ผู้เขียน หัวข้อ: ถนนนครอินทร์ จำกัดความเร็วที่80กม/ชม ระวังกันด้วยนะครับ  (อ่าน 10243 ครั้ง)

ออฟไลน์ YAmodels

• Hero Member
จากภาพแจ้งสปีดลิมิตมา80 ใช้ความเร็ว111
เท่าที่สังเกตหลังจากที่ใบแจ้งมาที่บ้าน ก็ไปดูจุดเกิดเหตุ ไม่พบว่ามีกล้องติดอยู่แต่อย่างใด ผมสันนิษฐานเอาเองว่าคงจะมีสไนเปอร์ซุ่มอยู่แน่ๆ
เพื่อนผมก็โดน แฟนน้องก็โดน เวลาสายๆเหมือนกันหมด แต่เป็นคนละที่
ใครที่ต้องใช้ถนนเส้นนี้เป็นประจำก็ระวังความปลอดภัยทั้งอุบัติเหตุและกระเป๋าตังกันด้วยครับ ;D
(พิกัดที่โดน ตรงกับช่องออกคู่ขนานก่อนถึงวงเวียน ทิศทาง มุ่งหน้าไปสะพานพระราม5)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 05, 2013, 11:27:23 โดย YAmodels »

ออฟไลน์ valensena

• Full Member
ไม่ต้องห่วงครับ เส้นนี้ โดนกันจนอ่วม

เพื่อนผมโดนที่85 ผมเลยบอก มึงก็ขับรถช้าลงดิวะ

เพื่อนผมบอกมันทำไม่ได้ ผมเลยสวนไปว่า มันยากตรงไหนวะ

วันก่อนผมไปลองทำมั่ง ปรากฏว่าทำไม่ได้จริงๆด้วยครับ

คือรถสมัยนี้เครื่อง1800ถ้ามันลอยตัวแล้ว แตะคันเร่งเบาๆนิดเดียว มันก็เกิน80แล้วครับ  แค่แตะเบาๆเองนะ   

รอบเครื่องที่ความเร็ว80 รถผมแค่ 1200RPMเองนะครับ ต่ำกว่านี้ก็ดับแล้ว

สรุปวันนั้นโดนส่งมาที่บ้านเหมือนกัน 85    :P

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
ขับ 80 ต้องแช่ซ้าย แต่ระวังคันหลังเปิดไฟไล่ล่ะ

ออฟไลน์ MoO Cnoe

เพื่อนๆพี่ๆน้องๆรอบตัวโดนไปกันเยอะเลยครับ ทำไงได้ ถนนฝั่งละ 3 เลน
มีเกาะกลาง มีคู่ขนานอีกฝั่งละ 2 เลน ยาวตลอด 15 กม. จากกระทรวงสาธารณะสุข
ไปจบที่ โลตัสบางใหญ่ ไม่ค่อยมีชุมชนอยู่อาศัยที่เป็นบ้านเรือนริมถนน
มีแต่ร้านค้า ร้านอาหารสองข้างทาง และหมู่บ้านจัดสรร ให้วิ่ง 80 km/h
ทำใจกันนิดนึงครับ ผมใช้ประจำเส้นนี้ ไม่รู้จะโดนกับเค้าบ้างมั้ย  :'(

สภาพถนนบริเวณที่ว่านี้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 05, 2013, 12:13:41 โดย MoO Cnoe »

ออฟไลน์ top3245

• Sr. Member
กฎหมาย บางอย่างก็โบราณเกิน

ออฟไลน์ kowit1

80 เวลามีเหตุการณ์ฉุกเฉินการควบคุมรถจะง่ายกว่า ความเร็วที่มากขึ้น ถนนอาจโล่ง แต่หาก มีรัยวิ่งตัดหน้า ยางระเบิด มันก็จะสามารถควบุมรถได้ดีกว่า เพราะถ้าเกิดอุบัติเหตุแล้ว มันอาจไม่ใช่แค่รถคุณที่เจอ รถที่ตามๆมาอีกเพราะต่างคนต่างเร็ว มองกกันหลายๆมุมแล้วแล้วจะสบายใจไม่หงุดหงิด

