ผู้เขียน หัวข้อ: รถคือ"ฝัน" ของผมและผมเชื่อว่าเป็นฝันของผู้ชายหลายคน...แต่เคยนึกมั๊ยว่า.....  (อ่าน 13281 ครั้ง)

ออฟไลน์ SignifeR

• Hero Member
  • Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
(หัวข้อยาวเกิน...) บางครั้งสิ่งที่ฝัน ก็มาผิดที่ผิดเวลา แต่ถ้ามันเป็นฝันที่พอจะเอื้อมมือคว้าได้....เป็นคุณ คุณจะคว้ามั๊ย ?

ดร่ามาสักนิด....

จากคำสบประมาท..ประนาม...หยามเหยียด...แซว...ด่า...ต่อว่า...และชื่นชม ว่า ผมอยู่กับรถคันไหน..ได้ไม่เกิน 2 ปี...
เหมือนมันเป็นคำสาป เป็นตราบาปที่ติดมาในชีวิตการใช้รถของผม เพราะผมอยู่กับรถคันไหน...ไม่เคยเกิน 2 ปีเลยจริงๆ
จะมีเหตุให้เกิดการเปลี่ยนแปลงทั้งในทางที่ดี และ ร้าย มาเสมอ รอบวงนี้ได้ผ่านเข้ามาในชีวิตอีกครั้งหนึ่ง

คราวนี้ เป็นคิวของ Subaru Impreza GH3...Y2010 ที่ต้องจากไป ส่วนคันใหม่ เป็นรถในเจนเดียวกัน.....

" Subaru Impreza WRX " Code name "GDG" Y2008

ใครจะหาว่าบ้าก็ไม่แปลกที่ขายรถป้ายแดง ไปซื้อรถมือสาม...
Full Review มันส์ๆ ที่นี่เร็วๆนี้....

In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ Wayfarer-R

ถ้าใจถึง ก็ไปถึง ไม่ต้องพึ่ง Navigator  :D :D :D

ออฟไลน์ checkmate

• Sr. Member
ถ้าใจถึง ก็ไปถึง ไม่ต้องพึ่ง Navigator  :D :D :D

555555555555555555+

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด

ออฟไลน์ redsun

ต้องมีอะไรเด็ดๆ เป็นแน่
ผมจะรอดูรีวิวเจ้า WRX ครับ  ;)

HIGHSEA

• บุคคลทั่วไป
มารอครับ  คันนี้ขับเอามันส์ ไม่ต้องการเหตุผล 5555

ออฟไลน์ MYJ!M

• Jr. Member
  • **

ใครจะหาว่าบ้าก็ไม่แปลกที่ขายรถป้ายแดง ไปซื้อรถมือสาม...
ไม่เห็นแปลก มันเป็นเรื่องของคสามชอบ และ หลงใหล

ออฟไลน์ O_o"

คันนี้ก็ในฝันเหมือนกัน แต่คงไม่มีจริง

ออฟไลน์ suarez_7

• Jr. Member
  • **
คุณเป็นคนที่ฝันได้โหดมากครับ

ออฟไลน์ เจ้าชายบ่ออ่าง

• Newbie
  • *
ตอนวัยรุ่นฝันอยากขับรถ Sport แต่ตอนนี้ชีิตอยู่ตัวแล้ว อยากกลับไปขับมอเตอร์ไซด์แทน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 21, 2012, 16:35:25 โดย o_love_o »
นครศรีธรรมราช

ออฟไลน์ Tern vtec

• Full Member
Sti รถในฝันผมเหมืินกันครับ  ;D

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
ฝันได้ใจมากๆเลย

ฝันของผมก็แค่ซีวิคกับปาเจโร่สปอร์ตเอง อันที่ผมรู้ตัวว่าเกินตัวก็ไม่เคยจะฝันเลยเหมือนมันอยู่ไกลเกินที่จะคิดและรู้ตัวว่าเป็นคนที่ไม่มีความพยายามอย่างแรงกล้านักเลยฝันเอาแค่พอดีๆตัวไปก่อน
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

GreenG

อยากได้จริงๆ สำหรับผม คือ Lexus LS600HL  :D ครับ

รถในฝันผมจริงๆ คันใหญ่ Hybrid หรู อลังการ

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
รอชมรีวิวนะครับคุณอาร์ท :)

ออฟไลน์ tae_polestar

พอทำตามความฝันได้นี่ ผมเชื่อว่าใครหลายๆคน จะรักและหวงรถคันนั้นมาก เหมือนผม (มั๊ง) ;D
The love of automobile will be never cease

ออฟไลน์ WS.

