ผู้เขียน หัวข้อ: // เพลงโฆษณา Honda Accord ใหม่....คือ อยากให้ฟังมาก ขนลุกเลย //  (อ่าน 24842 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
เวอร์ชันในหนังโฆษณาหนะ ยังไม่เท่าไหร่ครับ

เมื่อวานซืน ผมไปร่วมงานเปิดตัวมา ไม่คิดว่า เขาจะจัดเป็นคอนเสิร์ตแบบ ออเครสตรา

คุณกบ เสาวนิตย์ ร้องคู่กับ Mr. Paul Ewing (เคยร่วมงานกับศิลปินดังๆระดับโลกมาแล้วมากมาย
รวมทั้ง Michael Jackson ด้วย!!) วงที่บรรเลง เป็นวง เจ้าพระยา วิมโฟนี ออเครสตรา

แล้วไม่ได้มีแค่เพลง All My Desire เพลงนี้นะครับ ยังมี Greatest Love of all เวอร์ชันคุณกบ
แถมด้วย When I fall in love เวอร์ชัน ร้องคู่ ของทั้ง 2 คน และดูเหมือนว่า รอบดีลเลอร์
จะโชคดีกว่ารอบสื่อมวลชน เพราะได้ยินว่า มีร้องเพิ่มอีกหลายเพลงเลยละ

กำลังตะแง๊วๆ กับ PR ของ Honda อยู่ว่า ทกเพลง ช่วยตัดต่อ มา แยกคลิป
จะได้เอาขึ้น youtube ให้ฟังกันครับ

ใครที่ไม่ได้ไปร่วมงานในค่ำคืนนั้น
ผมขอ Share คลิปนี้ ให้ได้ดูกันครับ ว่า เวอร์ชันเต็ม และเล่นสด ในโรงละครอักษรานั้น
มัน Fin มาก!!! โดยเฉพาะเสียงของคุณกบ!!! ขนลุกกันไปเลย

อยากให้ดูกัน เพราะส่วนตัวผม มองว่า นี่คือ เพลงโฆษณารถยนต์ ที่ผมชอบมากที่สุด
ในรอบ ตั้งแต่ 2011 มาจนถึงตอนนี้ จริงอยู่ เหมือนจะยิ่งทำให้รถดูแก่ลง แต่บรรยากาศมัน
ชวนให้นึกถึง การโฆษณาขายรถ อย่าง "มีรสนิยมที่ดีมากๆ ครับ"

ใครบอกเพลงไม่ติดหูนี่ ผมว่าไม่ละ ผมฮัมเพลงนี้มาตลอดทั้งวันเลยทีเดียว!

ปล. กระทู้นี้ ไม่ใช่โฆษณาแฝงแน่ๆ หวังว่าคงไม่มีตัวแดงๆ ใหญ่ๆ ตามมาต่อท้าย นะครับ....แหะๆๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 13, 2013, 02:30:20 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ neung23

เพลงเพราะจริงคับ ผมชอบมากกกกกกกก และเคยได้ยินมาก่อนแล้วแต่จำไม่ได้ จนถึงวันนี้
2013 W204 C250 AMG Plus
2011 Prius
2010 X5 xDrive 4.8i
2003 E39 523i Sport

ออฟไลน์ Art_Buic

• Newbie
  • *
เพราะมากครับ

ออฟไลน์ Coat145

• Sr. Member
พี่จิมมี่พอรู้ไมครับว่านางเอกโฆษณาคือใครอะครับๆๆ  ::) ::)
YARIS1.2 G 2013 ขาว
L33 2.0XL 2014 ดำ
Mercedes-Benz E350e Exclusive ดำ 2018
Mercedes-AMG GLC 43 4MATIC Coupé ขาว 2018
FORD RAPTOR 2.0 BI-TURBO 2019

ออฟไลน์ นครอัญมณี

• นครอัญมณี
Re: // เพลงโฆษณา Honda Accord ใหม่....คือ อยากให้ฟังมาก ขนล$
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 13, 2013, 03:25:10 »
เพลง เสน่หา