ออฟไลน์ Mario_Yadel

อยากถามว่าคนจับ เค้าทำได้มั้ยยย
หรือมีหน้าที่บังคับอย่างเดียว

ออฟไลน์ IncarRus

ป้ายกำหนด 80 ,,, แต่จับจริงที่ 90 นะคับ, พี่เค้าเผื่อไว้ให้  ;D
....จับ 85 ,,, ตามที่ท่าน valensena บอก, ผมไม่เคยเห็นเลยจริงๆ

ออฟไลน์ iKrit

• Blue. Just BLUE.
สงสัยพี่ตำรวจคงอิ่มพุงปลิ้นเป็นแน่แท้ :D

ปล. ปกติทางธรรมดาผมขับร้อยเดียว วิ่งเส้นนี้คงโดนเป็นแน่แท้ - -"
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ออฟไลน์ Night_Angel

ต้องรถรงค์ แก้กฏหมายจำกัดความเร็วกันบ้างแล้วล่ะครับ  ใช้มา 30กว่าปีไม่ปรับปรุง เขตชุมชน ลิมิตไปเลย  เขตระหว่างเมือง  ปล่อยไป  ห้ามในที่ควรจะห้าม  ไม่ใช่ไม่ใช้สมองแล้วบอก 80ก็เร็วแล้ว

ตำรวจเองก็ทำตามกฏหมาย โบราณ แต่ตัวเอง ขับรถ ยังไงก็เกิน  ลอง limit spped รถตำรวจก่อนให้ให้เถอะ  ทำได้จริงหรือ
ぼく は くま くま.... くま......

くるま じゃないよ

2000 Lancer F-Stye --> Evolution V
1994 Lancer E-CAR 1.6 JDM

ออฟไลน์ ChiLun

• F10 525d M sport
เส้นนี้รถน้อยถนนโล่ง สภาพถนนดีถึงดีมาก รอยต่อคอสะพานก็ดีอาการโยนตัวน้อยมากๆ

ถ้าจะบังคับ 80-90ผมว่ายากครับ ยิ่งวิ่งขวานี่เป็นไปไม่ได้เลยครับ เหมาะสมผมว่าไม่เกิน110

ออฟไลน์ tty

• Jr. Member
  • **
จากภาพแจ้งสปีดลิมิตมา80 ใช้ความเร็ว111
เท่าที่สังเกตหลังจากที่ใบแจ้งมาที่บ้าน ก็ไปดูจุดเกิดเหตุ ไม่พบว่ามีกล้องติดอยู่แต่อย่างใด ผมสันนิษฐานเอาเองว่าคงจะมีสไนเปอร์ซุ่มอยู่แน่ๆ
เพื่อนผมก็โดน แฟนน้องก็โดน เวลาสายๆเหมือนกันหมด แต่เป็นคนละที่
ใครที่ต้องใช้ถนนเส้นนี้เป็นประจำก็ระวังความปลอดภัยทั้งอุบัติเหตุและกระเป๋าตังกันด้วยครับ ;D
(พิกัดที่โดน ตรงกับช่องออกคู่ขนานก่อนถึงวงเวียน ทิศทาง มุ่งหน้าไปสะพานพระราม5)

โอ่ยแถวบ้านเลยครับ ไม่รุ้ว่าแถวนี้มีพลซุ่มยิงด้วย ปกติก็ขับสบายๆไม่เคยโดนนะครับ เห็นทีต้องระวังตัวแล้ว :o

ออฟไลน์ bobsan

กำหนดที่ 80 น่าจะหยวนๆให้ถึง 90 นะครับ

ออฟไลน์ tae_polestar

แบบนี้ก็ชัดเบย มีพลเล็ง ซุ่ม ส่องชัวร์ตอนสายๆ
ผมโดนขาลงสะพานที่จะมุ่งหน้าไปวงเวียน (วิ่งมาจาก รพ. ศรีธัญญา)  ::)
The love of automobile will be never cease

ออฟไลน์ keamglad

โดนกันช่วงกลางวัน วันธรรมดาใช่มะครับ

ผมขับเส้นนี้ทุกวัน 4-5 ปีละ ไม่เคยโดน อัดบ่อยๆ
แต่ผมวิ่งวันธรรมดาเวลาเช้ากะเย็นเลิกงาน
และเสาอาทิตย์

