ผู้เขียน หัวข้อ: ข่าวเครื่องยนต์All New Hilux  (อ่าน 20850 ครั้ง)

ออฟไลน์ chat120912

• Full Member
Re: ข่าวเครื่องยนต์All New Hilux
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: เมษายน 27, 2013, 01:04:49 »
ผมอ่านหนัง GM Car มาเล่มไหนจำไม่ได้แล้ว

เขาบอกว่า toyota อาจจะมี surprise ทำเครื่องมากกว่า 3 พัน

เขาว่างั้นนะ  ::)
" My strength is you. "

ออฟไลน์ promay

• Jr. Member
  • **
Re: ข่าวเครื่องยนต์All New Hilux
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: เมษายน 27, 2013, 01:44:51 »
ผมว่า

body เท่า Dmax (เพราะไม่มีความจำเป็นต้องใหญ่เท่า Ranger)

ช่วงล่าง แชมป์เหมือนเดิม เพราะไม่รู้จะเปลี่ยนทำไม

เครื่องเดิม  เพราะ Dmax ทำให้เห็นเเล้ว

เกียร์เดิม    เพราะ เครื่องเดิมเกียร์ก็ต้องเดิมๆ

เทคโนโลยีทันสมัย ไม่มี เพราะ ไม่มีก็ขายได้

ทั้งหมดเป็นคาคการส่วนตัวล้วนๆ
ที่วิเคราะห์แบบนี้เพราะขณะนี้รถจะตกรุ่นอยู่เเล้วยังขายดีมากๆอยู่เลย คนไทยไม่เคยเรียกร้องอะไรกับเงินที่ต้องจ่ายขอเเค่มันชื่อ Toyota

ปล.ชื่อช่วงล่างจะชื่อ Super DTS
+1 เห็นด้วยครับผมคิดว่าท่านทายถูกหลายข้อเลยล่ะครับ บอดี้ใหม่ส่วนของเครื่องยนต์และเกียร์อาจจะมีการปรับแค่เล็กๆน้อยๆเท่านั้นสไตล์โตต้า ส่วนเครื่องตัวใหม่คงไว้เป็นก๊อกสอง ;D

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
  • Hero Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: เมษายน 27, 2013, 03:10:25 »
แว่วมาว่า . . . ยาวขึ้น 60 มิลลิเมตรครับ เทียบจากของเดิม
ส่วนเครื่องยนต์นั้นคิดว่าน่าจะเป็น 2.8 ลิตร มากกว่าครับ แรงม้าเฉียด 200

ออฟไลน์ Minny

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: เมษายน 27, 2013, 07:21:49 »
2.5 ลิตร 200 แรงม้า กับ 3.0 ลิตร 260 แรงม้า ??

จริงแล้วเป็นไปได้ค่ะ เพราะเครื่องยนต์สมัยนี้ มักจะถูกพัฒนาให้มีขนาดเล็กลง (downsizing) แต่มีเพิ่มเทคโนโลยีใหม่ๆ ทำให้กำลังแรงม้า- แรงบิดเพิ่มขึ้น ถ้าย้อนกลับไปดูเครื่องยนต์สมัยก่อน จะเห็นว่าเครื่องสมัยก่อนจะใหญ่ แต่กำลังแรงม้า-แรงบิดไม่มากเมื่อเทียบกับขนาด

แต่เครื่องรุ่นใหม่ๆ ขนาดเล็ก กำลังสูง ดูได้จากรถยุโรปค่ะ VW Amarok เครื่อง 2.0 เทอร์โบคู่ 177 แรงม้า แรงเท่าเครื่องดีแม็ก 3.0 เลย หรือ Nissan Navara เครื่อง 3.0 231 แรงม้า ทอร์ค 550 Nm ที่ไม่เอามาขายในไทยเพราะคงติดเรื่องภาษีแหละค่ะ ไม่งั้นนาวาร่าทวงคืนตำแหน่งรถกระบะที่แรงที่สุดในไทยไปนานแล้ว

