ผู้เขียน หัวข้อ: // Poll สำรวจ : เรื่อง การอ่าน Review และ ดูคลิป บน Youtube //  (อ่าน 67341 ครั้ง)

ออฟไลน์ tosa

• Sr. Member
Re: // Poll สำรวจ : เรื่อง การอ่าน Review และ ดูคลิป บน Youtube //
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: กันยายน 01, 2013, 10:29:04 »
1. ถ้าให้เรียงลำดับ หัวข้อใน บทความ Review ที่ผมทำอยู่

-ทุกครั้งที่อ่านจะอ่านตั้งแต่ตัวแรกแต่จะอ่านผ่านๆและจะเริ่มเก็บทุกเม็ดที่หัวข้อ
  1.4 รูปลักษณ์ภายนอก จนถึง 1.10 สรุป

2. ทุกวันนี้ คุณอ่าน Review หรือ ดูคลิป ของเรา บน Youtube บ่อยกว่ากันครับ?
-อ่าน Review บ่อยกว่า

3. คุณให้น้ำหนักในการอ่าน Review กับการดูคลิปของเรา บน Youtube  สัดส่วน กี่ เปอร์เซนต์?
-Review 70% Youtube 30%

4. คุณ อยากให้ตัดส่วนใด ของ Review ทิ้งไป?
- จริงๆ ไม่อยากให้มีส่วนใดถูกตัดออก แต่ถ้าต้องเลือกที่จะตัดผมขอ 1.2 History ของรถยนต์รุ่นนั้นๆ
 เพราะคนที่อายุมากแล้วและใช้รถบ้านๆอย่างผมแทบจะไม่ค่อยสนใจจุดนี้เท่าไหร่

PS.การสอดแทรกความคิดเห็น คำพูดสนุกๆ ที่มีอยู่ในทุกหัวข้อของบทความเป็นสิ่งน่าเสียดายนะครับที่จะถูกตัดทิ้งไป

ออฟไลน์ jani

• Full Member
Re: // Poll สำรวจ : เรื่อง การอ่าน Review และ ดูคลิป บน Youtube //
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: กันยายน 01, 2013, 10:31:00 »
1. 1.6 > 1.5 > 1.8
2.เท่ากัน
3. 50/50
4. ไม่อยากให้ตัด อยากเพิ่มว่าแต่งอะไรแล้วจะดีขึ้น คุ้มค่าขึ้นดีกว่า

--------------------------------

เบื้องต้น ขอ 4 ข้อนี้ก่อนครับ

ขอบคุณล่วงหน้าในความร่วมมือครับ

[/quote]

ออฟไลน์ Tha10050

« ตอบกลับ #62 เมื่อ: กันยายน 01, 2013, 10:41:34 »
HLM เดินทางมา 4ปีแล้ว เร็วมากๆ นั้นก็แสดงว่าผมอ่านเวปนี้มา4ปีแล้วเช่นกัน

ข้อ1 ทันทีที่เปิดรีวิวมา คุณอ่าน ส่วนใดของบทความก่อนกันครับ ?
Ans :
1.6 เครื่องยนต์ / ระบบส่งกำลัง / ตารางตัวเลขอัตราเร่ง /
1.7 พวงมาลัย / ช่วงล่าง / เบรก
1.9 การทดลองอัตราสิ้นเปลือง
หลังจากนั้น จะตั้งใจอ่านกันทุกตัวอักษรเลยทีเดียว
----------------------------------------------------------------------------------------
ข้อ2 ทุกวันนี้ คุณอ่าน Review หรือ ดูคลิป ของเรา บน Youtube บ่อยกว่ากันครับ?
Ans : Youtube  ครับ  ตอนขึ้น Bus จะได้ดูบ่อยกว่าครับ โดยเฉพาะ Clipที่ 3ครับ ส่วน Review ส่วนใหญ่จะได้อ่าน วันเสา - อา
----------------------------------------------------------------------------------------
ข้อ3 คุณให้น้ำหนักในการอ่าน Review กับการดูคลิปของเรา บน Youtube  สัดส่วน กี่ เปอร์เซนต์?
Ans: 60:40 ครับ ( Review: Youtube)
ข้อ4 คุณ อยากให้ตัดส่วนใด ของ Review ทิ้งไป
Ans:ถ้าเป็นไปได้ ไม่อยากให้ตัดเลยครับ !!

