ผู้เขียน หัวข้อ: จอง Sonic ไปเรียบร้อยแล้ววันนี้  (อ่าน 5944 ครั้ง)

ออฟไลน์ kimmeng21

• Hero Member
จอง Sonic ไปเรียบร้อยแล้ววันนี้
« เมื่อ: เมษายน 02, 2013, 20:34:40 »
จองตัว 5 dr สีน้ำเงิน รุ่น AT LT ไปราคา 632,000 บาท

มีรถเลยทันที สามารถรับได้ใน 1 อาทิตย์ 0 ขอเวลาไป ติดฟิลม์ ฯลฯ ก่อน

ซื้อสดของแถมได้ตามนี้คิดว่ายังไงบ้างคับ

1.กรอบป้าย
2.พรม + ผ้ายาง
3.ถาดท้าย
4.เซ็นเซอร์ถอยหลัง
5.เคลือบสี + กันสนิม
6.กันสาด
7.ฟิลม์ 3M หรือ LAMINA

ซื้อสด 0 บอกว่าแถมประกันให้ไม่ได้ต้องออกเอง

ส่วนตัวคิดว่ามันน้อยเกินไปหรือป่าวคับ หรือว่าซื้อสดมันได้แค่นี้แหละขอความเห็นหน่อย

ขอบคุณคับ  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 02, 2013, 21:29:38 โดย kimmeng21 »
"โอกาส มันก็เหมือนสายน้ำ ที่ไหลผ่านมา แล้วก็ผ่านไป ถ้าคุณไม่ตักตวงมันไว้ สายน้ำมันก็จะไม่ไหลย้อนกลับ"

ออฟไลน์ apinui

Re: จอง Sonic ไปเรียบร้อยแล้ววันนี้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 02, 2013, 20:38:49 »
เยอะแล้วครับสำหรับเชฟฯ

ออฟไลน์ hutzero

Re: จอง Sonic ไปเรียบร้อยแล้ววันนี้
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 02, 2013, 21:00:40 »
ของแถมคือถาดท้ายกับกันสาด และเซ็นเซอร์ถอยหลังครับ  นอกนั้นมีอยู่แล้วทุกคัน  แต่ยกมาให้ดูเหมือนเป็นของแถมเยอะๆ

ว่าแต่ไม่ได้ฟรีประกันเหรอครับ  เห็นในรายการทีวีบอกฟรีประกันชั้น 1 ทุกคันด้วย?   ไม่น่าจะเกี่ยวซื้อสด

ออฟไลน์ Nonthacha

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 02, 2013, 21:26:30 »
ผมว่าน้อยไปนะ น่าจะได้ฟิล์มกับประกันด้วยถึงจะดี

ป.ล.เป็นความคิดเห็นส่วนนะครับ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 02, 2013, 21:30:05 »
ผมว่าน้อยไปนะ น่าจะได้ฟิล์มกับประกันด้วยถึงจะดี

ป.ล.เป็นความคิดเห็นส่วนนะครับ

โอ้ยๆ ลืมๆมี 3M กับ ลามิน่า ด้วย
"โอกาส มันก็เหมือนสายน้ำ ที่ไหลผ่านมา แล้วก็ผ่านไป ถ้าคุณไม่ตักตวงมันไว้ สายน้ำมันก็จะไม่ไหลย้อนกลับ"

ออฟไลน์ Mighty-X

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 02, 2013, 22:00:36 »
ในฐานะที่ทำงานอยู่ค่ายนี้

ขอบอกว่างบมาร์จิ้นเจ้าตัวนี้อยู่ที่
5,000 บาทครับ :o
ประกันจะได้เฉพาะจัดกะไฟแน๊นซ์อ่ะครับ ซื้อสด...อดครับ :'(

ของจขกท.ได้ตามนี้
ผมถือว่าเยอะแล้วล่ะครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 02, 2013, 22:01:19 »
ไม่แถมประกันได้ไงหว่า รถก็ขายไม่ค่อยดี

แต่ผมว่าคงเป็นเพราะซื้อสด รถระดับนี้ไม่เหมือนพวกพรีเมี่ยมครับ

ซื้อสดมักจะไม่แถม ถ้าผ่อนแถมประจุย

ยังไงก็ยินดีด้วยนะครับ เอ่อว่าแต่ 1.6 ป่าวฮะ

ยินดีกับรถใหม่ล่วงหน้าด้วยนะครับ รับรถไวมาก  ;D ;D ;D

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 02, 2013, 22:25:01 »
ไม่แถมประกันได้ไงหว่า รถก็ขายไม่ค่อยดี

