ผู้เขียน หัวข้อ: ทุกท่านมีความคิดเห็นอย่างไรกับ Hyundai Sonata Modelchange รหัส YF ครับ  (อ่าน 8524 ครั้ง)

GreenG

• บุคคลทั่วไป
จาก
http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=729:hyundai-sonata-modelchange-yf-&catid=84:new-cars--worldwide&Itemid=55

ผมคิดว่ามาเมื่อไทยอย่าเอาเครื่อง 2.4 มาเลย ทำตลาดแต่ตัว 2.0 แบบที่เกาหลีดีกว่า หรือว่าเล่นดีเซลไปเลย
คู่แข่งไม่มีใครมีดีเซลซักคน ราคาก็ต่ำกว่าล้าน(รุ่นประหยัด) จะดีมากๆ

ขอบอกได้คำเดียวว่าดูเพรียวๆอวบๆดีนะครับ :D

;)Pretty น่ารักครับ

ออฟไลน์ lamoon

• Jr. Member
  • **
สิ่งแรกที่รู้สึกแวบ ขั้นมาในหัว คือ ทำไมหน้ามันยับๆ

หน้าเหมือน suv เลย แต่ท้ายสวยดีครับ

ออฟไลน์ Sarutino

• Sr. Member
  • อยากออกไปกอดเมืองไทย^ ^
ที่จริง เอามาครบทุกรุ่นก็สู้ได้หมดนะ

แล้วเครื่องดีเซลก็สร้างความต่างได้ เพราะคู่แข่ง (ญี่ปุ่น) ไม่มี ;D
"Lose who you are to save what you love."

ออฟไลน์ Deaw_BenZ''

สวยเฉียบคมดีครับ เข้ามาก็อยากได้แบบ Option ครบๆ เลยคับ ดูดึงดูดดี

ออฟไลน์ Ninezti

• Hero Member
  • Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
ผมว่ามันใหญ่ๆไปครับ ล้อเล็ก
เส้นมันแปลกๆ
ท้ายสวยดี

ชอบเวอชั่น usมากกว่า ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 24, 2009, 15:45:10 โดย nine959 »

ออฟไลน์ sirisak_ac118

สวยครับ ;D

ออฟไลน์ CaVoK

• Full Member
สวยครับ ถ้าฮุนไดทำตลาดจริงจังไปตลอด
คิดว่าในตลอดคงน่าสนุกยิ่งขึ้นครับ

ออฟไลน์ yoyoland

สวยครับ

เป็น sonata ที่สวยที่สุด ที่เห็นมาเลย

แต่กระจังหน้านี้ อยากให้เปลี่ยนมากๆๆๆ

ไม่ชอบเลย ไม่รู้ทำไม มันย่นๆ ไม่ถูกใจ

แต่ก็นานาจิตตังครับ     

ออฟไลน์ Buffy

ก็สวยดีน่ะครับ แต่ไม่โดนเท่าไรครับ

Chariot

• บุคคลทั่วไป
ด้านหน้าย้วยโคตร ยับยู่ยี่ หาเส้นเรียบๆแทบไม่เจอ

ทำใจกับเส้นสายเกาหลีไว้แล้วล่ะ ว่าคงไม่ได้เห็นเส้นเรียบง่ายแต่ดูดีแน่นอน

แต่เห็นการตลาดจริงจัง ใส่ใจคุณภาพมากๆ ก็หวังให้มันขายดีๆนะ

ออฟไลน์ Nut_K

กระจังหน้า City

มองผ่านๆนึกว่า Passat CC

ภายใน Nissan + Harrier

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ถ้ามีตังค์ และได้ทดลองขับแล้ว ว่ามันดีจริง ผมซื้อ! ไม่ลังเลด้วย!