แต่สำหรับโตโยต้าก็ ไม่แน่ค่ะ อาจเป็นเครื่องเดิมแต่อัพแรงม้าเพิ่มในระยะแรกก็ได้ หรือไม่ก็ลดขนาดลงเป็น 2.0 แต่ใส่เทอร์โบคู่ แล้วแรงม้าเท่า 3.0 เดิม หรืออาจจะเป็นเครื่องแรงแบบที่ จขกท ว่ามาก็ได้ และอาจไม่ได้มีแค่ 4 สูบ อาจมี 5-6 สูบก็ได้ แต่สุดท้ายสำหรับเวอร์ชั่นขายในไทย ต้องตอนแรงม้าไว้ไม่ให้เกิน 220 แรงม้า (ไม่ใช่ม้าที่ล้อนะ) ใครไม่สะใจก็ไปรีแมพเอา เหมือนอย่างเครื่อง 3.2 ใน Ford Ranger แหละค่ะ ที่ยังมีความแรงซ่อนอยู่อีกเยอะ ระดับ 300+ แรงม้า ที่มีสมาชิกท่านหนึ่งเอาไปรีแมพมาน่ะค่ะ
ก็แค่ผู้หญิงตัวเล็กๆ
I'm waiting for you, Ford Ecosport Ecoboost!

ออฟไลน์ pungpuiz

• **
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: เมษายน 27, 2013, 09:03:37 »

ถ้าเข้า ตลาด พ.ศ. 2559    ภาษี สรรพสามิต  ตัวใหม่ไม่มีพูดถึงเรื่องแรงม้าแล้วนะครับสำหรับรถกระบะ

จะมีแค่    น้อยกว่า  หรือ   มากกว่า   3250 CC     และ ปล่อย CO2  มากกว่า  หรือ  น้อยกว่าเกณ  แค่นั้น

เพราะฉะนั้นมีความเป็นไปได้  ที่จะใส่มาใน  MC  หลังจากที่ออกตัวใหม่มาครับ

ออฟไลน์ johnlee

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: เมษายน 27, 2013, 09:49:01 »
ในประเทศไทย ยังมีกลุ่มคนบางกลุ่ม

เห็นว่าเดิมๆ เครื่องยนต์ความจุระดับนึง ใช้กันทั่วไป ก็ตั้งเป็นมาตรฐานของตัวเอง

พอมีเครื่องที่เล็กกว่า แต่ทำกำลังมากกว่า ก็อคติว่า เครื่องเล็ก เค้นกำลัง โทรมเร็ว ไม่ทน ใช้รอบสูง สึกหรอมาก

ตอนที่นาวาร่าเปิดตัว 2500 174 แรงม้า โดนอคติเยอะมากๆ

พอนานๆเข้าๆ หลายๆยี่ห้อล้วนใช้เครื่องเล็กทั้งนั้น(จริงๆ ผมยังมองว่า 2500 สำหรับกระบะโตพอแล้ว) พวกนี้ก็เลิกพูดไป

คนพวกนี้ถ้าจะซื้อรถ เชื่อมะ ซื้อเครื่องเล็ก อ้าวก็ไหนบอกเครื่องใหญ่ทนกว่าไง ไม่เค้นรอบ  คำตอบคือ กลัวกินน้ำมันอีก
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ Deaw

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: เมษายน 27, 2013, 10:35:43 »
พอเหอะ ความแรง
ผมล่ะเบื่อ vigo/fortuner จี้ตรูดอยู่ได้

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: เมษายน 27, 2013, 11:19:25 »
ในประเทศไทย ยังมีกลุ่มคนบางกลุ่ม

เห็นว่าเดิมๆ เครื่องยนต์ความจุระดับนึง ใช้กันทั่วไป ก็ตั้งเป็นมาตรฐานของตัวเอง

พอมีเครื่องที่เล็กกว่า แต่ทำกำลังมากกว่า ก็อคติว่า เครื่องเล็ก เค้นกำลัง โทรมเร็ว ไม่ทน ใช้รอบสูง สึกหรอมาก

ตอนที่นาวาร่าเปิดตัว 2500 174 แรงม้า โดนอคติเยอะมากๆ

พอนานๆเข้าๆ หลายๆยี่ห้อล้วนใช้เครื่องเล็กทั้งนั้น(จริงๆ ผมยังมองว่า 2500 สำหรับกระบะโตพอแล้ว) พวกนี้ก็เลิกพูดไป

