ผู้เขียน หัวข้อ: คิดอย่างไรกับราคา NISSAN JUKE  (อ่าน 23518 ครั้ง)

ออฟไลน์ Mortred

• Sr. Member
Re: คิดอย่างไรกับราคา NISSAN JUKE
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2013, 10:45:36 »
ผมว่าราคา ประมาณ9 แสนก็เหมาะสมครับ กับรถประเภทนี้ อย่าไปคิดถึงต้นทุนครับ แต่ให้คิดว่าเค้าผลิตมาเพื่อตลาดกลุ่มไหน จะให้ไปขายถูกเหมือนรถตลาดมันก็ไม่ได้ครับ เพราะทั้งรูปทรง ลักษณะการใช้สอยก็ต่างอย่างชัดเจน คนที่ซื้อมีอยู่น้อยในตลาด เลยต้องตั้งมาร์จิ้นสูงบ้างเป็นธรรมดาครับ

ผมก็ไม่คิดว่ามันจะขายได้เกินเดือนล่ะ 400 คันหรอกครับ การตลาดเค้าน่าจะคิดมาดีแล้วกับราคานี้

ผมกลับเห็นต่างไปแฮะ ผมกลีบมองว่า เจ้านี่ คือตลาดใหม่ที่คนต่างก็จะพุ่งเข้าหามันด้วยซ้ำ
เพราะในชีวิตประจำวันปัจจุบัน ผมชักไม่อยากขับรถเก๋งแล้วแฮะ
ช่วงที่น้อง นาริ ผ่านมา ผมต้องลุยน้ำขังในซอยออกมา สามวันติดกัน
ถ้าให้เลือกรถใหม่ คงต้องเอาสูงๆไว้ก่อนดีกว่าครับ
และด้วยตัวเลือดในตลาด เจ้าจุกไม่ใช่ไม่มีคู่แข่ง ในอนาคตอันใกล้ ทุกค่ายมุ่งหน้าจัดทำรถขนาดนี้กันหมด
นิสสันโชคเที่รถทำเสร็จก่อนเพื่อน ถ้าไม่ใช้จีงหวะโกยในช่วงนี้แล้ว จะไปหาโอกาสตอนไหนครับ

คู่แข่งเจ้าจุกก็คือ ecosport  แต่ยังไงผมก็มองว่าจุกดีกว่า

แต่หาก ecosport กดราคามาไม่ถึง 7 สำหรับตัวล่าง และ 8 สำหรับ ตัวทอป พร้อมด้วยตัวเครื่องยนต์ eco boost ด้วยนะ

งานนี้นิสสันได้จุกจริงๆ

ออฟไลน์ Highway Star

• Hero Member
Re: คิดอย่างไรกับราคา NISSAN JUKE
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2013, 11:02:35 »
อย่างน้อยก็น่าจะมาราคาตัวล่างประมาณเจ็ดแสนตัวทอปสุดไม่ควรเกินแปดแสนห้า ถ้ามาราคานี้นะผมว่าเพิ่มเงินอีกแสนสองแสน ขึ้นไปเล่น ไซส์ใหญ่ขึ้นอย่าง crv cx-5 mu-x ดูจะคุ้มค่าเงินกว่านะครับ

ออฟไลน์ ぼくは"P.P."です

« ตอบกลับ #62 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2013, 11:20:38 »
ถ้าราคานี้ไม่เทอโบผมไปC-segmentรุ่นท้อปๆดีกว่า :-\
Great Handling = Great Car

ออฟไลน์ PumpNISMO

« ตอบกลับ #63 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2013, 12:31:48 »
คนซื้อรุ่นนี้เค้าคงไม่มองความคุ้มค่าทางเศรษฐศาสตร์หรอกมั้งครับ ถ้าให้คุ้มก็คงไปมองอีโคสปอร์ตมากกว่าในแนวๆเดียวกัน แต่ก็มีเรื่องศูนย์บริการอีกนะครับที่ฟอร์ดทำชื่อเสียงไว้ได้ดีทีเดียว  ผมก็คิดเหมือนหลายๆท่าน ว่าเค้าคงไม่ได้เน้นยอดขายมากเท่าไหร่ แต่ไม่แน่ ผมว่ามันอาจขายได้ดีกว่าพัลซ่านะครับ ;D

