ผู้เขียน หัวข้อ: รู้สึกผิดหวังครับ กับ Honda (Accord)  (อ่าน 19346 ครั้ง)

ออฟไลน์ Minere

• Full Member
รู้สึกผิดหวังครับ กับ Honda (Accord)
« เมื่อ: มีนาคม 12, 2013, 02:05:10 »
เป็นหนึ่งในตัวเลือก ที่หวังให้มีเทคโนโลยีใหม่ๆ
แต่กลับเอาของเก่ามาทำใหม่แล้วอัดของเล่นเยอะๆ
เทคโนโลยีแบบนี้ ราคานี้ ผมยอมซื้อ รอดู นิสสัน
ไม่ก็ซื้อ Camry Hybrid ดีกว่า

ยอมรับว่ารถสวย แต่ของดีๆ กลับไม่เอามาขาย
ผิดหวังครับ

///แก้ไข แปะให้ดูครับ เพื่อความเข้าใจ///
เพิ่งตามอ่าน comment จบ

ต้องขออภัย หากทำให้ทุกท่าน อารมณ์เสียกับกระทู้นี้ครับ

ขอตอบอย่างชาวบ้านๆ ไม่ได้โจมตีอะไร แบบนี้ครับ

ผม ใช้ G8 มา 4 ปี แต่ต้องขาย เพราะไม่อยากจ่ายค่าน้ำมันเดือนละ 15000 ซึ่ง เพราะผมขับรถเร็ว
จึงรอเทคโนโลยีใหม่ๆ ที่ประหยัดกว่า แรงกว่า นั่นคือเครื่อง ตัวใหม่ เกียร์ใหม่ cvt
ผมอ่าน review ต่างประเทศ หลายคน ชอบเกียร์ CVT มาก ถึงกับบอกให้นิสสัน ไปศึกษาเกียร์ตัวนี้ดู

ผมตั้งใจจะซื้อ Accord Hybrid แต่คงรอไม่ไหว จึงหวังไว้กับเครื่อง 2.4 เทคโนโนยีใหม่ ฉีดตรง ทั้งแรงทั้งประหยัด
ส่วนอย่างอื่น ออปชั่นต่างๆ ผมไม่ค่อยสนใจ จึงรู้สึกผิดหวัง ที่ฮอนด้า ไม่เอาของดีที่สุด มาให้คนไทยใช้ ทั้งที่ตั้งใจจะใช้ไทยเป็นฐานการผลิตที่ใหญ่ที่สุด ในแถบนี้ (ผมไม่พูดถึงเครื่อง 2.0 นะครับ)

ผมไม่ได้ ตั้งใจตั้งกระทู้ เพื่อ โจมตีอะไรทั้งนั่น เพราะที่บ้าน เป็นแฟนฮอนด้ามาตลอด
แต่แค่บอกความรู้สึก และอยากให้คนในฮอนด้า หรือแฟนๆฮอนด้า รู้ว่า ยังมีคนอยากใช้เครื่องใหม่ เกียร์ใหม่อยู่

ขออภัยอีกรอบ หากกระทู้นี้ สร้างความขุ่นเคืองใจ ให้หลายๆคนครับ

ปล
ขอบคุณทุกความเห็นครับ
ผมไม่ชอบเอารถไปแต่ง หรือติดแก๊สครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 12, 2013, 19:44:27 โดย Minere »

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
Re: รู้สึกผิดหวังครับ กับ Honda (Accord)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 12, 2013, 02:12:36 »
ก่อนตั้งกระทู้ ช่วยดู ข้างล่าก่อนดีไหมครับ ว่ามีกี่กระทู้แล้ว

และผมได้เขียนเตือนไว้ในกระทู้แสดงความเห็นข้างล่างแล้ว

โปรดปฏิบัติตามด้วยครับ

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
Re: รู้สึกผิดหวังครับ กับ Honda (Accord)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 12, 2013, 02:26:56 »
เป็นหนึ่งในตัวเลือก ที่หวังให้มีเทคโนโลยีใหม่ๆ
แต่กลับเอาของเก่ามาทำใหม่แล้วอัดของเล่นเยอะๆ
เทคโนโลยีแบบนี้ ราคานี้ ผมยอมซื้อ รอดู นิสสัน

