ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนคุณ Jimmy เรื่อง ปัญหาของ Skoda Fabia ด้วยครับ  (อ่าน 17458 ครั้ง)

ออฟไลน์ ccr4334

• Jr. Member
  • **
จากที่เคยโพสท์ในกระทู้เรื่องปัญหาของ Skoda Fabia ที่ไฟ EPC และนีไฟรูปเครื่องยนต์ขึ้น

ตอนนี้หมดศรัทธากับคำบอกเล่าที่ว่า บ.D_D ที่แยกตัวมาจาก ยนต...มีนโยบายและการบริการที่ต่างออกไป

ประสบการณ์ที่ได้รับบริการจากบริษัท ไม่สนใจบริการลูกค้าอย่างที่ควรเป็น ทั้งๆที่ปัญหาที่เกิดกับรถเป็นปัญหาที่อันตรายต่อลูกค้ามาก

เริ่มจากปัญหาของรถที่เจอคือเมื่อเครื่องร้อนๆ บางจังหวะเร่งเครื่องแล้วจะมีอาการวูบ และเร่งไม่ขึ้น เครื่องไม่มีแรง ต้องค่อยๆประคองวิ่งไปเรื่อยๆ

โทรแจ้งบริษัทได้รับคำตอบให้ขับเข้ามาศูนย์บริการที่สุขุมวิท 101(บ้านอยู่แถวบางบัวทอง) ก็ค่อยๆขับเข้ามาศูนย์ฯ ช่างก็ใช้เครืองอ่านวิเคราะห์

พบว่ามี fault 2 รายการ ก็จะใช้เครื่องลบออกไป ผมต้องแย้งว่าให้เก็บข้อมูลไว้ด้วย ช่างบอกว่าให้เอารถไปใช้ก่อนหรือไม่ก็ทิ้งไว้ที่บริษัทเพราะต้องรอ

อะไหล่ประมาณ 1 เดือน ผมก็งงว่ารู้อยู่แล้วว่าต้องรออะไหล่ทำไมต้องให้เราเอารถเข้ามา และอะไหล่ที่สำคัญต่อความปลอดภัยอย่างนี้ทำไปไม่สั่งไปทันที

(สอบถามได้ความว่ามีรถคันอื่นเจอปัญหาเดียวกันและได้แก้ไขไปแล้ว)สามารถสั่งทางไปรษณีย์ได้ภายใน 1 อาทิตย์เพราะเป็นชิ้นเล็กประมาณซองบุหรี่

เพื่อรีบเปลี่ยนให้ลูกค้าที่จะต้องใช้รถ

ไม่อยากนึกถึงกรณีต้องเปลี่ยนอะไหล่ตัวถังที่จำเป็นต้องสั่งจากนอกจะต้องใช้เวลารอซักเท่าไร

ขอเตือนว่าใครคิดจะซื้อรถจากบริษัทขอให้รอดูความรับผิดชอบของบริษัทในกรณีผมก่อนก็ดีครับ จะได้ไม่ช้ำใจเหมือนกับผม

ยอมรับอย่างว่ารถ Skoda เป็นรถที่ดีสมราคา ทั้งสมรรถนะและความประหยัด ยังขาดอยู่เรือ่งเดียวก็คือการบริการที่ควรจะได้รับ

ลูกค้ายินยอมที่จะสวนกระแสในตลาดรถมาใช้รถที่ราคาสูงกว่ารถตลาดทั่วไปและแทบจะไม่มีโอกาสขายต่อเลย แล้วเจอเหตุการณ์อย่างนี้

แล้วจะมีใครจะอุดหนุนคุณต่อไปล่ะครับ

• **
Re: รบกวนคุณ Jimmy เรื่อง ปัญหาของ Skoda Fabia ด้วยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 27, 2012, 20:41:04 »
 ;) พิมพ์เยอะๆเลยลืมบอกไปเรื่องนึง

วันนี้ไปทำขายหน้ารถคันอื่นๆ คือขับรถไปจอดชั้นใต้ดินของห้างฯ(ไม่อยากลงไปหรอกแต่ข้างบนไม่มีที่จอด)

ตอนขับขึ้นจากชั้นใต้ดินไปได้ครึ่งทางไปหมดแรงขึ้นไม่ได้อยู่่ตั้งนาน รถตามข้างหลังติดกันยาว อายมากเลยครับ

