ผู้เขียน หัวข้อ: abcd  (อ่าน 15503 ครั้ง)

ch_amity

• บุคคลทั่วไป
abcd
« เมื่อ: กันยายน 11, 2013, 18:01:44 »
abcd
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 24, 2015, 21:11:11 โดย ch_amity »

ออฟไลน์ Nismo De Alpina

• Hero Member
  • Whatever brews your coffee.
ท่าทาง X-trail จะมาแรงจริงๆ  :D

Eventually i've made my home country,Thailand.

ออฟไลน์ Amaranthe

• Sr. Member
ผมก็เคยคิดแบบนี้ คือ เ่อ่อ แบบว่า แต่ละรุ่น มันช่าง ไม่สวยเอาซะเลย

ออฟไลน์ LaTeX

ออกแบบให้น่าใช้หน่อยก็ไม่ได้ พวงมาลัยของซิลฟี่นี่ผมนึกถึงรูปมดลูกในตำราสุขศึกษาทุกที

ออฟไลน์ _BUGBOAT

• Full Member
  • '19 320d GT / '24 C40
ธีมเดียวกันหมดเลยครับพวงมาลัย สงสัยนึกไม่ออก  ::)

ออฟไลน์ Zephyrs

March มันโอเคแล้วนะผมว่า ยอมรับได้ พวงมาลัยแบบนี้ไม่ค่อยสวยแต่มันบวมๆ ดูเข้ากับรถอยู่
Almera น่าจะเอาพวงมาลัยของ Sylphy มาใส่ (ไหนๆก็จะทำตัวเป็นรถ Sedan ระดับ C-Seg)
Sylphy เอาพวงมาลัยของ Teana มาใส่ก็ได้ = =
Pulsar = "ออกแบบใหม่" เท่านั้น! ผมว่าส่วนนึงที่รถขายไม่ค่อยได้ก็เพราะพวงมาลัยหน้าตาแบบนี้ด้วยแหละ
Navara = อันนี้ใช้ร่วมกับ Tiida รุ่นที่แล้วด้วยมั้งครับเลยแบบ ประหยัดด้วย (มันก็โอเคสำหรับรถกระบะแล้วนะ)
X-Trail ก็.. ออกแบบใหม่ก็ดีนะ

จริงๆถ้าเอา NV200 ที่ทะลึ่งไปเอาพวงมาลัย March มานี่ก็.. #ก่ายหน้าผาก

ออฟไลน์ Rock N' Rolla

ขอ+พวกมาลัย nissan juke อีกอัน ช่างสวยงามบานเหมือนปลากระเบน จริงๆ ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Pasakorndvm

ได้รับแรงบันดาลใจจากกางเกงลิง
'19 Honda Civic EL

ออฟไลน์ MystogaN

สวยสุดในชีวิตพวงมาลัย Nissan ยกให้ Teana ปัจจุบัน กับ GTR คับ 555

ออฟไลน์ F.I.P.G.

• Jr. Member
  • **
ตั้งแต่เอกเทรลตัวใหม่เปิดตัวมา

เหมือนว่าจะเรียกแขกให้เข้ามา Discuss
Topic เกี่ยวกับยี่ห้อนี้เยอะเหมือนกันนะนี่ :)

ออฟไลน์ pichet_hua

• Jr. Member
  • **
ที่น่าเจ็บใจจริงๆคือ พวงมาลัยของ 350Z กับ Navara นี่แหละครับ รถคนละแนวเลย แต่พวงมาลัยนี่เหมือนกันเป๊ะเลยครับ :P :P

ออฟไลน์ choomodify

ค่ายนี้ทำรถสปอร์ตได้สุดยอด แต่ทำรถบ้านได้น่าเบื่อสุดๆ

ออฟไลน์ Eddy5659

มันก็แย่จริงๆแหละครับ

กระแส x-trail แรงใช้ได้เลยนะครับ อิอิอิ
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ recycleman

โดยรวมผมว่าก็โอเคน่ะครับ

แต่ยกเว้นรถตู้คันน้องๆ6ล้อแต่ใส่พวงมาลัยมาร์ชมาให้นี่.....หมดคำบรรยาย

ออฟไลน์ Lertvarit

พวงมาลัย pulsar ที่ว่าแย่แล้ว

พวงมาลัย new vios แย่ยิ่งกว่า   :-X
FD 1.8 + ACV40 Hybrid + E90 LCI 320d sport 
And My new stuff  E60 LCI 520D sport

ออฟไลน์ lufy

55555  คิดเหมือนกันเลย อีกอย่างรูเสียบกุญแจยังกับสิบล้อ

ออฟไลน์ Freekick042

บางทีทำล้ำไปแบบโฟกัสก็โดนด่า

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
แนะนำให้ดูดีๆ

juke ----------- 370z มันใช้ตัวเดียวกันครับ เอิ่มมมม
navara ------ 350z มันใช้ตัวเดียวกันครับ เอิ่มมมม