ยอมรับว่ารถสวย แต่ของดีๆ กลับไม่เอามาขาย
ผิดหวังครับ
เทคโนโลยีใหม่ก็มีมาให้เยอะนิครับ ทั้งการเตือนการชนด้านหน้า กล้อง ออปชั่นแบบนี้ camry hv ก็ไม่มีแถมกั๊ก อย่าว่าแต่ของพวกนี้เลย ม่านถุงลมยังไม่ให้
แล้วผมงงตรงเอาของเก่ามาทำขายนี่คือยังไงหรือครับ หมายถึงเครื่องยนต์หรือครับ ผมว่าอาจจะมีเหตุผลของเค้านะ ลองไปอ่านรีวิวได้ครับ จะบอกว่าไม่มีอะไรที่ได้เหมือนที่เราคิดทุกอย่างหรอกครับ
แต่ผมอึ้งมากตรงที่แอคคอร์ดมันจัดเต็มมากแบบกะฆ๋าแคมรี่กับเทียน่าเลยทีเดียว แต่ก็ต้องดูยอดขายเหมือนเดิม
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ Art_Buic

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 12, 2013, 02:42:55 »
ก็ไใ่ต้องซื้อครับ  ;D

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 12, 2013, 02:57:32 »
ไปๆมาๆแนวทางมันสวนกันนะครับ Camry vs Accord

Camry เน้นแรงประหยัด แต่ไม่ค่อยปลอดภัย ราคารถนี่ไปเทให้การขับขี่ ช่วงล่างหมด

ผิดกับ Accord เน้นปลอดภัยเข้าว่า แต่อัตราเร่งสู้ไม่ไหว ราคาไปหนักที่ออฟชั่นเซฟตี้

รอดูเทียน่าแหละครับ ว่าแกจะไปอยู่ตรงไหน

หรือจะเอาทั้ง2อย่าง มารวมที่ค่ายเดียว ???

;) ;) ;)

ออฟไลน์ Chris Evn

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 12, 2013, 03:14:24 »

ผิดหวังครับ

ชอบเทคโนโลยี ก็ตัว 2.4TECH ไงครับ

Option เยอะกว่า Camry มากมาย

ออฟไลน์ Alcatraz

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 12, 2013, 04:24:57 »
ของเก่าทำใหม่ ? นี่เครื่องบล๊อคใหม่เลยนะ ไม่ใช่ k24

คุณหวังอะไร DI ใช่ไหม ก็ถูกว่าทำไมฮอนด้าไม่ยอมใส่มาให้ แต่ถึงใส่มาความรู้สึกจากการใช้งานจริงแทบไม่ต่างกันเลย จะรู้สึกก็ต่อเมื่อเหยียบมิดลากรอบทุกเกียร์แล้วซื้อไปคุณจะเหยียบมิดตลอดเลยอย่างนั้นหรอ ความรู้สึกผิดหวังมันมาจากตัวเลขในกระดาษสเปคเทียบกับคนอื่นเท่านั้น มันก็เหมือนแนวถามว่าทำไมฮอนด้าส่วนใหญ่ยังใช้ SOHC ในขณะที่คู่แข่งใช้ DOHC ดูเผินๆเหมือนจะด้อยกว่า แต่จากตัวเลขที่ทดสอบมา เครื่องฮอนด้าไม่ได้ด้อยกว่าคนอื่นเลย

ถ้าคิดว่ารับไม่ได้เพราะ DI จริงๆ ผมว่าคุณไปมองเครื่องที่มีระบบอัดอากาศน่าจะตรงจุดมากกว่า เชื่อเลยว่าถ้าแค่นี้รับไม่ได้ D-seg ประกอบไทยตามเท้าคุณไม่ไหวแน่
เพราะตัวเลขจะไม่ได้ดีไปกว่านี้ซักเท่าไหร่ และไฮบริดไม่ใช่ตัวเลือกคุณด้วยแน่ๆเพราะจุดประสงค์คือประหยัดไม่ใช่เอาแรง ขืนซื้อไปเหยียบ แบตได้พังคาเท้าแน่ๆ

ออฟไลน์ crucifixzz

• Sr. Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 12, 2013, 04:27:37 »
Honda ควรจะเป็น driver car ตอนนี้กลับเป็นรถที่เน้นความสบายไปแล้ว

