ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่เคยตั้งกระทู้ถามถึงพี่ J!MMY เลย <_> ขอสักครั้งเรื่อง FB Hybrid  (อ่าน 7732 ครั้ง)

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

• Hero Member
ขอถามพี่ J!MMY หรือท่านใดที่เป็นคนวงในฮอนด้าก็ได้ครับ

ว่ามีความเป็นไปได้มั๊ยหรือได้ข่าวหลุดมาบ้างมั๊ยครับว่าฮอนด้าไทยก็มีแผนจะผลิต New Civic Hybrid
เพราะเอาแค่ JAZZ ยังไม่อยากเชื่อเลยว่าไทยจะได้ประกอบในประเทศและเปิดตัวได้เร็วปรู๊ดปร๊าดเช่นนี้ ขนาดมาเลย์ยังต้องรอไปถีงปีหน้า

ถ้ามาจริงก็ดีเลย เพราะเห็นราคา JAZZ Hybrid เปิดตัวแล้ว ฝันอยากให้เป็นจริงสำหรับการประกอบในประเทศของ New Civic & New Acoord next gen.

IMPOSSIBLE IS NOTHING

ออฟไลน์ prai

ถ้ามองในแง่การลงทุนผมว่า เป็นไปได้นะครับ ที่ฮอนด้าจะจับใส่กับรถรุ่นอื่น เพราะการผลิตสินค้ามาก ทำให้ต้นทุนโดยรวมถูกลง
แต่ต้องขึ้นอยู่กับว่า ยอดขายเป็นไปตามเป้าหมายที่บริษัทวางไว้หรือเปล่า ถ้าเป็นไปตามเป้าหรือเกินกว่าเป้า มีสิทธิ์ที่จะมีในรุ่นอื่น ตามที่ต่างประเทศมีครับ
แต่ถ้ายอดขายเฟล ก็รู้กันว่าคงไม่มีอีกแล้ว  :P

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
  ;D เข้ามาฮานิดน่ะ ผมนึกว่าเรื่อง Battery FB รุ่น Hybrid อ่ะ ;D ขำๆ น่ะ

ออฟไลน์ mothsan

มีความเป็นไปได้ทุกรุ่น ขึ้นอยุ่กับว่ารุ่นไหมมาก่อน มาหลังครับ

ออฟไลน์ kowit1

• Sr. Member
ว่าแต่เดียวนี้เลิกกลัวราคาแบตเตอรี่กันแล้วติหว่า

ดูออฟชั่นก่อน รถดีมีตระกูลกดราคาต่ำแบบน่าส่งสัย

เข้าใจครับว่าทุกอย่างเป็นไปได้หรือไม่มีทางตามที่ผมเขียนไว้ว่า IMPOSSIBLE IS NOTHING
แต่ที่อยากรู้จากวงในก็คือข่าวลือ ข่าวรั่วน่ะครับ คือทุกอย่างมันต้องมีมูล มีลือกันก่อน แล้วก็ค่อยมากรองว่าจริงเท็จเป็นไปได้มากน้อยแค่ไหน

ผมจำได้ว่าข่าวลือแจ๊สไฮบริดกับซิตี้ซีเอ็นจีประกอบในประเทศมาปีกว่าๆ และก็เป็นจริงในวันนี้ทั้งสองรุ่น
อย่างแจ๊สไฮบริดย้ายฐานจากญี่ปุ่นมาได้เพราะญี่ปุ่นออกข่าวเมื่อเดือนสองเดือนก่อนว่าต้องการเปลี่ยนฐานการผลิต
ที่นี้กลับมาซีวิคบ้าง ตอนนี้ญี่ปุ่นยุบ line ประกอบซีวิคมาตั้งแต่3ปีก่อนที่ผลิต FD มั๊ง ส่วนซีวิคไฮบริดรุ่นที่ขายอยู่ในปัจจุบันฐานประกอบตอนนี้อยู่ในยุโรปมั๊ง
ก็เลยไม่รู้ว่าเขามีแผนที่จะย้ายฐานหรือขึ้น product transfer ไปยัง plant ที่สองที่สามในเอเชียบ้างมั๊ย

