ผู้เขียน หัวข้อ: ที่อังกฤษ ทำไมคนอังกฤษ จึงนิยมชอบ Audi  (อ่าน 35244 ครั้ง)

ออฟไลน์ cspace

• Newbie
  • *
ไม่ว่า จะไปเมืองไหน ที่แห่งไหน ในอังกฤษ

จะเจอ Audi เยอะมาก

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
Re: ที่อังกฤษ ทำไมคนอังกฤษ จึงนิยมชอบ Audi
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 30, 2012, 12:56:32 »
นิยมรถขับหน้ามั้งครับ เพราะที่นั่นบ้าพวกฟอร์ดที่เป็นขับหน้า หรือวอกฮอล
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ beerrl

Re: ที่อังกฤษ ทำไมคนอังกฤษ จึงนิยมชอบ Audi
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 30, 2012, 13:29:56 »
ผมว่าไม่นะ
ลองดูยอดขายรถที่อังกฤษ audi ไม่ได้ติด 1 ใน 10 รถที่ขายดีเลยนะครับ
http://www.motoringspy.co.uk/2241/top-10-best-selling-cars-november-2011/
สงสัยอาจจะเป็นจังหวะที่เจอบ่อยมากกว่า
ผมว่ารถที่เจอบ่อยมากๆๆ ที่อังกฤษ น่าจะเป็น Ford และ Vauxhall  ครับ
Volvo 850GLT
Honda odyssey
Toyota Camry hybrid
Suzuki swift eco
Hyundai tucson crdi
Nissan Xtrail 2.0V 4wd
Honda Civic FC 1.8EL

ออฟไลน์ palmgirl

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 30, 2012, 13:46:22 »
AUDI เป็นที่นิยมใน UK มาตลอด ในหลายปีนานมาก
แต่ด้านยอดขายในปัจจุบันไม่ัทราบนะคะ
เห็นว่าถนนในอังกฤษ รถมา 10 คัน จะเจอ AUDI  มา 2 - 3 คัน  :-*

AUDI เป็นที่นิยมใน เมืองต่างจังหวัด ใน อังกฤษ มาก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 30, 2012, 14:07:10 โดย palmgirl »

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 30, 2012, 14:08:22 »
Audi ในปัจจุบัน เป็นรถในกลุ่ม Premium ใกล้เคียงพวก Mercedes, BMW, Jaguar, Cadillac และ Lexus ครับ

ดังนั้นเราคงเอายอดขายไปเทียบกับพวก Ford หรือ Vauxhall ไม่ได้ เพราะพวกนั้น เป็นรถตลาดๆ แบบเดียวกับ VW หรือ Toyota ครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

• **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 30, 2012, 14:13:11 »
Audi ในปัจจุบัน เป็นรถในกลุ่ม Premium ใกล้เคียงพวก Mercedes, BMW, Jaguar, Cadillac และ Lexus ครับ

AUDI เป็นรถ Premium มาแต่กำเนิดแล้วค่ะ ไม่ใกล้เคียงหรอกค้า
ราคาเท่ากัน หรือแพงกว่า bmw benz นะคะ
เพียงแต่ Audi มันมีัรุ่นเยอะกว่า และราคาให้เลือกมากกว่าค้า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 30, 2012, 14:44:03 โดย palmgirl »

ออฟไลน์ prai

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 30, 2012, 14:42:00 »
ใช่ครับออดี้เป็นรถพรีเมี่ยมตั้งแต่เกิดแล้วครับ
แต่ราคาเริ่มต้นไม่ค่อยแพง แต่คุณเลือกใส่ออฟชั่นไปสิครับ ราคาแซงหน้าเมอร์เซเดสอีกครับ  :)

ออฟไลน์ applebees

• Sr. Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 30, 2012, 15:07:49 »
ไม่ได้เข้าไปดูอันดับขายดีนะครับ แต่พูดได้จริงๆว่าคน UK ชอบขับ Audi กันมากๆครับ