ยินดีด้วยครับ ที่ทำตามฝัน  และไม่แปลกเลยที่ขายมือ1จัดมือ3 ออกไปทางเท่มากด้วยซ่ำ จะรอชมรีวิวนะครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ยินดีด้วยครับกับรถในฝัน  ;)
ชีวิตมันต้องเดินตามหาความฝัน
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ John Cena

popdemonic

เสพซูมันเลิกยากจริงๆ  อยากจะเสพใจจะขาด ติดแต่ตรงที่บ้านไม่อนุญาตอย่างเดียวครับ

ไม่งั้นโดนกันไปแล้วครับ อยากจะได้ใจจะขาด ถ้าเอามาสงสัยผมคงเล่นเพลิน โมเพลินสบายกระเป๋าเลย

ออฟไลน์ BELL7738

• ZOOM - ZOOM !!
Skyline GTR
รถในฝัน ชีวิตนี้ต้องขับมันให้ได้
เป้าหมายมีไว้พุ่งชน >:(
ปัจจุบันอันแสนสุข

อดีตอันแสนหวาน http://www.altisclub.com/forum/viewtopic.php?t=26710

ออฟไลน์ Tuned by Pex

• เสือดำ หมีขาว
    • Tuned by Pex
Ferrari F458 Italia รถที่ได้แต่ฝันที่เอื้อมไม่ถึงแน่ ๆ

Toyota FT86 รถในฝันที่น่าจะเอื้อมถึงในอีกไม่นาน 55
85 Mercedes Benz 230 E W123
91 Honda Civic EG 4 Door
03 BMW 323i E46
04 Honda Jazz GD 1.5 VTEC
10 Honda Accord G8 2.4 EL Navi
13 Toyota Vios 1.5 E Auto
13 Honda Civic FB 1.8 E
14 Honda Odyssey Absolute RC1
17 BMW 420d Coupe M Sport F32

ออฟไลน์ gorilla

ไม่แปลกที่คนเราจะทำตามฝันครับ

ผมอยากได้ R34 ค่อตๆ แต่เห็นราคาแล้วปวดตับเกินนนนนนน   ซื้อไม่ลงจริงๆ   

ออฟไลน์ PJ"

• Fake Forester
หน้าหมู รถในฝันเหมือนกันถ้าตอนนี้มีกำลังจะซื้อ หวังว่าน้ำมันยังไม่ลิตรละ 70

ไม่ว่าจะซัด ไม่ซัด รถติด พี่แกเล่นซด 6-8โลลิตรตลอด T T

ออฟไลน์ ceberos

ฝันของผม อยากได้รถขับหลัง รุ่นเก่า ๆ แบบ Mr-2 สีน้ำเงินวางเครื่องไม่เน้นแรงจัด    กับ rx-7 FC3S สีขาว แบบ initial D  เป็นอะไรที่หล่อแท้พวก ไฟ Pop up คนต้องตามฝันกันอีกไกล ตอนนี้แค่ altis เอง 55+

ออฟไลน์ Action

รถในฝันที่อยากมีไว้ครอบครองของผมน่ะ

infinity, z4, slk, camaro

แต่เคยขับแค่ slk กับ z4 ยืมเขามาขับอีกต่างหาก แต่ไม่ได้ขับไกลเท่าไหร่ แค่หัวซอยท้ายซอยเจ้าของก็มองหน้าแล้ว :D

ถ้าชาตินี้จะได้ครอบครองรถพวกนี้ คงต้องรอเงินเดือนเฉียดแสนหรือไม่ก็หลักแสนก่อน ไม่งั้นเจอค่าน้ำมันกระเป๋าฉีกแน่นอน ;D
ถึงรถผมจะไม่แรง แต่ก็ยังแซงทุกคันไม่เว้น...
Honda Civic 3dr. '96
Chrysler Neo '98
BMW 320i '01
Honda Civic FD 2.0 '06 > Sold
Mazda BT-50 Pro '12

ออฟไลน์ biki

• Newbie
  • *
ยินดีกับฝันครั้งนี้ด้วยครับผม  :)

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
เห็นจากคนที่กดเข้ามาอ่าน และตอบกระทู้ ผมมีความเชื่อว่า "ผู้ชายส่วนมากทุกคนมีรถในฝัน" แน่นอนเลย
แตกต่างกันก็เรื่องของ ไลฟ์สไตล์ของแต่ละคน เท่านั้นเอง.....
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
มีคันนึง 300ZX Z32ครับ ว่าจะเก็บเงินซื้อมันให้ได้

ออฟไลน์ Ruksadindan

ในเจ็นเดียวกันก็ไม่ได้แย่อะไรนี่ครับ

ผมก็ฝันอยากได้ซูบี้นะ ขอ 2.0 NA ที่เซฟตี้ครบๆก็พอละ เจ็น สองเจ็นหน้า

ออฟไลน์ champyadme

ก็ถ้าคว้าฝันมาได้ด้วยน้ำพักน้ำแรงของตนเอง ก็ไม่เห็นจะมีอไรเสียหายหนิครับ รถใหม่ใช่จะดีกว่าเสมอไป สำหรับผม ถ้าให้เลือก ผมขอใช้รถอายุ10กว่าปีนี่แหละครับ