ไม่รู้บริษัทจะอายด้วยไม๊ครับ คนเค้ามาดูกันว่ารถยี่ห้ออะไร ทำไมขึ้นจากลานจอดรถไม่ได้ 555

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Hero Member
  • Das Auto
Re: รบกวนคุณ Jimmy เรื่อง ปัญหาของ Skoda Fabia ด้วยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 27, 2012, 20:46:14 »
เวนกำ ผมก็แอบเชียร์ฟาเบีย อาร์เอส สุดใจด้วยสิ จะมีปัญหาเหมือนกันมั้ยเนี่ย สำหรับ อาร์เอส

ออฟไลน์ aoddy

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 27, 2012, 20:51:06 »
คุณccr4334 ไม่ทราบว่ารถเป็นรุ่น fabia rs หรือเปล่าครับ เพราะกำลังสนใจจะออกเหมือนกันแต่ดูแล้วหน้าจะเสี่ยงเหมือนกันนะเนี่ยกับการบริการของศูนย์

ออฟไลน์ ssk30868

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 27, 2012, 20:59:03 »
ซื้อ vw skoda audi seat เครือนี้อย่าไปเข้าศูนย์เลยครับ ช่างที่ซ่อมรถเครือนี้เป็นเขาออกมาเปิดอู่เองรวยกันไปหลายคนแล้ว
อู่นอก ของช่างเครือ vw นี่ค่อนข้างได้รับเสียงตอบรับดีจากลูกค้าด้วยนะครับ ลองดูเว็บบอร์ดของกลุ่มผู้ใช้ ที่เขารวมตัวกันเอง หนาแน่นด้วยดู

http://www.vwwatercoolerclub.com/webboard/index.php?topic=65.0

พอดีผมก็มีแพลนจะซื้อ skoda ในอนาคตเหมือนกัน เลยไปศึกษาเรื่องอู่ใว้ล่วงหน้า ลองดูกระทู้ที่แนบมาด้วยละกันครับ

คงเป็นกรรมของคนไทยอ่ะครับที่ ไม่มีโอกาศได้ใช้รถดี มียี่ห้อ ที่ราคาสมเหตุสมผลจากทางยุโรป นอกจากเบนซ กะ บีเอ็ม
หวังว่าในอนาคต เครือ VW จะมาเปิดตลาดในไทยด้วยตัวเองสักทีนะครับ เห็น skoda ไปขายที่อินเดียก็เข้าขั้นเป็นรถตลาดที่ขายดีเลยทีเดียว

Tor_AAS

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 27, 2012, 21:13:32 »
เค้าถึงได้บอกกันว่าให้ออกรถศูนย์ อย่าไปออกรถเกรย์ เพราะศูนย์มีความพร้อมในเรื่องการบริการ อะไหล่ และไม่ทอดทิ้งลูกค้า

แต่ก็คงไม่หมายถึงทุกศูนย์หรอกนะนี่

• **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 27, 2012, 21:20:28 »
คุณccr4334 ไม่ทราบว่ารถเป็นรุ่น fabia rs หรือเปล่าครับ เพราะกำลังสนใจจะออกเหมือนกันแต่ดูแล้วหน้าจะเสี่ยงเหมือนกันนะเนี่ยกับการบริการของศูนย์

เป็นรุ่น 1.2 Tsi ครับ ผมว่าปัญหาตัวรถไม่กลัว กลัวแต่การบริการนี่แหละครับ

• **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 27, 2012, 21:32:51 »
ซื้อ vw skoda audi seat เครือนี้อย่าไปเข้าศูนย์เลยครับ ช่างที่ซ่อมรถเครือนี้เป็นเขาออกมาเปิดอู่เองรวยกันไปหลายคนแล้ว
อู่นอก ของช่างเครือ vw นี่ค่อนข้างได้รับเสียงตอบรับดีจากลูกค้าด้วยนะครับ ลองดูเว็บบอร์ดของกลุ่มผู้ใช้ ที่เขารวมตัวกันเอง หนาแน่นด้วยดู

http://www.vwwatercoolerclub.com/webboard/index.php?topic=65.0

พอดีผมก็มีแพลนจะซื้อ skoda ในอนาคตเหมือนกัน เลยไปศึกษาเรื่องอู่ใว้ล่วงหน้า ลองดูกระทู้ที่แนบมาด้วยละกันครับ

