ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนๆครับ มีงบ1.5m +- นิดหน่อย แนะนำรถซีดานตัวไหนครับ  (อ่าน 11982 ครั้ง)

ออฟไลน์ iloverena

• Newbie
  • *
 :-\ คิดไม่ตกซักที

ขับนอกเมือง70% ในเมือง30%

ไปกลับวันละ 100km

ความเร็ว 120-160

ชอบอัตราเร่งดี สวย แต่งขึ้น ประหยัดพอตัว ประกอบดี ไม่ติดgas ครับ

มือ1 หรือ2 ไม่เกี่ยง

รบกวนด้วยนะครับ

ออฟไลน์ iloverena

• Newbie
  • *
ลืมบอก ตอนนี้ใช้ mazda3 ครับ

อยากได้รถที่ใหญ่ขึ้น แรงขึ้น

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• Hero Member
  • เส้นขอบฟ้า
Cruze 1.8 LTZ

camry hybrid ครับ แต่อาจจะต้องเพิ่มเงินสักแสนกว่าบาท หรือไม่ก็ prius ครับ ;)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 07, 2012, 02:12:59 โดย อันตัวข้าฯนี้มีนามว่า"หมู" »

ออฟไลน์ 402m11.1sec

• Full Member
ผมขอเดาว่า คุณ จขกท อยากได้รถที่เร่งดีๆ เพราะวิ่งระยะทางไกล และส่วนใหญ่วิ่งนอกเมือง
ด้วยงบทีให้มา ผมนึกรถมือหนึ่งไม่ได้ซักคันเลยครับ ได้แต่มือสอง มือหนึ่งไม่มีคันไหนกินมาสด้าสามคันเก่าของคุณ จขกท
ไปมากมายหรอกครับ กับราคาขายต่อที่เสียไป กับเงินที่จ่ายไปเอารถมือหนึ่งกับ performance ที่เพิ่มมา ผมมองว่าไม่คุ้มครับ

สองคันแรกที่นึกได้เลยคือ Mini CPS R56 หรือ GolfGTi MK5 ไม่ได้แรง แต่ขับต่างจังหวัดไม่ได้อายกระบะควันดำครับ
แต่งได้ทั้งคู่ น้ำมันกินประมาณที่ความแรงของมันควรกิน ไม่เหมือรถบางรุ่นที่ไม่แรงแต่กินน้ำมันฉิบ(RX8 บีเอมหกสูบ28ตัวก่อนๆ วอลโว่ 2.9L)
ถ้าได้เกียร์กระปุกมาด้วย รับรองว่า มันไปตลอดทางครับ สองคันนี้ทำสามร้อยแรงม้าไม่ใช่เรื่องเป็นไปไม่ได้

แต่สองตัวข้างบน มันก็วัยรุ่นไปซักหน่อย ถ้าเป็นซีดาน อยากแรงและประหยัดน้ำมัน แน่นอนต้องดีเซลเทอร์โบครับ

S80D5 หรือไม่ก็ 320d E90ครับ ไม่สนุกเท่าสองคันข้างบน แต่ก็เร่งแซงได้ไม่ถึงกับอายอูฎ จูนกล่องแบบที่ไม่ใช่กล่องหลอกคันเร่งไฟฟ้า
น่าจะดีขึ้นแบบรู้สึกได้แล้วครับ หรือจะเป็น S802.5FT polestar หรือ 520d 7AT ก็ไม่ผิดกติกาครับ

ปล. แต่ต้องทำใจ ค่าเมนเทอแนนส์ ซ่อม และบำรุงรักษา มันไม่ใช่มาสด้าสามแล้วนะครับ

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
แนะนำ  Camry Hybrid ครับ..

แต่ต้องไปลองขับเองดีกว่าครับ..
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ Alcatraz

Honda accord 2.4

ออฟไลน์ paulmoderndog

nissan teana 250 v6 ครับ ช่วงล่างไม่แน่ใจว่านิ่มไปไหม (แต่อาจเหมาะกับถนนที่เหมือนควงจันทร์บ้านเรา)หรือเปลี่ยนช่วงล่าง camry hybrid ผมไม่แน่ใจว่าตัวใหม่จะดีกว่าเดิมไหม
http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=469:-nissan-teana-j32-20-a-25-cvt-&catid=65:d-segment-2000-3500-cc&Itemid=75

captiva diesel ก็อาจจะดี(เคยขับเบนซินรุ่นแรกขับ4 แต่ผมว่ากินนํ้ามัน) หรือไม่ก็รอreview trail brazerหรือpajero sport ถ้าอยากได้คันใหญ่

ถ้าอ่านreviewจากweb นี้ อาจชอบ  vw golf หรือ skoda หรือ อาจจะอยากลอง audi a1

ถ้าเพิ่มได้นะครับ volvo s60 หรือ c class หรือ X1  low option ถ้างบถึง แต่ bmw ตัว E90 ไม่ทราบว่ามีเหลือไหมและต่อได้เท่าไร่

ออฟไลน์ peterpooo

• Newbie
  • *
1.5m ประหยัด+เร่งดีก็ต้องไปทาง camry hybrid หรือถ้าขยับงบได้ 320d มือสองน่าสนมาก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 07, 2012, 04:55:15 โดย peterpooo »

ออฟไลน์ MystogaN

ถ้ามีตังซ่อม แนะนำ E60 520d มือสองครับ :P

ออฟไลน์ YenChar

อัตราเร่งดี

หันไปมอง C Segment เครื่อง 1.8-2.0 ดีกว่าครับ
ถึง D Segment จะเร่งได้ดีไม่แพ้กัน
แต่อัตราเร่งที่"ติดเท้า" น้ำหนักตัวที่เบากว่า ก็ทำให้ C Segment ขับมันส์และเร่งดีกว่า

ถ้าไม่ห่วงเรื่องพื้นที่ใช้สอย และไม่ได้ใช้เป็นรถครอบครัว
C Segment ก็ประหยัดตังไปได้เยอะครับ

แนะนำ อัลติส 1.8 ซีวิค 1.8 ของแต่งเยอะ แต่งขึ้น

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
พรีอุสจ้าแต่ไม่ได้กว้างขึ้นนะ พอๆกับมาสด้า 3
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ Tuned by Pex

• Sr. Member
  • เสือดำ หมีขาว
    • Tuned by Pex
รอดู New Accord กับ New Teana 2013 ก่อนมั้ยครับ
85 Mercedes Benz 230 E W123
91 Honda Civic EG 4 Door
03 BMW 323i E46
04 Honda Jazz GD 1.5 VTEC
10 Honda Accord G8 2.4 EL Navi
13 Toyota Vios 1.5 E Auto
13 Honda Civic FB 1.8 E
14 Honda Odyssey Absolute RC1
17 BMW 420d Coupe M Sport F32

ออฟไลน์ mewzabahl

camry hybrid +นิดหน่อย
teana

2ตัวนี้น่าเล่นดี

ออฟไลน์ shando

งบเท่านี้ เอาเร่งดีๆ ชี้ไปที่ camry hybrid

ออฟไลน์ tahcom

• Newbie
  • *
ลืมบอก ตอนนี้ใช้ mazda3 ครับ

อยากได้รถที่ใหญ่ขึ้น แรงขึ้น

ขอบคุณครับ

เครื่อง 1.6

หรือ 2.0

ถ้า  Mazda3  2.0

ผมว่า มันก็แรง ใช้ได้ นะครับ

ออฟไลน์ Dr.Pop

Camry 2.5 พอดีงบเลย แรงๆ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
นอกเมือง70%
แนะนำ 1.Camry2.5G
          2.Teana 250XV
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ NuttanonBJ

มือ 1 วินาทีนี้ Camry สดสุด Accord กับ Teana ปลายโมเดลแล้วซื้อมาไม่นานก็ตกรุ่น

ออฟไลน์ nickname026

• Jr. Member
  • **
Cruze 2.0ดีเซล ไหมครับ รู้สึกจะล้านสอง

ออฟไลน์ koruru

รอดู New Accord กับ New Teana 2013 ก่อนมั้ยครับ

ผมคิดว่า กว่าจะได้ขายกันในเมืองไทย ก็ปาเข้าไปปี 2014 อะครับ รออีกร่วมๆ2ปีเลยนะครับ

ออฟไลน์ pinggiyam

• Jr. Member
  • **
เป็นผมจะรอteanaใหม่ นานเท่าไหร่ก็จะ รอ... ;)

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
งบนี้ ต้องถามว่าจะเอา Prius HB  คงต้องมีรถสำรองที่บ้านอีกซักคัน

ไม่ก็ไปหาTeana 2.5 มือสอง ติดแก้ส ก็ประหยัดไม่ต่างจาก HB

ออฟไลน์ ChiLun

• F10 525d M sport
Camry 2.0/2.5 ครับ สดใหม่สุด 2.5เครื่องแรงกำลังเหลือเฟือ อ๊อปชั่นครบครัน

ถ้า2.0แนะนำให้ติดแก๊สครับ ไม่ต่างกับนำมันแม้แต่น้อย แต่ประหยัดมากๆยิ่งวิ่ง ตจว ลองแล้วจะติดใจ แต่ต้องไปใส่อ๊อปชั่นเพิ่มเอง ซึ่งผมว่าดีนะ ถูก+ดีกว่าที่ศูน์ให้มา

ยังไงไปลองขับดูครับ

ออฟไลน์ Nookkiez

camry hybrid  น่าจะตรงตามความต้องการมากที่สุดครับ
Test ..

ออฟไลน์ 12345678910

นิสสันเทียน่าไม่ก็แคมรี่ไฮบิด

ออฟไลน์ neung23

ถ้ามีตังซ่อม แนะนำ E60 520d มือสองครับ :P

E60 นี่เหนื่อยนะคับ ยิ่งพวก 525iSE นี่แต่ล่ะอย่าง แสนขึ้นทั้งนั้น โชคดี 520d ตัดแร็คทดรอบออกไป  :'(
2013 W204 C250 AMG Plus
2011 Prius
2010 X5 xDrive 4.8i
2003 E39 523i Sport

ออฟไลน์ Tern vtec

งบขนาดนี้อยากได้มันส์มากๆๆต้องมือสองครับ Subaru legacy BLหรือBp ก็ได้เดิมๆประมาณ260ม้าต่อยอดได้อีกเยอะด้วย ถ้ามือ1ก็ camry hybrid,camry 2.5,accord 2.4

ออฟไลน์ i-Drive

• Newbie
  • *
ถ้าเป็นผม ต้อง SKODA FABIA RS เท่านั้น

ออฟไลน์ Action

Camry ติดแก๊ส ไม่ก็ Teana ติดแก๊ส เห็นว่าขับนอกเมืองด้วย รับรองขับสบายครับ ;D
ถึงรถผมจะไม่แรง แต่ก็ยังแซงทุกคันไม่เว้น...
Honda Civic 3dr. '96
Chrysler Neo '98
BMW 320i '01
Honda Civic FD 2.0 '06 > Sold
Mazda BT-50 Pro '12