ผู้เขียน หัวข้อ: ผมคิดว่า แอคคอร์ดไฮบริด ,เทียน่าไฮบริด จะล้มเหลวในเมืองไทย  (อ่าน 11215 ครั้ง)

ออฟไลน์ AMG GT

• Hero Member
ถ้า Accord  HB  รุ่นล่างราคาเท่ากับ  Camry  HB รุ่นล่างสุด  และ option  มาแบบเต็มๆเหมือนปัจจุบัน  นี้ไม่แน่นะครับ  เพราะเครื่องก็พอๆกัน  2.0+มอเตอร์ 2 ตัว

ออฟไลน์ porasit33

ยุคนี้วัดกันที่ความจุเครื่องไม่ได้แล้วครับ
1.0 ecoboots  1.6 เทอร์โบ 2.2 ดีเซล 2.8 ดีเซล 2.5 ทวินเทอร์โบ

ทำไมไม่มอง 1.3 1.5 2.0 ว่ามันเป็นเครื่องติดเทอร์โบไฟฟ้าบ้างหละคร้าบ ;D ;D

ออฟไลน์ <Sportivo>

• Full Member
ผมว่า accord hb นี่แหละครับน่ากลัว เห็นสเป็คแล้ว เครื่องเล็กกว่า แต่แรงกว่า ประหยัดกว่า แบตดีกว่า ออฟชั่นเหนือกว่า ถ้าตั้งราคาตํ่ากว่านะครับ รับรองแคมรี่น้ำตาตก :'(
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 25, 2013, 00:29:14 โดย Camry Sportivo »

ออฟไลน์ Cute

• Newbie
  • *
น่าจะขึ้นอยู่กับราคาและออปชั่นนะครับ

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
ติดอยู่ตรงที่ว่า คนไทยส่วนใหญ่(ที่ไม่ใช่คนในวงการหรือพวกโมรถ) ยังมองเรื่องของ CC รถยนต์ เป็นตัววัดว่า อะไร เหนือกว่า...

ออฟไลน์ MaiSki

• Sr. Member
ระบบแอคคอตไฮบริด ดีกว่าโตโยต้าไฮบริดครับ ตัวแบตก็เป็นลิเทียม ถ้าเติมe85ได้ก็ปิดฝาโลงได้เลย