ผู้เขียน หัวข้อ: เกียร์ CVT ของ Mirage ราคา 2.3แสน แล้วของ March ราคาเท่าไหร่ครับ  (อ่าน 23375 ครั้ง)

ออฟไลน์ mandize

• Full Member
พอดีไปเห็นในเวปนึงมา โพสใบเสร็จราคาขายเกียร์ mirage 233,640 บาท ไม่รวม vat
เท่าที่รู้ตัวนี้ใช้เกียร์ตัวเดียวกับ Nissan March ใช่เปล่าครับ ของ March ขายที่เท่าไหร่อะ
เคยเห็นของ ALTIS ก็ราคา 2XX,XXX
เกียร์ CVT แพงกันหมดทุกเจ้าเลยใช่ไหมครับ

ออฟไลน์ toonze

• Hero Member
ทำไม่แพงจัง เห็นของอัลติสบอกไม่ถึงแสน

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
เกียร์เสียตอนหมดประกัน ทำไงต่อกับชีวิต

ออฟไลน์ yo_shi

• Newbie
  • *
เกียร์cvtเสีย มีร้านรับซ่อมนะครับ ลองเสิจ กูเก้งดู :P

ออฟไลน์ AMG GT

2.3 แสนแพงไปมั้ย อ่ะครับ  ผมว่าถ้าจะซื้อเกียร์เปลี่ยนรถ ดีกว่า
ปล. civic Fd Camry  ยังแค่ แสนเดียวเอง

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
เกียร์ยังกะของ Proton
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ KAKASHII

• งามปะละ
2.3 แล้ว แล้วราคาตัวรถจะอยู่ที่เท่าไรหนอ แพงเกินไปมั้ง 2.3 แสน

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
เอ้ย ทำไมแพงจัง

เคยได้ยินของ J32 98,000 โดยประมาณ

หรือ cvt แพงอยู่แล้วครับ

ออฟไลน์ PacMan

เอิ่มเกียร์ราคาเท่านี้ ผมเปลี่ยนรถจริงๆอ่ะ

ออฟไลน์ Mario_Yadel

เป็นผมราคาเกียร์ขนาดนี้ ยังไม่รวมvat ด้วย
ขายทั้งคันแล้วเล่นคันใหม่ดีกว่า
แพงมากกก

ออฟไลน์ B@S!C

• สมาชิกใหม่ครับ
ถ้าจะใช้รถยาวๆ ซื้อเกียธรรมดาดีกว่าไหมครับเนี่ย  ??? ???

ออฟไลน์ jumpon77

เป็นผมราคาเกียร์ขนาดนี้ ยังไม่รวมvat ด้วย
ขายทั้งคันแล้วเล่นคันใหม่ดีกว่า
แพงมากกก
ผมหละจ้ากเลยครับอย่าไปกลัวครับเพราะยังไงช่อมดีกว่าเปลียนครับ
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

ออฟไลน์ freefall

เจอราคานี้..ผมเปลี่ยนคันด้วยคนครับ

ราคาเกียร์เกินครึ่งของราคารถอีก :o

ออฟไลน์ Satanic za'

ราคานั้นไม่ใช่แล้วครับ เหอๆ

ลูกนึงไม่ถึงแสนหรอก มันใช้เกียร์ของ JATCO เหมือนกันของนิสสันนั่นแหละ

ออฟไลน์ Thor.1

• Sr. Member
  งั้นไปเบิกของอัลเมร่ามาแทนครับ ถ้าจำไม่ผิดน่าจะ78,000บาท ไม่ถึงแสนแน่นอน

กระทู้ของท่านแรกที่ได้เคลมเกียร์อัลเมร่าครับ

http://www.thaialmeraclub.com/index.php?topic=16044.0

ออฟไลน์ Lertvarit

โอ้ยราคา 555

ถ้าราคานี้จริง ซื้อ GLX CVT(A/T) 460,000 บาท

เกะ CVT ขาย เอาซัก 200,000

หา MT มาลง ไม่เกิน 40,000

ส่วนต่าง 160,000 ได้ option เท่ากับ GLX MT ( 426,000 thb)

เท่ากับซื้อ 300,000  ได้รุ่น glx 426,000  ส่วนลด 126,000 นี่ไม่ธรรมดา

ปล. คิดเล่นๆนะครับ  ;D
FD 1.8 + ACV40 Hybrid + E90 LCI 320d sport 
And My new stuff  E60 LCI 520D sport