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
Accord HYBRID จะมาก่อนครับ

Civic HYBRD คิดไว้ แต่ยังก่อนครับ

ออฟไลน์ Action

ถ้าผมเข้าใจไม่ผิด เหมือนเมืองนอกจะเคยมี civic fd hybrid ใช่ไหมครับคุณจิมมี่

แต่อนาคตอันแสนจะใกล้(หรือป่าว) ภาวนาว่า accord hybrid จะมีมาให้สัมผัสกัน ;D
ถึงรถผมจะไม่แรง แต่ก็ยังแซงทุกคันไม่เว้น...
Honda Civic 3dr. '96
Chrysler Neo '98
BMW 320i '01
Honda Civic FD 2.0 '06 > Sold
Mazda BT-50 Pro '12

Accord HYBRID จะมาก่อนครับ

Civic HYBRD คิดไว้ แต่ยังก่อนครับ

เพี้ยงมีคนมาเป่าหู เปลี่ยนความคิดใหม่ Civic Hybrid ผลิตในไทยควอเตอร์หน้าเลย  ;D ...
ขอบคุณครับ นี่หล่ะที่ต้องการ ข่าวมาแล้ว แอคคอร์ดมีแผนจะมา

ถ้าผมเข้าใจไม่ผิด เหมือนเมืองนอกจะเคยมี civic fd hybrid ใช่ไหมครับคุณจิมมี่

แต่อนาคตอันแสนจะใกล้(หรือป่าว) ภาวนาว่า accord hybrid จะมีมาให้สัมผัสกัน ;D

FB hybrid ก็มีแล้วนิครับ

ส่วนตัวนี้ FD hybrid v. Japan

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
เอามาให้หมดเลยยยยยยยยยย ;D ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Bimmer Boy

• Sr. Member
ขอรุ่นฟรีดด้วยครับ รออยู่ จะได้้เป็นมินิ alpard hybrid กะเค้ามั่ง

ออฟไลน์ kasuya

• Full Member
ขอถามพี่ J!MMY หรือท่านใดที่เป็นคนวงในฮอนด้าก็ได้ครับ

ว่ามีความเป็นไปได้มั๊ยหรือได้ข่าวหลุดมาบ้างมั๊ยครับว่าฮอนด้าไทยก็มีแผนจะผลิต New Civic Hybrid
เพราะเอาแค่ JAZZ ยังไม่อยากเชื่อเลยว่าไทยจะได้ประกอบในประเทศและเปิดตัวได้เร็วปรู๊ดปร๊าดเช่นนี้ ขนาดมาเลย์ยังต้องรอไปถีงปีหน้า

ถ้ามาจริงก็ดีเลย เพราะเห็นราคา JAZZ Hybrid เปิดตัวแล้ว ฝันอยากให้เป็นจริงสำหรับการประกอบในประเทศของ New Civic & New Acoord next gen.

IMPOSSIBLE IS NOTHING

ขนาด Jazz Hybrid ยังปิดข่าวลับลวงพราง สร้างความสับสนให้เซียนแถวนี้มาแล้วเลย

ฉะไหน FB Hybrid จะทำไม่ได้ละครับ

ออฟไลน์ suarez_7

• Jr. Member
  • **
Fbคือรุ่นรถ. ผมก็นึกว่ามันคือระบบใหม่ซะอีก เก็ตละ

ออฟไลน์ mothsan

ผมว่าคอยดูเร็วๆนี้ครับ น่าจะไม่นานเกินรอ ตามconceptที่ว่า
" ส่งต่อรุ่นใหม่  รุ่นไหนก็ hybrid ได้ "  ;)

อะไรๆ ก็เกิดขึ้นได้ครับ เปลี่ยนแปลงได้ทุกวัน มั่นใจอะไรไม่ได้หรอกครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 26, 2012, 18:06:18 โดย mothsan »

ออฟไลน์ devilpharynx

ขอแซกคิวด้วย FREED ก่อนได้ไหมครับ...อิอิ

ออฟไลน์ armyfst

มีมาเยอะๆ ดีจะได้มีตัวเลือกเยอะ ผลดีก็ตกกะเรา

ออฟไลน์ Tonaka

ปัญหาคือตอนนี้ FD ที่ญี่ปุ่นเป็นหมันหน่ะสิครับ
阿蘇山