กะลังคิดอยู๋ว่ารอดมาได้ไง

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
มากไป มากไป

ตำรวจ ในท้องที่ ที่รับผิดชอบถนนเส้นนี้อยู่ ผมต้องการความกระจ่างว่าทำไมถึงกำหนดที่ 80
ทั้งที่ ถนนเส้นนี้ มันออกแบบมาให้แล่นได้เร็วกว่านั้นได้อีกนิดหน่อย

จากสภาพถนนเส้นนี้ ถ้าจะล็อกความร็ว ควรล็อกไว้ที่ 100 กิโลเมตร/ชั่วโมง ผมว่า นั่นยังพอจะเข้าใจได้
แต่ถ้าล็อก 80 ไม่คิดสักหน่อยหรือว่า จะยิ่งเพิ่มปริมาณรถให้หนาแน่นขึ้น โดยไม่จำเป็น เพราะทุกคนต้องมาขับช้าๆ
เพราะกลัวคุณยิงเรดาห์แบบนี้

แต่ ความจริงก็คือ ถนนเส้นนี้ ความเห็นของผม ผมว่า ไม่ควรขับ เกิน 100 ละครับ

ออฟไลน์ secrecyguy

• 3.2plus
น่าจะจับความเร็วสัก20 กิโลเมตรต่อชั่วโมงนะ

ออฟไลน์ hutzero

ถ้ามุมนี้ถ่ายป้ายทะเบียนผมไม่ติดแน่นอน (Test แล้ว)

ออฟไลน์ S6

ตรงนั้น มีป้ายจำกัดความเร็วบ้างไหมครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
น่าจะจับความเร็วสัก20 กิโลเมตรต่อชั่วโมงนะ

+1 ผมว่า 80 มันเวอร์ไปนะ

สัก 120 กำลังดี

ออฟไลน์ delete

มากไป มากไป

ตำรวจ ในท้องที่ ที่รับผิดชอบถนนเส้นนี้อยู่ ผมต้องการความกระจ่างว่าทำไมถึงกำหนดที่ 80
ทั้งที่ ถนนเส้นนี้ มันออกแบบมาให้แล่นได้เร็วกว่านั้นได้อีกนิดหน่อย

จากสภาพถนนเส้นนี้ ถ้าจะล็อกความร็ว ควรล็อกไว้ที่ 100 กิโลเมตร/ชั่วโมง ผมว่า นั่นยังพอจะเข้าใจได้
แต่ถ้าล็อก 80 ไม่คิดสักหน่อยหรือว่า จะยิ่งเพิ่มปริมาณรถให้หนาแน่นขึ้น โดยไม่จำเป็น เพราะทุกคนต้องมาขับช้าๆ

แต่ ความจริงก็คือ ถนนเส้นนี้ ความเห็นของผม ผมว่า ไม่ควรขับ เกิน 100 ละครับ

นนทบุรี เข้มทุกอย่างเลยครับ
ทั้งกล้อง ฝ่าไฟแดง
กล้อง ห้ามกลับรถในที่ห้าม
กล้อง ห้ามเปลี่ยนเลน
กล้องความเร็ว

ว่ากันตั้งแต่ข้ามแยกพงษ์เพชรเลยนะครับ กล้องฝ่าไฟแดง อย่างทีบอก
พอหนีด้านล่าง ข้ามสะพานข้ามแยกด้านบน เลยเดอะมอล์มา ห้ามเข้าซ้ายมาเลย ต้องรอให้เลยไปอีกนิดสักประมาณพันทิพย์
พอผ่านมาได้ ตรงใต้ทางด่วน เจอด่านกลางวันจับมอไซด์ จับกระบะบรรทุก กลางคืนจับคนเมา
พอถึงแยกแคราย มีกล้อง ห้ามกลับรถ กล้องฝ่าไฟแดง
ข้ามไปรัตนาธิเบศร์ มีกล้องห้ามเปลี่ยนเลนหน้าศูนย์ราชการ
พอข้ามแม่น้ำเจ้าพระยาไป เจิกล้องจับความเร็ว ที่จับที่ 80 บ้าง 90 บ้าง แล้วแต่ถนน
ลองดูเลยครับว่าในที่นี้มีใครเคยโดนข้อหาอะไรมาบ้าง 555

