ผู้เขียน หัวข้อ: เปลี่ยนจานเบรกมาใหม่เวลาวิ่งแล้วมีเสียงครับ  (อ่าน 4802 ครั้ง)

ออฟไลน์ znock

• Newbie
  • *
รบกวนสอบถามนิดนึงครับ พอดีได้เปลี่ยนจานเบรคใหม่แบบเจาะรูเซาะร่องน่ะครับ

พอเปลี่ยนมาแล้วเวลาวิ่งมีเสียงเลยครับ มีเสียงตลอดเลย เสียงเหมือนกับผ้าเบรคมันไปจับกับจานน่ะครับ

แต่เวลาเบรคก็เงียบนะครับ มีคนแนะนำว่าให้วิ่งไปเรื่อยๆ เดี๋ยวเสียงก็จะหายเอง แต่อยากรู้ว่าต้องวิ่งไปเรื่อยๆเท่าไหร่น่ะครับ

ออฟไลน์ NineKlao

• Hero Member
  • ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
น่าจะตั้งระยะผ้าเบรคชิดกันไป น่ะ หรือไม่ก็จารบีในสูบมันเหลือน้อย

ออฟไลน์ YenChar

พวกนี้ต้องระวังครับ

จานของอะไร ติดในรถรุ่นไหนครับ
ตั้งศูนย์เบรคดีๆนะครับ จานพวกนี้ถ้าแนบกับผ้าเบรคไม่ดี
ร่องๆพวกนั้น มันจะเซาะผ้าเบรคหลุดเป็นแผ่นๆ อันตรายครับ

ออฟไลน์ redsun

แผ่นเหล็กบางๆสำหรับดันผ้าเบรก อาจไปโดนจานเบรก
ทำให้เกิดเสียงได้เหมือนกันครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 14, 2012, 23:00:25 โดย redsun »

ออฟไลน์ znock

• Newbie
  • *
อ่อ พอดีไปเข้าร้านมาแล้วครับ พอดีว่าจานมันไปติดกับคาลิปเปอร์ครับ มันเลยมีเสียงจานสีกับคาลิปเปอร์ เค้าก็เลยเจียคาลิปเปอร์ให้นิดนึง เสียงหายไปเลยครับ

ออฟไลน์ redsun

แก้ไขได้แล้วยินดีด้วยครับ  ;D