ผู้เขียน หัวข้อ: !ช่วยหน่อยครับ...สานความฝันของพ่อตา อยากมี BENZ ซักคัน!  (อ่าน 8445 ครั้ง)

ออฟไลน์ peterpat

• Sr. Member
ท้าวความก่อนเลยละกันนะครับ พ่อตาผมอายุอานาก็ปาเข้าไป 60 นิดๆแล้ว เป็นเจ้าของกิจการส่งออกกล้วยไม้ที่แกสร้างขึ้นมากับมือแกเอง
แกทำงานมาเหน็ดเหนื่อยร่วมหลาย 10 ปี ตั้งแต่ลงมือทำเองจนทุกวันนี้มีลูกน้องทำแทนแล้ว ได้เงินมาเท่าไรก็โป๊ะหนี้แบงค์ ไม่ก็ต่อยอดธุรกิจตลอด
แต่ตอนนี้ลูกๆแกเริ่มรับช่วงต่อได้แล้ว แกเลยเริ่มวางมือได้บ้างแล้วครับ และอยากหาความสุขให้ชีวิตตัวเองบ้าง

แกมักจะบอกกับลูกๆแกว่าถ้าบ้านเรามี Benz ซักคันก็คงดีนะ เวลานัดสังสรรค์กับเพื่อนๆแกถ้าครั้งไหนมีเพื่อนแกขับรถดีๆแพงๆมาแกมักจะกลับมาพูดว่า
ดูสิ ไอ้....(ชื่อเพื่อนแก) มันมีรถโน้นรถนี้ขับแล้วเนอะ กิจการมันคงเจริญรุ่งเรืองดี ดูเราซิยังต้องทำงานส่งเงินให้แบงค์อยู่เลย
ทุกวันนี้แกขับแค่ ISUZU DMAX รุ่น Dargon eye อายุ 10 กว่าปี ซ่อมแล้วซ่อมอีกแกก็ไม่ยอมขาย แกบอกแกรักคันนี้ แต่ก็ตัดพ้อทุกครั้งที่เห็นเพื่อนแกมีรถหรูๆครับ
ที่บ้านก็มีรถคันอื่นนะครับ แต่แกไม่ค่อยยอมใช้ ให้ลูกๆใช้แทน

ตอนนี้กิจการแกก็เริ่มดีขึ้น มีกำไรเฉลี่ยประมาณ 500k ต่อเดือน และสิ้นปีนี้จะผ่อนรถอีก 2 คนที่บ้านหมดแล้ว (Camry Hybrid กับ Altis CNG)
คราวนี้แกเริ่มคิดสานฝันที่คนรุ่นๆแกมักจะฝันว่า "ชีวิตนี้อยากมี Mercedes Benz ไว้ครอบครองซักคัน" ตบรางวัลให้ชีวิตตัวเอง
พร้อมกับเอ่ยปากเองว่า อยากได้แล้ว เพราะแกไปดูรายการของ คุณโบ๊ท ทาง True Vision พูดถึงรุ่น ML 250 CDI แล้วบอกว่าดีๆจะได้เอาไปใช้งานขนของได้ด้วย
ผมก็ไม่รู้ว่าอยากได้จริงแค่ไหนนะครับ แต่ก็อยากช่วยหาข้อมูลครับ

ที่นี้ผมอยากจะขอคำแนะนำในการเลือกรถ Mercedes Benz เท่านั้น (ผมเคยเชียร์ BMW แต่แกไม่สนเลย) ให้เหมาะกับพ่อตาผมหน่อยครับ