มากไป มากไป

เรื่องความเร็วในการเดินทางถนนเส้นนี้ ยืนยันตามคุณจิมมี่ครับ พยายามอย่าให้เกิน100เป็นดีปลอดภัยกับชีวิตเราครับ
และพยายามเลี่ยงเลนขวาสุดเอาไว้ มีเหตุการณ์รถข้ามเกาะมาชนรถที่วิ่งสวนมาหลายครั้งแล้ว
ยิ่งฝนตกพรำๆนี่ยิ่งอันตรายสุดๆครับเส้นนี้ ถ้าตกหนักรถจะวิ่งช้าลง แต่ถ้าเมื่อไหร่ก็ตามที่ฝนตกพรำๆหรือตกแค่แป๊บเดียว
อีกไม่นานจะได้ยินเสีงหวอแล้วล่ะ

**รถคันนี้ผมใช้มาตั้งหลายปี วิ่งเส้นนี้ประจำ ไม่เคยโดน แต่พ่อเอาไปใช้ได้แป๊บเดียว โดนซะแล้ว ;D

ขอข้อมูลหน่อยครับ ว่าตอนนี้จำกัดความเร็วกันเท่าไหร่บ้างครับ (ในเมือง-นอกเมือง-ระหว่างจังหวัด)
แล้วอนุโลมที่เท่าไหร่ ไม่อยากเสียตังโดยไม่จำเป็นครับ

โดนกันช่วงกลางวัน วันธรรมดาใช่มะครับ

ผมขับเส้นนี้ทุกวัน 4-5 ปีละ ไม่เคยโดน อัดบ่อยๆ
แต่ผมวิ่งวันธรรมดาเวลาเช้ากะเย็นเลิกงาน
และเสาอาทิตย์

กะลังคิดอยู๋ว่ารอดมาได้ไง
29เมษาครับ

โอ่ยแถวบ้านเลยครับ ไม่รุ้ว่าแถวนี้มีพลซุ่มยิงด้วย ปกติก็ขับสบายๆไม่เคยโดนนะครับ เห็นทีต้องระวังตัวแล้ว :o
อยู่ตรงไหนครับเนี่ย ผมอยู่ตรงข้ามโชว์รูมฮุนไดที่กำลังสร้างครับ

ออฟไลน์ Freekick042

บางจุดกล้องเรียงเป็นตับแต่ขับไปไม่เคยโดนถ่ายแหะ

ออฟไลน์ Night_Angel

มากไป มากไป

ที่น่ากวนประสาทหนักคือ  บนทางด่วน นนทบุรี ก็เอากับเขาด้วย  ทั้งๆที่รู้ทั้งรุ้ ลงเนิน แคลายยังไงมันความเร็วเกินกันทั้งนั้น ก็ยังตั้งกล้อง  เอาอะไรคิด  เนินเมืองทองเช้าๆเหมือนกัน   มันต้องตำรวจทางด่วนไม่ใช่เหรอ  มายุ่งอะไรกับเขา
ぼく は くま くま.... くま......

くるま じゃないよ

2000 Lancer F-Stye --> Evolution V
1994 Lancer E-CAR 1.6 JDM

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
ขับเส้นนี้ประจำ อุบัติเหตบ่อยครับยิ่งเวลาฝนตก แต่ผมก็ขับ100-120อยู่ดี แต่รถขับเร็วกว่านี้เยอะจริงๆ

ออฟไลน์ Staples

เส้นนี้ขับมันส์ครับ ทางตรงเยอะ Swift ผมเหยียบ 160 วิ่งยาวๆ เสียดาย มีกล้องดักซะแระ 80 มันเกินไป โดนรถบรรทุกบีบไฟไล่แน่ๆ = ="

ออฟไลน์ gumpzgear

ผมโดนมาเหมือนกันครับ
สายๆวันเสาร์

ออฟไลน์ Fly to dream

80 ทำไม่ได้จริงๆเส้นนี้ผมอยู่ซ้ายสุด 80 รถเลนขนานออกมาเราต้องเข้ากลางเร่งให้ความเร็วเท่าๆกับเลนกลางซึ่ง 100 นิดๆ ยังไงก็ทำไม่ได้ 80 ผมเลยไม่วิ่งเส้นนี้ไปวิ่งบรมฯแทน
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย