ผู้เขียน หัวข้อ: ยังเห็น Sylphy ไม่มากเป็นเพราะส่งมอบช้าหรือยอดจองไม่ทะลุเป้า งั้นขอโชว์รูปนิดนึง  (อ่าน 12845 ครั้ง)

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

• Hero Member
ตั้งแต่นิสสันไทยเปิดผ้าชมพู่เอ๊ยซิลฟี่เมื่อก.ย.และเริ่มส่งมอบล็อตแรกเดือนต.ค. ผ่านไปเกือบจะสองเดือนแล้ว ยังไม่ค่อยได้เห็นเพื่อนร่วมรุ่นบนท้องถนนเลย
เข้าใจว่าหลายคนผิดหวังโดยเฉพาะลูกค้าเมืองไทยที่กำลังมองหารถเซกเมนต์นี้ หลังจากที่ Sylphy (หรือ Sentra /Pulsar) ตัวจริงเผยโฉมและต่างจากตัว Ellure concept
แฮ่ะๆแต่ดันถูกใจผม  ;D (หลังจากที่เลือกอยู่นานแรมปีตั้งแต่ขายเจ้า FD ไป)

ขออนุญาตเอารูปนางแบบของผมมาโชว์นะครับ ถ่ายทำที่อ่างเก็บน้ำบางพระ ณ วันฟ้าครึ้มฝนกำลังจะตก

ออฟไลน์ JikorokunG

• Full Member
สาวกตามมาชม อิอิ  งามหลายครับ แล้วการขับขี่เป็นไง ดีกว่า FD เยอะไหมครับ ชอบแบบไหนมากกว่ากัน อยากรู้จ้า

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
เห็นหลายคันแล้วครับ เห็นทีไรก็ต้องมองทุกที
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ hutzero

กลางคืนไฟส่องสว่างดีมั้ยครับ?

ออฟไลน์ viewill

• Newbie
  • *
ตัวจริงมันใหญ่มากครับ ไปเจอที่ Robinson ชลบุรี

สาวกตามมาชม อิอิ  งามหลายครับ แล้วการขับขี่เป็นไง ดีกว่า FD เยอะไหมครับ ชอบแบบไหนมากกว่ากัน อยากรู้จ้า

ชอบคนละแบบครับ เหมือนแฟนเก่ากับแฟนใหม่ ..
 - แฟนเก่า(FD) วัยรุ่นจึ๊ดจ๊าดแต่พอไปเหลาคาง(จริงๆเหลาตรูด)/โบท๊อกเป็น FB เธอก็เปลี่ยนไปเหมือนคนไปทำศัลยกรรม
 - แฟนใหม่(Sylphy) สาว 30 up สุขุมนุ่มลึก สวยแบบผู้ใหญ่ตามวัย ตาคมแวววับประกายดุจอายแชโดว์

การขี่แฟนใหม่ก็มันส์ซิครับ ขย่มซะมิดคันเร่ง(ป่าวหรอกยังใหม่อยุ่ กดไปสูงสุดแค่ 150/240) แต่อย่างว่าต้องเข้าใจระบบเกียร์ CVT แต่โชคดีไปเพราะผมขับมาร์ชมาสองปีแล้ว

เห็นหลายคันแล้วครับ เห็นทีไรก็ต้องมองทุกที
สงสัยไปกระจุกอยู่ในกทม.

กลางคืนไฟส่องสว่างดีมั้ยครับ?

ไฟหน้าโอเค ไฟหรี่ LED เปิดทีไร คนมองหัวซอยยันท้ายซอย ส่วนไฟตัดหมอกผมว่าลำแสงมันพุ่งแปลกๆ ไม่เหมือนของ FD
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 22, 2012, 11:29:51 โดย สมาชิกคนที่2455 »

ออฟไลน์ jokerone

• Jr. Member
  • **
ช่วงล่างคันไหนเข้าใกล้ focus ใหม่มากกว่ากัน Civic ใหม่ กับ ซิลฟี่

ตัวจริงมันใหญ่มากครับ ไปเจอที่ Robinson ชลบุรี

ใช่ครับ เพราะคุณแอ๊ด(สมบัติ)นี้หล่ะ ทำให้ผมเลือก เพราะข้างในกว้างมาก โดยเฉพาะคนนั่งหลัง แถมมีแอร์เป่าจุ๋มจิ๋มให้อีก  :-*

อ้อ รูน้องหมาลอดก็เวิร์คดี ชอบๆ หยิบของหยิบร่มสะดวก ไม่ต้องพกร่มในรถ  ;D

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 22, 2012, 10:38:14 โดย สมาชิกคนที่2455 »

ออฟไลน์ [J]e[w]

ในกทม. ผมอยู่แถวจุฬานานๆทีเจอคัน -*-
Don't waste time grieving over past mistakes, learn from them and move on!

Junior22

• บุคคลทั่วไป
เป็นเพราะโดนรถยนต์คันแรกแย่งไป แถมเครื่อง 1,600 ก็โดน civic แย่งไปอีก

ออฟไลน์ JikorokunG

จริงครับ เปิดไฟหรี่ LED รถดูมีราคาขึ้นเยอะเลยอ่ะ อิอิ  มองจนผมเขิล 55+

ออฟไลน์ mewzabahl

ตะกี้เพิ่งเห็นที่ตึกน้ำชลบุรี 2คัน คันนึงลงแม็ก 18มั้ง สวยดี

ออฟไลน์ superden

เชียงใหม่ ก็นานๆเห็นทีครับ รถใหม่เยอะสุดตอนนี้คือ มิราจ(ในเชียงใหม่นะ) ซีวิค ก็มาเรื่อยๆคนยังนิยมแม้หลายๆเสียงจะว่ามันสวยน้อยลง

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
สวยครับ เชียงใหม่ผมเห็นวันละคัน มีครบทุกสีเลย
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ NoName__???

การเก็บเสียงไม่ค่อยดีจิงีึเปล่าคะ

ช่วงล่างคันไหนเข้าใกล้ focus ใหม่มากกว่ากัน Civic ใหม่ กับ ซิลฟี่

ไม่เคยขับ focus ใหม่และ Civic ใหม่อ่ะครับ ส่วนซิลฟี่ขับเร็ว+เทโค้ง เอาอยู่ แต่ความมั่นใจ FD ดูมั่นกว่า หนือเป็นเพราะ FD มันเตี้ยก็ไม่รู้
ส่วนที่พูดๆกันว่าพวงมาลับเบา ผมไม่รู้สึกอ่ะครับ หรือว่าเป็นเพราะตุ่มรับรู้ความรู้สึกผมเสื่อมไปแล้วไม่รู้  :D

จริงครับ เปิดไฟหรี่ LED รถดูมีราคาขึ้นเยอะเลยอ่ะ อิอิ  มองจนผมเขิล 55+

จัดไป เปิดไฟหรี่ตั้งแต่ 5 โมงเย็น ... ทุ่มกว่าแล้วก็ยังไม่เปิดไฟใหญ่ซะที 55

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 22, 2012, 11:18:50 โดย สมาชิกคนที่2455 »

ออฟไลน์ RUKTOOKKHON

• Sr. Member
ขับตาม Sylphy สีเงินใหม่เอี่ยม

แฟน - ไฟท้าย LEXUS นี่มันสวยจริงๆเลยนะ ดูหรูดี
ผม   - ผมมองหา LEXUS คอแทบหัก 'ไหน LEXUS "
แฟน - ก็สีเงินข้างหน้านั่นไง
ผม   - เอ่อ.... นั้นมัน nissan Sylphy จ๊ะ
แฟน - ทำหน้าจริงจังแบบมีเลศนัย  "จะขาย city หรือ mazda2 ดีน๊าาาาาาาาาา"

อย่าว่าแต่พวกเรา ผู้ชายบ้ารถเลยครับ ผู้หญิงเจอรถสวยๆก็กิเลสพุงพร่านเหมือนกัน
แตผมว่า ถ้าไฟหน้ามันใหญ่กว่านี้สักหน่อย น่าจะสมส่วนกว่านี้

สวยครับ เชียงใหม่ผมเห็นวันละคัน มีครบทุกสีเลย

เชียงใหม่ ก็นานๆเห็นทีครับ รถใหม่เยอะสุดตอนนี้คือ มิราจ(ในเชียงใหม่นะ) ซีวิค ก็มาเรื่อยๆคนยังนิยมแม้หลายๆเสียงจะว่ามันสวยน้อยลง

::) ตกลงใครอยู่เชียงใหม่สาขา 1 และสาขา 2

การเก็บเสียงไม่ค่อยดีจิงีึเปล่าคะ

ในรถระดับเดียวกัน ไม่ต่างกันมั๊ง (ความเห็นส่วนตัวนะครับ) ตัวแปรและปัจจัยเรื่องเสียงมันเยอะอ่ะครับ
เรื่องเสียงสำหรับผมเป็นเรื่องสำคัญเหมือนกันแต่เรื่องความประหยัดผมให้ความสำคัญกว่า
ในรูปเป็นตัวเลขจากหน้อจอนะครับ คงจะไม่เพอเฟ็กต์ 100% อย่างในรูป  แต่ก็พอเป็น ref. ได้
(~ความเร็วเฉลี่ย 100-120 km/hr วิ่งนอกเมือง ขับไปทำงานวันละ 90 กิโลเมตร )

]

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL

::) ตกลงใครอยู่เชียงใหม่สาขา 1 และสาขา 2

หืม งง อยู่คนละโซนกันมั้งครับ ตอนผมมาเรียนใน มช. ไม่มีเลยสักคัน เจอแต่ Civic FB
แต่วันก่อนเจอ2คันที่กาดธานินทร์ สีดำประกบขาว สวยมาก เลือกไม่ถูกเลย
ละก็ส่วนมากที่เห็นเป็น 1.8 แปลกใจไม่ค่อยเห็น 1.6
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Action

ในลำปางผมเจอประมาณ 3-4 คัน ดำ ขาว เงิน สีหลัก ๆ นี่แหละ

แต่ถ้าพูดถึง FB โฮ๊ก เกลื่อน! ;D
ถึงรถผมจะไม่แรง แต่ก็ยังแซงทุกคันไม่เว้น...
Honda Civic 3dr. '96
Chrysler Neo '98
BMW 320i '01
Honda Civic FD 2.0 '06 > Sold
Mazda BT-50 Pro '12

ออฟไลน์ kritsnutty

โคราชก็ยังไม่แยอะนะครับ  แต่ก็พอเห็นบ้าง

แต่ยอมรับว่ารถสวยมาก ทั้งข้างนอกและข้างใน

ออฟไลน์ mayjazza

• .......
เค้ารอ pulsa,( slyphy 5 ประตู) กันมั้งคับ

ออฟไลน์ nirvanapoint

ไฟสวยครับ
อิจฉาป้ายแดง อิอิ ;D

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
ไฟหรี่ LED โดดเด่นมาแต่ไกลครับ กับไฟท้าย LED ที่สวยมากๆ
ผมอยู่แถวๆ สถานีรถไฟเชียงใหม่
นานๆเจอทีครับ
แต่ผมกลับชอบนะ ถ้าไม่ค่อยมีใครใช้รถรุ่นเดียวกับตัวเอง
เพราะเราไม่โหลดี ไปไหนมาไหนก็เด่น 5555555

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

ถ้าแจ้งยอดขายจาก press release เขาบอก
ตั้งแต่เปิดตัวจนถึงกลาง พย. ขายได้ 5,000 คัน
ไม่ใช่ยอดจอง

เราก็เลยลองสืบถามอีกทีหนึ่ง(ไม่ขอระบุที่มานะครับ)
ตัวเลขขายก็ประมาณนั้นครับ เดือนละ 2 พันกว่า

ที่ค้างโชว์รูม ส่วนใหญ่คือเกรดขายไม่ออกคือ เกรด S,E ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 22, 2012, 13:31:04 โดย HOMY_DEMIO »

ออฟไลน์ DArkMaster

ใต้หอผมมีจอดอยู่2คัน เจอบ่อยมาก ;D

ออฟไลน์ Amaranthe

ถ้าทำออกมาเหมือนต้นแบบ Ellure ผมซื้อแน่นอน
แม้ถ้าต้องเปิดประตูแบบตู้กับข้าวก็ตาม

ออฟไลน์ myalexxp

ผมเห็นทุกสีเลยครับ บ้านอยู่ใกล้ 0 นิสสัน

ลงเยอะมากครับช่วงนี้

ขายดีมากครับ

ออฟไลน์ jung kim

• Newbie
  • *
ของผมพรุ่งนี้จะได้ขับแล้ว 9โมง9นาทีจะได้ความสุนทรีย์ในการใช้ชีวิตครั้งใหม่
1.8v สีเดียวกันเลยครับ

ออฟไลน์ suquees SEDAN'

ใช่ครับ ถ้าผมได้ซื้อโฟกัสผมจะเอาสีมัสตาร์ดนี่หล่ะ ...ส่วน L12F แว่วๆมาว่ามีสีแดงเชอร์รี่ สงสัยได้กินเจ้าเชอร์รี่แน่

Civic เตารีด รถคันแรกของผมสีเขียว
FD เหนื่อยชิบการการขัดเงารถสีดำ
March ออกมาแรกๆ สาวๆมองแทบกลับหลังหัน wow มาร์ช ม่วงอ่อน

เหตุใด Sylphy ของคุณ2455 จึงกลายเป็นสีเงินไปได้ล่ะครับ ^^

edit : เพิ่มเติม
ในอำเภอที่ผมอยู่(ห่างจากกรุงเทพฯประมาณ 80 กม.)เห็นเป็นประจำอยู่ 2 คันครับ
เป็นป้ายแดง 1 คัน ป้ายขาว 1 คัน

แต่เมื่อเช้าเพิ่งเห็นอีกคันหนึ่ง ใส่ล้อใหญ่มาก แต่งแนว Flush ด้วยมั้ง

และทั้ง 3 คัน สีเดียวกับรถของเจ้าของกระทู้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 22, 2012, 15:27:48 โดย suquees SEDAN' »