- รุ่นที่อยู่ในตัวเลือก E class กับ ML หรือรุ่นอื่นๆก็ได้ครับ แล้วแต่แนะนำ (ช่วยเปรียบเทียบด้วยก็ดีครับ)
- งบประมาณ ได้แค่ 4 ล้าน กลางๆ (4ปลายๆนี่ไม่น่าไหวนะครับ)
- ขับขี่นุ่มนวล คนมีอายุนั่งสบาย อย่างน้อยต้องไม่น้อยหน้า Camry Hybrid ตัวก่อน
- การใช้งานผมไม่แน่ใจว่าถ้าแกได้มาแล้วจริงๆจะเอาไปใช้ยังไง จะจอดไว้นานๆใช้ทีหรือ จะเอาไปใช้งานเข้าโรงงานเข้าสวนแทนคันเดิมนะครับ
ถ้าเป็นไปได้ต้องขนของได้บ้าง แต่ที่แน่ๆต้องดูดีครับเวลาขับไปเจอเพื่อนๆหรือญาติๆ
- ค่าซ่อมในอนาคตมีผมต่อการตัดสินใจครับ

ขอคำแนะนำด้วยครับ ผมจะได้ไปให้ข้อมูลแกอีกทีครับ  :)

ปล. กะจะชวนแกไปเดินดูตัวจริงที่งาน Motor Expo ด้วยแหละครับ เลยหาข้อมูลก่อน

แก้ไข เพิ่มตัวเลือกครับ
- CLS Shooting brake สวยกว่า และขนของได้ด้วย แต่เกินงบไปพอสมควรครับ จะลองเอาให้แกเลือกดู
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 29, 2013, 14:51:07 โดย peterpat »

ออฟไลน์ dht_tubes

• Hero Member
Re: !ช่วยหน่อยครับ...สานความฝันของพ่อตา อยากมี BENZ ซักคัน!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2013, 21:38:50 »
ผมขอนอกเรื่องนิดละกัน

คนทำงานขนาดนี้ ผมว่าเอาเข้าจริงๆ ซื้อมาก็ไม่ใช้ และเผลอๆ อาจจะใช้แล้วไม่มีความสุขเท่าไหร่ด้วยซ้ำ

เพราะขนาดดราก้อนอาย ยังใช้ไปซ่อมไป ไม่อยากทิ้ง
มาเจอรถรุ่นใหม่ๆ ผมว่าอาจจะทำให้แกเป็นทุกข์ด้วยซ้ำไป

ผมเจอมาเยอะแล้วครับ ไม่ใช่ซื้อไม่ไหว ใช้ไม่ไหว แต่...............ใจ มันไม่ได้ครับ

สุดท้ายก็กลับมาขับอีแก่เหมือนเดิม ลูกเมียอยากได้ อยากมีของดี จัดไป ไม่มีเกี่ยงงอน

ผมว่าไอเดียพาไปเดินงานนี่ เหมาะเหม็งเเล้วครับ เอาให้ครบทุกแบบ
แม้กระทั่งซื้อรถตู้หาคนขับให้นั่ง ก็เป็นทางเลือกที่ดีนะครับ แถมใช้ไปไหนมาไหนทั้งครอบครัวได้ด้วย

ขออภัยที่ผมนอกเรื่อง แต่มันเจอแบบนี้มาเยอะ เลยอยากเล่าให้ฟังเท่านั้นเอง

ถ้าเอาตามตัวเลือก ผมเดาว่า ML250 CDI  น่าจะเหมาะสุดครับ

ขอให้คุณพ่อได้รถที่ถูกใจนะครับ

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
Re: !ช่วยหน่อยครับ...สานความฝันของพ่อตา อยากมี BENZ ซักคัน!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2013, 21:43:49 »

คนทำงานขนาดนี้ ผมว่าเอาเข้าจริงๆ ซื้อมาก็ไม่ใช้ และเผลอๆ อาจจะใช้แล้วไม่มีความสุขเท่าไหร่ด้วยซ้ำ

เพราะขนาดดราก้อนอาย ยังใช้ไปซ่อมไป ไม่อยากทิ้ง
มาเจอรถรุ่นใหม่ๆ ผมว่าอาจจะทำให้แกเป็นทุกข์ด้วยซ้ำไป

ผมเจอมาเยอะแล้วครับ ไม่ใช่ซื้อไม่ไหว ใช้ไม่ไหว แต่...............ใจ มันไม่ได้ครับ

สุดท้ายก็กลับมาขับอีแก่เหมือนเดิม ลูกเมียอยากได้ อยากมีของดี จัดไป ไม่มีเกี่ยงงอน

ผมว่าไอเดียพาไปเดินงานนี่ เหมาะเหม็งเเล้วครับ เอาให้ครบทุกแบบ
แม้กระทั่งซื้อรถตู้หาคนขับให้นั่ง ก็เป็นทางเลือกที่ดีนะครับ แถมใช้ไปไหนมาไหนทั้งครอบครัวได้ด้วย

ขออภัยที่ผมนอกเรื่อง แต่มันเจอแบบนี้มาเยอะ เลยอยากเล่าให้ฟังเท่านั้นเอง

ถ้าเอาตามตัวเลือก ผมเดาว่า ML250 CDI  น่าจะเหมาะสุดครับ

ขอให้คุณพ่อได้รถที่ถูกใจนะครับ

สนับสนุนอีกเสียงครับ

จะไปดูBenz ก็ได้ ลอง ันทุกตัว ตั้งแต่ C ยัน V ครับ

และอาจจบที่.  vito แทนก็ได้ ไปทั้งบ้าน ขนของได้ ขับก็มีตราดาว ราคาไม่แรง

ออฟไลน์ localgame

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2013, 21:49:38 »
ชอบเบนซ์ก็ซือเบนซ์ครับ ตอนนี้ยังพอขับรถเองไหว ต่อไปอาจจะไม่มีแรงขับให้คนอื่นขับแล้วเดี๋ยวมันจะคาใจ

พอไปดูงาน motor expo ชอบรุ่นไหนก็จัดรุ่นนั้นครับ รถซื้อมามันไม่ได้เสียเลยสักหน่อย ถึงขนาดซื้อมาแ้ล้วต้องซ่อมเลย ใช้ไปซัก3-5ปี เบื่อแล้วค่อยขายทิ้งก็ยังได้ครับ

รถแพง ได้สมรรถณะดีกว่า ขับดีกว่าเดิม อะไหล่ก็ตามราคารถ ถ้าใจรักก็จัดเลย

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2013, 21:50:27 »

ในใจผมก็คิดว่ามีความเป็นไปได้สูงว่าซื้อมาแล้วแกจะไม่ได้ใช้ หรือ อาจจะถึงขั้นไม่ซื้อเลยก็ได้ครับ เลยอยากชักชวนไปดูของจริงครับอันนี้น่าจะเวิร์คสุด
ปล.บ้านแฟนผมก็เรียก Dragon eye ว่า อีแก่ ครับ 555+

ออฟไลน์ MaiSki

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2013, 22:13:32 »
ผมเชียร์ e200 cgiนะ ออฟชั้นคงไม่ได้ใช้ไรมากอยู่แล้ว  แต่ถ้าใจคุณพ่อตายังไวรุ่นก็จัด coupe หรือ cabriolet ขับเปิดประทุนไปหาเพื่อนเลย

ทั้งหมดนี่ราคาถูกกว่าที่ตั้งไว้เยอะ

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2013, 22:15:33 »
ผมเชียร์GLA นะครับ พวกML มันใหญ่มากเลย ผมว่าขับยากครับคนแก่ จริงๆผมเชียร์Volvo XC60มากกว่านะระบบช่วยขับมันเยอะ

ออฟไลน์ Tongnismo

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2013, 22:20:18 »
แล้วจะขาย ดราก้อนอาย รึป่าวละคับ ถ้าไม่ขาย ผมว่าถ้าออกคันใหม่มา ท่านจะไม่ค่อยขับคันใหม่อะสิคับ จะขับแต่คันเก่าซะมากกว่า
ไม่ลองมอง C180 ESTATE ตัว 1.8 at ดูบ้างละคับ หรือจะไป CLS250 Shooting Brake CDI 2.1 AT ก็ได้นะคับ ฮ่าๆ

ออฟไลน์ prysakol

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2013, 22:21:28 »
เชียร์ SLK ไม่แพง เปิดประทุน 3.5ล้าน