ขอบคุณ ทีมงาน HLM สำหรับ Review ที่มีคุณภาพครับ !!

ด้วยคนคับ

ออฟไลน์ keang2556

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: กันยายน 01, 2013, 10:44:00 »
1. กรณีที่สนใจ  อ่านทุกหัวข้อ
    กรณีไม่สนใจ 1.1 -1.4- 1.10

2. Review บ่อยกว่า แต่ถ้าเห็น clip YouTube ก็ดูนะ เฉพาะรุ่นที่สนใจ

3. Review: Clip สัดส่วน 90:10%

4. ไม่มีครับผม

ออฟไลน์ fhasociety

« ตอบกลับ #64 เมื่อ: กันยายน 01, 2013, 10:44:37 »
1. ถ้าให้เรียงลำดับ หัวข้อใน บทความ Review ที่ผมทำอยู่

อ่านทั้งหมด แต่ส่วนมากจะเลื่อนลงมาอ่านสรุปก่อน

------------------------------

2. ทุกวันนี้ คุณอ่าน Review หรือ ดูคลิป ของเรา บน Youtube บ่อยกว่ากันครับ?

ถ้าเวลาทำงานจะเปิด youtube แล้วใส่หูฟัง แต่ถ้าว่างเว้นจากงานก็จะนั่งอ่านไปเรื่อย ๆ

------------------------------

3. คุณให้น้ำหนักในการอ่าน Review กับการดูคลิปของเรา บน Youtube  สัดส่วน กี่ เปอร์เซนต์?

review 60
youtube 40

4. คุณ อยากให้ตัดส่วนใด ของ Review ทิ้งไป?

no comment

ทุกวันนี้ ผม ทำงาน เก็บเงิน แต่ง..................รถ

เขตจำกัดความเร็ว 10 แก้วต่อชั่วโมง

ออฟไลน์ Anueis

• Like !!! Automatic transmission.
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: กันยายน 01, 2013, 10:49:16 »
สำหรับผมเป้นคนว่างทั้งวัน มีอะไรที่คุณจิมมี่อัพเดทผมอ่านหมดครับอิอิ

แต่ความคิดเห็นของผมๆชอบ HLMคลิปมากกว่านะครับ ดูมีสีสันดีครับ

ถ้าให้เทียบว่าดูอันไหนมากกว่ากัน
Youtube 50
review 50
ครับผม ;D
ส่วนเรื่องที่แก้ไขหรอ สำหรับผมไม่มีครับคุณจิมมี่่ทำได้ดีแล้วครับ ;D ;D
1989 Honda Civic EF 1.6 4AT
2001 Volvo V70 2.3T
2007 Isuzu D-Max Cab SLX 2.5 Ddi I-Tec

ออฟไลน์ indysubaru

• Jr. Member
  • **
  • don't worry be happy
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: กันยายน 01, 2013, 10:50:00 »
ตอบข้อ1
1.1
1.6
1.10
ตอบข้อ2
พอๆกัน 50-50
ตอบข้อ3
50-50
ตอบข้อ4
ไม่มีครับ ดีอยู่แล้วมีหัวข้อให้เลือกอ่านเยอะตามแต่ที่คนสนใจในข้อ 1 ครับ
 ;D

