ผู้เขียน หัวข้อ: ออฟชั่น teana 2013 แอคคอร์ดมีหนาว  (อ่าน 34429 ครั้ง)

ออฟไลน์ wut get real

• Full Member
Re: ออฟชั่น teana 2013 แอคคอร์ดมีหนาว
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2013, 19:52:36 »
ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ ผมยังมองว่า ยอดขายคงไม่หวือหวามากนัก และ accord กับ camry คงไม่หนักใจเท่าไหร่  ด้วยชื่อชั้นและแบรนด์ ของ H และ T ยอดขายของ Teana ใหม่ก็น่าจะอยู่อันดับ 3 ต่อไป กระแสในอินเตอร์เน็ตกับยอดขายจริงมักสวนทางกัน ครับ
อย่าลืมว่าถึงออฟชั่นจัดมาเกือบเต็มแต่ก็มีบางอย่างแย่ลง. เช่น headroom ด้านหลังเตี้ยกว่า J32
Accord  G9
Prius
Hilux Revo

ออฟไลน์ Anvers30

• Hero Member
Re: ออฟชั่น teana 2013 แอคคอร์ดมีหนาว
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2013, 19:53:01 »
Accord ไม่เห็นต้องหนาวเลย

E85 ไม่มี
ล้อขอบ 16
ไม่มีDrl
กระจังหน้าสุดเห่ย แถมไฟเลี้ยวสีส้ม
ศูนย์บริการยังห่างชั้น
ภายในสู้ไม่ได้
เกียร์ cvt.  ????

แค่ honda รับน้อง ออกดอก 0.99. Nissan ก้อหนาวแล้ว. ถ้าเอาไม่อยู่ เตรียมออกดอก 0% และ ประกัน
แค่นี้ก้อเชคบิล

จะอวยฮอนด้าแล้วถล่มนิสสันก็เช็คข้อมูลทีี่พิมพ์ก่อนนะ ผมว่าคุณเองปล่อยไก่ออกมาหลายตัวอยู่

แอคคอร์ดออฟชั่นเต็ม แล้วไง เครื่องเดิมแปะเอิร์ทดรีมเก๊แรงม้าหดเติมอี 85 แค่นี้ผมก็เมินแล้วบอกเลย พอ mc มาใส่เอิร์ทดรีมแท้ มันก็มากับเกียร์ซีวีทีอยู่ดี ยกเว้นฮอนด้าจะดันทุรังขายตัวเดิม

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2013, 20:10:18 »
เสียดายๆ  ไม่มี e85 

ไม่รู้ว่าคิดกันแบบไหน  เฮ้อ ...
E85  เติมไม่ก็ไม่เห็นเป็นไร ดีซ่ะอีกเพราะราคาที่ขายกันอยู่มันไม่ใช้ราคาจริง

เพราะมันต้องแพงกว่า E20, E10 ตามราคาเอทานอล ไม่ใช้ราคาที่เอาเงินน้ำมันตัวอื่นมาอุ้ม

ต่อไปมันจะเหมือน LPG ที่ถึงวันมันต้องขายราคาตามจริง

ส่วนออกมาแล้วใครจะอยู่จะไป ผมว่า คงไม่ใช้ Camry , Accord หลอก แต่เป็นยี่ห้ออื่นๆมากกว่า

เพราะตลาด D Seg มันไม่ได้ใหญ่เท่าไหร่ และราคาต่อจากนี้จะทำให้เรามองรถ Volvo, BMW, Benz ได้ง่ายขึ้น

ออฟไลน์ Eddy5659

« ตอบกลับ #63 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2013, 20:32:43 »
ไม่หนาวหรอกครับ ทั้ง camry และ accord. นั้นแหละ
ส่วนแบ่งตลาดอาจจะลดลง แต่ผมว่าคงไม่ถึงขั้นขาดทุน หรือมีรถค้างสต๊อกหรอก ฐานลูกค้าเขาดี
และเขาก็มีดีอย่างอื่นไม่ใช่แค่อ๊อปชั่นในรถจริงมั๊ย

ที่ต้องหนาวน่าจะเป็นการตั้งราคารถของ Volvo , BMW, และ Benz ที่ราคาไกล้เคียง d-seg ตัวท๊อปที่อ๊อปชั่นเต็มๆ
เพราะอาจารย์หลายท่านที่รู้จัก ไม่ออก camry HV กับ accord 2.4. แต่ออก c- class และ 3-series. ตัวต่ำ
และดูเหมือนจะมีตามๆกันไปอีกหลายคน
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ Arado_kung