คนพวกนี้ถ้าจะซื้อรถ เชื่อมะ ซื้อเครื่องเล็ก อ้าวก็ไหนบอกเครื่องใหญ่ทนกว่าไง ไม่เค้นรอบ  คำตอบคือ กลัวกินน้ำมันอีก
เห็นด้วยครับ คนพวกนี้ไม่ได้คิดว่า รถกระบะแต่ก่อน มีม้าไม่ถึง 100 ขนไปทุกดอยทุกเขามาแล้ว

ออฟไลน์ Volta

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: เมษายน 27, 2013, 11:56:25 »
ผมว่า

body เท่า Dmax (เพราะไม่มีความจำเป็นต้องใหญ่เท่า Ranger)

ช่วงล่าง แชมป์เหมือนเดิม เพราะไม่รู้จะเปลี่ยนทำไม

เครื่องเดิม  เพราะ Dmax ทำให้เห็นเเล้ว

เกียร์เดิม    เพราะ เครื่องเดิมเกียร์ก็ต้องเดิมๆ

เทคโนโลยีทันสมัย ไม่มี เพราะ ไม่มีก็ขายได้

ทั้งหมดเป็นคาคการส่วนตัวล้วนๆ
ที่วิเคราะห์แบบนี้เพราะขณะนี้รถจะตกรุ่นอยู่เเล้วยังขายดีมากๆอยู่เลย คนไทยไม่เคยเรียกร้องอะไรกับเงินที่ต้องจ่ายขอเเค่มันชื่อ Toyota

ปล.ชื่อช่วงล่างจะชื่อ Super DTS

ผมว่าคงเหมือนวีออสใหม่ เครื่องยนต์ เกียร์ต่อยอดจากรุ่นเดิม อต่บอดี้พัฒนาใหม่
- แชสสีย์คงพัฒนาขึ้นใหม่ ใหญ่ขึ้น ให้เท่าๆกับคู่แข่ง
- ตัวรถ งานดีไซน์น่าจะดูดีขึ้น มีเอกลักษณ์เหมือนวีออส
- เครื่องยนต์คงเป็นบล็อกเดิม แต่ปรับแรงม้ากับแรงบิด เดาว่าคงเน้นไปที่บล็อค 2.5 เป็นหลัก
- ระบบความปลอดภัยน่าจะเพิ่ม esp ในรุ่นท็อป รุ่นกลางๆอาจมีแค่ abs
- ราคาแพงขึ้น 2-3 หมื่น หรืออาจจะใช้มุกเดียวกันกับตอนวีโก้ คือเปิดราคาเท่ากับรุ่นไทเกอร์ แล้วก็ทยอยปรับราคาเอา

โตโยต้าต้องเป็นรองคู่แข่งมากๆครับ ถึงจะยอมปล่อยไม้ตายออกมา
เหมือนเคส ไทเกอร์ เครื่อง 2L ,5L สู้เครื่อง Di ของอีสุสุ ไม่ได้ จนต้องนำเครื่องคอม่อนเรลมาใส่ในไทเกอร์
ยอดขายจึงดีขึ้น

สวัสดีทุกๆคนครับ

ออฟไลน์ banch

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: เมษายน 27, 2013, 13:04:57 »
ปัญหาคือ วิโก้ ที่ลากขายมากว่า 8 ปี ยังทำยอดขายนำหน้า All New DMAX ที่เพิ่งเปิดตัวใหม่สดๆร้อนๆ

เครื่อง 200 แรงม้า ใครๆ ค่ายไหน ก็ทำได้

แต่ทำแล้วมันช่วยให้ขายดีขึ้น กำไรมากขึ้นหรือเปล่า

ถ้าใช่ ฟอร์ดแรงเยอร์ กับมาสด้า BT 50 ก็คงทำยอดขายแซง Vigo ไปแล้ว

ในความเห็นผม ตลาดเมืองไทย เครื่องอาจจะเดิม หรืออาจจะลดซีซี

แรงม้าไม่น่าจะน้อยกว่าเดิม แต่ก็คงไม่กระโดดไปหลัก 200 แรงม้า

แค่ออกแบบภานนอก กับภายในให้มัยสวยกว่าปัจจุบัน

คู่แข่งก็ตายแล้ว

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: เมษายน 27, 2013, 13:05:33 »
ไม่ใช่มั้งครับ..