ออฟไลน์ keamglad

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 12, 2013, 05:47:32 »
เห็นด้วยสุดๆครับ ถ้าทำ blind test และขับแบบปกติในเมือง จะรู้มั๊ยว่านี่เครื่องใหม่เครื่องเก่า  เอาเข้าจริงผมว่ามันเรื่องความรู้สึกว่าได้ของใหม่เหมือนทั่วโลกมากกว่าครับ
และเอาเข้าจริง earth dream มันก็ไม่ได้เจ๋งขนาด 22 โลลิตร อัตราเร่ง 0-100 7วิ ขนาดนั้น
earth dream ใช้เรียกเทคโนโลยีรวมๆทั้งระบบของ Honda มากกว่า

ต่างกันไม่มากครับ อย่าคิดมาก

ของเก่าทำใหม่ ? นี่เครื่องบล๊อคใหม่เลยนะ ไม่ใช่ k24

คุณหวังอะไร DI ใช่ไหม ก็ถูกว่าทำไมฮอนด้าไม่ยอมใส่มาให้ แต่ถึงใส่มาความรู้สึกจากการใช้งานจริงแทบไม่ต่างกันเลย จะรู้สึกก็ต่อเมื่อเหยียบมิดลากรอบทุกเกียร์แล้วซื้อไปคุณจะเหยียบมิดตลอดเลยอย่างนั้นหรอ ความรู้สึกผิดหวังมันมาจากตัวเลขในกระดาษสเปคเทียบกับคนอื่นเท่านั้น มันก็เหมือนแนวถามว่าทำไมฮอนด้าส่วนใหญ่ยังใช้ SOHC ในขณะที่คู่แข่งใช้ DOHC ดูเผินๆเหมือนจะด้อยกว่า แต่จากตัวเลขที่ทดสอบมา เครื่องฮอนด้าไม่ได้ด้อยกว่าคนอื่นเลย

ถ้าคิดว่ารับไม่ได้เพราะ DI จริงๆ ผมว่าคุณไปมองเครื่องที่มีระบบอัดอากาศน่าจะตรงจุดมากกว่า เชื่อเลยว่าถ้าแค่นี้รับไม่ได้ D-seg ประกอบไทยตามเท้าคุณไม่ไหวแน่
เพราะตัวเลขจะไม่ได้ดีไปกว่านี้ซักเท่าไหร่ และไฮบริดไม่ใช่ตัวเลือกคุณด้วยแน่ๆเพราะจุดประสงค์คือประหยัดไม่ใช่เอาแรง ขืนซื้อไปเหยียบ แบตได้พังคาเท้าแน่ๆ

ออฟไลน์ balliblue

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 12, 2013, 07:12:28 »
แต่ผมไม่ผิดหวังนะ แม้จะไม่ใช่ earth dream di แต่ออฟชั่น กับราคา ของ ที่ได้มาไม่เสียดายเงิสเลยถ้าจะซื้อ การขับขี่ผมเฉยๆซื้อมาก็ไม่ได้ซัดแกลกอะไรแต่ที่ใช้จริงๆ คือ ออฟชั่น กับระบบความปลอดภัย 

ออฟไลน์ Ohmohmz

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 12, 2013, 07:35:27 »
ทีแรกที่รุ้ว่าเกียร 5speed  กับยังไม่di  ก็ผิดหวังนะ(ดีกว่า หรือต่างมากน้อยแค่ไหนไม่สน แต่เห็นเมกาเค้ามีก็เลยอยากได้บ้าง ) แต่พอเปิดตัวมาแล้ว เรื่องเครื่องผมกลับไม่ค่อยสนใจเท่าไหร่เพราะออฟชั่นที่ยัดเข้ามามันบังตาผมหมดละ555

ออฟไลน์ maxxim

• **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 12, 2013, 07:41:17 »
ผมว่ายังดีกว่าเอาเครื่องเก่าเกียร์เก่า แต่เอาออปชั่นออก เหมือน2.0บางเจ้า แบบนั้นผมว่าน่าเกลียดไปอ่ะครับ

เท่าที่ดูผมว่าน่าพอใจในระดับนึงทีเดียว ออปชั่นที่ให้มาในรุ่นล่าง ผมไม่คิดว่าเป็นของเล่นอ่ะ มันมีแต่ออปชั่นสำหรับความปลอดภัย ถุงลมด้านข้าง. Vsa has ไรพวกนี้