ผมอยู่มาทั้งเมืองใหญ่ที่สุด รองใหญ่สุด เล็กสุด บนสุด หนาวสุด

บอกได้เลยว่า Audi ขายดีมากๆครับ แรกๆก็งงครับ ทำไมรถเยอรมันขายดีจัง ตอนนี้ก็ยังงงอยู่ครับ อิอิ แต่ก็เข้าใจมากขึ้นว่า เขาคงชอบดีไซน์ และความสนุกเวลาขับครับ

popdemonic

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 30, 2012, 15:12:26 »
Audi เยอะจริงๆครับ เอาไปเทียบกับเฟียสต้าไม่ได้ครับ เหมือนเอารถเบนซ์บ้านเราไปเทียบกับวีออส ต้องดูsegment รถด้วยครับ

เพื่อนผมคนอังกฤษ เป็นสจ๊วต มันขับAudi เหมือนกัน ผมเคยบอกว่าจะไปซื้อJaguar มันยังบอกว่าอย่าเลย Jaguar คนแก่ใช้กัน

แถมไม่มีอะไรสู้Audi ได้เลย ออกทะเลไปนั่น แล้วมันก็ซื้อแต่ออดี้จริงๆ เห็นเล่นTT อีกแร้ว ยังบอกมันเลยว่าจะซื้อทำไมเยอะแยะ

เมิงขับก็ไม่ได้ขับเพราะไปบินตลอด

ปล.ที่จีนเอ้าตี่(Audi) ก็ไม่น้อยนะ

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 30, 2012, 15:20:09 »
ลองดูในหนังสือ หัวอังกฤษดูแล้ว

- ออดีเป็นรถที่ดีเหมือน Toyota บ้านเรา คือทนอึก

- เครื่องดีเซลมีหลายรุ่น ภาษีมลพิษถูก

- ภายในวัสดุดี โดยราคาถูกกว่าเยอมันคันอื่น

- ที่เยอะเพราะเป็นรถขายฟรีดครับ บริษัทเขานิยมกัน

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 30, 2012, 15:38:44 »
เพราะ Audi ให้การสนับสนุน Manchester United ไงครับ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

• **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 30, 2012, 15:40:43 »
AUDI
Option เทคโนโลยี มีให้เลือก เยอะกว่า Mercedes Benz

ราคาเริ่มต้น อาจจะเบา กว่า Benz นิดหน่อย

แต่ AUDI พอใส่ Option เข้าไปราคา แพงกว่า Benz

ออฟไลน์ Schnitzel

• Full Member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 30, 2012, 15:49:50 »
บริษัทญี่ปุ่นที่เป็น contractor วางไลน์การผลิตในโรงงานรถยนต์ยี่ห้อต่างๆ บอกว่าเคยได้งานโรงงานจากัวร์ โรงงานเล็ก สกปรก ไม่เป็นระเบียบ ยังกะอู่ข้างถนน

• **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 30, 2012, 15:57:26 »
ไม่ใช่ ที่ โรงงานจากัวร์ ที่ อินเดีย นะคะ

อันนี้ โรงงาน จากัวร์ ที่ อังกฤษ  

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 30, 2012, 16:01:57 โดย palmgirl »

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: เมษายน 30, 2012, 16:03:33 »

AUDI เป็นรถ Premium มาแต่กำเนิดแล้วค่ะ ไม่ใกล้เคียงหรอกค้า
ราคาเท่ากัน หรือแพงกว่า bmw benz นะคะ
เพียงแต่ Audi มันมีัรุ่นเยอะกว่า และราคาให้เลือกมากกว่าค้า

Audi เมื่อสัก 30 ปีที่แล้ว ยังไม่ Premium อย่างทุกวันนี้ครับ อย่างมากก็อาจจะแค่ Upper Mainstream ใกล้เคียงกับ VW หรือ Opel ทุกวันนี้เท่านั้น คือไม่ low ขนาด Toyota หรือ Daewoo แต่ไม่ได้ High ขนาด Merc หรือ Jaguar หรือ Vanden Plas

