ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำอู่ซ่อม แอร์ให้หน่อยได้ป่าวครับ  (อ่าน 7819 ครั้ง)

ออฟไลน์ pjlove

• Newbie
  • *
พอดีรถ 3 ห่วงของผม แอร์ไม่เย็นครับ คือ มันเย็นบ้างไม่เย็นบ้าง ไม่รู้จะแก้อย่างไร ต้องปิดน้ำยาแอร์แล้วเปิดลมสุด สักพักแล้วค่อย เปิดน้ำยาแอร์ เปิดพัดลมใหม่ ถึงเย็น แต่ก็ได้บ้างไม่ได้บ้าง ไม่รู้เป็นอะไรครับ เลยอยากจะแก้ให้มันหายขาดไปเลย แนะนำด้วยครับ พอดีบ้านผมอยู่ รัชดาครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Schnitzel

• Full Member
Re: แนะนำอู่ซ่อม แอร์ให้หน่อยได้ป่าวครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2012, 18:29:03 »
ร้าน TS แอร์ ถนนเพชรบุรีตัดใหม่มุ่งคลองตัน ช่างจากโชว์รูมโตโยต้าเก่า
ได้ยินเสียงลือเสียงเล่าอ้างอันดีมานานแล้ว แต่ผมไม่เคยเข้าไปใช้ เพราะไม่ใช้รถโตโยต้าเห็นว่าทำได้หลายยี่ห้อด้วย
เคยแต่โทรไปคุย เขาก็คุยดี ลองดูครับ

081 811 5785
02 716 6322
02 716 6323

• Newbie
  • *
Re: แนะนำอู่ซ่อม แอร์ให้หน่อยได้ป่าวครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2012, 18:40:03 »
ร้าน TS แอร์ ถนนเพชรบุรีตัดใหม่มุ่งคลองตัน ช่างจากโชว์รูมโตโยต้าเก่า
ได้ยินเสียงลือเสียงเล่าอ้างอันดีมานานแล้ว แต่ผมไม่เคยเข้าไปใช้ เพราะไม่ใช้รถโตโยต้าเห็นว่าทำได้หลายยี่ห้อด้วย
เคยแต่โทรไปคุย เขาก็คุยดี ลองดูครับ

081 811 5785
02 716 6322
02 716 6323

ขอบคุณท่านมากครับ

ออฟไลน์ Arado_kung

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2012, 18:49:40 »
พิมพ์ google หาคำว่า "ช่างปี๊ด บางบ่อ" เค้าเป็นลูกน้องของช่างแอร์ตัวจริงในตำนานครับ รถผมเคยเอาไปทำมาแอร์เย็นเจี๊ยบเลย ราคาไม่แพงด้วย

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2012, 19:01:39 »
ราชันย์ แอร์ บางนา-ตราด กม. 7 ตรงปั้มเชลล์ ขาเข้าเมือง
ขึ้นสะพานกลับรถ หน้าโลตัส / Mega Bangna ย้อนเข้ามา
ชิดซ้ายไว้ หน้าทางเข้าโรงพยาบาล ครับ ถามหาคุณวินัย
บอกว่า เป็นคุณผู้อ่าน ของเว็บคุณจิมมี่

ตามนี้

GreenG

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2012, 20:29:48 »
ของผมไปอู่เล้ง รัชดา ซอย 3 ครับ

ลองหาใน altisclub ครับ

ออฟไลน์ benley

• Sr. Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2012, 20:39:25 »
ตู้แอร์ล้างครั้งสุดท้ายเมื่อไหร่ครับ
เพราะว่าถ้าตู้มันสกปรกมากก็มีสิทธิได้นะครับ

อาการคล้ายแอร์บ้านที่เวลาตู้สกปรกหรือเปิดพัดลมช้าไปน้ำแข็งจะเกาะมากๆ
มันจะไม่เย็นต้องไล่น้ำแข็งให้หมดก่อนถึงจะเย็น

ลองเช็คดูครับ

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2012, 08:58:12 »
พอดีรถ 3 ห่วงของผม แอร์ไม่เย็นครับ คือ มันเย็นบ้างไม่เย็นบ้าง ไม่รู้จะแก้อย่างไร ต้องปิดน้ำยาแอร์แล้วเปิดลมสุด สักพักแล้วค่อย เปิดน้ำยาแอร์ เปิดพัดลมใหม่ ถึงเย็น แต่ก็ได้บ้างไม่ได้บ้าง ไม่รู้เป็นอะไรครับ เลยอยากจะแก้ให้มันหายขาดไปเลย แนะนำด้วยครับ พอดีบ้านผมอยู่ รัชดาครับ ขอบคุณครับ