ซึ่งผมก็อยากให้เป็นออปชั่นพื้นฐานที่ควรมีสำหรับรถทุกคันที่เอาออกมาขายด้วยครับผม

ออฟไลน์ siwakorn

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 12, 2013, 07:45:53 »
จริงผมอยากให้คง 2.0E ไว้นะแล้วตัดออฟชั่นลดราคามาเก็บ Camry ไปอีกขั้นนึง ถึงตัวล่างสุดตอนนี้ราคาจะพอกับ camry ล่างสุดแต่ให้ของมากกว่าก็เหอะยังไงผมคิดว่ามีลุกค้าที่สนราคาไม่สนของอยู่ไม่น้อย (อย่างผมเนี่ย) เอาราคาลงมาสัก ไม่ให้เกินล้านสองมาก สักล้านสองนิดๆ-กลางๆ ก็พอแล้วผมว่านะ

ออฟไลน์ Funkymaster

• **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 12, 2013, 08:43:57 »

ผิดหวังครับ
ไม่พอใจก็ไม่ต้องซื้อซิครับ  ถ้าอยากซื้อแคมรี่ที่ ออพชั่นห่วยกว่าแถมเครื่องเก่าอีก ก็ตามสบายครับ  หรือจะเป็น เทียน่าที่ยังไม่เปิดสเปคก็ตามใจครับ   แต่ประเด็นแค่จะชี้แจงว่าถ้าเทียบระหว่าง แอคคอร์ดกับแคมรี่ ตอนนี้ เป็นผมเลือกแอคคอรืดครับ  ไม่อยากให้ โตโยต้ามาดูถูกว่าทำอะไรมาก็ขายได้ 

ออฟไลน์ top3245

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 12, 2013, 08:58:29 »
เดี่ยวตอน minor change เครื่อง direct injection ก็น่าจะมาแหละครับ

ออฟไลน์ mothsan

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มีนาคม 12, 2013, 09:00:59 »

ผิดหวังครับ
ของเก่าตรงไหนครับ
อย่างแคมรี่เหรอครับ
-2.0 เครื่องเก่า ไม่มีปรับปรุง เติม E85 ก็ไม่ได้ เกียร์โคตรเก่า แถมตัด option ออกอีก ซื้ออีกก็ไม่ไหวแล้วครับ
-2.5 เครื่องใหม่แต่ option ก็พิการอยู่ดี
-2.5 HV เครื่องใหม่ก็จริง แต่ราคาก็แพงเกิน
ขายก็ราคาตกโคตร (ใช้2-3 ปีราคาเหลือแค่ล้านเดียว หายไปปีละเกือบ 4 แสน รับได้ก็จัดเลย ไม่ต้องมาบ่น)
ถ้าจะซื้อ HV จริงผมรอ Accord IMA
ถ้า Honda มาแนวนี้ IMA ต้องเครื่องใหม่กว่า option ครบกว่า ราคาเท่ากัน

ออฟไลน์ Wayfarer-R

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มีนาคม 12, 2013, 09:01:53 »
ตอบกันดีๆก็ได้ครับ ไม่เห็นต้องพูดจิกกัดกันเลย

ออฟไลน์ Teamkk

• **
  • ไม่มีอะไรดีที่สุด แค่ชอบที่สุดก้อพอ
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มีนาคม 12, 2013, 09:06:00 »
ต้องลองครับ แต่งตัวจัดเต็มแบบแรมโบ้ ไม่ใช่ว่าจะเก่งเหมือนในหนังเสมอไป ต้องลองแล้วค่อยตัดสินใจ ...

เคยเห็นรถออฟชั่นเยอะๆแต่ขับแล้วไม่รู้สึกโดดเด่นหลายคัน รถเพิ่งเปิดตัว ไว้ขับจริง เจอจริง ชอบจริง ติจริง แล้วจะเชียร์หรือจะบ่น อีกทีดีกว่าครับ

ปล รถระดับนี้ดีอยู่แล้วครับ แต่เราชอบหรือเปล่าก็อีกเรื่องยึง ถูกใหมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 12, 2013, 09:24:50 โดย Teamkk »