ลองไปดูนี่ละกันครับ

http://en.wikipedia.org/wiki/DKW_F102

เจ้านี่คือรุ่นก่อนของ Audi ยุคใหม่รุ่นแรก (Audi F103)

http://en.wikipedia.org/wiki/Audi_F103

ซึ่งรูปแบบขับเคลื่อนล้อหน้าของเครือ Auto Union เป็นพื้นฐาน Platform ของ Audi/VW จนถึงทุกวันนี้ครับ

แต่ลองอ่าน Spec ดูครับ ผมไม่คิดว่า Spec แบบนี้ มันจะเทียบกับ Merc หรือ แม้แต่ BMW ยุคเดียวกัน ซึ่งสภาพเพิ่งฟื้นจากสภาวะขาดทุน พอๆ กับศพเดินได้ (ยุค New-Class)

F103 ยังดีหน่อย เครื่อง 4 จังหวะ แล้ว

แต่ F102 เครื่อง 3 สูบ 2 จังหวะ แล้วจะให้เทียบกับ Merc เครื่อง 4/6 สูบ ในยุค W114/115 คงไม่ไหวมั้งครับ

ปล. Audi/Auto Union ในยุคนี้ เป็นบริษัทลูกของ Daimler-Benz AG ก่อนที่จะขายให้ VW ครับ

JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: เมษายน 30, 2012, 16:05:14 »
มาแบบนี้ ยิ่งนิยมเข้าไปใหญ่

• **
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: เมษายน 30, 2012, 16:13:55 »
เสียดาย AUDI  A7  ไม่ออกมาเหมือนแบบ

ตอนปี 2008

ออฟไลน์ mewzabahl

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: เมษายน 30, 2012, 17:41:49 »
ชอบความเท่ แบบaudi  อยากให้มันติดตลาดไทย แบบ benz bmw มั่งจัง จะได้เห็นรถ ดุๆ เท่ๆ วิ่งเยอะๆหน่อย  :(

ออฟไลน์ vuthtichai

• Sr. Member
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: เมษายน 30, 2012, 17:44:59 »
ดูดีครับ ชอบโลโก้ ออดี้นี่แหละครับ

ออฟไลน์ MystogaN

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: เมษายน 30, 2012, 19:34:30 »
โดยส่วนตัวอยากให้เมืองไทยนิยมมากๆ เพราะอยากได้รถของ Audi หลายรุ่นจริงๆ ครับ ไมว่าจะเป็น A5 A6 A7

ล้วนแต่เป็นรถที่ผมอยากได้และอยากสัมผัสดูสักครั้ง แต่ก็ไม่กล้าซื้อเพราะเรื่องของราคาขายต่อและการหาอะไหล่

ออฟไลน์ TorTy

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: เมษายน 30, 2012, 20:14:13 »
โดยส่วนตัวอยากให้เมืองไทยนิยมมากๆ เพราะอยากได้รถของ Audi หลายรุ่นจริงๆ ครับ ไมว่าจะเป็น A5 A6 A7

ล้วนแต่เป็นรถที่ผมอยากได้และอยากสัมผัสดูสักครั้ง แต่ก็ไม่กล้าซื้อเพราะเรื่องของราคาขายต่อและการหาอะไหล่
ตราบใดที่บริษัทแม่ไม่มาทำเองหรือยนตรกิจไม่ปรับปรุงความหวังนี้น่าจะเป็นไปได้ยากมากนะครับ
แต่ผมเองก็อยากให้ Audi เข้ามาทำตลาดเองได้แล้วตลาดกลุ่ม Premium จะได้แข่งกันสนุกหน่อย
คน๙ื้อเองก็ได้ประโยชน์

ออฟไลน์ ssk30868

• **
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: เมษายน 30, 2012, 20:25:25 »
รอดูอีกไม่กี่ปี เปิดตลาดเสรีอาเซียนอาจจะเข้ามา
ไม่ audi vw ก็ skoda นี่แหละต้องมาสักตัวแน่ๆ