ร้านแอร์ทั่วไปก็ทำได้ครับ ดูแล้วน่าจะเป็นที่กำลังอัดของคอมฯ แอร์ อาจเริ่มเสื่อม

มีสองทางเลือก คือ เปลี่ยนใหม่ มือหนึ่ง กับ รีบิว มือสองครับ  ;D

ของใหม่ราคาพอๆกันทุกร้าน ส่วนรีบิว จะต่างกันพอสมควรตามร้านครับ

ออฟไลน์ YAmodels

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2012, 10:17:55 »

ร้านแอร์ทั่วไปก็ทำได้ครับ ดูแล้วน่าจะเป็นที่กำลังอัดของคอมฯ แอร์ อาจเริ่มเสื่อม

มีสองทางเลือก คือ เปลี่ยนใหม่ มือหนึ่ง กับ รีบิว มือสองครับ  ;D

ของใหม่ราคาพอๆกันทุกร้าน ส่วนรีบิว จะต่างกันพอสมควรตามร้านครับ
ถ้าหากว่าเป็นที่คอมเพรสเซอร์จริงๆแล้วต้องเปลี่ยน อยากแนะนำให้ลองดูคอมมือสองเซียงกงด้วยครับ ของสามห่วงไม่แพง พันกลางๆ
ยังไงๆก็ไม่ถึงสองพัน หรือไม่ก็มือหนึ่งเลย
คอมมือสองไม่มีอะไรมากครับ ขอให้ล้างภายในให้สะอาด ถ้าจะเสียก็เสียตั้งแต่แรกเลย และจะมีประกันพอที่จะให้เราได้ทดลองว่าทำงานได้เป็นปกติ
ผมเพิ่งจะเปลี่ยนระบบแอร์ยกชุด(ชุดเก่าคาดว่าเจอน้ำยาปลอมทำให้คอมพัง) จาก R12 เป็น R134A คอม+ตู้แอร์+คอล์ยร้อน (มือสองทั้งหมด) +อุปกรณ์ท่อต่างๆ ประมาณ4พันกว่าๆ

ออฟไลน์ MoO Cnoe

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2012, 10:59:26 »
ช่างแกละ จุฬาซอย 10 ครับ
ราคาไม่แพง ไม่ซี้ซั้วเปลี่ยนให้เรา
อยู่หน้าซอยเลย ถามที่ป้อมทางเข้าซอยก็ได้ครับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2012, 16:04:00 »

ขอโทษนะครับ ไปเปลี่ยนที่ไหนมาครับ แนะนำได้หรือป่าวครับ
ถ้าหากว่าเป็นที่คอมเพรสเซอร์จริงๆแล้วต้องเปลี่ยน อยากแนะนำให้ลองดูคอมมือสองเซียงกงด้วยครับ ของสามห่วงไม่แพง พันกลางๆ
ยังไงๆก็ไม่ถึงสองพัน หรือไม่ก็มือหนึ่งเลย
คอมมือสองไม่มีอะไรมากครับ ขอให้ล้างภายในให้สะอาด ถ้าจะเสียก็เสียตั้งแต่แรกเลย และจะมีประกันพอที่จะให้เราได้ทดลองว่าทำงานได้เป็นปกติ
ผมเพิ่งจะเปลี่ยนระบบแอร์ยกชุด(ชุดเก่าคาดว่าเจอน้ำยาปลอมทำให้คอมพัง) จาก R12 เป็น R134A คอม+ตู้แอร์+คอล์ยร้อน (มือสองทั้งหมด) +อุปกรณ์ท่อต่างๆ ประมาณ4พันกว่าๆ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2012, 16:50:09 »
ตู้แอร์ล้างครั้งสุดท้ายเมื่อไหร่ครับ
เพราะว่าถ้าตู้มันสกปรกมากก็มีสิทธิได้นะครับ

อาการคล้ายแอร์บ้านที่เวลาตู้สกปรกหรือเปิดพัดลมช้าไปน้ำแข็งจะเกาะมากๆ
มันจะไม่เย็นต้องไล่น้ำแข็งให้หมดก่อนถึงจะเย็น

ลองเช็คดูครับ

ผมล้างตู้กับเปลี่ยนท่อ น้ำยาไปเมื่อ 2 ปีที่แล้วครับ

ออฟไลน์ redsun

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2012, 16:10:47 »
หน้าครัทช์คอมแอร์  อาจจะหมดครับ
เวลาวิ่งเลยมีอาการจับบ้างไม่จับบ้าง
ทำให้บางเวลาแอร์เย็นบ้างไม่เย็นบ้างครับ