แต่ผมว่าคงเป็นเพราะซื้อสด รถระดับนี้ไม่เหมือนพวกพรีเมี่ยมครับ

ซื้อสดมักจะไม่แถม ถ้าผ่อนแถมประจุย

ยังไงก็ยินดีด้วยนะครับ เอ่อว่าแต่ 1.6 ป่าวฮะ

ยินดีกับรถใหม่ล่วงหน้าด้วยนะครับ รับรถไวมาก  ;D ;D ;D

ขอบคุณคับ  ;D ;D

ออฟไลน์ Chris Evn

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 02, 2013, 23:43:28 »
ผมว่า ไม่ใช่ยี่ห้อตลาด
แล้วให้แค่นี้ ถือว่าน้อยมากครับ

keanetona

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 03, 2013, 00:33:56 »
แนะนำให้จขกท.เช็คกับเซลครับ

ถ้าฟิลม์ลามิน่าที่เขาจะติดให้เป็นรุ่น POP ให้ขอเปลี่ยนเป็น 3M แทนครับ เพราะฟิลม์ lamina รุ่น pop สวยแค่สี แต่ไม่กันแดด

ส่วนของแถมน้อยไปนิดนึงครับ

ออฟไลน์ OhnMk

• Full Member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 03, 2013, 00:34:05 »
โห ประกันน่าจะแถมนะครับ

ขนาดตอนซื้อ Swift Eco สดเมื่อต้นเมษาปีที่แล้ว ผมยังได้

เซ็นเซอร์ถอยหลังสีเดียวกับตัวรถ ตาข่ายกั้นสัมภาระ สครัพเพลท พรมกระดุม ฟิล์ม3M ประกันจ่าย50% แต่เซลแอบมาบอกว่าเข้าเนื้อ ผมเลยช่วยเซลไปอีก 500.-

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 03, 2013, 01:24:17 »
ผมว่าของแถม คงให้แค่นั้นแหละครับ

ขอเล่านิดนึงว่า เป็นอะไรที่ทุเรศมากครับ สำหรับ Sonic (สำหรับผมนะ)
มอเตอร์เอกโปปลายปีที่แล้ว ผมพาเพื่อนพ่อไปจองโซนิค (เขาซื้อให้ลูก เอาสิทธิ์รถคันแรก)
ของแถมก็โอเคแหละครับ
หลักๆก็ ประกัน ฟิล์ม3M เซนเซอร์ถอย
บอกว่ารถได้ กุมภา  ตกลงราคา ดอกเบี้ย ส่งเอกสารให้ไฟแนนซ์เรียบร้อย

พอมามกรา เซลมาบอกว่า ดอกเบี้ยเท่านี้ให้ไม่ได้ ต้องจัดใหม่ ดอกแพงขึ้น (ดาว3แสนครับ โซนิค LTZ 4ประตู)

ก็โอเค รอบแรกยอมๆไป  เซนใหม่ อะไรเรียบร้อย เซลโทรมาบอกอีกว่ายังไม่ได้ ดอกจะต้องแพงกว่านี้ (Fu... Y...)
แล้วก็จะขอค่าจดทะเบียนเพิ่ม ฯลฯ (คือแม่งเห็นว่า ถ้าเองไม่เอา ก็อดสิทธิ์รถคันแรกมั้ง คิดว่ายังไงก็ต้องยอมมัน)

สุดท้ายเพื่อนพ่อผมเลยยกเลิกแม่มเลย

ตอนนี้จะไปเอา Ertiga แทนละ - -

ออฟไลน์ Zahnarzt

• Full Member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 03, 2013, 07:43:59 »
ในฐานะที่ทำงานอยู่ค่ายนี้

ขอบอกว่างบมาร์จิ้นเจ้าตัวนี้อยู่ที่
5,000 บาทครับ :o
ประกันจะได้เฉพาะจัดกะไฟแน๊นซ์อ่ะครับ ซื้อสด...อดครับ :'(

ของจขกท.ได้ตามนี้
ผมถือว่าเยอะแล้วล่ะครับ

ถ้าจริงก็ถือว่า margin น้อยมากเลย

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 03, 2013, 08:38:27 »
ทองหล่ะ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

JONNY

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: เมษายน 03, 2013, 09:39:31 »
ถอยเซพได้ทอง 3 บาทไม่ใช่ หรือ หรือโดน อม

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: เมษายน 03, 2013, 09:47:28 »
ถอยเซพได้ทอง 3 บาทไม่ใช่ หรือ หรือโดน อม

****โดยรายละเอียดและรุ่นรถที่ร่วมแคมเปญมีดังนี้
       • รับทองคำมูลค่า 3 บาท เมื่อซื้อเชฟโรเลตครูซ (ยกเว้นรุ่นย่อย 1.6 ลิตร เกียร์ธรรมดา)
       • รับทองคำมูลค่า 2 บาท เมื่อซื้อเชฟโรเลตเทรลเบลเซอร์
       • รับทองคำมูลค่า 1 บาท เมื่อซื้อเชฟโรเลตแคปติวาหรือโคโลราโด (ยกเว้นรุ่นย่อย 2.5 ลิตร ครูว์แค็บ แอลเอส1)