คงเป็นกรรมของคนไทยอ่ะครับที่ ไม่มีโอกาศได้ใช้รถดี มียี่ห้อ ที่ราคาสมเหตุสมผลจากทางยุโรป นอกจากเบนซ กะ บีเอ็ม
หวังว่าในอนาคต เครือ VW จะมาเปิดตลาดในไทยด้วยตัวเองสักทีนะครับ เห็น skoda ไปขายที่อินเดียก็เข้าขั้นเป็นรถตลาดที่ขายดีเลยทีเดียว

ใช่ครับ ผมเคยใช้ Seat น้ำมันรั่วจากเฟืองท้าย เอาเข้าศูนย์ใหญ่ที่วิภาวดี ช่างแจ้งว่าต้องทิ้งรถไว้ 2-3 วัน ค่าซ่อมประมาณ 2 หมื่นกว่า

ถอยมาตั้งหลักเข้าหาข้อมูลใน web  แนะนำให้ลองไปซ่อมที่แถวรัชดา เข้าไปแต่เช้าทิ้งรถให้ช่างดูแล้วไปหาข้าวทาน กลับมาเฟืองท้ายถอดออกมาเรียบร้อย

ช่างบอกรออีกประมาณชั่วโมงหมดค่าซ่อมไปพันกว่าๆ กลับถึงบ้านยังงงอยู่ว่าเกิดอะไรขึ้น ตั้งแต่นั้นไม่เคยเข้าศูนย์อีกเลย

สำหรับ Skoda ได้รับคำบอกเล่าว่าไม่เหมือนยนต...เปลี่ยนแนวนโยบาย ปรับปรุงข้อบกพร่องเดิม ก็จะรอดูต่อไปครับ

ออฟไลน์ mengkubs

• **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 27, 2012, 22:06:16 »
อู่ในมันแย่ก็อู่นอกเถอะครับ

รถแพงมันก็ทำคุณอับอายได้ทุกคันแหละครับ ถ้าถึงคราวที่มันจะเกิดปัญหา

รถยี่ห้อ Bทั้งสองค่าย ป้ายแดง ยังโดนกันบ้าง

ยังไงก็ขอให้ซ่อมรอบเดียวจบนะครับ

ออฟไลน์ TorTy

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 27, 2012, 22:09:41 »
บริษัทในกลุ่ม...นี้แก้ไม่หายจริงเดิมๆเลยเหอๆผมก็คนนึงไม่เอาแล้ว
รถที่เอาเข้ามาดีๆทั้งนั้นแต่หลังการขายแย่สุดๆ

ออฟไลน์ be_worldnext

• **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 27, 2012, 22:15:54 »
เค้าถึงได้บอกกันว่าให้ออกรถศูนย์ อย่าไปออกรถเกรย์ เพราะศูนย์มีความพร้อมในเรื่องการบริการ อะไหล่ และไม่ทอดทิ้งลูกค้า

แต่ก็คงไม่หมายถึงทุกศูนย์หรอกนะนี่

ตอนนี้ Skoda ที่ จขกท แจ้งมา ผมคิดว่าน่าจะเป็น authorized dealer โดยตรงแล้วนะครับผม  :)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 28, 2012, 00:47:46 »
เฮ้อ.....เอาละ

ขอเช็คเรื่องราวทั้งหมดก่อนครับ

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 28, 2012, 03:55:04 »
สู้ๆคับผม

ออฟไลน์ อืม...นะ

• Sr. Member
  • Spirit of the "R"
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 28, 2012, 06:27:27 »
ขอมาร่วมติดตามชมความคืบหน้าครับ
'18 Honda Jazz gk5 s mt
'11 Volkswagen Scirocco R
'04 Honda Integra dc5 Type R
'96 Honda Prelude bb1

• **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: เมษายน 28, 2012, 08:45:40 »
  :) ขอขอบคุณทุกท่านที่ให้กำลังใจครับ และขอบคุณคุณjimmyที่รับจะติดตามให้

