ผู้เขียน หัวข้อ: ไปรับรถมาแล้วครับ Honda Freed SE MC รถตู้อันแสนลั้นลา ราคา OK  (อ่าน 10358 ครั้ง)

GreenG

• บุคคลทั่วไป
เมื่อวันศุกร์ พ่อผมไปรับรถมาแล้วครับ ออกรถเวลา 11 โมงครับ (ตามฤกษ์ราศีพิจิต)

รับรถเสร็จ ก็เอาไปเปลี่ยน DVD ติดกล้อง ติดดาวเทียม ติดกันขโมย เลย

รับมาผมยังไม่ได้นั่ง และขับเลยครับ

แต่เท่าที่ฟังมา พ่อผม OK กับตัวรถ แต่ความที่ sale ไม่บอกว่ารุ่นนี้มี ไฟ Eco ด้วย ออกมาวิ่งๆ อยู่ตกใจ
ครับ เพราะในคู่มือไม่มีเขียนเลย

ปล. ไฟเลี้ยวข้างตัวถังสีส้ม โบราณจริงๆ เลย เหมือน Accord ตาเพชรเลยครับ ทรงมัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 30, 2012, 13:19:36 โดย jorpor...SilverG »

GreenG

มาแล้วแผงประตูข้างบุผ้า  ;)

กับที่วางแขนครบๆ

ออฟไลน์ decptt

• Hero Member
เข้า User Review เลยท่าน รอชมผลงาน + อัตราการกินน้ำมันเชื้อเพลิง
ขอบคุณล่วงหน้าคร้าบบบบบบบ

ออฟไลน์ north

• Sr. Member
ยินดีกับรถใหม่ด้วยนะคับ
 ผมว่าราคามันสมเหตุสมผลขึ้นเยอะเลยคับ

ออฟไลน์ 9000

• Full Member
รถสวยครับ ผมชอบสีนี้  :D

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
ตัว MC เครื่อง ช่วงล่าง คงไม่ต่างจากเดิม ยกเว้น Option ที่จัดมาเต็มขึ้น

GreenG

ตัว MC เครื่อง ช่วงล่าง คงไม่ต่างจากเดิม ยกเว้น Option ที่จัดมาเต็มขึ้น

ใช่ครับ เหมือนเดิม เพียงแต่เปลี่ยนลายบางอย่างเองครับ  ;)

ออฟไลน์ TheBestOrNothing

ยินดีกับรถคันใหม่ด้วยนะครับ สีสวยดีครับ 

ตัว Minorchange เห็นเค้าบอกว่าตีนต้นดีกว่าตัวก่อนเหมือนกันนะครับ ^^

ออฟไลน์ Pong000

ยินดีด้วยครับ รถสวยมาก แต่ไฟเลี้ยวด้านข้างก็ดูโบราณไปหน่อย

GreenG

ยินดีกับรถคันใหม่ด้วยนะครับ สีสวยดีครับ 

ตัว Minorchange เห็นเค้าบอกว่าตีนต้นดีกว่าตัวก่อนเหมือนกันนะครับ ^^

จริงหรือครับ ผมยังไม่ได้ลองเลย แต่เห็นคุณพ่อบอกว่าคันเร่งมันไวมากๆ(ถวายชีวิต) กว่า March เยอะ กดทีพุ่งเลย

โดยรวมๆ ขับดีกว่า อินโนว่าแน่นอน(คุณพ่อบอก และผมก็มั่นใจครับ)

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ยินดีด้วยนะครับ

;D ;D ;D

ออฟไลน์ YenChar

ยินดีครับ

สีนี้ ลงแว๊กซ์ เคลือบสีซักหน่อย เงาๆฉ่ำๆ งามๆๆ

ออฟไลน์ adis

ยินดีด้วยครับ  สีน้ำตาลใช่มั้ยนี่ งามคมเข้มดีครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
อยากเห็นตอนกลางวันจังเลย ;D
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
ย.ด.ด.ก.ร.ม
ยินดีด้วยกับรถใหม่ ครับ ;D

GreenG

ขอบคุณทุกคนครับ

methus zaa

จริงหรือครับ ผมยังไม่ได้ลองเลย แต่เห็นคุณพ่อบอกว่าคันเร่งมันไวมากๆ(ถวายชีวิต) กว่า March เยอะ กดทีพุ่งเลย

โดยรวมๆ ขับดีกว่า อินโนว่าแน่นอน(คุณพ่อบอก และผมก็มั่นใจครับ)
ไม่ต้องไปเปรียบเทียบกับ innova เลยครับ รายนั้นม้วยมรณา เกือบตายมาแล้ว ร่อนมาก เปลี่ยนยางแล้ว เปลี่ยนโช๊คแล้วก็ขับดีขึ้นเยอะ แต่ผมยังผวาอยู่เลยเนี่ย เลยนั่งแต่ camry

GreenG

ไม่ต้องไปเปรียบเทียบกับ innova เลยครับ รายนั้นม้วยมรณา เกือบตายมาแล้ว ร่อนมาก เปลี่ยนยางแล้ว เปลี่ยนโช๊คแล้วก็ขับดีขึ้นเยอะ แต่ผมยังผวาอยู่เลยเนี่ย เลยนั่งแต่ camry

ครับ โชคดีที่ไม่ได้ซื้อครับ เพราะมีญาติซื้อมาเปลืองมากจอดอย่างเดียวเลยครับ

ออฟไลน์ Eddy5659

ดีใจด้วยครับ รถน่าใช้มาก
ผบ ผมสนใจมากเลยถึงกับจะยุบโครงการ crossover ของผมเพื่อให้ไปถอย Feed เนี่ย
แต่เราไม่ยอม 555+
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ accord

• CLS 250d AMG :)
โดยรวมผมชอบภายใน ที่มีที่พักแขนเพิ่มให้ และลายประตูด้านในห้องโดยสารที่เปลี่ยนไป

แต่ภายนอกผมว่ากันชน ตัวก่อนหน้านี้สวยกว่า โดยเฉพาะ รุ่น ลด แลก แจก แถม ก่อน MC มี skirt รอบคัน ทรง mugen แถมมาให้   ลงล้ออย่างเดียวหล่อเลย