ออฟไลน์ อีกนิดก็แรง

:o :o :o ราคาเว่อมากๆ ขายได้ลูกนึงปิดโชว์ณูมฉลองได้เลย

ออฟไลน์ johnlee

ใครซื้อก้โง่เต็มที  ราคานี้ซื้อหัวตัดเชียงกงมากองให้รกบ้านได้3หัวทีเดียว
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ keamglad

เสียง่าย (กว่า AT) แต่แพงกว่า

ด้วยเหตนี้แหละ ผมถึงไม่ชอบ cvt

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
อะไรที่ไม่เคย ก็ ฟังหูไว้หูน่ะครับ

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด
ผมว่าไม่น่าถึง นั่นมันครึ่งนึงของราคารุ่นเกียร์ออโต้ล้อกระทะเลยนะ

Jazz ตัวก่อน ยกลูกใหม่แค่ แสนสี่เอง สมัยที่เกียร์มือสองยังไม่เกลื่อนตลาด

เกียร์มิราจ ใช้โรงงานเดียวกับ มาร์ช ต้องไปเช็คราคาฝั่งนิสสันเพื่อเปรียบเทียบดูครับ

ออฟไลน์ mandize

ผมเห็นในเวปต้องห้ามครับ ไม่ได้กุราคาขึ้นมาเอง
พอดี มีเคสเกียร์พัง แล้ว ศูนย์เคลมให้
จขกท.เขาเอาใบเสร็จที่ MMT ออกให้ศูนย์มาลงครับ

ตอนเห็นราคาก็อึ้งนิดหน่อย เพราะรถราคาแค่ 4แสนกว่า แต่เกียร์ลูกละ 2แสนกว่า

ออฟไลน์ hutzero

ผิดปกตินะครับ CVT EX ยังแสนเดียวเอง

ออฟไลน์ Ji.Cl.

ผิดปกติครับ ผมเคยสงสัยเรื่องนี้เหมือนกัน ไปถามตามฝ่ายอะไหล่เวลาเอารถไปซ่อม ได้ความดังนี้

-J32 ลูกละ 92,000

-March 85,000

-Jazz 03-07 150,000

-Brio/Brio Amaze 110,000

สองแสนกว่านี่สองเท่ากว่าของเกียร์CVT ยี่ห้ออื่นเลยครับ

ออฟไลน์ Nonthacha

• Jr. Member
  • **
เสียง่าย (กว่า AT) แต่แพงกว่า

ด้วยเหตนี้แหละ ผมถึงไม่ชอบ cvt
เป็นเหตุผลที่เหมือนกับผมเลย

ford เกียร์PowerShift 6 สปีด ราคาแสน 1.3 ยังไม่แพงเวอร์เลย

jaesz

• บุคคลทั่วไป
เกียร์ลูกละแสน ผมก็ว่าแพงแล้วครับ

คงจะ เป็น ช่วงรับประกันรึเปล่าครับ ? คือทำใบเสร็จให้มันดูแพงไว้ก่อน แต่ไม่ได้คิดเงินเพราะรับประกันให้ เขียนไว้เยอะๆ จะได้ดูว่านี่รับประกันให้นะ แพงมากๆ เลยรู้ไหม

เกียร์แพง ๆ ของรถยุโรป ผมนำเข้าจากมาเลย์ ต้นทาง คิดมา $3500 ถ้าโดนภาษี ค่าขนส่งก็จบแสนกว่า ๆ ไม่ถึงสองแสนครับ

ออฟไลน์ superden

คงต้องลองให้คนที่เจอกับตัวมาบอกซัก3-4ราย จึงจะเชื่อ

ออฟไลน์ Dek Prade

• Jr. Member
  • **
พอดีไปเห็นในเวปนึงมา โพสใบเสร็จราคาขายเกียร์ mirage 233,640 บาท ไม่รวม vat
ขอดูเวบที่ว่าได้ไม๊
ผมว่า ราคา233,640 บาท  คงไม่ใช่ค่าเกียร์1ลูกอย่างเดียวแน่ๆ

ออฟไลน์ secrecyguy

• 3.2plus
เทียน่าเกียร์ยังไม่ถึงเเสนนะ โดยหลักการต้นทุน CVT ถูกสุดครับ