จริงๆผมก็ไม่อยากมาโพสท์ในนี้แต่หมดความอดทนในการตามเรื่องเองมาเป็นเวลา

เกือบสองเดือน ไม่นับอาการเริ่มต้นที่มีอาการสะอึกเวลาออกตัวก็เคยแจ้งอาการไว้แล้ว

แต่ไม่มีการแก้ไข บอกว่าปกติ จนกระทั่งเป็นหนักขึ้นไฟโชว์ และต้องคอยโทรสอบถามอยู่

ตลอดว่าอะไหล่มารึยัง เพราะผลัดไปเรื่อย ตอนแรกบอกว่ามีเอาเข้ามาเปลี่ยนได้เลย ต่อมา

บอกว่าอีก 2อาทิตย์ แล้วก็เลื่อนไปเรื่อยๆ อาทิตย์ที่แล้วบอกของจะมาภายในนี้ ล่าสุดเมื่อวาน

โทรถามอีก(เพราะไม่เคยโทรมาแจ้ง) บอกว่าจะได้อาทิตย์หน้า ก็คงต้องรอดูกันต่อไป ในขณะที่

คนใช้รถก็ต้องคอยระแวงว่าอาการจะมาเป็นอีกตอนไหน กลายเป็นขับรถใหม่อย่างไม่มีความสุข    :'(

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: เมษายน 28, 2012, 09:39:37 »
มันเป็นเรื่องจริง อยู่แล้วครับ

รถดี แต่  ;D

ออฟไลน์ prai

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: เมษายน 28, 2012, 10:11:17 »
1. ทำไมไม่มีการสต็อกของ ในเมื่อก็รู้ว่ามันอาจจะมีปัญหา
2. สั่งอะไหล่ไม่น่าเกิน 2 อาทิตย์

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: เมษายน 28, 2012, 10:18:32 »
อะไหล่บางชิ้น บริษัทแม่เมืองนอก ไม่ยอมให้สั่งเป็นล็อตใหญ่ ต้องสั่งทีละชิ้น (อันนี้มีจริงๆครับ)
และ ตอนนี้ ทาง Skoda เอง ก็กำลังรอและเร่งอะไหล่ตัวนี้อยู่ เพราะเขาก็งงอยู่ว่า ทำไมสั่งไปแล้ว ส่งมาไม่ถึงสักที

เดี๋ยวรายละเอียดต่างๆ คุณโต หรือไม่ก็ คุณตี้ จะเข้ามาชี้แจงในกระทู้นี้ครับ

ออฟไลน์ V221

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: เมษายน 28, 2012, 10:33:46 »
ใจเย็นๆครับ คุณJIMMYติดต่อให้แล้วน่าจะแก้ไขไวันจันทร์เพื่อนผมเพิ่งเล่าให้ฟังว่าเพิ่งถอยV60ป้ายแดงออกมาวันเดียวเจอปัญหาเครื่องยนต์ ตอนนี้ได้เงินคืนแล้วครับ
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ eight

• Full Member
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: เมษายน 28, 2012, 11:43:53 »
สวัสดีครับ มาตอบช้าไปหน่อย  ;D

ก่อนอื่นต้องขออภัยนะครับ ที่ทำให้เกิดปัญหายุ่งยากและล่าช้า ทำให้คุณ ccr4334 ต้องเดือดร้อน
ผมขออธิบายเรื่องราวก่อนนะครับ รถฟาเบียร์ เครื่อง 1.2TSI ระหว่างเลขตัวถัง 006118-222332 จนถึง 006264-134858
ทางเมืองนิกแจ้งมาว่า อาจจะเกิดปัญหาไฟ EPC ขึ้นได้และจะมีอาการอย่างของคุณ จขกท ครับ

วิธีแก้คือทาง Skoda จะต้องส่งอะไหล่ ชิ้นนึงมาให้ใส่เข้าไประหว่างเทอร์โบ แต่ทาง Skoda ก็แจ้งมาว่าคันที่มีปัญหาถึงจำเป็นต้องใส่ ถ้าไม่มีปัญหาก็ไม่ต้อง
วิธีการจะสั่งอะไหล่ชิ้นนี้มาเก็บไว้เป็นสต๊อก ทำไม่ได้ครับ อะไหล่ต้องสั่งพร้อมใบแจ้งอาการจากการตัวอ่านค่าส่งไปพร้อมกับ chassis number
ทางผมจึงต้องขออภัยมากๆครับ สั้งอะไหล่ไปได้พักใหญ่แล้วก็เกิดล่าช้าเพราะอะไรผมก็พยายามเช็คอยู่ครับ

