ผู้เขียน หัวข้อ: ซื้อรถใช้ 5 ปี แล้วจะซื้อแพงๆ เพื่อ??!!  (อ่าน 25257 ครั้ง)

ออฟไลน์ nai_innova

• Full Member
Re: ซื้อรถใช้ 5 ปี แล้วจะซื้อแพงๆ เพื่อ??!!
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: กันยายน 18, 2013, 17:45:59 »
เศรษฐกิจพอเพียงครับ หมายความว่าถ้ามีเงินพอที่จะซื้อและเลี้ยงดูไม่เดือดร้อนบวกใจชอบซื้อเลยครับต่อให้เป็นเฟอร์หรือลัมโบก็ได้
ข้อสำคัญซื้อแล้วไม่เดือดร้อนเป็นใช้ได้

ออฟไลน์ bluefox101

• Sr. Member
Re: ซื้อรถใช้ 5 ปี แล้วจะซื้อแพงๆ เพื่อ??!!
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: กันยายน 18, 2013, 18:20:52 »
ผมชอบนะ พวกซื้อรถแพง ๆ ใช้ แค่ไม่กี่ปีขายทิ้ง เปลี่ยนคันใหม่เนี่ย โดยเฉพาะพวกกลุ่ม Super Car เนี่ยถ้ามีแบบนี้เยอะ ๆ ยิ่งดีเลย
ผมเองก็กำลังดูอยู่ว่า รอลูกโตอีกหน่อย จะหา Ferrari มือสอง สภาพสวย ๆ มาเป็นรางวัลชีวิตให้ตัวเองสักคันเหมือนกัน (ถ้าตอนนั้นยังมีแรงขับไหวนะ)
ผมจะได้รอสอยจากคนพวกนี้เนี่ยล่ะ

ซื้อรถใช้ 5 ปี แล้วจะซื้อแพงๆ เพื่อ?? --> กิเลสใด ๆ ที่ตอบสนองได้ด้วยเงิน มันเป็นเรื่องที่ไม่ต้องการเหตุผลครับ
และไม่มีเหตุผล ทางวิทยาศาสตร์ หรือตรรกะ ใด ๆ จะตอบได้ซะด้วยสิครับ

ออฟไลน์ raygun

• Hero Member
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: กันยายน 18, 2013, 18:34:48 »
คิดเหมือนผมเลยครับ ซื้อคันนี้สิ ขายต่อดี งง  ??? ???
คือตกลงซื้อมาใช้หรือว่าซื้อมารอขายครับเนี่ย

แต่ก็นะแล้วแต่ความคิดของแต่ละคน แตกต่างกันได้

สำหรับผมตอนซื้อ ไม่ได้คิดถึงเรื่องที่จะเอาไปขายเลยครับ
ตอนนี้ผมใช้ Almera V-CVT เอาไปติดแก๊ส ก่อนติดคนรอบข้างบอกอย่าติด ปัญหาเยอะ ขายต่อไม่ดี
พอติดมาสรุป ไม่ได้มีปัญาหาอะไร แถมประหยัดอีก จากค่าเชื้อเพลิงเดือนละ 7-8 พันบาท เหลือ 3-4 พันบาท รู้งี้ผมติดนานแล้ว

และผมยืนพื้นคันนี้แหล่ะคุ้มที่สุดแล้ว ราคาถูก กว้าง ประหยัด
ออฟชั่นก็พอตัวเลยครับของจำเป็นมีครบ แถมเพิ่งได้คืนเงินภาษีอีก 79,000 บาท
ถึงจะไม่ได้แรงอะไรมากมาย ไม่รู้จะแรงทำไมขับในกรุงเทพ ผมก็แซงพวกรถแพง ๆ รถแรงแต่ขับช้าแช่ว่าตลอด

.
.
.
ในที่สุดผมก็เจอคนที่คิดตรงข้ามกับผมทุกอย่างเลย 555
ถือว่าแลกเปลี่ยนกันนะครับ

1/ อย่างแรก ผมเป็นคนนึงที่เวลาซื้อรถคำนึงถึงเวลาขายต่อครับ
แต่ไม่ใช่ว่าไม่นึกถึงตอนที่ใช้งานนะครับ แต่เรื่องนี้มันเป็นเหตุเป็นผลกันนะครับ
รถที่ราคาขายต่อดีส่วนมากคือรถที่อะไหล่ไม่แพง ซ่อมง่าย เป็นที่นิยม
ซึ่งผมยังไม่เห็นมันจะมีข้อเสียอะไรเลย ที่สำคัญผมนึกถึงอนาคตครับ
เวลาที่เราจะเปลี่ยนรถ เราจะได้พอมี "ทุน" ไปต่อยอดรถที่เราอยากได้ต่อไป
ไม่ใช่เงินมันละลายไปกับรถคันที่ใช้อยู่หมดแล้ว

