ผู้เขียน หัวข้อ: ผู้หญิงขับรถกับการแต่งหน้า เพื่อนๆใครมีประสบการณ์มาแชร์กันครับ  (อ่าน 9709 ครั้ง)

ออฟไลน์ zabahey

• Newbie
  • *
เข้าใจนะครับ ว่าผู้หญิงทุกคนอยากสวย แต่ขอความกรุณากันหน่อยได้มัย้ครับ เวลาขับรถจะไม่แต่งหน้าบ้างได้มั้ยครับ
เพราะเจอมากับตัวหลายครั้งแล้วครับ โดนเบียดมา พอลงมาก็โวยวาย บอกว่าตัวเองไม่ผิดบ้างละ ขับรถทำไมไม่ระวังบ้างละ
และล่าสุดเพิ่งเจอมาเมื่อวานกับตัว ตรงรัชดา ก่อนถึงแยกห้วยขวาง  ผู้หญิงขับ march แต่ขับเซซ้ายที ขวาที แลวเรื่องมันเกิดตอนที่ผม แซงขึ้นมาด้านซ้ายครับ
พอแซงเกือบจะพ้นแล้ว ผู้หญิงคนนี้ก็ได้ขับรถเซมาขูดกับรถผม แล้วลงมาว่าผมว่าเป็นฝ่ายผิด ทั้งๆที่ในมือยังถึอุปกรณืแต่งหน้าอยุ่เลย

เซงครับเจอเหตุการณ์แบบนี้ T_T

อยากสวยไม่ว่าแต่กรุณรเห็นใจผู้ใช้เส้นทางร่วมกันบ้าง

ออฟไลน์ H.

• Hero Member
บอกให้เธอหยุดหายใจยังจะง่ายกว่า
H.

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
ทำได้ด้วยเหรอ แค่เรื่องขับรถแล้ว BB นี่ผมยังไม่อยากจะเชื่อเลย ผู้หญิงมีความสามารถมากกว่าที่เราคิดซะอีก อย่างใส่ส้นสูงแล้ววิ่งผมลองใส่ดูบ้าง แค่เดินก็จะแย่อยู่แล้ว

ป.ล. อีกครั้งที่ผมเห็นว่ากล้องหน้ารถควรจะมี
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

gunz13096

• บุคคลทั่วไป
เอาเจอมากับตัวนะครับคนใกล้ตัวเนี่ยแหละ(แฟนผม)ขอแฉเลยละกัน! นิสัยของผู้หญิงคือ Gu ไม่เคยผิด! ผิดไม่เป็น! นิดๆหน่อยก็เอาละงอนบ้างด่าบ้าง เฮ้อเหนื่อย ??? เอาล่ะเข้าเรื่องครับ กรณีแบบนี้ เซไปเซมาแล้วเบียดเรา ด่าครับ(ไม่ต้องมองว่าเราไม่แมน) ด่าอย่างเดียว แล้วดูหลักฐานเลยครับว่าในมือที่Sheถือหรือวางอยู่บนเบาะนั้นคืออะไร ลงเอยไม่ได้ก็เสียเวลาเรียกตำรวจเลย (แต่ระวังตำรวจด้วยครับ บางคนก็ขี้หลีเจอผู้หญิงไม่ได้ใจอ่อนทันที) บางครั้งคนเรามันอยู่ในอารมณ์แต่ที่สุดแล้วผิดคือผิด ถูกคือถูก อยู่ที่ตัวเขาล่ะ :-\

ออฟไลน์ Amaranthe

• Sr. Member

ออฟไลน์ OLan-मंदिर लड़का

เคยเจอเหมือนกันครับ ขณะที่ผมมองกระจกหลังก็ต้องตะลีงเพราะผมเห็นรถคันหลังนั้น เธอกำลังโบ๊ะหน้าอย่างเมามันส์เลย มือไม่จับพวงมาลัยด้วย  :o

มันทำให้ผมต้องเปลี่ยนเลนทันที เพราะกลัวเธอจะมาจิ้มตูดผมน่ะสิ  :o

ปล. ที่ผู้หญิงไม่หยุดสวย เพราะผู้ชายจะสวยกว่าแล้วคร๊าบบ  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
เอาเจอมากับตัวนะครับคนใกล้ตัวเนี่ยแหละ(แฟนผม)ขอแฉเลยละกัน! นิสัยของผู้หญิงคือ Gu ไม่เคยผิด! ผิดไม่เป็น! นิดๆหน่อยก็เอาละงอนบ้างด่าบ้าง เฮ้อเหนื่อย ???