ออฟไลน์ mamaman

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: เมษายน 30, 2012, 21:25:40 »
เสียดาย AUDI  A7  ไม่ออกมาเหมือนแบบ

ตอนปี 2008

จากรูป ทำไมมันคล้ายกับ lancer ex จัง

• **
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: เมษายน 30, 2012, 21:36:25 »

อ้างถึง

จากรูป ทำไมมันคล้ายกับ lancer ex จัง

เหมือนเหรอ นี่มันเอกลัษณ์เส้นสาย ลายออดี้ มาหลายสิบปีแล้ว

lancer ex ก๊อปเอกลักษณ์ กระจังหน้า ทรงออดี้ มาทหรือปล่าว

ออดี้ ขึ้นชื่อ เป็นยี่ห้อรถ ที่ โดน ค่ายรถจากญี่ปุ่น ได้แรงบันดาลใจ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 01, 2012, 15:18:04 โดย palmgirl »

ออฟไลน์ FyGI

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: เมษายน 30, 2012, 21:38:53 »
ขอแจมประเทศจีน อีก 1 ประเทศครับ

ผมไปมา Audi เยอะมากกกกรองจาก VW และ Buick

• **
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: เมษายน 30, 2012, 21:40:51 »
ขอแจมประเทศจีน อีก 1 ประเทศครับ

ผมไปมา Audi เยอะมากกกกรองจาก VW และ Buick

VW มีรุ่น ทำขึ้นมาใหม่ ทำขายแต่ในจีน โดยเฉพาะ หลายรุ่นมาก

ออฟไลน์ KAKASHII

• งามปะละ
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: เมษายน 30, 2012, 21:42:31 »
Audi Q5  สวยมาก สวยกว่า X5 อีกผมว่า  ;D ชอบไฟล์ day-light มันอะ เท่เกินนนนน

ออฟไลน์ mamaman

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: เมษายน 30, 2012, 22:02:47 »

อ้างถึง

เหมือนเหรอ นี่มันเอกลัษณ์เส้นสาย ลายออดี้ มาหลายสิบปีแล้วนะ

lancer ex ก๊อปเอกลักษณ์ กระจังหน้า ทรงออดี้ มาทำหรือปล่าว

ออดี้ ขึ้นชื่อ เป็นยี่ห้อรถ ที่ โดน ค่ายรถจากญี่ปุ่น ได้แรงบันดาลใจ ลอก ก๊อป ไปทำมากที่สุด

คุณ palmgirl  ผมบอก คล้ายครับ
ไม่ได้บอกใครก็อปใครครับ
กรุณา สงบสติ อารมณ์ด้วยเถอะครับ

ที่ผมบอกมันคล้ายนะตรง ไฟฟ้า และ ไฟท้าย ครับ
ผมไมไ่ด้ ว่า lancer ex มันไปดีกว่า audi ตรงไหนเลย

ที่ผมบอกนะ ไฟ้หน้า กับ ไฟท้าย มัน ดีไซด์ แนวเดียวกันเลย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 30, 2012, 22:05:39 โดย mamaman »

ออฟไลน์ Arado_kung

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: เมษายน 30, 2012, 23:30:57 »
คุณ Palm Girl ผมขอร้องอย่าเป็นเกรียนรถญี่ปุ่นจะได้ไหมครับ เห็นมาหลายกระทู้แล้ว ตอบแบบดีๆไม่ต้องแขวะน่ะเป็นไหมถามจริงๆ บริษัทรถยุโรปเค้าจ้างคุณมา discredit ญี่ปุ่นรึไงถึงพยายามขนาดนี้ ถ้าไม่ได้จ้างคุณก็หยุดพฤติกรรมนี้เถอะครับ ต้มมาม่ากันได้แทบทุกกระทู้ที่มีคุณไปตอบ ไม่มีความรู้สึกอะไรมั่งเลยเหรอครับ