เครื่องใหม่ของ All New Hilux คือเครื่อง 2.4 และ 2.8 ครับ..

ไม่มีเครื่อง 2.5 และ 3.0 ครับ..
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: เมษายน 27, 2013, 13:27:23 »
ปัญหาคือ วิโก้ ที่ลากขายมากว่า 8 ปี ยังทำยอดขายนำหน้า All New DMAX ที่เพิ่งเปิดตัวใหม่สดๆร้อนๆ

เครื่อง 200 แรงม้า ใครๆ ค่ายไหน ก็ทำได้

แต่ทำแล้วมันช่วยให้ขายดีขึ้น กำไรมากขึ้นหรือเปล่า

ถ้าใช่ ฟอร์ดแรงเยอร์ กับมาสด้า BT 50 ก็คงทำยอดขายแซง Vigo ไปแล้ว

ในความเห็นผม ตลาดเมืองไทย เครื่องอาจจะเดิม หรืออาจจะลดซีซี

แรงม้าไม่น่าจะน้อยกว่าเดิม แต่ก็คงไม่กระโดดไปหลัก 200 แรงม้า

แค่ออกแบบภานนอก กับภายในให้มัยสวยกว่าปัจจุบัน

คู่แข่งก็ตายแล้ว

เหตุที่ทำให้ยอดขายเป็นเช่นนั้นอาจเพราะ
 - D-Max รอรถนานถึงนานมาก
 - ในรุ่นที่ใกล้เคียงกัน D-Max แพงกว่า Vigo พอสมควร
 - ของแถมหรือโปรโมชั่น Vigo น่าสนใจมากๆ ต่างจาก D-Max ที่ต้องจ่ายเพิ่มหลายหมื่นบาท
แต่ช่วงไม่นานที่ผ่านมา ยอดขาย D-Max เยอะกว่า Vigo แล้วนะครับ

ออฟไลน์ wy

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: เมษายน 27, 2013, 14:03:53 »
จะแรงไปไหน เอาเบาๆพอ หัวใจจะวาย เครื่องเดิมอะดีแล้ว ปรับเบรคให้แจ่มหน่อย แล้วเจอกัน

ออฟไลน์ valent

• Sr. Member
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: เมษายน 27, 2013, 17:11:29 »
ลองไปพนันเขกกบาลกับเพื่อนคุณ
รับรองคุณได้เขกกบาลฟรีแน่นอนครับ
perfect knowledge of such things can't be acquired without divine inspiration

ออฟไลน์ fishfinger

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: เมษายน 27, 2013, 18:49:17 »
สรุปที่ยังเป็นเจ้าตลาดเพราะ ถูกกว่า+ได้รถเร็วกว่าใช่ไหมครับ

ออฟไลน์ firstime911

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: เมษายน 27, 2013, 21:09:47 »
ถ้าเป็นจริงก็ดีครับ..ชอบแรงๆ ถ้า มี fortuner 260 แรงม้า ผมซื้อหละ ^^

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: เมษายน 28, 2013, 00:23:12 »
ดูกันยาวๆครับ เดาอะไรยากพี่โตอ่ะ อาจจะง่ายในบางเรื่อง

ปล.ผมว่าพวก PPV ในตัว Top น่าจะมีเครื่องที่ต่างจาก กระบะ

เช่น PPV TOP 1.4-1.5M อาจจะมีเครื่องเฉพาะ จะได้ดูสมราคาหน่อย

ออฟไลน์ beermix

• **
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: เมษายน 28, 2013, 00:25:10 »
แรงเท่าไหร่ ก็ไม่เกิน 200ม้า ครับ

Ford/Mazda 3.2    200ม้า

Chevy 2.8 180ม้า
Chevy ข่าวลือว่าจะเปลี่ยนเครื่องทั้งบล็อกใหม่ แต่ยังเป็น Duramax  
ไม่แน่ใจว่ามาตอน ไมเนอร์หรือ โมเดลเชน แต่แรงม้า ป้วนเปี้ยน แถวๆ 200ม้า