ออฟไลน์ beercs

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มีนาคม 12, 2013, 09:11:25 »
สำหรับคนทั่ว ๆ ไป มันก็โอเคแล้วนะ
เครื่องยนต์  ถ้าไม่ได้เปลี่ยนมาก ๆ  ถึงขนาดติดเทอร์โบ หรือ ไฮบริด
คิดว่าต่างกันไม่มากเท่าไหร่

แต่ออพชั่นความปลอดภัยนี่ ดีมาก ๆ เลย  มันหมายถึงเค้าใส่ใจกับผู้บริโภคจริง ๆ
โดยไม่แบ่งชั้นวรรณะ  ซื้อถูกซื้อแพง
นาทีนี้ดูจริงใจกว่าโตโยต้าเยอะครับ

ออฟไลน์ tew

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มีนาคม 12, 2013, 09:26:09 »
รูปลักษ์ภายนอกดูจืดไป เหมือนจะมาแข่งกับแคมรี่รุ่นก่อนหน้านี้เลย

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มีนาคม 12, 2013, 09:36:25 »
ต่างคนต่างมุมมองครับ..

ถ้ามันอยู่ในตัวเลือกของท่าน แต่ว่าไม่ถูกใจ ก็ไม่ต้องซื้อไงครับ จบ!!

ถ้าเป็นมุมมองผม ผมเลือกแอคคอร์ดมากกว่าแคมรี่ครับ..
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ Monn

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มีนาคม 12, 2013, 09:36:53 »
งงกับ จขกท อีกคนครับ

ผมใช้ G8 ตัว minor อยู่ ยังอยากขายทิ้ง เอา G9 2.0 เลย มันต่างกันโดยสิ้นเชิง งงมากที่จั่วหัวยังงี้ครับ
หลายๆ กระทู้ด้านล่างก็บอกแล้ว ข้างใน วัสดุต่างๆ ดีกว่า G8 พอสมควร ราคาเกือบเท่าเดิม เครื่องใหม่ บอดี้ใหม่ ข้างในใหม่ ยังไม่ดีอีกเหรอครับ ผมว่า G9 เนี่ย ขายกระฉูดแน่ๆ และอีกอย่าง ไม่ทราบว่าได้ไปลองแล้วหรือยังครับ ที่ว่าผิดหวัง หรือดูจากกระดาษ มันต่างกันมากนะครับ ลองไปดูก่อนดีไหมครับ ค่อยตัดสินใจ  

T T รถตกรุ่นแล้ว  :-\
S3 - F30
X1 - E84

ออฟไลน์ dht_tubes

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มีนาคม 12, 2013, 09:38:18 »
นานาจิตตังนะ

หลายคนก็ชอบแบบเก่าก็ไม่เป็นไร ดีซะอีก ช่างเอาอยู่ ซ่อมง่ายใช้แล้วสบายใจ ก็ว่ากันไป
แต่คนที่ถามหาของใหม่ๆ ผมเห็นพอมีปัญหา ก็ด่าอยู่ดี ว่าเอาผู้บริโภคมาเป็นหนูลองยาอีก

ถ้าจะหาประเด็นด้านลบ ผมว่ารถทุกยี่ห้อมีหมดแหละ

คันนี้ถูกดี ออปชั่นเพียบเลย แต่ยี่ห้อมัน ...........

คันนี้ช่วงล่างดีจัง แต่ราคามัน ..........

คันนี้เทคโนโลยีสุดยอด แต่ซ่อมที ..........

แลกเปลี่ยนประสบการณ์กันดีกว่าครับเรื่องอื่นๆ ปล่อยมันผ่านๆไปมั่ง เพราะยังไงเราก็ต้องซื้อรถคนอื่นใช้อยู่เหมือนเดิมอยู่ดี

ออฟไลน์ 5ume7h

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มีนาคม 12, 2013, 10:07:20 »
ล่อเป้า หลอกให้คนเข้ามาด่าแคมรี่รึเปล่า

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มีนาคม 12, 2013, 10:11:34 »
ทุกท่านครับ  ตอบกันได้ "พันทิบ" มากครับ

เลาพๆมือกันหน่อยดีกว่าครับ ไม่ต้องไปตอบกันแรงๆขนาดนั้นเลย

ออฟไลน์ yo_shi

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มีนาคม 12, 2013, 10:17:18 »
ถ้ามองด้านราคาถ้าไม่เทียบขนาดของตัวรถ รถวอลโว่v40น่าจะตอบโจทย์ทุกข้อครับถ้าราคาและออฟชั่นที่หลุดออกมาเป็นของจริง ตอนแรกผมก็ว่าจะซื้อแอคครอดแต่พอตัวจริงออกมาทำให้คิดหนักระหว่างแอคครอดกับวอลโว่v40 