2/ Almera สำหรับผม เป็นรถที่ผมจะไม่ซื้อเลย เพราะในความเห็นส่วนตัวมัน
ค่อนข้างไม่สวยครับ ซึ่งอันนี้ต่อให้ราคาขายต่อมันเทพขนาดไหน ผมก็ไม่เอา
เพราะผมนึกถึงเวลาที่ผมต้องขับไปไหนมาไหนด้วย ไม่ได้นึกถึงแต่ตอนขายต่ออย่างเดียว

3/ ผมจะไม่ติดแก๊ส เพราะอะไรก็ตามที่ไปดัดแปลงมัน ถึงวันนี้มันจะไม่มีปัญหา
แต่ไม่ใช่ว่ามันจะไม่มีตลอดไป และผมก็งงว่า คุณไม่สนใจเรื่องราคาขายต่อ
แต่กลับมาสนใจประหยัดในเรื่องเชื้อเพลิง ซึ่งอันนี้ผมก็ งง เหมือนที่คุณ งง
คนที่เค้าสนใจเรื่องราคาขายต่อล่ะครับ เพราะรถซื้อมาใช้ สำหรับผมค่าน้ำมัน
ซึ่งเป็นเชื้อเพลิงของรถ ผมก็มีปัญญาจ่ายครับ ไม่ชอบดัดแปลงรถ

4/ เรื่องไม่รู้จะขับแรงทำไมในกรุงเทพ สำหรับผม เหลือไว้ดีกว่าขาดครับ
เวลาฉุกเฉินต้องเร่งแซง มีไว้ดีกว่าไม่มี แล้วอีกอย่าง บางทีก็ต้องเอารถ
ไปต่างจังหวัดบ้าง อัตราเร่ง ช่วยเรื่องความปลอดภัยเต็มๆ ส่วนเรื่องขับแซง
รถแรงๆแพงๆ ผมเดาเอาเองว่าเค้าไม่อยากเล่นด้วยครับ  ;)

ออฟไลน์ f1rstgot

« ตอบกลับ #63 เมื่อ: กันยายน 18, 2013, 19:23:57 »
คิดเหมือนผมเลยครับ ซื้อคันนี้สิ ขายต่อดี งง  ??? ???
คือตกลงซื้อมาใช้หรือว่าซื้อมารอขายครับเนี่ย

แต่ก็นะแล้วแต่ความคิดของแต่ละคน แตกต่างกันได้

สำหรับผมตอนซื้อ ไม่ได้คิดถึงเรื่องที่จะเอาไปขายเลยครับ
ตอนนี้ผมใช้ Almera V-CVT เอาไปติดแก๊ส ก่อนติดคนรอบข้างบอกอย่าติด ปัญหาเยอะ ขายต่อไม่ดี
พอติดมาสรุป ไม่ได้มีปัญาหาอะไร แถมประหยัดอีก จากค่าเชื้อเพลิงเดือนละ 7-8 พันบาท เหลือ 3-4 พันบาท รู้งี้ผมติดนานแล้ว

และผมยืนพื้นคันนี้แหล่ะคุ้มที่สุดแล้ว ราคาถูก กว้าง ประหยัด
ออฟชั่นก็พอตัวเลยครับของจำเป็นมีครบ แถมเพิ่งได้คืนเงินภาษีอีก 79,000 บาท
ถึงจะไม่ได้แรงอะไรมากมาย ไม่รู้จะแรงทำไมขับในกรุงเทพ ผมก็แซงพวกรถแพง ๆ รถแรงแต่ขับช้าแช่ว่าตลอด

.
.
.
ในที่สุดผมก็เจอคนที่คิดตรงข้ามกับผมทุกอย่างเลย 555
ถือว่าแลกเปลี่ยนกันนะครับ

1/ อย่างแรก ผมเป็นคนนึงที่เวลาซื้อรถคำนึงถึงเวลาขายต่อครับ
แต่ไม่ใช่ว่าไม่นึกถึงตอนที่ใช้งานนะครับ แต่เรื่องนี้มันเป็นเหตุเป็นผลกันนะครับ
รถที่ราคาขายต่อดีส่วนมากคือรถที่อะไหล่ไม่แพง ซ่อมง่าย เป็นที่นิยม
ซึ่งผมยังไม่เห็นมันจะมีข้อเสียอะไรเลย ที่สำคัญผมนึกถึงอนาคตครับ
เวลาที่เราจะเปลี่ยนรถ เราจะได้พอมี "ทุน" ไปต่อยอดรถที่เราอยากได้ต่อไป
ไม่ใช่เงินมันละลายไปกับรถคันที่ใช้อยู่หมดแล้ว

2/ Almera สำหรับผม เป็นรถที่ผมจะไม่ซื้อเลย เพราะในความเห็นส่วนตัวมัน
ค่อนข้างไม่สวยครับ ซึ่งอันนี้ต่อให้ราคาขายต่อมันเทพขนาดไหน ผมก็ไม่เอา
เพราะผมนึกถึงเวลาที่ผมต้องขับไปไหนมาไหนด้วย ไม่ได้นึกถึงแต่ตอนขายต่ออย่างเดียว

3/ ผมจะไม่ติดแก๊ส เพราะอะไรก็ตามที่ไปดัดแปลงมัน ถึงวันนี้มันจะไม่มีปัญหา
แต่ไม่ใช่ว่ามันจะไม่มีตลอดไป และผมก็งงว่า คุณไม่สนใจเรื่องราคาขายต่อ
แต่กลับมาสนใจประหยัดในเรื่องเชื้อเพลิง ซึ่งอันนี้ผมก็ งง เหมือนที่คุณ งง
คนที่เค้าสนใจเรื่องราคาขายต่อล่ะครับ เพราะรถซื้อมาใช้ สำหรับผมค่าน้ำมัน
ซึ่งเป็นเชื้อเพลิงของรถ ผมก็มีปัญญาจ่ายครับ ไม่ชอบดัดแปลงรถ

4/ เรื่องไม่รู้จะขับแรงทำไมในกรุงเทพ สำหรับผม เหลือไว้ดีกว่าขาดครับ
เวลาฉุกเฉินต้องเร่งแซง มีไว้ดีกว่าไม่มี แล้วอีกอย่าง บางทีก็ต้องเอารถ
ไปต่างจังหวัดบ้าง อัตราเร่ง ช่วยเรื่องความปลอดภัยเต็มๆ ส่วนเรื่องขับแซง
รถแรงๆแพงๆ ผมเดาเอาเองว่าเค้าไม่อยากเล่นด้วยครับ  ;)

ประทานโทษนะครับคุณพี่ ผมคิดว่าคอมเมนท์ของคุณพี่มันจะทำให้คนที่คุณพี่อ้างอิง คนอื่นๆและเจ้าตัวเขาจะไม่ชอบใจเอานะครับ เรามาคุยกันให้เบาๆกว่านี้ดีกว่าแน่นอนครับ

« ตอบกลับ #64 เมื่อ: กันยายน 18, 2013, 20:35:53 »

[/quote]ประทานโทษนะครับคุณพี่ ผมคิดว่าคอมเมนท์ของคุณพี่มันจะทำให้คนที่คุณพี่อ้างอิง คนอื่นๆและเจ้าตัวเขาจะไม่ชอบใจเอานะครับ เรามาคุยกันให้เบาๆกว่านี้ดีกว่าแน่นอนครับ
[/quote]

ยังไงหรอครับ?? ผมแค่เจอคนที่คิดไม่เหมือนกัน เลยอยากจะแชร์อีกมุมนึง
ว่าคนที่เค้าคิดอีกแบบนึงเค้าคิดยังไงแค่นั้นเอง มันมีอะไรรุนแรงหรอครับ?

อันนี้ไม่เข้าใจจริงๆครับ
แต่ถ้าแรง หรือทำอะไรให้มีใครไม่พอใจ ขออภัยล่วงหน้าเลยครับ

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: กันยายน 18, 2013, 20:42:19 »
ผมไม่ได้ซีเรียสว่ารถแพง...แต่ผมขอรถแรงไว้ก่อนละกัน

เกี่ยวมั๊ย? กลัวเครียด

ถามจริงๆเหอะ รถมันบ่งบอกฐานะได้จริงๆหรือ ผมว่า เราไม่ควรเอารถมาตัดสินคนนะ
และควรเลิกคิดแบบนี้สักทีเหอะครับ รถมันแค่เปลือกครับ
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

GreenG

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: กันยายน 18, 2013, 20:44:53 »
เข้ามาดูอย่าทะเลาะกันเลยครับ

ต่างคนต่างคิด

อย่างผมมี สอง คน ในร่างเดียว

1. คือ Eco car :)

2. คือ รถที่แสดงฐานะ อยากมีความภาคภูมิใจ ว่าเราก็ทำได้ :D

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: กันยายน 18, 2013, 20:51:41 »
ซื้อรถใช้ 5 ปี แล้วจะซื้อแพงๆ เพื่อ?? --> กิเลสใด ๆ ที่ตอบสนองได้ด้วยเงิน มันเป็นเรื่องที่ไม่ต้องการเหตุผลครับ
และไม่มีเหตุผล ทางวิทยาศาสตร์ หรือตรรกะ ใด ๆ จะตอบได้ซะด้วยสิครับ

จริง...รถผมบางคันอยู่ไม่ถึงปีด้วยซ้ำก็เปลี่ยนแล้ว เพราะคำว่า เบื่อ ผมว่ามันไม่เป็นเหตุเป็นผลเอาซะเลย

อารมณ์ล้วนๆ ถึงบอกว่าเราไม่ควรตัดสินใคร จากมุมมองของเราคนเดียว และควรเลิกเอารถมาเป็นดัชนีชี้วัดอะไรต่างๆ
มันไม่เกี่ยวอีกเช่นกัน เอาง่ายๆ

ผมมี
นิสสันมาร์ช 1 คัน
อิมเพรสซ่า 1 คัน
สามประตู 1 คัน

คุณจะตัดสินผมว่าไงหล่ะ? เป็นคนรักษ์โลกหรือ เป็นคนประหยัดหรือเปล่า เป็นพวกบ้าพลัง เป็นพวกชอบอนุรักษ์ของเก่า...
มันไม่ใช่ไง....
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ bump_F10_525d

« ตอบกลับ #68 เมื่อ: กันยายน 18, 2013, 21:26:24 »
รถแพงก็น่าเบื่อได้ พอรุ่นใหม่มา ส่วนตัวใช้รถคันนึงไม่เกิน2ปี

ออฟไลน์ H.

« ตอบกลับ #69 เมื่อ: กันยายน 19, 2013, 03:29:49 »
ผมว่าเหตุผล จขกท. เขาฟังได้อยู่นะ อย่างคนในเนี่ยบ้ารถ ซื้อรถมาแต่ง ซื้อซากมาทำ ชอบรถไม่เหมือนใคร อันนั้นผมโอเคนะ มันเป็นความสุข ทุ่มเงินมากมาย
แต่ไอ้ตรรกะ ซื้อรถไหม่มาขายเนี่ย คืออะไรวะ ยังไงรถมันก็ขายราคาจกเหมือนกันหมดอะ แล้วจะมานั่งห่วงราคาขายต่อทำไม บางคนรถไม่ชอบภายในรถคันนั้นเลยขัดหูขัดตาไปหมด ช่วงล่างไม่ชอบเลยนั่งแล้วยวบยาบซิ่งไม่สนุก ระบบความปลอดภัยก็ให้มาน้อยหน้าอีกแบรนด์ แต่ซื้อเพราะคิดว่าอีก 5 ปีมันน่าจะขายได้ราคาดีกว่าไม่กี่แสนบาท

ห่วงความสุขในการใช้งานรถมันจนครบวาระดีกว่ามั้ย ตอนขายรถมันขายไม่กี่วันหรอก แต่ตอนใช้รถนะอย่างน้อยๆก็ต้องมี 6 เดือนใน 1 ปีละวะ
H.

ออฟไลน์ rutxthe

• 1992 MX-5
« ตอบกลับ #70 เมื่อ: กันยายน 19, 2013, 04:41:21 »
คุณ raygun
ครับผม ไม่ว่ากันครับ แตกต่างได้ ไม่แตกแยกครับ
มุมมองแต่ละคน มาแลกเปลี่ยนกันก็ดีครับ

ปล.ผมสมัครมาเพื่อนตอนกระทู้นี้เป็นกระทู้แรกเลยนะเนี่ย หลังจากเข้ามาอ่านอย่างเดียว
Nissan Almera 2013
Mitsubishi Pajero Sport V6 2014
Mazda MX-5 NA 1992
Mercedes Benz Cla250 2016
Volvo Xc40 Recharge T5 Inscription 2021
Porsche Cayenne Coupe E Hybrid 2021
KIA Carnival 2023

ยังอยู่ครบทุกคัน :)