Isuzu เครื่องใหม่ เทอโบคู่
All New Navara
All New Vigo  

ยังไงม้าก็ไม่เกิน 200 ไม่แน่ Vigo เปลี่ยนแค่ตัวถัง เครื่องเดิม 2.5 VG  อัพเป็น 150-170ม้า    2.8/3.0  19x ม้า  

หรือ ม้าอาจจะไม่ขึ้นเยอะ แต่เล่นแรงบิด ก็เป็นได้

ออฟไลน์ myalexxp

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: เมษายน 28, 2013, 09:25:42 »
น่าจำทำเครื่อง 2.0 200 ม้า

ถ้ามีแบบนี้คงดีไม่น้อยเลย

แนวโน้มน่าจะทำเครื่องยนที่มี ซีซี ลดลงนะครับ

2.0 2.2 กะลังดีเลย  :D

ออฟไลน์ boybkk

• **
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: เมษายน 28, 2013, 12:52:30 »
เครื่องเดิมทั้ง2เครื่องคับอาจปรับปรุงนิดหน่อย2.5ไม่เกิน150ม้า
3.0 ไม่เกิน190ม้า เปลี่ยนแค่โฉม ล้าน%
ส่วนเครื่องใหม่2.4-2.8 มาตอนไมเนอเชน คนไทยได้ใช้อย่างเร็วสุดปี2016คับ
ตัวถังใหม่ตอนนี้ครอบแคสซีเก่าวิ่งทดสอบอยู่ใหญ่ใกล้เคียงT6
สวยคับอยากให้รอ บอกได้แค่นี้คับจากคนในพูดมากไปเดี๋ยวตกงาน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 28, 2013, 12:56:53 โดย boybkk »

ออฟไลน์ top3245

« ตอบกลับ #50 เมื่อ: เมษายน 28, 2013, 14:45:30 »
เครื่องเดิมทั้ง2เครื่องคับอาจปรับปรุงนิดหน่อย2.5ไม่เกิน150ม้า
3.0 ไม่เกิน190ม้า เปลี่ยนแค่โฉม ล้าน%
ส่วนเครื่องใหม่2.4-2.8 มาตอนไมเนอเชน คนไทยได้ใช้อย่างเร็วสุดปี2016คับ
ตัวถังใหม่ตอนนี้ครอบแคสซีเก่าวิ่งทดสอบอยู่ใหญ่ใกล้เคียงT6
สวยคับอยากให้รอ บอกได้แค่นี้คับจากคนในพูดมากไปเดี๋ยวตกงาน

เกรียร์ธรรมดา กับ เกรียร์ออโต้  5 หรือ 6 สปีด ครับ

ออฟไลน์ chaowalit

« ตอบกลับ #51 เมื่อ: เมษายน 28, 2013, 14:57:43 »

จริงหรือไม่ ก้อต้องฟังครับ
รอครับรอ ขายรถคันเก่าไปแล้ว
รอรุ่นนี้อยู่ครับ

ออฟไลน์ archian

« ตอบกลับ #52 เมื่อ: เมษายน 28, 2013, 15:00:21 »

:-* :-* :-*

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: เมษายน 28, 2013, 16:38:41 »

ถ้าเป็นแบบนี้จริงแสดงว่าผมได้ข่าว(ใน)มาถูกต้องแป๊ะเลย  ;D
งั้นขอรอชมละกันครับว่า จะตรงตามแบบที่ผมบอกรึเปล่า
แต่ผิดคาดเล็กน้อยเรื่อง ตัวถังใหม่แต่แคชซีเก่า นึกว่าใหม่หมดเลย  :(
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 28, 2013, 16:40:50 โดย sithphuket »

« ตอบกลับ #54 เมื่อ: เมษายน 28, 2013, 17:24:55 »

แน่นะครับ คุณอย่าหลอกดาวนะ อิอิ

ออฟไลน์ F.I.P.G.