รักรถมาก
รักครอบครัวมากกว่า
รักชาติ-ศาสน์-กษัตริย์มากที่สุด

ออฟไลน์ choomodify

ขออนุญาติพี่ J!MMY แปะอีกเวอร์ชั่นไว้ด้วยนะครับ ขนลุกพากันเลย

ออฟไลน์ Sun19

• Jr. Member
  • **
ผมโหลดมาฟังๆอยู่หลายสิบรอบเพราะมากๆครับ ขอบคุณนะครับ เพลงเพราะจริงๆ

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
ชอบเสียง คุณกบมากกก

ส่วนThe v เสียงดังเดิม กินใจดี

ส่วนของคุณตู่ ถ้าดนตรีได้ผมว่าเพราะเหมือนกัน

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
เพราะดีครับๆๆ ชอบๆๆๆๆ

ออฟไลน์ hutzero

เหมาะจะเปิดกล่อมให้ลูกนอนจริงๆครับ   เวลาขับรถผมไม่ฟังเพลงนี้เด็ดขาด  ไม่งั้นหลับคาพวงมาลัยแน่ๆ  ยิ่งช่วงนี้นอนไม่ค่อยพอ  ;D

(ปกติฟังเพลงทุกแนว  แต่แนว soft คงต้องเก็บไว้ฟังอยู่กับบ้าน)

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
อยากให้มีแบบ MP3 เต็มๆจัง เพราะกว่าเพลงโฆษณาญี่ปุ่นหลายเพลงอีก
แถมเพลงนี้ทำให้เปิดโฆษณาซ้ำๆหลายรอบอีกด้วย
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ inew

• Full Member
กะจะดูผ่านๆ แต่นั่งฟังจนจบเพลงเลย เพราะมากกกครับ  :o

ออฟไลน์ Nisika

• **
สวยงาม ตราตรึงจิตยิ่งนัก  :)

ออฟไลน์ kan.kom

นักร้องเสียงมีพลังมากๆ

ออฟไลน์ kasidet

• Newbie
  • *
เพลงเพราะจริงๆครับ

ร้องดีมากเลย  :D

ออฟไลน์ menglovekai

• **
พลังเสียง+รายละเอียดของเสียง มืออาชีพจริงๆ ฮะ  ;)

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
เพราะมากๆ เอาไปฟังในรถตัวเอง
คงทำให้คิดไปว่ากำลังขับ new Accord อยู่
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
เพราะมากครับฟังแล้วขนลุกเลย  :)

ออฟไลน์ KLANG MR-S

เพราะมาก ๆ ๆ ดูลื่นไหลสมกับเป็น Professional ขั้นสูงจริง ๆ

ของ The Voice ก็ชอบ

ออฟไลน์ raygun

.
.
.
เพลงเพราะมากครับ
แต่มันทำให้รถดูแก่มากแบบที่ผมไม่กล้าซื้อมาขับเลย
แต่จะยุให้พ่อซื้อแทนครับ

Ps. อยากให้มาสด้าเอา 6 เข้ามาจริงๆจะได้มีรถคลาสนี้ที่ขายความสปอร์ตมั่ง

ออฟไลน์ snif

เข้ากันดีจริงๆ  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ nodano

ชอบตั้งแต่ได้ยินครั้งแรกเลย เพราะมาก ....

ออฟไลน์ Enzo

• **

ชอบเพลง โฆษณา Honda Accord มากๆ เหมือนกันครับ  ;D

ออฟไลน์ need4speed

• **
ผมชอบแบบนี้มากกว่า เก็บไว้คนเดียวไม่ดีแบ่งกันฟังแล้วกัน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 13, 2013, 17:17:59 โดย need4speed »

ออฟไลน์ jumpon77

ตันฉบับหละครับเปนของคุณอาสุเทพ วงศ์กำแหงจริงๆผมชอบเสียงของพีกบ เสาวนิตย์ นะครับ
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

ออฟไลน์ jumpon77

เพลงของพีกบหละครับ
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

ออฟไลน์ redsun

อิ่ม  :)

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ชอบมากอยู่แล้วครับ ;)

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
มาถูกทางแล้วครับฮอนด้า

;D ;D ;D

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
โฆษณา ตัวเต็มของ honda accord 2013 ครับ

ดุแล้ว ขนลุกดี ดูหรูหราอลังการ 555