข้อดีข้อเสียมาเปรียบเทียบ ผมว่าน่าจะได้คำ

ตอบนะครับ  :)

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: เมษายน 15, 2012, 15:54:49 »
ใจเริ่มเอียนเอียงไปทางเทียน่า แต่พออ่านกระทู้ด้านบน accord 2.4 jp กับ new cammy 2.4 hv

คะแนน accord เริ่มกลับมาพอๆกันอีกล่ะ.  555 หลายใจจริงตู่ นี่ถ้าเป็นผู้หญิง เค้าคงขอเลิกกับผมไปนานล่ะ

ออฟไลน์ pongisra

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: เมษายน 15, 2012, 16:02:46 »
ใจเริ่มเอียนเอียงไปทางเทียน่า แต่พออ่านกระทู้ด้านบน accord 2.4 jp กับ new cammy 2.4 hv

คะแนน accord เริ่มกลับมาพอๆกันอีกล่ะ.  555 หลายใจจริงตู่ นี่ถ้าเป็นผู้หญิง เค้าคงขอเลิกกับผมไปนานล่ะ

"นี่ถ้าเป็นผู้หญิง เค้าคงขอเลิกกับผมไปนานล่ะ" 5555555

D-segement สำหรับผมตอนนี้คงเอา Accord JP แต่ถ้าไม่มี JP ผมเอา Camry เพราะแรง ประหยัด แต่ไม่ค่อยชอบหน้าตาทั้งภายนอกภายในเท่าใหร่

Accord ไม่ชอบที่เก็บเสียงไม่ดี และกำลังจะตกรุ่น

Teana ไม่ใช่แนวผม และปีหน้าก็จะตกรุ่น

แต่ถ้าเป็นผู้หญิงนี่ ผมก็คงเลือกไม่ถูกเหมือนกัน

ออฟไลน์ kasidet

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: เมษายน 15, 2012, 18:38:47 »
Accord 2.0 เป็นคนขับ จะได้อารมณ์ขับสนุกมากกว่าครับ เรื่องช่วงล่างแข็ง กับการเก็บเสียงที่ด้อยกว่า ผมรับได้เพราะเสียงเครื่องยนต์ตอนเร่งเครื่องมันเพราะ ลื่นหูผมจริงๆ
Teana 2.0 อารมณ์ค่อยๆออกตัวแบบนิ่มๆ เสียงห้องโดยสารเงียบๆ ติดหรู ถ้าผมนั่งโดยสารจะสบายกว่า
ก็ต้องดูว่าขับคนเดียวหรือเน้นไปเป็นครอบครัว
อ้ออีกอย่าง วงเลี้ยวของ Teana เลี้ยวได้แคบกว่า Accord 2.0  ผมว่ามันเหมาะกับการขับในกรุงเทพหรือจอดรถในที่แคบๆมากครับ
ผมขับ Accord 2.0 อยู่รู้สึกเสียเปรียบเรื่องวงเลี้ยวแค่นั้นเองครับ ซึ่งมันสำคัญในการขับจริงมากๆครับ

ออฟไลน์ tongtongtong

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: เมษายน 20, 2012, 10:52:49 »
สองคันนี้ เป็นอะไรที่จับกลุ่มลูกค้าต่างกันพอควร แต่ก็ตัดสินใจยากจริง แม้แต่ลองไปขับแล้ว มันจะได้อะไรที่อีกคันไม่มี และมันจะขาดอะไรที่อีกคันมี อาจจะต้องเสียเงินไปหาเช่าดู ขับทั้งวันดูเลยครับ อาจจะพอตัดสินใจได้ ความชอบแต่ละคนไม่เหมือนกัน บางคนชอบที่ห้องโดยสารเงียบ บางคนชอบที่ช่วงล่างหนึบ มั่นใจ บางคนชอบฟังเสียงเครื่องยนต์ เงินขนาดนี้ขอให้ได้ที่ถูกใจครับ

ออฟไลน์ archian

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: เมษายน 20, 2012, 11:57:43 »
Teana  ภายในหอมดี   .......