ออฟไลน์ V221

« ตอบกลับ #71 เมื่อ: กันยายน 19, 2013, 05:44:42 »
ถ้าไม่ถึงกับเดือดร้อนก็ซื้อแบบที่ชอบดีที่สุดครับ เมื่อวานเพื่อนเพิ่งบ่นว่ารถเยอะไปแล้วพี่วี ใช้อยู่3คนมีทั้ง Volk Caravelle Citroen C8 Benz W211 5คัน E200NGT E350 E500 E55AMG E63AMG Audi TT MTM BMW 730LI 745LI Porsche Cayman ไม่รวมรถภรรยาและลูกๆอีกต่างหาก จอดนานๆจนเสีย ฝุ่นเขรอะ ชักรู้สึกเป็นภาระ ผมบอกว่างั้นก็ขายไปบ้่างสิ คนน้องก็กลัวขาดทุน คงเป็นข้ออ้างมากกว่า 555เพราะทิ้งไว้ก็ราคาไม่ขึ้น ขนาดขายE200Komไปแล้วนะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 19, 2013, 05:46:28 โดย V221 »
BMW 750E M SPORT

wildstocks

« ตอบกลับ #72 เมื่อ: กันยายน 19, 2013, 07:00:07 »
สิ่งที่แปลก คือ การทีมีคนเอาความคิดตัวเองเป็นที่ตั้งโดยตัดสินว่าคนที่คิดไม่เหมือนตัวเองผิด สังคมอยู่ได้ เพราะ ความแตกต่าง ต่างคนต่างจิตต่างใจ ต่างรสนิยม แล้วจะมานั่งตัดสินความคิดคนอื่นเพื่อสิ่งใด มีน้อยใช้น้อย มีมากใช้มาก หรือ จะมีน้อยใช้มาก มีมากใช้น้อย มันก็สุดแท้แต่การตัดสินใจของเจ้าตัว เงินของเค้าชีวิตของเค้า หากในเมื่อผลของการกระทำไม่ก่อให้เกิดความเสียหายต่อผู้อื่นและส่วนรวม ก็ไม่เห็นมีความจำเป็นอะไรที่ต้องมานั่งเป็นเดือดเป็นร้อนแทนผู้อื่น

ปล. พ่อแม่ผมสอนไว้ทำอะไรที่เราชอบ ไม่ผิดกฎหมายไม่เดือดร้อนคนอื่นเป็นพอ เราไม่ได้ขอเค้ากินก็อย่าไปสนใจมัน

GreenG

« ตอบกลับ #73 เมื่อ: กันยายน 19, 2013, 08:08:00 »
ถ้าไม่ถึงกับเดือดร้อนก็ซื้อแบบที่ชอบดีที่สุดครับ เมื่อวานเพื่อนเพิ่งบ่นว่ารถเยอะไปแล้วพี่วี ใช้อยู่3คนมีทั้ง Volk Caravelle Citroen C8 Benz W211 5คัน E200NGT E350 E500 E55AMG E63AMG Audi TT MTM BMW 730LI 745LI Porsche Cayman ไม่รวมรถภรรยาและลูกๆอีกต่างหาก จอดนานๆจนเสีย ฝุ่นเขรอะ ชักรู้สึกเป็นภาระ ผมบอกว่างั้นก็ขายไปบ้่างสิ คนน้องก็กลัวขาดทุน คงเป็นข้ออ้างมากกว่า 555เพราะทิ้งไว้ก็ราคาไม่ขึ้น ขนาดขายE200Komไปแล้วนะ
เยอะมากครับ ;)

« ตอบกลับ #74 เมื่อ: กันยายน 19, 2013, 09:28:20 »
คุณ raygun
ครับผม ไม่ว่ากันครับ แตกต่างได้ ไม่แตกแยกครับ
มุมมองแต่ละคน มาแลกเปลี่ยนกันก็ดีครับ

ปล.ผมสมัครมาเพื่อนตอนกระทู้นี้เป็นกระทู้แรกเลยนะเนี่ย หลังจากเข้ามาอ่านอย่างเดียว
.
.
.
น่ารักมากเลยครับ ยินดีต้อนรับ นะครับ
ผมชอบคุยกับคนที่คิดไม่เหมือนกัน
แต่รับฟังความเห็นที่แตกต่างได้ เพราะผมเองก็อยากรู้เหมือนกัน
ว่าคนที่เค้าคิดไม่เหมือนเรา
เค้ามีเหตุผล หรือวิธีคิดยังไง เยี่ยมมากครับ
เข้ามาตอบบ่อยๆนะครับ