ยังไงก็ตามเรื่องนี้ผมคงต้องขอยอมรับความผิดไว้เองครับ เดี๋ยววันจันทร์ถ้าอะไหล่ยังไม่มา ผมจะจัดการรถให้ไปใช้แทนก่อนนะครับ ส่วนตอนที่ จขกท ออกรถคันนี้กับทางผม
ยังไม่มีรายการ DAD secure 3ปี 60,000 กิโล สำหรับ Fabia และ 5 ปี 100,000 กิโลสำหรับรุ่นอื่นๆ ยังไงเดี๋ยวผมจะพิเศษให้ 3ปี 60000 กิโลกับทางคุณ จขกท เลยเเล้วกันครับ

ออฟไลน์ Exeter

• **
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: เมษายน 28, 2012, 12:01:58 »
สวัสดีครับ มาตอบช้าไปหน่อย  ;D

ก่อนอื่นต้องขออภัยนะครับ ที่ทำให้เกิดปัญหายุ่งยากและล่าช้า ทำให้คุณ ccr4334 ต้องเดือดร้อน
ผมขออธิบายเรื่องราวก่อนนะครับ รถฟาเบียร์ เครื่อง 1.2TSI ระหว่างเลขตัวถัง 006118-222332 จนถึง 006264-134858
ทางเมืองนิกแจ้งมาว่า อาจจะเกิดปัญหาไฟ EPC ขึ้นได้และจะมีอาการอย่างของคุณ จขกท ครับ

วิธีแก้คือทาง Skoda จะต้องส่งอะไหล่ ชิ้นนึงมาให้ใส่เข้าไประหว่างเทอร์โบ แต่ทาง Skoda ก็แจ้งมาว่าคันที่มีปัญหาถึงจำเป็นต้องใส่ ถ้าไม่มีปัญหาก็ไม่ต้อง
วิธีการจะสั่งอะไหล่ชิ้นนี้มาเก็บไว้เป็นสต๊อก ทำไม่ได้ครับ อะไหล่ต้องสั่งพร้อมใบแจ้งอาการจากการตัวอ่านค่าส่งไปพร้อมกับ chassis number
ทางผมจึงต้องขออภัยมากๆครับ สั้งอะไหล่ไปได้พักใหญ่แล้วก็เกิดล่าช้าเพราะอะไรผมก็พยายามเช็คอยู่ครับ

ยังไงก็ตามเรื่องนี้ผมคงต้องขอยอมรับความผิดไว้เองครับ เดี๋ยววันจันทร์ถ้าอะไหล่ยังไม่มา ผมจะจัดการรถให้ไปใช้แทนก่อนนะครับ ส่วนตอนที่ จขกท ออกรถคันนี้กับทางผม
ยังไม่มีรายการ DAD secure 3ปี 60,000 กิโล สำหรับ Fabia และ 5 ปี 100,000 กิโลสำหรับรุ่นอื่นๆ ยังไงเดี๋ยวผมจะพิเศษให้ 3ปี 60000 กิโลกับทางคุณ จขกท เลยเเล้วกันครับ

แฟร์ดีครับ ขอปรบมือให้ รับผิดชอบแบบนี้ลูกค้าใจชื้นขึ้นเยอะเลยครับ  ;D

ออฟไลน์ V221

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: เมษายน 28, 2012, 13:01:48 »
เยี่ยมครับ
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ ssk30868

• **
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: เมษายน 28, 2012, 13:08:00 »
ว้าว skoda ทำอย่างนี้ดูดีขึ้นเยอะเลยครับ ขอให้คงคุณความดีไว้ตลอดไปนะครับ

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: เมษายน 28, 2012, 13:25:00 »
โอเค ถือว่า ทำได้ดีครับ มีครบ ทั้งขออภัย ชี้แจง หนทางแก้ปัญหา และการชดเชย

เยี่ยม..! ไม่เสียแรงที่ไว้ใจ...

เจ้าของกระทู้ คุณลูกค้า ว่าอย่างไรบ้างครับ?