ขับหล่อๆอย่างเดียว

จะขนของ เอากระบะขนต่อไปครับ

ออฟไลน์ laempiab

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2013, 22:28:55 »
พาไปดูตัวจริงที่โชว์รูม ลองนั่ง ลองขับ
--มอเตอร์โชว์วุ่นวายเกินไป เวียนหัว พาลจะพาให้ท่านเสียอารมณ์
ถ้าท่านอยากได้จริง ท่านจะตัดสินใจซื้อเองครับ

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2013, 22:36:04 »
ซื้อเถอะครับ แต่ผมว่าซื้อมา ก็คงไม่ได้ค่อยได้ขับหรอก (อาจจะขับออกงานนานๆครั้ง)

หลายคนที่ผมรู้จัก ที่สร้างตัวมาจาก 0  ส่วนมากพอมีเงินแล้ว ก็อยากซื้อรถแพงๆ บ้านหรูๆ ไว้เป็นรางวัลให้ตัวเองทั้งนั้นแหละครับ แต่ซื้อมา จะใช้ไม่ใช้ก็อีกเรื่อง

Limousine  ที่มีแค่ 4 คันในไทย  หนึ่งในคนที่ซื้อไป เขาก็สร้างตัวจาก 0 ซื้อมาก็เอาไปจอด กะถ่ายรูปเฉยๆ ไม่ได้นั่งเหมือนกัน เพราะมันไม่มีศูนย์ให้เข้า *-*

ออฟไลน์ Coat145

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2013, 22:40:46 »
e300 HV AMG จัดไปครับ ราคากำลังดีเลย ไม่ก็ e200 คูเป้ ขับหล่อๆ 555555
YARIS1.2 G 2013 ขาว
L33 2.0XL 2014 ดำ
Mercedes-Benz E350e Exclusive ดำ 2018
Mercedes-AMG GLC 43 4MATIC Coupé ขาว 2018
FORD RAPTOR 2.0 BI-TURBO 2019

ออฟไลน์ Nlight

• พิมพ์ผิดประจำ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2013, 23:35:50 »

+1 ครับ แต่ผมกลับคิดว่า e250 cgi avantgarde น่าจะเหมาะกว่าเพราะท่านนน่าจะใช้งานออกสังคมมากกว่ารถเก๋งมันดูเจ้าพ่อกว่า หรูกว่า แล้วมันไม่สูงซึ่งก็ทำให้ไม่มีปัญหาในการเข้าตัรถ(ผมไม่ทราบนะว่าท่านจะมีปัญหากับ ML มั๊ย) ส่วนเรื่องจะเอา MB ไปขนของผมว่าท่านไม่กล้าแน่นอนเพราะท่าทางท่านจะใช้รถถนอมมากๆ แล้วก็ใน MB รุ่นใหม่ๆยังมีเกียร์หลังพวงมาลัยอีกที่ไม่รู้ท่านจะรับได้มั๊ยอีก

ขอให้โชคดีในการเลือกนะครับ

ออฟไลน์ Chris Evn

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2013, 23:43:33 »
ผู้ใหญ่ อายุ 60 เคยกับ ISUZU มาก่อน
ผมว่าเอา E200 CGI กำลังดีครับ
เพราะ ราคากำลังดี นั่งสบายๆ ดูดีกว่า ML หน่อย เข้ากับอายุมากกว่า

ส่วน E300 เสียงเครื่อง diesel เหมือนกระบะไป
เดี๋ยวเพื่อนล้อว่าขับกระบะมาเหรอ  >:(

ออฟไลน์ ~tawan~

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2013, 01:03:09 »
E250 ครับขับแล้วดูป๋ามากเหมาะกับคนมีอายุครับ ;D

ออฟไลน์ boneshiro

• M Power Addicted
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2013, 04:37:42 »
จัดให้แกไปเถอะครับ อายุ 60 กว่า ขับไหวอีกไม่นานครับ
ผมเพิ่งจัด s320 cdi w221 ให้พ่อไปเมื่อหลายเดือนก่อน อายุแกก้อ 60 กว่าเหมือนกัน
ถ้าจะขับ  benz ให้ได้ feel ขับ benz แบบดั้งเดิม ต้อง E หรือ S เท่านั้นครับ
ลืม ML ไปแล้วเอา  E facelift สะเถิดครับ
M power Thailand
M5 e60 V10

jomyoot

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2013, 07:26:45 »
ลองพาท่านไปลองขับ เทียน่า ใหม่ดูก่อนไหมครับ ผมว่ามันคุ้มทุกบาทที่จ่ายไปนะครับ
ผมเห็นคนขับแต่รถยุโรป มาจองเทียน่ากันทั้งนั้น Benz WBW ซีตรอง ออดี้ อื่นๆ มาจองกันเป็นแถว
พอได้ทดลองขับ ก็รู้เลยว่าทำไม เขาถึงมาจอง นั่งสบายจริงๆ ไม่เคยนั่งรถคันไหนแล้วรู้สึกนั่งสบายแบบนี้มาก่อน
ชอบระบบหลายๆอย่างที่ให้มาจนอัดแน่นเกินราคา แค่ถุงลมนิรภัย6จุด ก็แซ่บ เกินชาวบ้านเขาในรถระดับเดียวกันละคับ
ผมยังคิดว่าผ่อน ซีวิคFD หมด(อีก14งวด = =" ) จะขายมาดาวน์ เทียน่าใหม่ แน่ๆครับ สวย หรู ดูมีระดับ ราคาคุ้มมากมายครับ

ออฟไลน์ mckyparty

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2013, 07:42:36 »
กำไร 500k ต่อเดือน = 500,000 บาท ยังควงดราก้อนอาย
 หันกลับมามองตัวเอง กรูอายยยยยย ว่าทำไมเรามันมักใหญ่ใฝ่สูงไม่เจียมตัวแบบนี้ จนกว่าเค้าตั้งเยอะ แต่มองรถเหมือนกัน  :P

ออฟไลน์ propo

• Full Member
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2013, 08:54:25 »
ลองพาท่านไปลองขับ เทียน่า ใหม่ดูก่อนไหมครับ ผมว่ามันคุ้มทุกบาทที่จ่ายไปนะครับ
ผมเห็นคนขับแต่รถยุโรป มาจองเทียน่ากันทั้งนั้น Benz WBW ซีตรอง ออดี้ อื่นๆ มาจองกันเป็นแถว
พอได้ทดลองขับ ก็รู้เลยว่าทำไม เขาถึงมาจอง นั่งสบายจริงๆ ไม่เคยนั่งรถคันไหนแล้วรู้สึกนั่งสบายแบบนี้มาก่อน
ชอบระบบหลายๆอย่างที่ให้มาจนอัดแน่นเกินราคา แค่ถุงลมนิรภัย6จุด ก็แซ่บ เกินชาวบ้านเขาในรถระดับเดียวกันละคับ
ผมยังคิดว่าผ่อน ซีวิคFD หมด(อีก14งวด = =" ) จะขายมาดาวน์ เทียน่าใหม่ แน่ๆครับ สวย หรู ดูมีระดับ ราคาคุ้มมากมายครับ

:o :o :o :o :o :o :o OMG  :o :o :o :o :o :o

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2013, 09:11:12 »
ถ้าท่านชอบ ml 250cdi อยู่แล้วก็จัดไปเลยครับ จากที่คุณเล่ามาผมว่า mlก็เหมาะกับท่านสุดแล้ว ราคาโอเคเลย ถ้าออกสดไปออกกับเกรย์ก็ได้ เรื่องซ่อมไม่ต้องห่วง 0รับซ่อม  ถ้าไม่งี่เง่าจริงไม่มีใครปฎิเสทลูกค้าbenzหรอกครับ
ถ้าไม่เน้นoption เกรย์เจ้าที่เชื่อถือได้ ตัดสด สัก3.8พอได้ แต่ออกเบนซ์ไทยก็ไม่แพง optionจัดมาเต็มกว่า แต่รอนานหน่อย บอกท่านซ้อเบนซ์ไม่ต้องคิดมาก ในบรรดารถยุโรปด้วยกันเบนซ์ก็ราคาตกน้อยสุดแล้ว แต่ใช้แล้วคนมองเยอะหน่อยเท่านั้นแหละ