• **
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: เมษายน 28, 2013, 18:07:00 »

ถ้าเป็นแบบนี้จริงแสดงว่าผมได้ข่าว(ใน)มาถูกต้องแป๊ะเลย  ;D
งั้นขอรอชมละกันครับว่า จะตรงตามแบบที่ผมบอกรึเปล่า
แต่ผิดคาดเล็กน้อยเรื่อง ตัวถังใหม่แต่แคชซีเก่า นึกว่าใหม่หมดเลย  :(

ไม่แน่นะครับอาจจะเป็นการ Test Mule ก็ได้นะครับ จำตอนเจ้ายาริสอีโค่
ได้ไหมเอ่ยที่เมื่อปีสองปีที่แล้ว เอาตัวถังตัวเดิมมาตัดต่อ แปะไปมาจนคนตกใจ
กันไปสักพักทีเดียวเชียวละ :-)

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: เมษายน 28, 2013, 18:32:19 »

ถ้าเป็นอย่างนี้ผมมั่นใจว่า Vigo 3.0 190ม้า แรงกว่า Ranger 3.2 200ม้า แน่นอนครับ พี่โตทดจัดๆๆ  ขออย่างเดียว ช่วงล่างแน่นๆ และตัวถังแข็งแรงหน่อย

ออฟไลน์ F.I.P.G.

• **
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: เมษายน 28, 2013, 18:52:26 »
ขอเดาคาแรคเตอร์ของ HILUX ตัวใหม่นะครับ

- เดินหน้ากว่าคู่แข่งที่เพิ่งเปิดตัว ~0.5-1 ก้าว (คล้ายยุควีโก้เปิดตัว)
- ห้องโดยสารยกระดับการออกแบบขึ้นไปอีกขั้น อารมณ์นั่งเก๋งแต่มีกระบะท้าย
(อาจจะมีปรากฏการณ์คุณหลอกดาวเหมือนวีออสตัวปัจจุบันบ้าง)
- เครื่องยนต์จิ๊ดต้น เกียร์ถวายชีวิต เหมือนรู้จักกันมานาน แต่เหี่ยวๆช่วงปลาย
- ช่วงล่างทำผลงานไม่โดดเด่นเท่าคู่แข่ง แต่ก็ถือว่าโอเค ปลอดภัย แต่ไม่สุด

ออฟไลน์ boybkk

• **
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: เมษายน 28, 2013, 20:42:21 »

ตัวจริงใหม่หมดทั้งตัวถังและแคชซีคับ
และไม่ใช่โฉมเหมือนtacomaแบบที่เคยพูดกันนะคับ
โฉมนั้นไม่ถูกใจคนไทยอย่างแรง
เกียรอาจจะยังเหมือนเดิมคับ อาจปรับส่วนของเฟืองท้าย
1KD-FTVตัวนี้ยังโออยู่ครับคู่แข่งพึ่งสู้ได้ ยังไม่มีความจำเป็นต้องเอาเครื่องใหม่มาลง
จะมาแนวviosกั๊กไว้ก่อน
อย่างเครื่อง1NZนี้เป็นตัวอมตะมาแทนที่4Aคับ
ยังมีอีกหลายสเต็บอย่างviosนี้เตรียมdual vvti กับเกียรใหม่
เผื่อไว้ชนกับcityใหม่แล้วครับ

ออฟไลน์ chaowalit

« ตอบกลับ #59 เมื่อ: เมษายน 28, 2013, 21:41:48 »

ตัวจริงใหม่หมดทั้งตัวถังและแคชซีคับ
และไม่ใช่โฉมเหมือนtacomaแบบที่เคยพูดกันนะคับ
โฉมนั้นไม่ถูกใจคนไทยอย่างแรง
เกียรอาจจะยังเหมือนเดิมคับ อาจปรับส่วนของเฟืองท้าย
1KD-FTVตัวนี้ยังโออยู่ครับคู่แข่งพึ่งสู้ได้ ยังไม่มีความจำเป็นต้องเอาเครื่องใหม่มาลง
จะมาแนวviosกั๊กไว้ก่อน
อย่างเครื่อง1NZนี้เป็นตัวอมตะมาแทนที่4Aคับ
ยังมีอีกหลายสเต็บอย่างviosนี้เตรียมdual vvti กับเกียรใหม่
เผื่อไว้ชนกับcityใหม่แล้วครับ

โฉมหน้าและไฟหน้า มาแนววีออส อัลติส
ขอเดาครับ  ;D ;D