ผู้เขียน หัวข้อ: Honda New Accord 2.0e มีอาการไฟวูบ (ไฟตก หรือไฟดรอป) เวลาแอร์ทำงานครับ  (อ่าน 20158 ครั้ง)

ออฟไลน์ artty_th

• Newbie
  • *
Honda New Accord 2.0e มีอาการไฟวูบ (ไฟตก หรือไฟดรอป) เวลาแอร์ทำงานครับ มีท่านใดเคยเจอปัญหานี้บ้างครับ จะแก้ไขอย่างไร ปัญหาถึงจะจบครับ

รบกวนแชร์หน่อยนะครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Arado_kung

• Hero Member
โรคประจำตัวของฮอนด้าครับทำใจเถอะของผม 2.4 ไฟมันยังตกเลย รถยี่ห้ออื่นไม่เป็นเฉพาะฮอนด้าเท่านั้นครับ

• Newbie
  • *
โรคประจำตัวของฮอนด้าครับทำใจเถอะของผม 2.4 ไฟมันยังตกเลย รถยี่ห้ออื่นไม่เป็นเฉพาะฮอนด้าเท่านั้นครับ

เวลาไฟหน้ามันวูบวาบนี่น่ารำคาญมากมายครับ  เปลี่ยนแบตให้ใหญ่ขึ้นจะช่วยได้มั้ยครับ

ออฟไลน์ Number 7

• Jr. Member
  • **
Civic FD ผมก็เป็นครับ เรื่องปกติ

ออฟไลน์ Arado_kung

เวลาไฟหน้ามันวูบวาบนี่น่ารำคาญมากมายครับ  เปลี่ยนแบตให้ใหญ่ขึ้นจะช่วยได้มั้ยครับ

ช่วยได้นิดนึงครับ

ออฟไลน์ toonnazaone

• Sr. Member
ตอน
ผมใช้civic4d ปี93มันก็เป็นครับ

• Newbie
  • *
ขอบคุณทุก Comments นะครับ  ;D

ออฟไลน์ panerai

ขอแสดงความยินดีด้วยครับ

คุณได้ใช้รถฮอนด้าของแท้แน่นอนแล้วครับ ;D

ออฟไลน์ Action

ฮอนด้ากับไฟเป็นของคู่กัน เหมือนเช่นฟอร์ดมักจะมีปัญหาให้เจ็บตับอยู่เสมอ ;D
ถึงรถผมจะไม่แรง แต่ก็ยังแซงทุกคันไม่เว้น...
Honda Civic 3dr. '96
Chrysler Neo '98
BMW 320i '01
Honda Civic FD 2.0 '06 > Sold
Mazda BT-50 Pro '12

ออฟไลน์ FyGI

ทำไมถึงไฟตก เพราะสาเหตุอะไรครับ

อยากทราบเหมือนกัน แก้อย่างไรก็ไม่หาย

แล้วทาง ฮอนด้า ไม่คิดจะแก้ไขบ้างหรือ

ออฟไลน์ iKrit

• Blue. Just BLUE.
เป็นปกติครับ ฮอนด้าแท้ต้องไฟตก  ;D
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ออฟไลน์ jAk`CS

อ้าว นี่มันเป็นปกติของฮอนด้าหรอครับเนี้ย เหอๆ
ทักทายกันได้ครับ > http://www.facebook.com/tangkuangheng

2016' >>> BMW X1 ปลายปีนะเก็บตังแพร๊บ Y_Y
2015' >>> Peugeot 207CC
2014' >>> Attrage GLS Ltd.
2013' >>> Alphard 2.4 Sport
2012' >>> Fiesta 1.5 Sport
2008' >>> Camry ACV40
2005' >>> Wish 2.0 Q-Limited
2000' >>> Soluna Minor' 1.5 GLI

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
City บ้านผมก็เป็นครับ

รถ Demo ของ Honda ทุกรุ่น ทุกคันที่ผมเคยหยิบยืมมาก่อนหน้านี้ ก็เป็นครับ

ไม่ใช่เรื่องใหญ่โตร้ายแรงอะไรทั้งสิ้นครับ เจอจนชินแล้ว

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
เปลียนแบต แอมป์สูงช่วยได้

และการ์ดดีๆ ครับ

ออฟไลน์ baeyongcai

แล้วเทียบกับ รถที่เป็น JP มันเป็นด้วยรีเปล่าครับ ?

ออฟไลน์ au_GSR

• **
เปลียนแบต แอมป์สูงช่วยได้

และการ์ดดีๆ ครับ

ตามนั้นเลยครับ.