ออฟไลน์ KLANG MR-S

« ตอบกลับ #67 เมื่อ: กันยายน 01, 2013, 10:51:24 »
สรุปเปรียบเทียบ - ภายใน - ภายนอก
ชอบ Review มากกว่า แต่ถ้าสนใจจริง ๆ จึงจะไปดูคลิป ( แต่สุดท้ายก็ดูเกือบทั้งหมด )
ให้น้ำหนัก รีวิวกับคลิป 70/30
อยากให้เน้นตรงเรื่องการเปรียบเทียบกับรถอื่น ๆ ในช่วงท้ายสุดมากขึ้น ในส่วนของรีวิวอัตราสิ้นเปลือง สารภาพตามตรงว่าไม่เคยอ่านเลยครับ เพราะทราบกฏเกณฑ์มาตรฐานเว็บอยู่แล้วเลยเลื่อนมาอ่านตรงผลอัตราสิ้นเปลืองอย่างเดียว

ในส่วนของคลิปเห็นด้วยที่น่าจะมีความหลากหลายกว่านี้่เช่นเน้นภายนอก ภายใน ในที่สว่างและเน้นเรื่องฟังชั่นของรถที่น่าสนใจเพิ่มเติมจากที่เน้นสมรรถนะกันซะ 90 % ครับ (แนว The Coup Channel แต่จริงจังและก็เยอะกว่า)

ออฟไลน์ Akara

« ตอบกลับ #68 เมื่อ: กันยายน 01, 2013, 10:53:19 »

1. ถ้าให้เรียงลำดับ หัวข้อใน บทความ Review ที่ผมทำอยู่...
>>อ่านทั้งหมดตั้งแต่ต้นจนจบ ไม่ข้ามหัวข้อแต่จะอ่านผ่านๆบางย่อหน้า  แล้วค่อยกลับมาเก็บรายละเอียดในรอบหลังๆอีก(หลายรอบ)ตามบทสรุป

แต่ถ้าให้เรียงก็ตามนี้ครับ(เพราะกำลังจะซื้อรถใหม่)
1. การทดลองอัตราสิ้นเปลือง
2. สรุป ( ต้องอ่านทุกๆรีวิว )
3.ภายในห้องโดยสาร (1.4 รูปลักษณ์ภายนอก ) มัดรวม แต่ถ้าเลือก ก็เลือกภายในก่อนครับ

>> รีวิวบ่อยกว่าครับ เข้าถึงได้ง่าย

3. คุณให้น้ำหนักในการอ่าน Review กับการดูคลิปของเรา บน Youtube  สัดส่วน กี่ เปอร์เซนต์?
>> 50:50 คลิปจะดูตามหลังรีวิวโดยเพราะรุ่นที่น่าสนใจ เสริมนน.ให้ตัวรีวิว

>>ข้ออื่นต้องคิดนาน  แต่ข้อนี้ไม่ต้องคิด ไม่ตัด แถมอยากให้เพิ่มแนวท่องเที่ยวแบบ CX5 ด้วยซ้ำ(นอกหรือในประเทศแล้วแต่โอกาศ ถ้าเป็นไปได้)

-------------------------------
5. แบนเนอร์  อันนี้เพิ่มเอง ในอนาคตสงสัยต้องพิจารณาแบนเนอร์ประกอบด้วย

ออฟไลน์ Joe NG

« ตอบกลับ #69 เมื่อ: กันยายน 01, 2013, 10:56:47 »

ตอบข้อ 1  -  ถ้าให้เลือก 3 ข้อ  ส่วนใหญ่ที่ผมอ่านรีวิว  ผมก็จะค่อยๆ ไล่อ่านลงมาแบบเร็วๆ   แล้วก็จะมาหยุดอ่านจริงๆ ที่ 1.3

อันนี้ชอบจริงๆ  คือผมชอบดูตั้งแต่กระบวนการออกแบบ แนวคิด ภาพร่าง  จนกว่าจะมาเป็นตัวจริง   

ซึ่งภาพพวกนี้ผมไม่ค่อยเห็นจากรีวิวของที่อื่นครับ  อันนี้ชอบมาก 
อีกทั้งยังได้เห็นแนวโน้มของการไมเนอร์เชนหรือโมเดลเชนจากภาพร่างพวกนี้ด้วย

มาหยุึดดูแบบละเอียดอีกทีก็ 1.6  1.7   ชอบมากโดยเฉพาะภาพร่างของงานทางวิศวกรรม  พวกเครื่องยนต์ ช่วงล่าง  โครงสร้างตัวถัง

หลังจากอ่านเน้นๆ ตามด้านบนแล้ว   ค่อยย้อนกลับไปอ่านทั้งหมดแบบละเอียดอีกทีครับ

ตอบข้อ 2 -  ผมอ่านรีวิวมากกว่าครับ  รีวิวบางครั้งอ่านสามสี่รอบ  แต่คลิปส่วนใหญ่ดูรอบเดียว
ตอบข้อ 3 -  ประมาณ 80-20 ได้มั้ง

ตอบข้อ 4 -  อันนี้มองในมุมผมนะ  ในส่วนของการรีวิว  ผมว่าไม่อยากให้ตัดส่วนไหนออกไปเลย 

บางครั้งมันอาจจะดูเหมือนยืดยาว ในเรื่องของประวัิติที่มาของรถ  แต่ว่างานเขียนของคุณ  เมื่อเขียนเสร็จแล้ว  มันเก็บไว้อ้างอิงได้นะ 

ออฟไลน์ Eddy5659

• Hero Member
« ตอบกลับ #70 เมื่อ: กันยายน 01, 2013, 10:56:59 »
Rewiew ส่วนมากจะอ่านต้นจนจบ
แต่ถ้าไม่มีเวลาจะดู 3 ข้อนี้ก่อนครับ แล้วค่อยมาตามอ่านอีกที
1.5
1.6
1.9

ส่วนคลิ๊ป
รีวิวเป็นส่วนใหญ่ครับ

3. คุณให้น้ำหนักในการอ่าน Review กับการดูคลิปของเรา บน Youtube  สัดส่วน กี่ เปอร์เซนต์?
80/20 ครับ

ไม่มีครับ ผมกลับอยากให้ขยายส่วนการวิจารณ์เปรียบเทียบตอนท้าย
เพื่อประโจชน์ของผู้ที่กำลังเก็บข้อมูลเพื่อตัดสินใจครับ
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ cvmatic

• **
« ตอบกลับ #71 เมื่อ: กันยายน 01, 2013, 10:59:10 »
1.)   อ่านดูข้อ 1.2, 1.4, 1.5 ก่อนครับ  ถ้าสนใจก็จะอ่านดูทั้งหมด

2.)   อ่าน Review ก่อนครับ

3.)   70 / 30 % ครับ

4.)   ไม่มีส่วนใดน่าตัดทิ้งเลยครับ 

ออฟไลน์ Carrera

« ตอบกลับ #72 เมื่อ: กันยายน 01, 2013, 11:01:54 »

1.5 ภายในห้องโดยสาร
1.6 เครื่องยนต์ / ระบบส่งกำลัง / ตารางตัวเลขอัตราเร่ง /
1.7 พวงมาลัย / ช่วงล่าง / เบรก
------ เวลารีบอ่าน

---------
ถ้ามีเวลาทีหลัง จะย้อนมาอ่าน  

1.2 History ของรถยนต์รุ่นนั้นๆ
1.3 Development Story / แนวคิด ขั้นตอน การพัฒนารถยนต์รุ่นนั้นๆ รวมทั้งกำหนดเปิดตัว
1.1 เกริ่น / Intro
1.4 รูปลักษณ์ภายนอก
1.8 ความปลอดภัย
1.10 สรุป

ทันทีที่เปิดรีวิวมา คุณอ่าน ส่วนใดของบทความก่อนกันครับ
ขอให้เลือกตอบในสิ่งที่คุณทำอยู่จริงๆ แค่ 3 หัวข้อแรกเท่านั้น

40/60  เพราะคลิปออกมาบ่อยกว่า   แต่ถ้ารุ่นที่สนใจ  จะ 60/40
50/50
ไม่อยากให้ตัดแต่อยากให้เพิ่ม ... ภาพแสงไฟ บรรยากาศในห้องโดยสาร  ตอนกลางคืน  ดูใน Youtube บางทีก็ไม่ค่อยชัดเท่าไหร่

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
« ตอบกลับ #73 เมื่อ: กันยายน 01, 2013, 11:02:43 »
1/   1.อัตราเร่ง อัตราสิ้นเปลือง
      2.ภายนอกและภายใน
      3.ช่วงล่าง การขับขี่  สรุป

2/ดูรีวิวบ่อยกว่าครับ แต่ก็บางครั้ง เพราะบางทีก็ดูคลิปวิดีโอเยอะกว่า

3/review 60 youtube 40

4/ตัดตรง history ออกครับ แต่ผมว่าแค่นี้พี่จิมก็ทำได้ดีเยี่ยมมากแล้วครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 01, 2013, 14:01:23 โดย Kittitouch Tan »
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ dazetos

« ตอบกลับ #74 เมื่อ: กันยายน 01, 2013, 11:09:09 »
1)
  1.3
  1.2
  1.10
ครับ

2)อ่านรีวิวครับ ผมแทบไม่ดูเลย ดูเฉพาะที่สนใจเท่านั้น

3)รีวิว 95% ครับ คลิบ 5%

4)ไม่มีครับ

ออฟไลน์ mahouya

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #75 เมื่อ: กันยายน 01, 2013, 11:29:25 »

อ่าน Review  มากกว่าครับแต่ก็ชอบดูคลิป เหมือนกันได้ความ ฮา มากเลยทีเดียว

60/40 ครับ

ถ้าเป็นผม ผมไม่ค่อยได้อ่านในส่วนของ
1.2 History ของรถยนต์รุ่นนั้นๆ
ซักเท่าไรครับ

ออฟไลน์ Tan Int

« ตอบกลับ #76 เมื่อ: กันยายน 01, 2013, 11:35:42 »

1. ถ้าเจอรีวิวเป็นครั้งแรก สิ่งที่จะอ่านก็คือ
1.3 Development
1.5 ภายใน
1.6 สมรรถนะ
และจะกลับมาอ่านทั้งหมดในครั้งต่อไปครับ หรือไม่ถ้ามีเวลาก็อ่านรวดเดียวไปเลย แต่ผมจะข้าม History ก่อนเสมอเลย ไว้ค่อยย้อนกลับมาอ่าน(เพราะค่อนข้างใช้เวลา)

2. อ่าน Review มากกว่าครับ

3. Review 75% Clip 25% ประมาณนี้ครับ

4. ไม่มีอะไรที่อยากจะให้ตัดครับ
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ Tonaka

« ตอบกลับ #77 เมื่อ: กันยายน 01, 2013, 11:39:34 »
ผมว่าไม่ต้องตัดก็ดีแล้วครับ   แต่ถ้าเป็นไปได้อยากให้ปรับ interface  เพื่อให้อ่านง่ายๆ  ถ้าเป็นไปได้ ทำคล้ายหน้าเวปของ wikipedia on smartphone ก็น่าจะดีครับ

กล่าวคือ มีปุ่มเพิ่ม/ลด ข้อความเนื้อหาจาก หัวข้อต่างๆ ครับ
阿蘇山

ออฟไลน์ nueng

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #78 เมื่อ: กันยายน 01, 2013, 11:46:58 »
ข้อ 1 จะเริ่มอ่านที่สรุปก่อน หลังจากนั้นค่อยอ่านตามหัวข้อในที่สรุประบุไว้ (จุดเด่น/จุดด้อย) แต่ถ้าจะพูดกว้างๆก้อ

1.10 สรุป

เท่าๆกันครับ

70%-80%

ไม่มีส่วนที่อยากให้ตัดครับ

ออฟไลน์ dunghill

« ตอบกลับ #79 เมื่อ: กันยายน 01, 2013, 12:07:10 »
ตอบข้อ 1
1.1
1.5
1.10
เป็นลำดับแรก

ตอบข้อ 2
ท้ั้ง youtube และ review ดูพอๆกัน (แต่จริงๆชอบ youtub เพราะได้ดูอัตราเร่งภายในตอนเปิดไฟ ส่วน review อ่านเพราะต้องการรายละเอียด)

ตอบข้อ 3
60% สำหรับ review
40% สำหรับ youtube

ตอบข้อ 4
ถ้าให้เลือกตัดออก 1 ข้อ คิดว่า 1.2 แยกไปไว้เป็นประวัติรถแต่ละรุ่นแทน แล้ว link ไปว่าใครอยากอ่าน จะได้ไม่ยาวเกินไป
HondaCity 03'
Mazda 323 Astina 91'
HondaCity 12'

ออฟไลน์ AT

« ตอบกลับ #80 เมื่อ: กันยายน 01, 2013, 12:08:59 »
1.5
1.6
1.9 ครับ

2. Review เลยครับ
3. ผมชอบอ่านมากกว่าดูครับ
4. อันนี้ความคิดส่วนตัวครับ 1.1 ครับ เพราะผมชอบเนื้อๆ แต่นานๆครั้งถึงจะอ่าน Intro

ออฟไลน์ polarman

• **
« ตอบกลับ #81 เมื่อ: กันยายน 01, 2013, 12:12:00 »
1.
1.6 >1.9>1.10

2.
ดูและอ่านเท่าที่มีออกมา

3.
55%/45%

4.
ห้ามเด็ดขาดครับ

GreenG

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #82 เมื่อ: กันยายน 01, 2013, 12:15:27 »
เหมือนเดิมดีที่สุดครับ อย่าไปลดอะไรเลยเพราะไม่งั้นก็จะไม่แตกต่างกับ web รถอื่นๆ ครับ

ออฟไลน์ book350

« ตอบกลับ #83 เมื่อ: กันยายน 01, 2013, 12:15:48 »
1)
1.6
1.9
1.10
2) Review
3) Review 90% clip 10%
4) None
Way to Itasha!
Honda Accord CM6 (Inspire) V6 3.0L 240HP - K&N - MUGEN - LENSO
VW GTI mk6 2.0L 330HP - APR K04 - VWR - Neuspeed - Defi - Forge - Sendai

ออฟไลน์ No.94

• **
« ตอบกลับ #84 เมื่อ: กันยายน 01, 2013, 12:25:59 »

1.10 สรุปภาพรวมก่อนเลย
1.5.  ภายในห้องโดยสาร ต้องอยู่ต้องเห็นตลอดยามใช้รถ
1.6&1.7  ผมถือเป็นเรื่องเดียวกันในการมองเรื่องสมรรถนะรถครับ

รีวิวครับ ยูทูปเพิ่งมาเริ่มดูทีหลัง

ด้านการรับรู้ข้อมูล 70:30 ด้านการตัดสินใจ(ซื้อ) 60:40

4. รีวิวสมบูรณ์ดีครบทุกด้านแล้วครับ

ออฟไลน์ Parman99

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #85 เมื่อ: กันยายน 01, 2013, 12:30:50 »
ข้อ1.
1.5,1.6,1.9
ข้อ2
อ่านReview
ข้อ3
70:30
ข้อ4
ไม่มีส่วนที่ต้องตัด

ชอบรีวิวคุณจิมมี่ทุกPart. แต่หากเป็นรถที่ไม่สนใจจะอ่านเฉพาะประเด็นและที่ทำไฮไลท์ไว้ครับ
ขอบคุณสำหรับรีวิวดีดีที่ตั้งใจทำอย่างดีเยี่ยมและเป็นกลาง

ออฟไลน์ PeckPeck

• **
« ตอบกลับ #86 เมื่อ: กันยายน 01, 2013, 12:53:17 »
1.ทันทีที่เปิดรีวิวมา คุณอ่าน ส่วนใดของบทความก่อนกันครับ
 =1.2 History ของรถยนต์รุ่นนั้นๆ  (ชอบอ่านมาก)
   1.6 เครื่องยนต์ / ระบบส่งกำลัง / ตารางตัวเลขอัตราเร่ง
   1.10 สรุป

Review ครับ
    70/30
    ไม่มีครับ

ยืนยันคำตอบ!

ออฟไลน์ tae23

• **
« ตอบกลับ #87 เมื่อ: กันยายน 01, 2013, 13:27:03 »
ทันทีที่เปิดรีวิวมา คุณอ่าน ส่วนใดของบทความก่อนกันครับ
ขอให้เลือกตอบในสิ่งที่คุณทำอยู่จริงๆ แค่ 3 หัวข้อแรกเท่านั้น

ดูคลิป มากกว่าครับ  รีวิว  จะอ่านเมื่อสนใจ รุ่นนั้น เป็นพิเศษครับ

ดูคลิป  70   รีวิว  30  ครับ

1.2 History ของรถยนต์รุ่นนั้นๆ  ครับ  ผมว่า มัน ใกล้กับ 1.3 Development Story / แนวคิด ขั้นตอน การพัฒนารถยนต์รุ่นนั้นๆ รวมทั้งกำหนดเปิดตัว  สามารถนำมารวมกันได้ครับ

ออฟไลน์ Nlight

• พิมพ์ผิดประจำ
« ตอบกลับ #88 เมื่อ: กันยายน 01, 2013, 13:50:07 »
อ้างถึง

1.3 Development Story / แนวคิด ขั้นตอน การพัฒนารถยนต์รุ่นนั้นๆ รวมทั้งกำหนดเปิดตัว
1.4 รูปลักษณ์ภายนอก
1.10 สรุป

1.10 สรุป
อ่านสรุปก่อนแล้วก็ไล่ลงมาเรื่อยๆครับ แล้วอ่านสรุปอีกรอบ

อ้างถึง
ดูคลิปซ้ำบ่อยกว่า

อ้างถึง
50/50 ครับ อันไหนทำ Update กว่าก็จะน้ำหนักอันนั้นมากกกว่า แต่ดูคลิปบ่อยกว่าเพราะความฮาของผู้การ

อ้างถึง
ไม่มีครับ ยอมอ่านฃ้าดีกว่า ถ้าได้ข้อมูลมากกว่า

----------------------------------------------------------------------------------------------

ขอเสนอความเห็นเพิ่มเติมนะครับ ผมเดาว่าตอนนี้คุณ Jimmy กำลังงานล้นมือ และคาดการณ์ถึงอนาคตว่าจะมีรุ่นรถที่เข้ามาทำตลาดมากขึ้นจนอาจจะล้นกว่าเดิมไปอีก ทจนเป็นที่มาของโพลนี้? ไม่ลองแบ่งให้ The Coupe แบ่งไปทำบางคันที่รายละเอียดไม่มากดูหล่ะครับ ? แล้วคุณ Jimmy ค่อยมากรองอีกที แรกๆอาจจะขัดๆแต่ผมว่าน่าจะดีในระยะยาวนะครับ

อ้างถึง
เบื้องต้น ขอ 4 ข้อนี้ก่อนครับ

ขอบคุณล่วงหน้าในความร่วมมือครับ
ขอบคุณที่ตั้งใจทำ Review ให้อ่านกันครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 01, 2013, 15:15:56 โดย Leilight »

ออฟไลน์ Marverick

« ตอบกลับ #89 เมื่อ: กันยายน 01, 2013, 13:51:28 »
ข้อแรก 1.5 ,1.6,1.10
ข้อสอง อ่าน Review
ข้อสาม 70/30
ข้อสี่.    ไม่มีครับ

ปล.รถยนต์บางรุ่นผมอ่าน history จนเพลินเลยนะครับ
     ข้อแรก น่าจะให้เรียงสัก4ลำดับนะครับ