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มีนาคม 12, 2013, 10:19:06 »
มันต้องดูก่อนว่า เทคโนโลยีใหม่ที่เจ้าของกระทู้เขาอยากได้นั่นคืออะไร
เพราะรถยนต์ทั้งคัน มันก็เทคโนโลยีทั้งคันแหละครับ

ผมว่าถ้าเราจะสร้างวัฒนธรรมการตอบกระทู้ที่มีเหตุผล
อย่าเพิ่งโจมตีด้วยกระแสค้านสิครับ เรายังไม่รู้เลยว่าอีกฝ่าย มองหาอะไร และคิดอะไร

ส่วนตัวผม กับ Accord ใหม่นี่ยังไม่ได้ลองนั่งเลยครับ แต่ถ้าเป็นเรื่องรูปทรง
ผมให้ผ่านแล้ว 1 ดอก ยิ่งท้าย Hyundai Genesis นี่ผมยิ่งชอบเลย ไม่ได้ประชด
เพราะตั้งแต่ Genesis ออก ผมก็บอกแล้วว่าท้ายมันสวย ผมชอบหน้าตา G9
ที่มีบุคลิกสปอร์ตมากขึ้น แต่มีเส้นสายที่ประทับใจเหลืออยู่ ส่วนภายในผมเห็นแล้ว
กลับชอบ Camry มากกว่านะ

เทคโนโลยีเรื่องความปลอดภัย ผมก็มองว่ามันไม่ได้แพ้อะไร Camry Hybrid
แต่ถ้าสิ่งที่คุณมองหา คือเทคโนโลยีไฮบริด อันนั้นคงต้องรอ Accord Hybrid
ซึ่งผมเชื่อเหลือเกินว่าอัตราเร่งคงไม่แซ่บแบบ Camry หรอกครับ

ส่วน Teana ใหม่ ผมเจอตัวจริงแล้ว บอกตรงๆว่าถ้าดูเฉพาะตอนจอดเฉยๆ
ผมไม่ประทับใจครับ ผมยึดติดกับดีไซน์ Omotenashi ใน J31,32 มากกว่า
และรุ่นใหม่ก็ไม่ได้นั่งสบายเหมือนที่เคยเป็น Camry สบายกว่าด้วยซ้ำสำหรับบอดี้ผม

แต่ก็นั่นล่ะ ผมต้องขอลองขับอีกที เราไม่จัดความดีของผู้หญิงจากรูปของหล่อนอย่างไร
เราก็ไม่จัดความดีของรถเฉพาะตอนจอดนิ่งๆครับ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ chaowalit

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: มีนาคม 12, 2013, 10:31:02 »
ผมไม่ค่อยเก่งด้านเทคนิคครับ
ปัจจุบันใช้พี่ใหญ่อยู่  อยากเปลี่ยน
ให้มันสมกับรถราคาล้านกว่า น่ะครับ

ออฟไลน์ AkE

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: มีนาคม 12, 2013, 10:37:26 »
แรงม้าหายไปยังไง ผมก้ยังต้องใช้อยู่ดี 5555 ที่บ้านนี่เค้าสะสม Accord ให้ครบทุกรุ่นแหงๆ

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: มีนาคม 12, 2013, 10:41:14 »
ใจเย็นๆกันนะค้าบ

ผมว่าเทคโนโลยีกับความปลอดภัยอัดมาให้เยอะที่สุดในd segทั่วไปจริงๆนะคร้าบบ เพียงแต่เค้าไปเจาะเป้าหมายของความสะดวกสบายและความปลอดภัยไม่ได้สนความแรง ผมว่า80%ที่ซื้อd segเลยนะครับ คือต้องการความสบาย ปลอดภัยสูง น้อยคนครับที่ซื้อรถใหญ่ต้องการความแรง ผมเองก็ไม่พอใจกับกำลังนะครับ แล้วคิดว่าต้องรอไฮบริทแน่นอน เพราะมันน้อยเกินไปสำหรับยุคสมัย แต่มันพอกับถนนบ้านเราแน่นอนครับที่เปิดตัวมา