แบตติดรถให้มาลูกเล็กแอมป์ต่ำ

สังเกตได้จากตัวครอบแบตมันใหญ่กว่าแบตท่ีให้มา ลดต้นทุนน่่ันเอง ฮอนด้าในไทยส่วนใหญ่เป็นหมด แอรตัด รถส่ัน ไฟวูป

เปล่ียนแบตช่วยได้เยอะครับ

ออฟไลน์ osment

• Internship
  • *
Honda ของแท้ จะถูกหรือจะแพงต้องไฟตกครับ  ถ้าไม่ตกไม่ใช่ Honda  5555+

ออฟไลน์ Joii

ไม่เคยใช้รถฮอนด้าแน่เลย

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด

เอกลักษณ์ของฮอนด้าครับ ยืนยันอีกเสียง

ถ้าไฟไม่ตกเมื่อไหร่ ผมเลิกซื้อฮอนด้าทันที  ;D

promt

• บุคคลทั่วไป
55

เห็นด้วยกับทุกคอมเม้นท์

แต่ไม่เป็นปัญหาร้ายแรงอะไรเลย

ออฟไลน์ maxzerker

• Full Member
ได้ Honda แท้แน่นอนครับ
เป็นทุกคัน คันไหนไม่เป็นไม่ใช่ Honda ครับ
Jazz ผมที่บ้านก็เป็น ชินละ 555

ออฟไลน์ menglovekai

• **
เพิ่มความจุแบตเตอรี่
เพิ่มจุดต่อ กราวด์เครื่องยนต์ 
เพิ่ม คาปาซิสเตอร์ ความจุสูงๆ  ที่ใช้ในเครื่องเสียงรถยนต์ ชุดใหญ่ๆ
เปลี่ยนขนาดสายไฟที่เดินไปยังไฟหน้า
ต่อวงจรแยก ไฟหน้า โดยเฉพาะ
เปลี่ยนเป็นหลอดแบบ HID ที่ไม่แยงตาชาวบ้าน

ถ้าไม่ซีเรียสก็ใช้ไปเถอะครับ

ออฟไลน์ bs

jazz mc 12 city 11 ที่บ้านผมก็เป็นครับ ;D
2003 toyota soruna vios 1.5 E mt            2008 honda click-i
2011 new nissan march 1.2 cvt 
2012 honda jazz ge 1.5 s at white
2013 honda click 125i >>> nv350

ออฟไลน์ MAXIMUS CRUZE

มันเป็นโหมดปรับความสว่างของไฟครับ (ล้อเล่นน่ะ) จริงๆเพราะมันเป็นปกติของ H ครับ ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 30, 2012, 11:41:43 โดย MAXIMUS CRUZE »

ออฟไลน์ Best_Vorakit

• Cars and Motion: A Blog about Cars and Travel
ไม่ใช่เฉพาะฮอนด้าที่ขายในไทยเท่านั้นครับ Honda CR-V 2011 เครื่อง 2.4 ในอเมริกาก็เป็นครับ  ;)

ออฟไลน์ Despinaauto

accord 2.4 gen 8  และ accord 3.0 gen 7 ที่ผมใช้อยุ่ไม่เป้นนะ  ผมใช้แบตแอมป์สูงกว่าปกติครับ

แต่ civic FD 1.8 เป็นครับ  ใช้แบตแอมป์สูงแล้วก็ยังเป็นอยู่ครับ

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
jazz JP ไฟไม่ตกเฉพาะหลอด HID ครับ เพราะมันมีบัลลาด (ผมเข้าใจถูกมะ)

นอกนั้น ทั้งคัน ตกเป็น ... ปกติ

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
   accord 2.4 gen 8  และ accord 3.0 gen 7 ที่ผมใช้อยุ่ไม่เป้นนะ  ผมใช้แบตแอมป์สูงกว่าปกติครับ

แต่ civic FD 1.8 เป็นครับ  ใช้แบตแอมป์สูงแล้วก็ยังเป็นอยู่ครับ

ที่กล่าวมาใช้ HID หมดเลยครับ

ออฟไลน์ prepense

• **
ผมใช้ City 2010 ก็เป็นนะครับ
ถ้าไปมันตกเยอะมาก อาจจะแก้โดยเปลี่ยนแบตลูกใหญ่ขึ้นนะครับ

ออฟไลน์ 6162002

ผมว่าเปลี่ยนคอมแอร์ที่มันไม่ดึงกระแสมาก คงจะหายมั้งครับ

เหมือนเวลาเปิดไฟหน้าแล้วสตาร์ทรถ ไฟมันก็วูบเหมือนกัน เพราะมอเตอร์สตาร์ทดึงกระแสไปเยอะ

เพราะงั้น เอาคอมแอร์แคมรี่มาใส่อาจจะหาย เอิ๊ก