ออฟไลน์ Blur

« ตอบกลับ #64 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2013, 14:09:37 »
ขอขับสี่

ออฟไลน์ Mac BRZ WR Blue

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2013, 16:27:26 »
ด้วยเหตุผลอะไรที่ Mini ที่ขายอยู่เกือบ 3 ล้าน ยังมีคนซื้อ....ก็ด้วยเหตุผลคล้ายๆกันนั่นแหละครับ ที่ Juke @ 0.9XX ล้าน จะมีคนซื้อไม่แพ้กัน
ตัวเกือบสามล้านมันcooper sเครื่องเทอร์โบนะครับ184ม้า0-100=7.1วิ. นะครับแบรนด์พรีเมี่ยมระบบช่วยเหลือเต็มคันมีpanoramic glass  sunroof airbag10ใบ มันคนละเรื่องกันนะครับ

ออฟไลน์ nopper

• Full Member
  • สิ่งไดเกิดขึ้นเป็นธรรมดา สิ่งนั้นดับไปเป็นธรรมดา
    • Mai Pen Rai Bungalows
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2013, 17:32:26 »
เคยเห็นคันจริง...มันเทห์มากก
"สิ่งไดเกิดขึ้นเป็นธรรมดา สิ่งนั้นดับไปเป็นธรรมดา"

jaesz

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2013, 21:46:01 »
ทุกท่านครับ

อย่าเพิ่ง ตีโพยตีพายกันไป....

ฟัง....ดังต่อไปนี้...

1. ตัวถูก ต่ำกว่า 850,000 บาท
ตัวท็อป ต่ำกว่า 950,000 บาท

2. ไม่มี เครื่อง Turbo

3. Option จัดเต็ม เอาเรื่อง กางสเป็กตัวญี่ปุ่นดูเทียบแล้ว น่าจะด้อยกว่ากันแค่นิดเดียวจริงๆ

4. ได้ยินมาว่า การทรงตัวดีกว่าที่คาดคิด และดีชนิดที่ Nissan ด้วยกันเองหลายคัน อาจต้องมองค้อน

5. ผมก็หวั่นเหมือนกันแหละครับ ว่า ราคานี่แหละ คือตัวที่ทำให้มันอาจแป็ก
และ มันก็มาถึงไทย ในวันที่เกือบจะเรียกได้ว่า สายเกินไปแล้วด้วยซ้ำ

แต่ยังดีกว่า ไม่มาเลย.....ปัญหาในการนำรถคันนี้มาขายบ้านเรา
มันเต็มไปด้วยเรื่องราวเยอะแยะมากมายเหลือเกิน ตลอด 2 ปีที่ผ่านมา
ลุ้นกันเยี่ยวแทบแตก ขี้แทบพุ่ง

รอดูวันเปิดตัว ปลายเดือนพฤศจิกายนนี้ ก่อน ดีกว่า ถึงวันนั้น ค่อยตัดสินกันอีกที ผมว่ายังไม่สายเกินไป

เพราะผมก็ยังไม่รู้ราคาเหมือนกันกับคุณๆนั่นแหละครับ

ในฐานะคนที่เฝ้ารอมานานกับเจ้าจุกนี่
แปดแสนห้า ผมว่าไม่แพงเลย แต่เมื่อสามปีก่อนนะ
มาตอนนี้ ตัวเลือกในตลาดกับเงินเท่านี้ มันมีอะไรที่น่าลงทุนมากกว่า
แปดแสนห้า เพิ่มอีกนิดก็มีตัวเลือกงาม ๆ อีกหลายตัวเลย

ออฟไลน์ ming2002

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #68 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2013, 23:54:05 »
มาช้าไป1ปีอะนะ ผมว่า

ออฟไลน์ nithiyod

« ตอบกลับ #69 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2013, 09:40:18 »
รอลุ้นราคาจริงดีกว่าครับ

ออฟไลน์ tommaris

« ตอบกลับ #70 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2013, 12:50:25 »
สำหรับผมนะ ผมเบื่อโมเดลมันละ บ่องตง

ออฟไลน์ Gottinho

• Full Member
« ตอบกลับ #71 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2013, 15:29:02 »
ขอรอดู Baby CRV (Honda Urban) ก่อนดีกว่า

JONNY

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #72 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2013, 22:08:38 »
หน้าพิลึกดี สวยตรงไหน