ไมมันโยกมาใช้ได้แย่มากเลยอะ

ออกแบบแย่ทุกรุ่นน ภายในผมก็ว่าแย่นะรวมๆ
มีพวงมาลัยสวยๆแค่

gtr new altima แค่นั้นเอง

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
ผมเห็นด้วยนะ Design มันไม่ค่อยสวยเอาเสียเลย ผมชอบแบบของ Honda อ่ะ

keanetona

• บุคคลทั่วไป
เออแฮะ

แต่โตโยต้าก็เป็นอีกเจ้านะครับที่ีใช้พวงมาลัยร่วมกันในรถหลายต่อหลายรุ่น

vigo

altis

camry

fortuner

ออฟไลน์ KAKASHII

• งามปะละ
Teana J32 ก็สวยครับ

Nissan Pathfinder ก็สวย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 11, 2013, 22:32:26 โดย KAKASHII »

ออฟไลน์ Nlight

• พิมพ์ผิดประจำ
ผมอ่านเมนท์นี้แล้วกลับไปดูุรูปแล้วก็ฮาลั่นเลย 5555555555

ออฟไลน์ MystogaN

Nissan ทำสี่ก้านสวยนะฮะ 555+ ;D

แต่ผมชอบ Interior และพวงมาลัยของ Pagani Hyuara สุดละเฟี้ยวดี

ออฟไลน์ balliblue

ผมเห็นด้วยเลยครับ เรื่องพวงมาลัย นิสสันไม่ไหวจริงๆ ผมว่าในบรรดารถญี่ปุ่นด้วยกัน Honda ออกแบบพวงมาลัยได้สวยหรูที่สุดแล้ว รองลงมาคือ mazda สวยเหมือนกัน
นิสสัน น่าจะไปซื้อตัวคนออกแบบพวงมาลัย Honda กับ mazda มานะ 555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 11, 2013, 22:52:29 โดย balliblue »

ออฟไลน์ localgame

ยี่ห้ออื่นก็เป็นครับ benz volk audi

ออฟไลน์ peterpat

Nissan นี่ดีไซน์พวงมาลัยไม่ไหวจริงๆครับ เห็นมาหลายรุ่นเหมือนที่ จขกท บอกเลย ลามไปถึง Infiniti ก็พอกัน
อีกเจ้านึงคงหนีไม่พ้น Toyota ไม่ได้เรื่องพอกัน ดูโบราณเฉิ่มๆไงไม่รู้ครับ ยังดีที่เจ้านี้ทำพวงมาลัย Lexus ออกพอรับได้หน่อย

ออฟไลน์ peterpat

แต่ตอนนี้ชอบพวงมาลัย 2 ก้าน ของ S Class ใหม่มากครับ ดูเรียบหรูมาก

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
แต่ตอนนี้ชอบพวงมาลัย 2 ก้าน ของ S Class ใหม่มากครับ ดูเรียบหรูมาก
เหมือนผมเลยผมชอบทั้งห้องโดยสารเลย

ออฟไลน์ KIAT

ผมเห็นพวงมาลัยx-trail ใหม่ คอมเม้นไปเมื่อวานซืน ผมหวานไปหน่อย

คนขับSUVเป็นลูกค้าผู้ชายหรือผู้หญิงวันกลางคน ที่เป็นผู้ใหญ่ ชอบไรที่ดูหรู คุ้มค่าเงินที่จ่ายไป ไม่ใช่พวงมาลัยแบบรถเก่งคัน5-7แสนนะครับ

SUVมันรถเอนกประสงค์ รูปลักษณ์เฉี่ยวๆ ขอพวงมาลัยเฉี่ยวๆ คมๆหน่อย คนเราต้องจับเจ้าพวงมาลัยไปตลอดเวลา ถ้าไม่ถูกใจ มันนะ... :-\

พวงมาลัยฮอนด้า,เบนซ์ รุ่นใหม่ๆ ทำเฉี่ยวขึ้นเยอะ เพราะเข้าใจตรงนี้
  ;D

ที่ชอบไฟหน้า เดย์ไลท์ ไฟท้าย เบาะ คอนโซล คุณผ่านครับ ดูทันสมัยกว่าCX5 สดกว่า  :-*

ออฟไลน์ นครอัญมณี

• นครอัญมณี
เรื่องความสวย นานาจิตตัง ครับ เถียงให้โลกแตก ก็ไม่มีข้อยุติ 

พวงมาลัย แบบสองก้าน
Benz S Class รุ่นใหม่ล่าสุด พวงมาลัย เป็น 2 ก้าน เหมือน Toyota Soluna รุ่นแรกๆ

พวงมาลัย แบบสามก้าน
มักนิยมใช้ในรถสปอร์ต

พวงมาลัย แบบสี่ก้าน
มักนิยมใช้ในรถซีดาน รถบรรทุก
รักรถมาก
รักครอบครัวมากกว่า
รักชาติ-ศาสน์-กษัตริย์มากที่สุด