« ตอบกลับ #64 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2013, 21:03:09 »

E85 ไม่มี
ล้อขอบ 16
ไม่มีDrl
กระจังหน้าสุดเห่ย แถมไฟเลี้ยวสีส้ม

แค่ honda รับน้อง ออกดอก 0.99. Nissan ก้อหนาวแล้ว. ถ้าเอาไม่อยู่ เตรียมออกดอก 0% และ ประกัน

จะอวยฮอนด้าแล้วถล่มนิสสันก็เช็คข้อมูลทีี่พิมพ์ก่อนนะ ผมว่าคุณเองปล่อยไก่ออกมาหลายตัวอยู่

แอคคอร์ดออฟชั่นเต็ม แล้วไง เครื่องเดิมแปะเอิร์ทดรีมเก๊แรงม้าหดเติมอี 85 แค่นี้ผมก็เมินแล้วบอกเลย พอ mc มาใส่เอิร์ทดรีมแท้ มันก็มากับเกียร์ซีวีทีอยู่ดี ยกเว้นฮอนด้าจะดันทุรังขายตัวเดิม

นี่ก็มาอีกคนแล้ว เครื่อง earth dream ของ acocord 2.4 ไทย มันต่างแค่ท่อนบนของฝาสูบที่เกี่ยวข้องกับระบบจ่ายเชื้อเพลิงทั้งหมดที่ไม่ได้เป็นแบบฉีดตรง นอกนั้นเหมือนกับเครื่อง 2.4 direct injection ทุกประการครับ สาเหตุมาจากเครื่องฉีดตรงมันไม่รองรับทั้ง E85และE20 ครับ ถ้าเอาเครื่องนี้มาขายเลยเติมได้ต่ำสุดแค่ E10 octane 91 ก็โดนลูกค้าด่าเละสิ

ออฟไลน์ Korns

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2013, 21:05:54 »
NEW TEANA 2013 โดนคู่แข่งบังคับต้องจัด Option เต็ม
เพราะ MC ที่รออยู่คือ  E85 และ Hybrid
MC เทคโนโลยีแล้วครับ ไม่ใช่ MC Option

ทุกอย่างจัดเต็มเพื่อต้องการส่วนแบ่งตลาดที่ต้องการเพิ่มในส่วนของตลาด Corporate และรถเช่า
ตอนนี้ TEANA 2012 เกลื่อนเมืองอยู่ด้วยเงื่อนไข  BSI 5 ปี ทดลองตลาด Corporate และรถเช่า

ตลาด D Segment ตอนนี้กำไรมากไป ขณะเดียวกันแข่งกันรุนแรง
ขณะที่รถยุโรปทำราคามาสู่รุ่น Top ได้แล้ว เช่น Volvo V40 เปิดตัวด้วยราคา 1.8MB + BSI 5 ปี BMW MB ราคาก็ใกล้เคียงนี้แล้ว
Toyota Honda Nissan โดนบังคับ ให้เดินเข้าสู่ตลาด +BSI 5 ปี
โดย Nissan ได้ลอง +BSI 5 ปี ใน TEANA ปลายรุ่น J32 ที่ป้ายแดงวิ่งอยู่เกลื่อนเมืองตอนนี้

สุดท้ายกำไรที่มากไปสำหรับรถ D Segment ต้องนำมาใช้ใน Strategy BSI 5 ปี
ใครมาก่อนเป็นผู้นำ เช่น TEANA J32 ใช้ Strategy นี้เคลียร์สต็อคฝ่ามรสุม New Accord มาได้แบบสบายๆ
D Segment ใครต้องการเป็นเจ้าตลาดในระยะยาว จำเป็นต้องนำ Strategy BSI 5 ปีมาใช้
ในฐานะผู้บริโภคจับตา Strategy BSI 5 ปี D Segment ใครจะเริ่มก่อน
ถ้า New Teana 2013 + BSI 5 ปี (เหมือน J32 ปลาย Model Teana)
TEANA จะเปลี่ยนจากผู้ตาม ขึ้นมาเป็นผู้นำทันที เพราะจะถูกพิจารณาเปรียบเทียบในทุกกลุ่มผู้ซื้อสินค้า D Segment ในมุมของบริการที่ดีกว่า
หนาวทั้ง Accord และ Camry แถมโยนโจทย์ที่ยากขึ้นให้ Mazda 6
สุดท้ายผู้บริโภคตัดสินใจซื้อที่ราคาตลอดอายุการใช้งานของรถมีมากที่สุดในตลาด

สุดท้าย D Segment นอกจากแข่งกันเองแล้วต้องแข่งกับ BMW Volvo และ MB อีก
ถ้าจัด 3 ค่ายญี่ปุ่น +BSI มาช้า ตลาดโดยรวมก็จะถูก BMW Volvo และ MB กินเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ

3 ค่ายญี่ปุ่นยังเลือกได้ แต่ผู้บริโภคจะเลือกทางที่คุ้มที่สุดครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 02, 2013, 21:16:21 โดย Korns »

« ตอบกลับ #66 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2013, 21:14:25 »
ผมอาจตกหล่นรายละเอียดยิบย่อย ขออภัยด้วยครับ แต่เครื่อง DI ตัวนอกไม่รองรับทรานส์มิชชั่นแบบ 5 สปีดเหมือนของไทยหนิครับ อีกอย่างเครื่องตัวนี้ผมไปลองเทส สมรรถนะมันเหมือนตัว G7 กับ G8 เกินไป เหมือนเป็นเครื่องตัวเดียวกันเลยด้วยซ้ำ

ไม่รู้นะ ใครจะชอบที่มันเติมอี 85 ได้ แต่ผมไม่แคร์อยู่แล้ว และไม่คิดว่าฮอนด้าจะไม่เอาฉีดตรงมาด้วย แต่อย่างว่า มันอาจไปเพิ่มคอสทำให้ราคาขายปลีกแพงขึ้นก็เป็นได้

ออฟไลน์ Highway Star

« ตอบกลับ #67 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2013, 21:14:54 »
camryตายแน่นอน ถ้าไม่ลดแลกแจกแถมกันสุดๆก็ต้องไมเนอร์เชนจ์เพิ่มออฟชันแน่ๆเลย ส่วนแอคคอร์ดผมว่าเค้าคงต้องงัดไฮบริดมาสู้ด้วยแน่ๆเลย

ออฟไลน์ Korns

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #68 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2013, 21:18:48 »
D segment ปลายปีนี้ รบกันที่รุุ่นต่ำสุด
ปี 2014-2015 รบกันที่พลังงานทางเลือก E85 และ Hybrid

ออฟไลน์ maging

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #69 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2013, 21:27:17 »
จากรูปทรงภายนอก  ผมว่า Accord G9 สวยกว่ามากเลยทีเดียว แถมพกดีกรีเจ้าตลาดพ่วงด้วย รอชมการตอนเปิดตัวดีกว่า

แต่เห็นด้วยที่ว่ากระแสทางเนตมักสวนทางกับยอดขาย - -

ออฟไลน์ balliblue

« ตอบกลับ #70 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2013, 21:32:26 »
ผมว่าถ้าราคากับออฟชั่นรุ่นล่างโอเค แอคคอร์ด มีหนาวแน่ แต่คิดว่าไม่มากเพราะแอคคอร์ดรุ่นนี้มีดีที่ daylight สะกดทุกสายตาจริงๆ
แต่ที่หนาวแน่ๆคือ camry เพราะว่าลูกค้ากลุ่มวัยเดียวกัน ซึ่งต่างจากแอคคอร์ดที่เน้นกลุ่มลูกค้าแบบผู้บริหารแบบหนุ่มๆเน้นหรูหราแบบสปอร์ต

ออฟไลน์ M.4793

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #71 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2013, 22:12:12 »
ในความคิดของผมนะครับ
เทียน่าจะเพิ่มยอดขายให้ตัวเองจนใต่อันดับขึ้นไปเหนือคู่แข่งได้หรือไม่ เป็นแค่ลัพธ์
ซึ่งสิ่งที่จะทำให้ผลลัทธ์ออกมาแบบใหนนั้นมีปัจจัยหลายอย่าง
1. Design น่าจะผ่านการออกแบบ วิจัย ทดลอง มาแล้วอย่างดี น่าจะสู้ได้สบาย
2. ความรู้สึกคุ้มค่าในผลิตภัณฑ์เมื่อเที่ยบกับคู่แข่ง ราคาครับน่าจะเป็นปัจจัยต้นๆของผู้ใช้ทั่วไปในปัจจุบัน ยังไม่รู้จะตั้งค่าตัวไว้เท่าใหร่
3. สมรรถนะ อัตราสิ้นเปลือง อัตราเร่ง การหยุดรถ  ความปลอดภัย ออฟชั่นต่างๆ ต้องรอดูกันไป
4. การตลาด อันนี้ผมว่าสำคัญสุด ไม่ว่ารถจะดีแค่ใหน ถ้าการตลาดไม่ดีก็จบ
    การสื่อสารให้กลุ่มเป้าหมายรับรู้ในจุดต่างที่นิสสันมีเหนือคู่แข่งได้แค่ใหนอันนี้ผมว่าจุดสลบเลยละ
    ยกตัวอย่างนะครับ สื่อโฆษณาทีวี
     March mc  คิดได้แค่เอาคนมาวิ่งตามถ่ายรูปรถ
     Narava  เริ่มจากขอบคุณที่รอ ต่อด้วยคาริเบอร์เสือในป่าคอนกรีต สุดท้ายบรรทุกต้นไม้ไปปลูกป่าในเหมืองล้าง
    แล้วตรงใหนละความสามารถของตัวรถ CNGอีกตัวหนึ่งด้วย
    Pulsa นกกระจอกเทศ  กับหัวฉีดคู่ แล้วประหยัดแค่ใหน
     อัลมีร่า  เข้าเป้าเลย พี่โดมกับความกว้าง

ที่เขียนไม่ใช่ว่าผมจะโจมตีนิสสันนะครับ
     สำหรับบ้านผมแล้ว ใช้นิสสันมาตั้งแต่เป็นยังดัทสัน
     แค่อยากให้นิสสันพยายามเข้าถึงลูกค้าให้มากกว่านี้
     แสดงให้ลูกค้าเห็นว่ามีดีแค่ใหน และต่อเนื่องด้วยอย่าโหมแต่ช่วงแรกแล้วหายไป

ถ้าแก้ตรงนี้ได้ แล้วรอดูกันครับผลลัทธ์จะดีแค่ใหน

สู้ๆ

ออฟไลน์ AMG GT

« ตอบกลับ #72 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2013, 22:14:44 »

E85 ไม่มี
ล้อขอบ 16
ไม่มีDrl

เครื่องรุ่น  2.4  ไม่เดิมนะครับ  บอกแบบใหม่แทบทั้งหมด  เปลี่ยนจาก Sohc  เป็น Dohc    นี่ก็คือเครื่องใหม่แล้วนะ   ถ้าเครื่องเก่าต้อง CRV G4  ครับ   ก่อนจะแหวะใครก็ไปหาข้อมูลมาให้ดีๆก่อนนะครับ ;)  ส่วนรุ่น 2.0  นี่เครื่องเดิมครับ

ออฟไลน์ cloud

• Sr. Member
« ตอบกลับ #73 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2013, 22:15:33 »
กำลังรอพี่ siamparagon มาเม้น ไม่มาสักที

ออฟไลน์ LaTeX

« ตอบกลับ #74 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2013, 22:24:49 »
กำลังรอพี่ siamparagon มาเม้น ไม่มาสักที
คิดเหมือนผมแน่เลย  ;D

ออฟไลน์ Quadrifoglio Verde

• Remember Life is Hanging in the Balance !
« ตอบกลับ #75 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2013, 22:41:35 »
แล้วสุดท้าย

สิ่งที่เป็นฟางเส้นสุดท้าย ก่อนจะตัดสินใจซื้อรถคันไหนๆคือ

1. ราคา
2. ความสิ้นเปลืองเชื้อเพลิง
3. ของแถม

...
FIAT 131 SuperBrava 1600 T/C 1981
VOLVO 850 GLT 1997
Mercedes W204 C250 CDI AVANTGARDE 2011

« ตอบกลับ #76 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2013, 22:47:14 »

E85 ไม่มี
ล้อขอบ 16
ไม่มีDrl

เครื่องรุ่น  2.4  ไม่เดิมนะครับ  บอกแบบใหม่แทบทั้งหมด  เปลี่ยนจาก Sohc  เป็น Dohc    นี่ก็คือเครื่องใหม่แล้วนะ   ถ้าเครื่องเก่าต้อง CRV G4  ครับ   ก่อนจะแหวะใครก็ไปหาข้อมูลมาให้ดีๆก่อนนะครับ ;)  ส่วนรุ่น 2.0  นี่เครื่องเดิมครับ

ขอโทษครับ ผมผิดเองแล้วกัน แต่ก็ใช่ว่าผมไม่รู้ว่าพื้นฐานเครื่องยนต์มาจาก K24 เดิม Earth Dreams ที่อเมริกาพัฒนาแล้วเห็นเป็นรูปธรรม

Output ที่ได้ ความแรงที่ได้ ความเข้ากันของเครื่องกับเกียร์ cvt และประหยัดน้ำมันแบบเห็นได้จริง ผมชอบตรงนี้มากกว่า

เครื่อง Earth Dreams ไทยกับมาเลย์ ไม่พิสูจน์ตรงนี้เลย ถึงจะเปลี่ยนมาใช้แคมชาฟท์คู่ก็ตาม แล้วไงครับ?

Output ที่ได้ลดลง ผมไม่แคร์ เท่ากับฟีลลิ่งมันเหมือนแอคคอร์ด G7 กับ G8 เปี๊ยบ :-\

เครื่อง QR25DE ซะอีก ที่พัฒนา 4 สูบที่ใช้ที่อเมริกา จากตัวเดิมแบบชัดเจน ถึงในบ้านเราจะเหมือนถอยหลังไปใช้ 4 สูบก็ตาม

แต่นี่เป็นตระกูล QR ที่ให้แรงบิดได้ดีเสมอต้นเสมอปลาย powerband กว้าง และต่อเนื่อง แถมประหยัดใช่เล่น (มันประหยัดกว่า VQ แน่นอน)

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
« ตอบกลับ #77 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2013, 22:58:27 »
ผมว่านะ ไปนอนกันเถอะครับ ทำไมคุยกันแรงจัง
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ Arado_kung

« ตอบกลับ #78 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2013, 23:00:47 »

E85 ไม่มี
ล้อขอบ 16
ไม่มีDrl

เครื่อง 2.4 ของ accord รุ่น K24 มันเป็น DOHC มาตั้งแต่ G7 โฉมปลาวาฬแล้วนา ส่วน earth dream คือ K24 ที่ได้รับการปรับปรุงใหม่เกือบทั้งหมด เพียงแต่สเป็คไทยจะไม่มีระบบจ่ายเชื้อเพลิงเข้าห้องเผาไหม้โดยตรงแบบ direct injection ด้วยเหตุผลเรื่องน้ำมันบ้านเราเป็นหลักครับ

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
« ตอบกลับ #79 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2013, 23:30:24 »
ผมแค่แวะมากดแอร์ลงที่24องศาครับ

เย็นใจกันยัง หลังๆโลกร้อนขึ้น พวกเราต้องไม่ร้อนตามนะ

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
« ตอบกลับ #80 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2013, 23:44:32 »
ผมแค่แวะมากดแอร์ลงที่24องศาครับ

เย็นใจกันยัง หลังๆโลกร้อนขึ้น พวกเราต้องไม่ร้อนตามนะ

ผมเปิด 22 องศาเย็นกว่าอีกครับ  ;D
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ KAKASHII

• งามปะละ
« ตอบกลับ #81 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2013, 23:51:52 »
เดาไปก็ไม่มีใครรู้สิ่งที่มันจะเกิดขึ้นหรอกครับ ทะเลาะกันเปล่าๆ

บางคนมองแต่ข้อดี Accord เพราะตัวเองชอบ

บางคนมองแต่ข้อดี Teana เพราะตัวเองชอบ

เถียงกันไม่จบไม่สิ้น เพราะความชอบของตัวเอง ที่จะยัดเยียดความชอบตัวเองใส่คนอื่นให้คนอื่นชอบด้วย  สุดท้่าย ไม่ว่าจะยังไงแข่งขันกัน มันก็ดีต่อพวกเรานี้ละครับ  แล้วเราจะมานั้งเถียงเพื่ออะไร?

ปล. ผมรอออก Teana ครับ ฮาๆๆๆ  ;D

ออฟไลน์ AMG GT

« ตอบกลับ #82 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2013, 00:39:27 »

E85 ไม่มี
ล้อขอบ 16
ไม่มีDrl

เครื่อง 2.4 ของ accord รุ่น K24 มันเป็น DOHC มาตั้งแต่ G7 โฉมปลาวาฬแล้วนา ส่วน earth dream คือ K24 ที่ได้รับการปรับปรุงใหม่เกือบทั้งหมด เพียงแต่สเป็คไทยจะไม่มีระบบจ่ายเชื้อเพลิงเข้าห้องเผาไหม้โดยตรงแบบ direct injection ด้วยเหตุผลเรื่องน้ำมันบ้านเราเป็นหลักครับ
เป็น dohc  จีจีด้วย  พอดีสับสนนิดนึง  และขอโทษพี่  Anvers30   ด้วยนะครับที่ผมพูดแรงไป ขอโทษจริงๆจากใจครับ :)
ปล. แต่หนูก็ยืนยันค่ะว่า มันไม่ใชาเครื่ิงเดิม แน้นอนค่ะ  55555 ขำๆนะค่ะ

ออฟไลน์ MystogaN

« ตอบกลับ #83 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2013, 02:08:51 »
เดี๋ยวยอดขายออกมาก็รู้กันครับว่าคนไทยชอบอะไร ;)

« ตอบกลับ #84 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2013, 09:40:49 »
ผมขออภัยทุกท่านรวมทั้งน้อง NamPTK_Gifted ด้วยครับที่ใช้คำพูดรุนแรงเกินไป ที่จริงตัวผมเองก็ลังเลที่จะเลือกระหว่างแอคคอร์ดกับเทียน่าล่ะครับ

แต่ใจไปทางเทียน่ามากกว่า เพราะแอคคอร์ดยังไม่เอาเอิร์ทดรีมสเปกอเมริกามาใช้

คือมันไม่ได้แย่เลยครับตัว K24W4 แต่ผมยังติดนิสัยวัยรุ่นซิ่งๆ ซ่าๆ บ้าง 55 รู้สึกไม่ทันเท้่าไปนิด ;D

สิบรีวิวนอกชม ไม่เท่าเราสัมผัสเองแน่นอน เค้าว่ามันสู้เครื่องแคมรี่ 2.5 ได้เลยนา ;)

ออฟไลน์ nithiyod

« ตอบกลับ #85 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2013, 10:28:41 »
กล้อง4ตัว ถุงลม6ใบ มาตั้งแต่รุ่นล่าง ระบบควบคุมการทรงตัวมีทุกรุ่น ถ้ามาตามนี้จริงถือว่านิสสันใจป้ำมากๆ ไม่กั๊ก option กับรุ่นล่างเลย

ออฟไลน์ mamaman

« ตอบกลับ #86 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2013, 11:25:04 »
จะเครื่องเก่า เครื่องใหม่ ไม่เกี่ยว ก็ช่างมันเถอะครับ

ดูตรงที่ สมรรถนะเครื่อง ดีกว่าไหม

อัตราบริโภคน้ำมัน
อัตราเร่งดี
ชนิดน้ำมันที่รองรับ

ผมละไม่ชอบเลย ตรรกะ ที่บอก โอ้ยเครื่อง เก่า ๆ จะเอาเครื่องรุ่นไหม
โดยไม่ดู สมรรถนะ มาเทียบกัน

คนซื้อรถ คงไม่ไป นั่ง ชื่นชมเทคโนโลยีเครื่องยนต์ เหมือน มือถือที่ต้องการของใหม่ตลอด

แต่มอง option ทั้งคันรถมากกว่านะ

ออฟไลน์ chaowalit

• Full Member
« ตอบกลับ #87 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2013, 11:29:44 »
จะเครื่องเก่า เครื่องใหม่ ไม่เกี่ยว ก็ช่างมันเถอะครับ

ดูตรงที่ สมรรถนะเครื่อง ดีกว่าไหม

อัตราเร่งดี

ผมละไม่ชอบเลย ตรรกะ ที่บอก โอ้ยเครื่อง เก่า ๆ จะเอาเครื่องรุ่นไหม

คนซื้อรถ คงไม่ไป นั่ง ชื่นชมเทคโนโลยีเครื่องยนต์ เหมือน มือถือที่ต้องการของใหม่ตลอด

แต่มอง option ทั้งคันรถมากกว่านะ
เห็นด้วยครับ

ออฟไลน์ Xyclop

« ตอบกลับ #88 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2013, 11:52:38 »

อัตราเร่งดี

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
« ตอบกลับ #89 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2013, 12:48:42 »

อิอิ  ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 03, 2013, 12:51:00 โดย 5thAvenue »