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
รับไม่ได้กับครึ่งคันหน้าเลยยยย

พยายามยกสันกระโปรง แบบ MERCEDES รุ่นใหม่ๆ แต่ดันเล่นเส้นโค้งย้วยซะชนาดนั้น

ดาวรับไม่ได้ๆๆ

ออฟไลน์ Sunnook

สวยดีครับ แต่หน้าก็ดูยับ ๆ ย่น ๆ

ออฟไลน์ S77

• Jr. Member
  • **
รูปลักษณ์ภายนอกก็คิดว่าสวยนะ แต่มันแรงไปนิดถ้าเทียบกับบุคลิกของเราอ่ะนะ
ตอนนี้ใช้ตัวปัจจุบัน 2.0 อยู่ ถึงจะดูเชย แต่อยากบอกว่าชอบตัวนี้มากกว่าตัวใหม่
แต่ข้างใน ชอบตัวใหม่มากกว่านะ ตัวที่ใช้อยู่ดูโบราณกว่ามาก

ยังไง รวมๆ แล้ว ตัวเก่าก็ดีอยู่แล้ว แต่สิ่งที่หวังจะให้ปรับปรุงก็มี
- วางจอให้หลบแดดหน่อย (ดูจากรูป แก้แล้ว)
- เบาะหลังยาวขึ้นอีกซัก 2-3เซ็น มุมก็ปาดให้น้อยลงหน่อย
- พับหูช้างไฟฟ้า (อันนี้ที่จริงก็ไม่แน่ใจว่ามันจะดีป่าว เพราะถ้าเสียก็ซ่อมแพงเลย)
นอกนั้นก็โอเคอยู่แล้ว

เปิดราคามาดีๆ น่าจะไปได้นะ เชียร์อยู่

ออฟไลน์ chai99

อยากให้เปลี่ยนกระจังหน้าจังดูพิกล ยับๆเหมือนที่ข้งบนว่า
แต่โดยรวมสวยขึ้นกว่าเก่าจริงๆ อยากให้มาไทยจัง

ออฟไลน์ 380Z

สวยโคตรครับ ด้านข้างซีแอลเอสชัดๆ

ออฟไลน์ tommaris

ถ้ามีตังค์ และได้ทดลองขับแล้ว ว่ามันดีจริง ผมซื้อ! ไม่ลังเลด้วย!

ขอตามคุณ J!MMY อีกหนึ่งคัน  ("ถ้ามีตังค์" เช่นกัน...)  ;D

ปล.ไม่ได้ตามแบบไม่คิดนะ...  พิจรณา(เอง) แล้วว่า...
มองด้วยตา(เปล่า) เส้นสายมัน "โดน" (เกือบ) ทุกจุด

ปล2.ราคาพอ ๆ กับญี่ปุ่นก็ได้ แต่ขอเครื่องเร้า ๆ ออฟฯ หนัก ๆ ฮา

ออฟไลน์ Disk™

• High Society Sallon Gallery
สวยครับ แต่น่าจะล้อใหญ่กว่านี้
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
ดูล้ำสมัยดีครับ ถ้าเอา 2.5 กับ 2.0 มาประกบกันเหมือนเดิม ราคาขายไม่เกิน 1.4 ล้าน ผมว่าไปได้สวยครับ
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ remontage

โดยรวมผมว่าสวยขึ้นมาก  เคยไม่ชอบเรื่องกระจังหน้า แต่ดูบ่อยๆก็ดูดีกว่าซิตี้ (ที่จริงความสวยนี่แล้วแต่คนมองเนอะ)
ก็คงเหลือการทดลองขับนี่ละมั้งครับ ที่จะตอบได้ว่ารถมันดีจริงไหม แต่รูปลักษณ์นี่เอาไปเก้าสิบล่ะ ;D
ตอนนี้ที่ชอบก็มีเทียน่ากับโซนาต้า นี่แหละ

ลองดูกันเล่นๆได้ที่ http://sonata.hyundai.com/Hyundai_sonataYF.html  ครับ พอดีเสริชกูเกิลเจอน่ะครับ

ออฟไลน์ zipboy

เป็นเกาหลีสี่ล้อคันแรกที่ทรงตรึงใจมากครับ

ไม่แพ้ตอนเห็น Gennisis Coupe ครั้งแรก