ผู้เขียน หัวข้อ: รับรถมาแล้วครับ 3 series GT  (อ่าน 20512 ครั้ง)

ออฟไลน์ okashi

• Sr. Member
Re: รับรถมาแล้วครับ 3 series GT
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กันยายน 28, 2013, 19:09:37 »
ลืมชม....รถ จขกท ไปเลย
ยินดีกับรถใหม่ด้วยครับ สายบาดใจมากกก ;)
Puma PoweR 🐯🐯

ออฟไลน์ joufo

• Hero Member
Re: รับรถมาแล้วครับ 3 series GT
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กันยายน 28, 2013, 20:41:59 »
โห..ได้รถเร็วมากครับ
ผมไปถามได้รถปีหน้านู่นเลย

syamana

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กันยายน 28, 2013, 20:48:29 »
ได้รถไวราคาไม่แพง 3.19 แถมยังเป็น CBU อีกแล้วยังมาพร้อมกับ iDrive Touch

ยินดีด้วยครับ (อิจฉาจังเยย) ;D

ออฟไลน์ Monn

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กันยายน 28, 2013, 20:58:27 »
ยินดีด้วยอย่างยิ่งครับ...

ถ้าหากตัวนี้ออกมาเร็วนิดนึง...

520D คงขายไม่ออกกันไปเลย...  ;D

สำหรับผม..ตอนนี้ 520 d ได้ส่วนลด+ของแถม ทำราคาลงมาเท่ากับ 3 GT แล้ว..ทำให้ตัดสินใจไม่ถูกเลยย ทดลองขับ F10 และ F30 มาแล้ว ชอบ F10 มากกว่า เพราะมันขับง่าย และนั่งสบายกว่าพอสมควร..แต่อีกใจก็อยากได้ 3 GT เพราะมันใหม่กว่า จะเสียเงินทั้งทีทำไมคิดยากม๊วกๆ: )

ถ้าเป็นผมคบไป F10 ได้รถใหญ่กว่า ดูภมิฐานกว่า (แต่อ๊อฟชั่นน้อยกว่าตัวGT) เสียอย่างเดียวมันใกล้ตกรุ่น แต่โฉม LCI ก็เปลี่ยนค่อนข้างน้อยถ้าไม่ใช่แฟนพันธุ์แท้จริงๆคงมองไม่ออก และที่ชอบมากสุดในF10 ปุ่ม Auto hold ขับรถติดในเมืองทำให้สบายขึ้นไปอีก70% :D

ผมว่า อาจจะต้องลองไปนั่งนะครับ สำหรับผม นั่งแล้ว ผมว่าใหญ่กว่า F10 อีกนะ ข้างในอะ สูงโปร่งกว่าอีก ยังงงๆ ว่า BMW ทำไมทำ line ทับกันแบบนี้ มันแบบ งงมาก  ฝรั่งบอกไว้ว่า 3GT  หน้าตา 3  ยาวเท่า 5  ห้องโดยสารเท่า 7  ลองไปดู่ก่อนจะตัดสินใจจากชื่อรุ่นนะครับ
S3 - F30
X1 - E84

ออฟไลน์ T3

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กันยายน 28, 2013, 21:14:29 »
สวยครับ  อยากเปลี่ยนE90ขึ้นมาทันที :)
"If I have seen farther it is by standing on the shoulders of giants"

ออฟไลน์ Parinceo

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กันยายน 28, 2013, 21:55:27 »
คู่ F30 กับ F10 ผมยังยืนยันว่า F10 ดีกว่าครับ
เหมือนที่พี่ข้างบนบอก 5 มันก็ยังเป็น 5 อยู่วันยังค่ำนั่นล่ะครับ
การเก็บเสียง วัสดุ ช่วงล่าง การประกอบ 3 มันก็ยังสู้ไม่ได้ ลองไปขับดู
อยากได้ออพชั่น+อัตราเร่ง หรือ เรื่องพื้นๆอย่าง ช่วงล่าง ฯลฯ ก็ลองพิจารณาดูครับดูครับ

แต่ถ้า 3 ธรรมดา กับ GT ผมอยากลอง GT นะ กว้างดีครับ
แต่เสียดายตรงที่เก็บเสียงให้ดีเท่าตัวซีดานไม่ได้+ความกว้างทำให้มันเทอะทะพอสมควรเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 29, 2013, 02:43:05 โดย Parinceo »

ออฟไลน์ WRD79

• Full Member
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: กันยายน 28, 2013, 23:47:51 »
ยินดีกับรถคันใหม่ด้วยครับ รอ full-review ด้วยความหวัง ฮ่าๆ
Mercedes Benz E220 W124
BMW X1 E84
HONDA HRV
HONDA Civic FK

ออฟไลน์ north

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: กันยายน 29, 2013, 01:53:35 »
ยินดีกับรถใหม่ด้วยนะครับ

ว่าแต่สีตัวรถนี่เป็นสีอะไรนะครับ เหมือนจะออกเป็นน้ำตาลไหมครับ

ออฟไลน์ oaksun

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: กันยายน 29, 2013, 07:33:15 »
ยินดีด้วยอย่างยิ่งครับ...

ถ้าหากตัวนี้ออกมาเร็วนิดนึง...