อืม นั่นสิแต่แฟนผมไม่ค่อยเป็น แต่กับน้องที่ออฟฟิศเป็นเคยเถียงกันผมกะว่าผมชนะแน่ๆ (ดีใจเถียงชนะผู้หญิงแมนมากๆ) แต่แล้วเธอกลันน้ำตาคลอบอกว่า นี่น้องนะยอมน้องหน่อยไม่ได้เหรอ ฮ่วย โดนน๊อคเลยจากจะชนะ แพ้ซะงั้น แต่พอเถียงกับอีกคนที่อายุน้อยกว่ากลับบอกว่านี่พี่นะยอมหน่อยไม่ได้เหรอ อ้าว  ??? ??? ???
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ Makhot

• Newbie
  • *
เคยเจอแต่กำลังโทรศัพท์ตอนติดไฟแดง  พอไฟเขียวมาคุณเธอก็ไม่ยอมไปซักที ครับ  โหดมาก

ออฟไลน์ Action

เพื่อนสาวผม ขับรถอยู่ยังมีความสามารถทั้ง BB , Facebook , Line ได้แบบในเวลาเดียวกัน ชาบู ๆ ;D
ถึงรถผมจะไม่แรง แต่ก็ยังแซงทุกคันไม่เว้น...
Honda Civic 3dr. '96
Chrysler Neo '98
BMW 320i '01
Honda Civic FD 2.0 '06 > Sold
Mazda BT-50 Pro '12

ออฟไลน์ nok

ปล. ที่ผู้หญิงไม่หยุดสวย เพราะผู้ชายจะสวยกว่าแล้วคร๊าบบ   
อ้างถึง
เออ...หรือว่าจะใช่?

ออฟไลน์ chat120912

• Full Member
เธอไม่ผิด เธอไม่เคยผิด เค้าผิดตลอด T^T
" My strength is you. "

ออฟไลน์ PoK

• Jr. Member
  • **
ขับรถไม่มีสมาธิกับการควบคุมรถ จะไปรู้ตัวเองอีกทีก็ตอนที่ไม่ได้เป็นคนแล้ว

ออฟไลน์ HYDE--

ผู้หญิงแต่งหน้าขับรถ เยอะแยะครับ

แต่ช่วยจอดก่อนได้มั้ยค้าบบบ หรืออย่างน้อย ระหว่างรอรถติด หรือ รอไฟแดงก็ยังดี
ถ้าขับไปแต่งไป มันก็เกิดอุบัติเหตุสิครับ

ออฟไลน์ MaiSki

เคยเจอที่ลำปาง ผู้หญิงปั่นจักรยานปล่อยมือจากแฮน2ข้างเพื่อเล่นBB ผ่านสี่แยกตอนไฟเขียวเธอก็ยังคงเล่นBBโดยที่ไม่มองทาง ผมกับแฟนตะลึง อยากพาเธอไปTGT

ออฟไลน์ Satanic za'

ผู้หญิงอย่าหยุดสวย !!!

แต่ทำไงก็ไม่สวย มึมหยุดเหอะ !!!

เดือดร้อนชาวบ้านเค้าอีก

ออฟไลน์ O_o"

ถ้าแต่งหน้าตอนติดไฟแดงตามแยกต่างๆ อันนี้รับได้

แต่ถ้าขับไปด้วยแต่งหน้าด้วย อันนี้ไม่ไหว อันตรายมากๆ พอๆกับเมาแล้วขับรถ

ออฟไลน์ Eddy5659

คงห้ามไม่ได้หรอกครับ
อย่างโทรศัพในรถ ทั้งรณรง มีบทลงโทษ มันก็ยังขับไปโทรไป
ของยังงี้จิตใต้สำนึกล้วนๆครับ ซึ่งปัจจุบันมีน้อยลงมาก
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ Fly to dream

