ผู้เขียน หัวข้อ: VDO Promote NEW D-Max ใน UK...ตรีเพชรครับ การนำเสนอโปรดักส์ให้ดูดีมีค่า ต้องแบบนี้  (อ่าน 12801 ครั้ง)

ออฟไลน์ aRhaha

• Jr. Member
  • **
อย่างนี้ต้อง กด "Like" ให้ไปเลยครับ (เยอะๆด้วย)...   :)

ออฟไลน์ Sammy_

• Hero Member
ชอบไฟตัดหมอก ดูทำให้หน้าตาลงตัวขึ้นไปอีกขั้น :o

ออฟไลน์ tierak

• Sr. Member
การทำโฆษณา ต้องมองกลุ่มลูกค้าหลักเป็นหลักครับ

ที่ผ่านมา Isuzu ครองตลาดต่างจังหวัดและภูมิภาคอยู่แล้ว
อยากให้สังเกตุดูดีดีครับ ว่าโฆษณาอย่างใน UK มันเข้าถึงชีวิตกลุ่มลูกค้าหลักของ Isuzu ในไทยได้หรือเปล่า
บางที การที่เรารู้สึกว่ามัน Low class หรือลูกทุ่งจ๋า แต่มันสื่อสารได้ตรงจุด พูดอะไรกันชัดชัด เข้าใจได้ง่าย
และเป็นแนวทางที่กลุ่มลูกค้าชอบ ก็ต้องทำออกมาแบบนั้นครับ

เมื่อก่อน Isuzu ถึงได้มีโฆษณาสองชุด ตอนเปิดตัว D-Max ตัวแรกใหม่ใหม่ แล้วมันก็ไม่เวิร์ค
พอกลับไปใช้แบบเดิม ดึงยอดขายและความนิยมกลับมาได้มากกว่า

เห็นด้วยครับ ถ้าทำโฆษณาแบบนี้แล้วเจาะกลุ่มลูกค้า อย่างสมาชิก HLM ได้ แต่ไม่โดนใจ น้าๆ ลุงๆ ตามต่างจังหวัดที่เขาเน้นประหยัด

ออฟไลน์ Entropy

• Full Member
โฆษณาเค้าทำออกมาดีนะครับ..แต่เหมาะสำหรับบ้านเค้า แต่ถ้าให้มาโฆษณาบ้านเราคงมีคน งง กันหลายคนนน่ะ จะไปวิ่งหิมะ กะทะเลทรายที่ไหน แล้วประหยัดรึป่าว?? ต้องประมาณว่าวิ่งจากเหนือจรดใต้ น้ำมันยังเหลือๆ ใช้แล้วสาวมองกันเกรียวกราวว(แสดงว่าเท่ห์) แบบนี้น่าจะโดนกว่านะ :D :D

ออฟไลน์ choomodify

Production ดูดีกว่า NEW CAMRY ด้วยซ้ำไปครับ

คนทำโฆษณาบ้านเราเก่งระดับโลกนะครับ แต่สิ่งที่ต่างคือ "มุมมอง "

ออฟไลน์ wanarat7777

• Full Member
ไม่รู้ผมคิดไปเองไหม ว่าโปรดักชั่น โฆษณาชินนี้ ถ่ายในไทยด้วยนะ(ประมาณ 30%)
ฉากขับลุยหิมะ เหมือนเอาฉากในทะเลทราย มาทำให้ขาวๆยังไงไม่รู้ ฮา....

ทำมาแล้วดูดีครับ รถดูหรูขึ้นเยอะ มุมกล้องสวย ไม่เชยเหมือนโฆษณาในไทย

แต่ผมว่าแบบนี้ใช้กับบ้านเราไม่ได้หรอก บ้านเรามันต้องแนว ใช้ดี ประหยัด ทน ขนของได้เยอะ
เพราะกระบะในบ้านเราส่วนใหญ่ ไว้ขนของ และ ค้าขาย มากกว่า ใช้เป็นรถนั่งก็มีละครับ แต่น้อย
ตัวนี้คนไทยทำถ่ายที่ไทยเยอะเหมือนกันครับใช้ในงานเปิดตัวที่ไทยด้วยครับ แต่ถ้าเอาไปเพื่อทำยอดน่าจะไม่รอด

ออฟไลน์ Ruksadindan

EPIC ad is EPIC.

เห็นมี DRL กับ Cruise ครับ และคงมีอื่นๆอีกบลาๆ

ออฟไลน์ myalexxp

• Sr. Member
ถ้ามีเงินฆ่าโฆษณาเยอะๆ ใครก็อยากทำให้มันดีๆ หมดนะครับ

ตัวอย่างที่เอามาให้ดู งบเค้าเท่าไรละครับ

80-100 ล้านบาท น่าจะได้

ตามที่ท่านเนยบอกแหละครับ

กลุ่มลูกค้ามันต่างกัน