520D คงขายไม่ออกกันไปเลย...  ;D
ขอบคุณครับ
ดีใจด้วยกับรถใหม่ครับรถสวยมากครับ ว่างๆทำรีวิวให้ดูหน่อยได้มั้ยครับ คันนี้ให้คุณผู้หญิงขับใช่มั้ยครับ
ขอบคุณครับ ซื้อให้ภรรยาใช้ครับ  :)

ยินดีกับรถคันใหม่ด้วยนะครับ สุดยอดมากๆครับ 3 Grand Turismo ชอบทุกอย่างที่เป็นGTเลย ไฟหน้า กระจัง ไฟท้าย แถมยาวเทียบเท่าF10 แต่กว้างเท่าเดิม เพราะถ้ากว้างเท่า 5 แยกไม่ออกเลยไหน 3 ไหน 5 
555
ขอบคุณครับ

ลืมชม....รถ จขกท ไปเลย
ยินดีกับรถใหม่ด้วยครับ สายบาดใจมากกก ;)
ขอบคุณครับ

ได้รถไวราคาไม่แพง 3.19 แถมยังเป็น CBU อีกแล้วยังมาพร้อมกับ iDrive Touch

ยินดีด้วยครับ (อิจฉาจังเยย) ;D
ขอบคุณครับ

ยินดีกับรถคันใหม่ด้วยครับ รอ full-review ด้วยความหวัง ฮ่าๆ
ผมคงทำreviewไม่เป็นครับ ไม่ได้รู้เรื่องรถเยอะเท่าไรครับ ไว้เดี๋ยวรอท่านอื่นเพราะรถเริ่มทยอยส่งแล้ว :)

ยินดีกับรถใหม่ด้วยนะครับ

ว่าแต่สีตัวรถนี่เป็นสีอะไรนะครับ เหมือนจะออกเป็นน้ำตาลไหมครับ
ขอบคุณครับ สี mineral grey ครับ มันเทาๆมากกว่าครับ คงแล้วแต่แสงที่บางทีอาจดูน้ำตาล

ออฟไลน์ Oopszaa

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: กันยายน 29, 2013, 07:46:29 »
ยินดีด้วยคับ หล่อสุด3GT
มีเห็นครั้งแรกที่งาน bmw ตัวจริงงามสุดๆ

ออฟไลน์ No.94

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: กันยายน 29, 2013, 11:01:15 »
สมาชิกเราหนิเก็บรายละเอียดกันยังกับส่องพระเครื่องเลยครับ

:D :D :D

ออฟไลน์ ChiLun

• F10 525d M sport
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: กันยายน 29, 2013, 11:38:45 »

เรื่องความกว้าง ถ้าด้านหน้าเท่ากับ 3saloon แต่หลังผมว่ากว้างกว่า5ครับ ที่ชัดเจนคือด้านหลังดูโล่ง-โปร่งกว่าพอสมควร
ถ้าเทียบ5ตัวเริ่มต้น ผมว่า3GTได้พื้นที่ใช้สอยมากกว่าครับ ยิ่งลูกเล็กแบบผม ผมว่าน่าใช้กว่า5ครับ

ส่วนถ้าเทียบ Esaloon ผมว่าEนั่งสบายกว่าครับโดยเฉพาะด้านหลัง แต่ด้านหน้าผมว่า5นั่งสบายกว่านิดนึง ช่วงล่างEนุ่มสบายกว่ามาก
5ยิ่งรถนำเข้าแบบผมกระด่างกว่ารถประกอบในอีกครับ แต่ถ้าชอบขับเร็วถึงโหมดcomfortสามารถไว้ใจได้ครับ

ออฟไลน์ XL_SiZe

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: กันยายน 29, 2013, 11:42:59 »
สวยมากก  ;D

ออฟไลน์ D.K.

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: กันยายน 29, 2013, 12:25:11 »
รถสวยมากครับ  ;D

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: กันยายน 29, 2013, 17:43:49 »
คู่ F30 กับ F10 ผมยังยืนยันว่า F10 ดีกว่าครับ
เหมือนที่พี่ข้างบนบอก 5 มันก็ยังเป็น 5 อยู่วันยังค่ำนั่นล่ะครับ
การเก็บเสียง วัสดุ ช่วงล่าง การประกอบ 3 มันก็ยังสู้ไม่ได้ ลองไปขับดู
อยากได้ออพชั่น+อัตราเร่ง หรือ เรื่องพื้นๆอย่าง ช่วงล่าง ฯลฯ ก็ลองพิจารณาดูครับดูครับ

แต่ถ้า 3 ธรรมดา กับ GT ผมอยากลอง GT นะ กว้างดีครับ
แต่เสียดายตรงที่เก็บเสียงให้ดีเท่าตัวซีดานไม่ได้+ความกว้างทำให้มันเทอะทะพอสมควรเลย

ที่GT เก็บเสียงไม่ดีเท่าเพราะ กระจก 4 บานไรขอบ กระจกหลังเปิดเต็มบานก็มีส่วนครับ

ถ้าเป็นผม อยากนั่งหลังสบาย เก็บของเยอะ คงเลือก 3GT ครับ

ออฟไลน์ f1rstgot

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: กันยายน 29, 2013, 23:17:01 »

ที่GT เก็บเสียงไม่ดีเท่าเพราะ กระจก 4 บานไรขอบ กระจกหลังเปิดเต็มบานก็มีส่วนครับ

ถ้าเป็นผม อยากนั่งหลังสบาย เก็บของเยอะ คงเลือก 3GT ครับ
ก็เค้าหมายถึงเรื่องกระจกแบบไร้ขอบทั้ง4บานนั่นแหละครับ

ออฟไลน์ Parinceo

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: กันยายน 30, 2013, 17:09:57 »

ก็เค้าหมายถึงเรื่องกระจกแบบไร้ขอบทั้ง4บานนั่นแหละครับ

ใช่ครับ ผมหมายถึงอย่างงั้นแหละ  :P คืออยากสวย แต่ต้องเอาการเก็บเสียงไปแลก
ผมยังไม่เคยลอง ถ้ามันดร็อปลงไปนิดเดียวผมก็เอา GT เหมือนกันนะ
เพราะดูนั่งสบายกว่าซีดานเยอะเลย  ;D