• **
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: เมษายน 28, 2012, 13:57:11 »
   :D มาตอบแล้วครับ เมื่อเช้าออกไปธุระข้างนอกมา

ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณทุกๆท่านที่เข้ามาให้ความเห็นและช่วยเหลือ รู้สึกอบอุ่นดีครับในบอร์ดนี้

ได้รับโทรศัพท์จาก MTM เมื่อสายของวันนี้แจ้งว่าได้ติดตามกรณีนี้อยู่แต่อาจจะเนื่องจากสั่งการไปแล้ว

ยังไม่ได้มีการสื่อสารให้ลูกค้ารู้ข้อมูล แต่เท่าที่คุยกันก็เห็นถึงความตั้งใจที่จะดูแลลูกค้า

และมาแจ้งในเวปนี้แสดงข้อมูลที่เกิดขึ้นตามความเป็นจริงและรับผิดชอบที่จะชดเชย ซึ่งต้องขอขอบคุณมาก

และขอขอบคุณคุณ Jimmy ที่ช่วยดูแลเป็นธุระให้ด้วยครับ  ;D   

ออฟไลน์ beebird

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: เมษายน 28, 2012, 15:29:00 »
ผู้บริหารมาเองแบบนี้ยอดเยี่ยมไปเลยครับ ผมยังประทับใจ SKODA ในวันงานไม่หายเลย ขอให้รักษาบริการให้ดียิ่งขึ้นไปเรื่ิอยๆนะครับ DAD ผมเชื่ิอว่า Product มันไปได้ของมันอยู่แล้ว เหลือแต่ความมั่นใจที่ต้องสร้างจากกลุ่มผู้ใช้เล็กๆแบบปากต่อปากไป ผมอยากเห็น Skoda วิ่งเยอะๆเต็มๆถนนครับ

ออฟไลน์ beerrl

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: เมษายน 28, 2012, 15:50:27 »
เยี่ยมมากครับ

เป็นอีกยี้ห้อที่น่าใช้ครับ
Volvo 850GLT
Honda odyssey
Toyota Camry hybrid
Suzuki swift eco
Hyundai tucson crdi
Nissan Xtrail 2.0V 4wd
Honda Civic FC 1.8EL

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: เมษายน 28, 2012, 16:11:12 »
ตอบได้ดีสำหรับผู้บริหารึรับ

แต่ตัวบริการ และช่างยังต้องปารับปรุงอีกเยอะครับ

การชี้แจ้งถือว่าดี แต่กรณีที่ช่างบอกกับลูกค้าไม่ค่อยน่าคบเท่าไหร่

โค้ทข้อมูลไม่เก็บไว่วิเคราะห์ดันลบทิ้ง แล้วให้ลูกค้ารอโดยไม่แจ้งอะไร หัวหน้าช่างต้องเข้มงวดกว่านี้ครับ

ขอรอดูตอไปจนจบแล้วกัน :)

ออฟไลน์ อืม...นะ

• Sr. Member
  • Spirit of the "R"
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: เมษายน 28, 2012, 16:17:09 »
ปิดเคสด้วยดี   ;)

ได้ใจผมไปอีกแล้ว แบรนด์สโกด้า
เหลืออยู่แค่ว่า...ผมจะป้อนความคิดใหม่ๆให้ที่บ้านเปลี่ยนใจจากแบรนด์ตลาดได้เมื่อไหร่  ;D
'18 Honda Jazz gk5 s mt
'11 Volkswagen Scirocco R
'04 Honda Integra dc5 Type R
'96 Honda Prelude bb1

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Das Auto
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: เมษายน 28, 2012, 17:42:02 »
อั๊ยย่ะ *-* แบบนี้น่าสนใจละ  ปกติราคาล้านสี่แสนเก้าหมื่นนี่ ดาวน์กี่เปอร์ครับขั้นต่ำผ่อน 48หรือ36งวดน่ะครับเอาแบบว่างวดนึงไม่เกิน 4หมื่นน่ะครับมีคนช่วยผ่อน  หุหุเพราะเมื่อคืนเพิ่งถามแฟนไปว่า cr-z มันแพงไปจะเหนื่อยเอา เลยให้ดูฟาเบีย อาร์เอส แฟนก็บอกว่า ก็ไม่ได้เลวร้ายอะไรนี่ถ้าชอบก็เอา *-* นานๆมันจะพูดแบบนี้ซะที