ตามนี้คับ  :P :P

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: เมษายน 03, 2013, 10:35:37 »
ดอกจันสำคัญนัก นึกว่าได้ 3 บาททุกรุ่นซะอีก
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ nok

• Sr. Member
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: เมษายน 03, 2013, 10:49:22 »
ความนิยมและความน่าเชื่อถือในตัวยี่ห้อยังเป็นรองค่ายอื่นอีกหลายเจ้า การจัดโปรฯยังน่าเกลียดอีก ประกันไม่แถม ซื้อสดส่วนลดเงินสดก็ไม่มี มันคงจะขายดีเป็นเทน้ำเทท่าหรอกนะเชฟโรเล็ต!

ออฟไลน์ Nyquist

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: เมษายน 03, 2013, 11:31:34 »
เชฟ ขายรถแพง

ออฟไลน์ chaiz

• Sr. Member
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: เมษายน 03, 2013, 12:05:41 »
จะแถมประกันต้องซื้อผ่อน ดอกเบี้ยสูงกว่าปกติด้วยนะครับ
เอาดอกเบี้ยที่สูงขึ้นนั่นแหละ มาจ่ายค่าประกัน

ส่วนตัวรถ ถ้าไท่ซีเรียสเรื่องออกตัวอืด ที่เหลือผมว่าโอเคนะ

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: เมษายน 03, 2013, 16:46:28 »
ทำไม่ซื้อผ่อนถึงแถมประกัน

รถตามตลาด ซื้อสดส่วนลดหายแค่ 5,000 เอง มันจะเอาอะไรกันถึง 2 หมื่นเลยเหลอเชฟ

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: เมษายน 03, 2013, 18:00:27 »
ทำไม่ซื้อผ่อนถึงแถมประกัน

รถตามตลาด ซื้อสดส่วนลดหายแค่ 5,000 เอง มันจะเอาอะไรกันถึง 2 หมื่นเลยเหลอเชฟ

ผมไม่ได้ซื้อกับเซลล์น่ะคับ

ผมซื้อกับ ผจก.สาขา

ผจก.สาขาขับรถ test drive มาให้ผมลองที่บ้านเองเลย

เค้าก็บอกว่า ถ้าซื้อสดอ่ะแถมให้ไม่ได้เลย ป.1  ต้องซื้อผ่อนเท่านั้น เพราะเค้าจะเอาส่วนของดอกเบี้ยที่จ่ายไป มาเป็นค่า ป.1 แถมให้

ว่างี้อ่ะคับแต่ส่วนตัวแล้วรถคันนี้ซื้อให้อาใช้ เพราะอาบอกชอบรุ่นนี้คันที่เท่านั้นผมก็เลยตามใจคนใช้รถ

ซื้อก็ซื้อเพราะคันอื่นอาผมเค้าไม่เอา ก็เลยต้องตามนี้

ออฟไลน์ iKrit

• Blue. Just BLUE.
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: เมษายน 04, 2013, 07:56:00 »
แนะนำให้จขกท.เช็คกับเซลครับ

ถ้าฟิลม์ลามิน่าที่เขาจะติดให้เป็นรุ่น POP ให้ขอเปลี่ยนเป็น 3M แทนครับ เพราะฟิลม์ lamina รุ่น pop สวยแค่สี แต่ไม่กันแดด

ส่วนของแถมน้อยไปนิดนึงครับ

เรื่องฟิล์มนี่ตอนแรกผมเชื่อจากที่หลายคนบอกเล่าว่า 3m ดีกว่า lamina ในเกรดที่เท่านี่ไม่ลองไม่รู้นะครับ ส่วนตัวผมเปลี่ยนบานหน้ารถผม (jazz ge) จาก lamina pop เป็น 3m เกรดเดียวกัน ซึ่งผมลืมชื่อรุ่น แต่อันเดียวกับที่เซลชอบแถมนั่นล่ะ (รหัส fx) แล้วรู้สึกเลยว่าที่ความเข้มของฟิล์มเท่ากันตามตารางแล้ว 3m สว่างกว่า และร้อนกว่า lamina pop ของเดิมที่ผมใช้อยู่ครับ ขนาดเพื่อนผมยังทักเลย ทั้งที่ไม่รู้ว่าผมเปลี่ยนฟิล์มมาแล้ว ดังนั้นผมสรุปได้ว่าที่ 3m ดีกว่า (ร้อนน้อยกว่า) อาจเป็นเพราะเลือกฟิล์มที่เข้มกว่าแล้วเอามาเปรียบเทียบนะครับ
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก