ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้ไปลองขับ sylphy มา...  (อ่าน 18964 ครั้ง)

ออฟไลน์ Mortred

• Sr. Member
วันนี้ไปลองขับ sylphy มา...
« เมื่อ: ตุลาคม 19, 2013, 20:39:02 »
ผมผิดหวังกับ sylphy มากๆ

ไม่น่าเชื่อเลยดู ศึกษา ข้อมูลในเนตมาพอสมควร

พอไปสัมผัส ไปขับ ตัวจริง ไม่ชอบเลย

ผมเล็ง 1.6v ตัวทอปไว้ แต่ทีนี่ทางศูนย์เค้ามีแต่ตัว 1.8 ตัวทอป ให้เทสไดร์

เมื่อลองแล้วผมรู้สึกว่าเบาะมันไม่ได้นั่งสบายเลย แข็งมากๆ ตัวรถขับๆก็โยนใช้ได้นะ

คนในบ้านนั่งหลังทุกคนพูดเป็นเสียงเดียวกันว่านั่งไม่สบายเลย แม้ว่ามันจะใหญ่ก็จริงเถอะ civic fd นั่งสบายกว่าเยอะ

และพวงมาลัยก่อนไปผมก็อ่านๆในเนตมาว่าพวงมาลัยมันเบา ไม่คม ซึ่งรับรู้มาก่อนแล้ว

แต่นึกไม่ถึงพระเจ้า!! โครตเบา และเบายิ่งก่าวีออสตัวก่อนหน้านี้  (เพราะตัววีออสใหม่ไม่เคยลอง) ซึ่งวีออสตัวเก่ายังทำได้ดีกว่าเสียอีก

นี่มันรถระดับ  c-segment  นะเนี่ย

อีกอย่างรถราคาเกือบล้านแค่ usb ให้มาไม่ได้มีแค่ตัวทอป

ขอโทษผู้ใช้รถ sylphy และแฟนคลับทุกท่านด้วยครับถ้าไม่พอใจ

และวันนี้ผมก็ได้ไปลอง  Focus 5 ประตู 1.6L T-VCT Ambiente AT  มาด้วยถือว่าทำได้ดีนะครับ อยู่ในระดับที่พอใจ

แต่ผมสงสัยอยู่อย่างนึงไอ้เจ้าเกียร์ออร์โต้  ford focus 1.6 5 ประตู นี่มันเวลาขับในช่วงจังหวะเกียร์ที่เปลี่ยนเครื่องมันจะกระตุกนิดนึงหรอครับ

รู้สึกมันจะกระตุกพอเวลารอบเครื่องเปลี่ยนเกียร์ แบบนี้ถือว่าปกติไหมครับ

ซึ่งตอนนี้สนใจเจ้า Focus 5 ประตู 1.6L T-VCT Ambiente AT  คิดว่าไงกันครับ

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Hero Member
  • Catch me if you can !!!
Re: วันนี้ไปลองขับ sylphy มา...
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2013, 20:48:53 »
เป็นเกียร์เทพครับ ถือว่าปกติ แต่เวลารถไม่ติดโอเคมากๆครับ80+ kmh

Re: วันนี้ไปลองขับ sylphy มา...
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2013, 20:51:42 »
เป็นเกียร์เทพครับ ถือว่าปกติ แต่เวลารถไม่ติดโอเคมากๆครับ80+ kmh

อ่อ นึกว่ามีปัญหาเกียร์กระตุก

คือประมาณว่าเราเหียบคันเร่ง แล้วพอเกียร์เปลี่ยนรู้สึกนิดๆ  คล้ายๆเปลี่ยนเกียร์แบบแมนวลแต่ไม่ต้องเหยียบคาร์ท

ออฟไลน์ nattab_ac130

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2013, 21:01:56 »
เป็นเกียร์เทพครับ ถือว่าปกติ

ผม ขรรม ได้มั้ย 555555

ออฟไลน์ AMG GT

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2013, 21:04:17 »
เรื่องเกียร์ปกติครับ  แบบนั้นแหละไม่ใช่ปัญหาแต่อย่างใด  จะคล้าย Civic fd ที่เกียร์ 1-2  เปลี่ยนแรงแต่ไม่สะอึกนะ55

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2013, 21:05:12 »

อ่าว สรุปเป็นเกียร์เทพนี่มุขใช่ไหมครับ - -

สรุปมันเป็นปัญหาใช่ไหมครับ

ออฟไลน์ Zephyrs

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2013, 21:09:09 »

อ่าว สรุปเป็นเกียร์เทพนี่มุขใช่ไหมครับ - -

จะบอกว่ามันเป็นปัญหาก็แบบ คือมันเป็นแทบทุกคันเลยอะครับ 5555

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2013, 21:13:01 »

จะบอกว่ามันเป็นปัญหาก็แบบ คือมันเป็นแทบทุกคันเลยอะครับ 5555

กำ แล้ว 2.0 มีอาการสะอึกแบบนี้ไหม

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2013, 21:13:22 »
ใช่ครับ
พวงมาลัยเบามาก หวิวน่ากลัวกว่าอัลติสซะอีก  พ่อผมไม่ค่อยรู้เรื่องรถไปขับก็ไม่ชอบ
ช่วงล่างก็เช่นกัน นุ่มสบายจริงครับ แต่สาดโค้งมันโคลงพอสมควร
อันนี้ถ้าจะบอกว่าที่ความเร็วสูงอัลติสเล่นโค้งได้มั่นใจกว่า จะมีใครว่าผมมั๊ย??

ทั้งนี้ทั้งนั้น  "คันที่"ผมลองขับ เก็บเสียงบรมแย่
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2013, 21:17:43 »
ใช่ครับ
พวงมาลัยเบามาก หวิวน่ากลัวกว่าอัลติสซะอีก  พ่อผมไม่ค่อยรู้เรื่องรถไปขับก็ไม่ชอบ
ช่วงล่างก็เช่นกัน นุ่มสบายจริงครับ แต่สาดโค้งมันโคลงพอสมควร
อันนี้ถ้าจะบอกว่าที่ความเร็วสูงอัลติสเล่นโค้งได้มั่นใจกว่า จะมีใครว่าผมมั๊ย??

ทั้งนี้ทั้งนั้น  "คันที่"ผมลองขับ เก็บเสียงบรมแย่

ครับ คือมันใหญ่อย่างเดียว พูดง่ายๆ

มองข้างนอกสวยนะผมชอบมาก แต่แบบนี้ไม่ไหวจริง

ออฟไลน์ okashi

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2013, 21:28:19 »

กำ แล้ว 2.0 มีอาการสะอึกแบบนี้ไหม
2.0 ก็เป็นครับ เกียร์1ไป2จะกระตุกแรงหน่อย ถ้าขับในเมืองบ่อยจะน่ารำคาญซักนิด แต่ถ้าวิ่ง ตจว ไม่เป็นปัญหาเลย เผลอกด160+ บ่อยๆ  รถมันนิ่ง ดูเหมือนไม่ค่อยเร็ว
Puma PoweR 🐯🐯

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2013, 21:31:50 »
สรุปปัญหาก็คือ มีอาการสะอึกนิดๆ

Focus 5 ประตู ไม่มีเกียร์กระปุกใช่ไหมครับ มีแต่ 4 ประตู 

หรือจะไปเอา 4 ประตู เกียกระปุกดีครับ

แล้ว Focus 5 ประตู 1.6L T-VCT Ambiente AT น่าเล่นไหมครับ

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2013, 21:53:47 »
สรุปปัญหาก็คือ มีอาการสะอึกนิดๆ

Focus 5 ประตู ไม่มีเกียร์กระปุกใช่ไหมครับ มีแต่ 4 ประตู 

หรือจะไปเอา 4 ประตู เกียกระปุกดีครับ

แล้ว Focus 5 ประตู 1.6L T-VCT Ambiente AT น่าเล่นไหมครับ

M/T ดีกว่าแน่นอนครับ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2013, 22:13:29 »

M/T ดีกว่าแน่นอนครับ

แต่ผมไม่ชอบรูปโฉมเอาเสียเลย เฮ้อ

ออฟไลน์ beercs

• Full Member
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2013, 22:23:38 »
พวงมาลัยเบา  บวกกับเกียร์ cvt ช่วงล่าง  ทำให้อะไรๆ มันหวิว ๆ ไปหมด 
ขับแล้วไม่ชอบเหมือนกัน  ตอนแรกด่า civic ไว้เยอะ  สุดท้ายต้องมาออก civic อยู่ดี

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2013, 22:31:33 »
พวงมาลัยเบา  บวกกับเกียร์ cvt ช่วงล่าง  ทำให้อะไรๆ มันหวิว ๆ ไปหมด 
ขับแล้วไม่ชอบเหมือนกัน  ตอนแรกด่า civic ไว้เยอะ  สุดท้ายต้องมาออก civic อยู่ดี

55 ของผมที่บ้านมี civic แล้วอยากใช้อะไรที่ไม่ใช่ civic บ้าง

แล้ว Focus 5 ประตู 1.6L T-VCT Ambiente AT เติม e85 ได้ไหมครับ

ออฟไลน์ ぼくは"P.P."です

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2013, 22:45:42 »

55 ของผมที่บ้านมี civic แล้วอยากใช้อะไรที่ไม่ใช่ civic บ้าง

แล้ว Focus 5 ประตู 1.6L T-VCT Ambiente AT เติม e85 ได้ไหมครับ
เติมไม่ได้ครับ :)
ได้แต่E20ครับ
Great Handling = Great Car

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2013, 23:14:18 »
แล้ว  Focus 5 ประตู 1.6L T-VCT Ambiente AT  นี่ถ้าเอาไปติดแก๊สเป็นไงครับจะดีไหม

ยางอ่ะไหล่เจ้าตัวนี้อยู่ที่ไหนหรอครับใต้รถป่ะ

ออฟไลน์ Sammy_

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2013, 23:16:02 »
ถ้ามันแย่แบบนั่นจริงๆเป็นจากที่ตัวรถด้วยมั้ยครับ เพราะผมไปลองมา 3 ที่ได้อารมณ์แตกต่างกันทั้ง 3 ที่ ฮาๆ ที่สุดท้ายพอใจสุด เพราะผมได้ปรึกษากับ ผู้เชียวชาญในการทดสอบรถ ท่านบอกผมว่า ก่อนจะเอารถออก เทส ให้พาเซลเข้าฝ่าย Service ก่อนเพื่อ เช็คลมยางให้ได้ตรงกับที่มาตรฐานตัวรถบอกไว้ แล้วจะได้รับรู้สึกความรู้สึกแบบแน่นอนกว่า
ครั้งที่ 3 ที่ไปเทสกับอีก 0 ผมให้เช็คลมยาง พระเจ้า เขาเติมไว้ 40 ถ้าเอาออกไปขับแบบนั่นก็คงแข็งโคตรๆ ฮาๆ  

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2013, 23:21:49 »
ถ้ามันแย่แบบนั่นจริงๆเป็นจากที่ตัวรถด้วยมั้ยครับ เพราะผมไปลองมา 3 ที่ได้อารมณ์แตกต่างกันทั้ง 3 ที่ ฮาๆ ที่สุดท้ายพอใจสุด เพราะผมได้ปรึกษากับ ผู้เชียวชาญในการทดสอบรถ ท่านบอกผมว่า ก่อนจะเอารถออก เทส ให้พาเซลเข้าฝ่าย Service ก่อนเพื่อ เช็คลมยางให้ได้ตรงกับที่มาตรฐานตัวรถบอกไว้ แล้วจะได้รับรู้สึกความรู้สึกแบบแน่นอนกว่า
ครั้งที่ 3 ที่ไปเทสกับอีก 0 ผมให้เช็คลมยาง พระเจ้า เขาเติมไว้ 40 ถ้าเอาออกไปขับแบบนั่นก็คงแข็งโคตรๆ ฮาๆ  

ยางอาจมีส่วนเกี่ยวครับเรื่องความนิ่มในการขับ 

แต่พอมานั่งโฟกัส จริงอยู่ที่มันไม่ใหญ่โอ่โถ แต่เบาะมันกระชับนั่งสบายมาก  และผมว่าแม้นั่งไกลไม่น่าจะเมื่อยนะ

ส่วนพวงมาลัยไม่น่าจะเกี่ยวกับลมโดยตรง

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2013, 23:27:22 »
แต่อย่างว่าครับคนเราชอบไม่เหมือนกัน

และปัจจัยอะไรหลายๆอย่าง

บางคนไปลองอาจสบายก็ได้

อย่างที่คุณจิมมี่รีวิว sylphy บอกว่าเบาะพนักพิงที่หัวมันดันออกมาไม่ดีเลย  แต่สำหรับผมๆว่าเฉยๆนะไม่รู้สึกอะไร

ฉะนั้น สิ่งสำคัญคือการไปดู ไปจับ รถเป็นๆ ขับด้วยตัวเองแล้วจะรู้ว่าเราชอบไหม

ความรู้สึกมันเป็นไปไม่ได้ที่จะรู้สึกเหมือนกันทุกคน  ไม่งั้นคนคงซื้อยี่ห้อเดียวกันทั้งโลก

ออฟไลน์ Volta

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2013, 23:38:30 »
ผมผิดหวังกับ sylphy มากๆ

ไม่น่าเชื่อเลยดู ศึกษา ข้อมูลในเนตมาพอสมควร

พอไปสัมผัส ไปขับ ตัวจริง ไม่ชอบเลย

ผมเล็ง 1.6v ตัวทอปไว้ แต่ทีนี่ทางศูนย์เค้ามีแต่ตัว 1.8 ตัวทอป ให้เทสไดร์

เมื่อลองแล้วผมรู้สึกว่าเบาะมันไม่ได้นั่งสบายเลย แข็งมากๆ ตัวรถขับๆก็โยนใช้ได้นะ

คนในบ้านนั่งหลังทุกคนพูดเป็นเสียงเดียวกันว่านั่งไม่สบายเลย แม้ว่ามันจะใหญ่ก็จริงเถอะ civic fd นั่งสบายกว่าเยอะ

และพวงมาลัยก่อนไปผมก็อ่านๆในเนตมาว่าพวงมาลัยมันเบา ไม่คม ซึ่งรับรู้มาก่อนแล้ว

แต่นึกไม่ถึงพระเจ้า!! โครตเบา และเบายิ่งก่าวีออสตัวก่อนหน้านี้  (เพราะตัววีออสใหม่ไม่เคยลอง) ซึ่งวีออสตัวเก่ายังทำได้ดีกว่าเสียอีก

นี่มันรถระดับ  c-segment  นะเนี่ย

อีกอย่างรถราคาเกือบล้านแค่ usb ให้มาไม่ได้มีแค่ตัวทอป

ขอโทษผู้ใช้รถ sylphy และแฟนคลับทุกท่านด้วยครับถ้าไม่พอใจ

และวันนี้ผมก็ได้ไปลอง  Focus 5 ประตู 1.6L T-VCT Ambiente AT  มาด้วยถือว่าทำได้ดีนะครับ อยู่ในระดับที่พอใจ

แต่ผมสงสัยอยู่อย่างนึงไอ้เจ้าเกียร์ออร์โต้  ford focus 1.6 5 ประตู นี่มันเวลาขับในช่วงจังหวะเกียร์ที่เปลี่ยนเครื่องมันจะกระตุกนิดนึงหรอครับ

รู้สึกมันจะกระตุกพอเวลารอบเครื่องเปลี่ยนเกียร์ แบบนี้ถือว่าปกติไหมครับ

ซึ่งตอนนี้สนใจเจ้า Focus 5 ประตู 1.6L T-VCT Ambiente AT  คิดว่าไงกันครับ

แสดงว่า จขกท. ต้องขับรถที่ช่วงล่างดีๆมาก่อน และน่าจะเป็นคนขับรถเร็วพอสมควรแน่ๆเลยครับ
เพราะพี่ชายผมก็บ่นแบบเดียวกับ จขกท. ว่าช่วงล่างมันโยนๆ นุ่มไปหน่อย แถมพวงมาลัยก็เบาอีก

ส่วน Focus 5 ประตู 1.6L T-VCT Ambiente AT ถ้าว่ากันแต่เฉพาะตัวรถ ถือว่าน่าสนใจครับ
- เกียร์ AT 6 จังหวะ
- ช่วงล่างแน่น หนึบ ความเร็วสูงๆให้ความมั่นใจได้ดี น้ำหนักพวงมาลัยหนักกำลังดีครับ ไม่เบา
- ถุงลมคู่หน้า + ABS + ESP
- เครื่องเสียงลำโพง 4 ตัว มี USB AUX มาให้ ผมว่าเสียงดีกว่า Slyphy นะ
- เบาะหน้านั่งแรกๆอาจจะอึดอัด แต่พอชินแล้วจะพบว่ามันนั่งสบาย ตัวเบาะบุมาแน่น โอบกระชับดี
  ไม่มีอาการปวดหลังเลย แต่เบาะหลังนั่งไม่สบายเลยครับ เบาะตั้งชัน แถมเลกรูมแคบ พนักศรีษระดันหัวอีก

ส่วนเรื่องเกียร์ที่กระตุก ถือว่าเป็นปกติครับ แต่ผมว่ามันกระตุกน้อยกว่า fiesta อีกนะ
สวัสดีทุกๆคนครับ

ออฟไลน์ beerrl

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2013, 23:42:49 »
รถมันคนละแนวครับ
ถ้าเน้นที่การขับขี่ การเกาะถนน ชอบรถแน่นๆ focus ได้ครบเลยครับ ถ้าชอบแนวนี้ ไม่ผิดหวังแน่นอนครับ
ส่วนเรื่องเกียร์ มันเป็นปรกติของ dual cluch อยู่แล้วครับที่จะมีอาการกระตุกในความเร็วต่ำ เพราะ เกียร์เขาทำมาเปลี่ยนเร็วเหมาะกับการขับความเร็วครับ

Sylphy เขาออกแบบมาเน้น นุ่มนวล ขับสบายๆ เหมาะกับ คนที่ชอบรถที่นิ่มนวล มากกว่า เอามาซิ่ง สาดโค้งครับ

เวลาเราทดลองขับ ส่วนมากก็จะกดกันมัน หักเลี้ยวแรงๆ เจอคอสะพานก็ไม่ค่อยเบรค เพื่อให้รู้ว่ารถแรงไหม หนึบไหม ดังนั้น รถที่ทำออกมาช่วงล่างแน่นๆ ก็จะถูกใจเวลาทดลองขับ แต่ในความเป็นจริงรถเราเองเวลาขับเราจะสาดโค้งแบบนั้นไหม กดหมดคันเร่ง หรือ เจอเนินก็ลุยต่อไปเลยไหม ผมว่า ถ้าจะบอกว่ารถคันไหนดีสำหรับเรานั้นก็คือ รถที่เราขับขี่ในแบบที่เราขับทุกๆวัน ทดลองในแบบนั้นแล้วคันไหนดีกว่าคันเดิมในจุดที่เราชอบ น่าจะเป็นรถที่เราถูกใจมากกว่าครับ
Volvo 850GLT
Honda odyssey
Toyota Camry hybrid
Suzuki swift eco
Hyundai tucson crdi
Nissan Xtrail 2.0V 4wd
Honda Civic FC 1.8EL

ออฟไลน์ keamglad

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2013, 07:14:32 »
แสดงว่า จขกท ชอบแนวรถช่วงล่างเฟริมๆ ขับเร็วๆเน้นมั่นใจ
ซิลฟี่มันแนวออกเรื่อยๆ เอื่อยๆ กลางๆ สบายๆกะชีวิต ไม่คิดอะไรมากครับ