อย่าไปยอมถึงจะโดนด่าว่าหน้าตัวเมียก็ช่าง ในเมื่อเราไม่ผิดจะยอมทำไม (พูดแบบนี้สงสัยหาแฟนยากแน่เรา  ;D ;D ;D ;D)
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
คงห้ามไม่ได้หรอกครับ
อย่างโทรศัพในรถ ทั้งรณรง มีบทลงโทษ มันก็ยังขับไปโทรไป
ของยังงี้จิตใต้สำนึกล้วนๆครับ ซึ่งปัจจุบันมีน้อยลงมาก

+1 เห็นด้วยครับ แก้กันไม่ได้จริงๆ ของแบบนี้
ถ้าแต่งในขณะรถติด ยังไม่เคลื่น ยังพอว่า
แต่แต่งตอนรถเคลื่นนี่สิ ไม่ไหวเหมือนกันนะ

ปล. ผู้ผลิตรถยนต์ลองตัดกระจกที่ติดกับแผงบังแดดด้านคนขับออกดูซิครับ น่าจะช่วยได้ระดับนึง อิอิ
แต่ถึงกระนั้นคุณเธอก็น่าจะควักแป้งตลับมาส่องอยู่ดี
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ LaTeX

เคยขับผ่านเส้นเพชรบุรี ตรงหน้าพันธุ์ทิพย์
ขับตามเก๋งเล็กอยู่คันนึงยี่ห้อ C รุ่น A สีเหลืองนวลคล้ายๆโถเชี่ยนหมากคุณยาย

มันเว้นระยะหน้าเยอะมากครับ  รถเคลื่อนตัวช้าๆ พอรถออกก็พุ่งตามไปช้ากว่าเขาทำให้ช่องว่างไปอีก
พอรถจะหยุด แกก็ลดความเร็วก่อนชาวบ้าน ค่อยๆชะลอๆ เนื่องจากรถเยอะครับแล้วคันหน้าทำเราช้ามาก
ทำให้ไม่สามารถเปลี่ยนเลนได้ คอยดูรถแทรกไป 1คัน .... 2คัน... ใครจ่อหัวมา ใจดีมากครับให้แทรกหมด
พอหน้าห้างไอทีดัง ใกล้ป้ายรถเมล์

รถเมล์เบี่ยงหัวออกครับ เว้นให้รถเมล์ออกครับ ป้าดดดดดด 
รถเมล์แทรกไป 1คัน..... รถเมล์แทรกไป 2 คัน....

กว่าจะสบโอกาสแซงได้ครับ เหลือบไปมอง

ดัดขนตา

>:( >:( >:(
ขอเถอะครับคุุณผู้หญิง  :-\

gunz13096

• บุคคลทั่วไป
และแล้วกระทู้นี้ก็ไม่มีผู้หญิงมาตอบ ;D

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
มันคงอยากที่จะให้ผู้หญิงเลิกทำอย่างนี้ เพราะผู้หญิงรอบๆข้างผมก็ทำกัน ผม บ่น ว่า เตือนก็ไม่ฟัง และผมก็กลับโดนว่าอีก

งั้นคงต้องปล่อยไป และทุกอย่างมันจะเป็นไปเอง

ออฟไลน์ tum07

• Newbie
  • *
  • วิศวไฟฟ้า ที่เพิ่งพบว่าเครื่องยนต์มันช่างน่าหลงไหล
คิดซะว่าผู้ชายอย่างพวกเราแค่แซวขำๆนะครับ(ถ้าไม่มีพวกคุณแล้วใครจะทำให้โลกมันสวยงามล่ะครับ) และหากมีหญิงปกติเข้ามาอ่านคงแค่งอน
แต่ถ้าผู้หญิงคนนั้นคือ Eกาละมัง(มันนี่เองที่ทำให้รู้ว่านรกมีจริง) ก็ไม่รู้มันจะด่าผู้ชายว่าไงอีก(ล่าสุดมันว่าผู้ชายที่ใส่เสื้อทีมโปรดไปเดินห้าง...แสรด)
Sonic SoMe