ออฟไลน์ chamanow88

« ตอบกลับ #75 เมื่อ: กันยายน 19, 2013, 10:28:08 »
ต่างคนต่างความคิดครับ
บางคนคิดเยอะเพราะเรื่องเงินในกระเป๋ามีจำกัดแต่อยากได้รถดีๆซักคัน...อันนี้คืออารมณ์ แต่พอจะซื้อมันก็มีเหตุผลหลายอย่างที่ต้องคิดเลยหาตัวช่วย
บางคนรวยมากแต่ใช้รถยังไงก็ได้...อันนี้คนรู้จัก
ในขณะที่บางคนตั้งกระทู้ถามนู่น นี่ นั่น...เพียงเพราะต้องการแสดงให้คนอื่นรู้ว่าตัวเองกำลังจะซื้อรถยุโรปราคาหลักล้านนะฮ๊าฟฟฟ ;D ;D ;D

ออฟไลน์ poon japan

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #76 เมื่อ: กันยายน 19, 2013, 10:43:17 »
เรื่องนี้เพราะในสังคมมีคนหลายประเภท รวย  ประหยัด
รวย  ใช้ตามสมควร
รวย  เกินตัว
ปานกลาง ประหยัด
ปานกลาง ใช้ตามสมควร
ปานกลาง  เกินตัว
จน  ประหยัด
จน  ใช้ตามสมควร
จน  เกินตัว
คนแต่ละกลุ่มจะคิดใช้จ่ายสำหรับเรื่องต่างๆ ไม่เท่ากันอยู่แล้ว
เรื่องการเลือกใช้รถก็เช่นกัน  จึงไม่มีสูตรสำเร็จหรือกฎตายตัวสำหรับตัดสินว่าดี หรือไม่ดี  แต่เราอาจคิดว่าเหมาะหรือไม่เหมาะเท่านั้นเอง

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
« ตอบกลับ #77 เมื่อ: กันยายน 19, 2013, 10:51:47 »
ผมชอบกระทู้นี้แฮะ ;D

ออฟไลน์ honest

« ตอบกลับ #78 เมื่อ: กันยายน 19, 2013, 12:47:51 »
อยู่ด้วยกันต้อง 5 ปีนะ ถ้ากำลังถึงซื้อรถแพงๆที่ชอบก็ไม่ผิดนะ

ออฟไลน์ prokhall

« ตอบกลับ #79 เมื่อ: กันยายน 20, 2013, 16:54:26 »
อยู่ที่ "เงิน" เท่านั้นครับ

GreenG

« ตอบกลับ #80 เมื่อ: กันยายน 20, 2013, 16:57:45 »
ผมชอบกระทู้นี้แฮะ ;D
ใช่ครับ ชอบๆ

ออฟไลน์ pierre

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #81 เมื่อ: กันยายน 20, 2013, 23:23:19 »
ซื้อรถ 5 ปีเปลี่ยน แม่มต้องรวยมาก

อาจะเป็นกลุ่มคนระดับบนของสังคม 5 % ของประเทศ
บอร์ดนี้รวมคนรวยอยู่ละครับ

ออฟไลน์ Monn

« ตอบกลับ #82 เมื่อ: กันยายน 22, 2013, 18:48:16 »
ซื้อรถ 5 ปีเปลี่ยน แม่มต้องรวยมาก

อาจะเป็นกลุ่มคนระดับบนของสังคม 5 % ของประเทศ
บอร์ดนี้รวมคนรวยอยู่ละครับ

ไม่ได้รวยมากคับ แต่ชอบขับรถใหม่เฉยๆ ผมว่ารถเหมือนเช่าแหละ ไม่ได้มาดูมูลค่าอะไรเท่าไหร่ ผ่อนหมด ก็เอาไปดาวน์ต่อ แล้วก็ผ่อนต่อ แบบนี้ไปเรื่อยหนะครับ รถ 5 คันล่าสุดไม่มีคันไหนเกิน 5 ปีครับ ทั้งผมและแฟน รายได้พอประมาณ ไม่ใช้ 5% แรกของประเทศแน่ๆ ครับ
S3 - F30
X1 - E84

ออฟไลน์ archian

« ตอบกลับ #83 เมื่อ: กันยายน 22, 2013, 19:16:14 »
เพื่อ ---->  คนที่เรารัก  ^^

GreenG

« ตอบกลับ #84 เมื่อ: กันยายน 22, 2013, 19:25:15 »
หน้าตาครับๆ :D