ออฟไลน์ v999

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2013, 09:39:20 »
รถมันคนละแนวครับ
ถ้าเน้นที่การขับขี่ การเกาะถนน ชอบรถแน่นๆ focus ได้ครบเลยครับ ถ้าชอบแนวนี้ ไม่ผิดหวังแน่นอนครับ
ส่วนเรื่องเกียร์ มันเป็นปรกติของ dual cluch อยู่แล้วครับที่จะมีอาการกระตุกในความเร็วต่ำ เพราะ เกียร์เขาทำมาเปลี่ยนเร็วเหมาะกับการขับความเร็วครับ

Sylphy เขาออกแบบมาเน้น นุ่มนวล ขับสบายๆ เหมาะกับ คนที่ชอบรถที่นิ่มนวล มากกว่า เอามาซิ่ง สาดโค้งครับ

เวลาเราทดลองขับ ส่วนมากก็จะกดกันมัน หักเลี้ยวแรงๆ เจอคอสะพานก็ไม่ค่อยเบรค เพื่อให้รู้ว่ารถแรงไหม หนึบไหม ดังนั้น รถที่ทำออกมาช่วงล่างแน่นๆ ก็จะถูกใจเวลาทดลองขับ แต่ในความเป็นจริงรถเราเองเวลาขับเราจะสาดโค้งแบบนั้นไหม กดหมดคันเร่ง หรือ เจอเนินก็ลุยต่อไปเลยไหม ผมว่า ถ้าจะบอกว่ารถคันไหนดีสำหรับเรานั้นก็คือ รถที่เราขับขี่ในแบบที่เราขับทุกๆวัน ทดลองในแบบนั้นแล้วคันไหนดีกว่าคันเดิมในจุดที่เราชอบ น่าจะเป็นรถที่เราถูกใจมากกว่าครับ

ออฟไลน์ decptt

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2013, 09:42:29 »
ลอง Teana 200XL ครับ รับรองเบาะนั่ง ติดใจทุกคน
ยิ่งจะตกรุ่นแล้ว ส่วนลดแรงมากๆ อาจจะเหลือไม่ถึงล้านนะครับ หุหุหุ

ออฟไลน์ burutrad

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2013, 09:56:37 »
 ที่บ้านมีโฟกัส 2.0 อยู่ครับเกียร์กระตุกจริงครับแก้ไม่หายหรอกครับแต่ที่แน่ๆคือเบาะหลังอันนี้ผมให้ ซิลฟี่ ชนะขาดครับ ;)

ออฟไลน์ ^Yimm@^

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2013, 10:19:33 »
ที่บ้านมีโฟกัส 2.0 อยู่ครับเกียร์กระตุกจริงครับแก้ไม่หายหรอกครับแต่ที่แน่ๆคือเบาะหลังอันนี้ผมให้ ซิลฟี่ ชนะขาดครับ ;)
ใช้ตัวfocus 2.0 เหมือนกันครับ ผมไปนั่งsylphyมาผมกลับคิดต่างนะ
ผมว่าถ้าพูดเรื่องตัวเบาะ ขนาดเบาะ ความยาวเบาะ ผมว่าFocusดีกว่าเยอะมาก
sylphyเบาะสั้นมากๆ แต่มีดีตรงพื้นที่วางขวาซึ่งกว้างมาก
Focusถ้าคนขับหรือคนนั่งหน้าสูงสัก170เบาะหลังถือว่าโอเคเลยครับ

GreenG

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2013, 10:28:25 »
แล้วแต่คนครับ

ถ้าเป็นผม ผมขับรถช่วงสับปะลังเค มาก่อน ทั้ง Altis ตัวเก่า ทั้งสามห่วงเก่าๆ ทั้ง March เจอ Sylphy มันทั้งแรงและทรงพลัง ช่วงล่างนิ่ม แต่พวงมาลัยไวไปนิด

ผมว่ามัน OK เลยครับ

คุ้มค่าเงิน ;)

ออฟไลน์ panerai

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2013, 10:36:13 »
เหอ.... เพิ่งรู้ว่ารถคันเก่าที่ผมทั้งชอบทั้งรัก คนอื่นเค้าเรียรถสับปะลังเค กัน?!?! ( โตโยต้า 3 ห่วง)