ออฟไลน์ grev

• Full Member
ผมไม่เคยเจอแฮะ แต่ฟังจากที่เพื่อนๆเล่ามานี่
สยองมากครับ ขออย่าได้เจอะเจอ

ออฟไลน์ john

เคยเจอคนข้าง ๆ หมุนเอากระจกมองหลังไปส่องหน้าครับ ไม่ค่อยชอบเปิดดูกระจกตรงที่บังแดด  ;)

ออฟไลน์ massyy

• **
อย่าไปว่าแฟนมากน่ะ  เด๋วโดนให้ขับรถไปส่งที่ทำงานตอนเช้าแบบผมแล้วจะหนาว(โดนข้อหาว่าสายเพราะผมแต่งหน้าไม่ทัน)

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
บางคนก็มีกิจกรรมที่อดใจไม่ได้เวลาขับรถจริงๆ นั่นละครับ รู้ว่าอันตราย แต่ก็อดไม่ได้อยู่ดี เช่น เปลี่ยน CD (สารภาพเลย ติดไฟแดงเป็นต้องเปลี่ยน) แต่งหน้า ดูดบุหรี่ สารพัด

ก็เพลาๆ กันบ้างแล้วกันครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ redsun

ตรูผิดดด ตลอดดด  :P

ออฟไลน์ PATTY

• **
 ;D ;D ;D
อ่านทุก comment แล้ว...ไม่โกรธเลยค่ะ เห็นด้วยว่า แต่งหน้าตอนขับรถอยู่นี่มันอันตรายจริงๆ
ตัวเองก็เป็นคนแต่งหน้านะคะ จัดเต็มด้วย ฮ่าๆๆๆ
แต่ก็ไม่เคยทำขณะขับรถเลย :) ถ้าจะแต่งหน้า เราไม่ขับค่ะ คนข้างๆต้องมาขับให้ หุหุหุ

แต่วันนี้ก็อยากเบิร์ดกะโหลกชายหน้าเห่ยคนนึงเหมือนกันค่ะ มันมัวแต่กดมือถือ จนขับรถไม่ระวัง
ปาดหน้าเรา ปาดซ้าย ปาดขวาชาวบ้านเขาไปทั่ว ไฟเลี้ยวก็ไม่เปิดสักครั้ง รถก็เยอะ ไอ้เ่ห่ยก็ไม่สนใจเล้ยยย
ขับรถแพ๊งแพง แต่นิสัยแย่มากๆๆๆๆ
พอจะมาปาดเราอีกที เราเอาเจ้ามาร์ชน้อยของเรานี่แหละค่ะ เบียดไปแล้วกดแตรดังลั่น กดนานมากๆ ให้ัมันรู้ตัว
เราไม่สนใจอ่ะ ก็เขาขับรถไม่มีิวินัย อันตรายต่อคนร่วมถนนเกินไป >:( >:( >:(
และบังอาจปาดตรูแบบไม่เปิดไฟเป็นครั้งที่สองด้วย เหอๆๆ

สรุปแล้ว เราว่ามันอยู่ที่สามัญสำนึก ความรับผิดชอบของแต่ละคนอ่ะค่ะ
ทำอะไรที่ไม่มีสมาธิระหว่างขับรถ ก็อันตรายต่อทั้งตัวเองและคนอื่นเหมือนกันหมด

แต่ถ้าเจาะจงเฉพาะเรื่องแต่งหน้า หญิงกะกระเทยนี่โดนเต็มๆ 5555-
เราว่าขับเข้าปั้ม จอดแล้วแต่งให้เรียบร้อยก่อนขับเถอะ  รับรองว่าหน้าจะออกมานิ้งกว่าเยอะ :)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 15, 2012, 23:04:44 โดย PATTY »

ออฟไลน์ ^Yimm@^

แต่งตอนอยู่บ้านให้เสร็จแล้วมาขับ ผมว่ามันถึงที่แน่ๆและเร็วกว่ามาแต่งบนถนนนะ
มีทีนึงขับรถที่ใส่ช๊อคแต่งแบบแข็งๆเลยนะ เพื่อนสาวที่นั่งข้างๆเขียนตาก่ะปัดขนตาได้ผมอึ้งเลยอ่ะ
ความสามารถผู้หญิงล้นเหลือมากๆครับ