ปล.
เคยใช้ bm7 ซ่อมจนเบื่อแก้ไม่ได้ z4สวย ซ่อมไม่หาย ใช้ได้แค่หมื่นโลอีกขายทิ้ง
volvo คนเตือนแล้วไม่เชื่อ ค่าซ่อมซื้ออีโคคาร์ได้
cls สวย แรง ประหยัด ประหยัดกว่าswift ใช้มา2ปีไม่มีปัญหา ใช้แล้วเออมิน่าคนถึงชอบเบนซ์กัน

ออฟไลน์ joe560-4

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2013, 11:05:25 »
อ่านแล้วคิดว่า ml น่าจะเหมาะที่สุด

ออฟไลน์ Sammy_

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2013, 11:18:00 »
ให้ท่านเลือกรถที่ท่านถูกใจที่สุดนะครับ คำว่าถูกใจหมายถึง เห็นแล้วชอบ เห็นแล้วรัก เห็นแล้วฟิน ส่วนเรื่องอื่นๆ ก็เป็นรองต่อไป 

ปล.พอดีว่าตัวเองเพิ่งออกรถมาอะครับ แต่รถที่ออกเพราะความต้องการบางอย่างแต่ผมไม่ได้ชอบไปซ๊ะหมด สุดท้ายผมรู้สึกเสียใจนิดหน่อย ว่าทำไมไม่ออกรถที่ตัวเองชอบ

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2013, 12:16:32 »
ถ้าท่านชอบ ml 250cdi อยู่แล้วก็จัดไปเลยครับ จากที่คุณเล่ามาผมว่า mlก็เหมาะกับท่านสุดแล้ว ราคาโอเคเลย ถ้าออกสดไปออกกับเกรย์ก็ได้ เรื่องซ่อมไม่ต้องห่วง 0รับซ่อม  ถ้าไม่งี่เง่าจริงไม่มีใครปฎิเสทลูกค้าbenzหรอกครับ
ถ้าไม่เน้นoption เกรย์เจ้าที่เชื่อถือได้ ตัดสด สัก3.8พอได้ แต่ออกเบนซ์ไทยก็ไม่แพง optionจัดมาเต็มกว่า แต่รอนานหน่อย บอกท่านซ้อเบนซ์ไม่ต้องคิดมาก ในบรรดารถยุโรปด้วยกันเบนซ์ก็ราคาตกน้อยสุดแล้ว แต่ใช้แล้วคนมองเยอะหน่อยเท่านั้นแหละ

ปล.
เคยใช้ bm7 ซ่อมจนเบื่อแก้ไม่ได้ z4สวย ซ่อมไม่หาย ใช้ได้แค่หมื่นโลอีกขายทิ้ง
volvo คนเตือนแล้วไม่เชื่อ ค่าซ่อมซื้ออีโคคาร์ได้
cls สวย แรง ประหยัด ประหยัดกว่าswift ใช้มา2ปีไม่มีปัญหา ใช้แล้วเออมิน่าคนถึงชอบเบนซ์กัน

ศูนย์บริการไม่รับซ่อมรถเกรย์ครับ ไม่งั้นเค้าจะลดราคามาแข่งทำไมหละครับแต่ไปซ่อมอู่นอกได้

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2013, 14:47:25 »
ตอนนี้ปรึกษากับแฟนแล้วจะลองเสนอตัวเลือกใหม่พ่อตา
เป็น CLS Shooting brake ตัว AMG Dynamic ครับ แต่ต้องเพิ่มเงินเป็น 4.99ล้าน
สวยกว่า E class ขนของได้เยอะกว่า ไม่รู้ท่านจะมีความเห็นอย่างไร...รอฟังคำตอบครับ

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2013, 14:57:00 »
กำไร 500k ต่อเดือน = 500,000 บาท ยังควงดราก้อนอาย
 หันกลับมามองตัวเอง กรูอายยยยยย ว่าทำไมเรามันมักใหญ่ใฝ่สูงไม่เจียมตัวแบบนี้ จนกว่าเค้าตั้งเยอะ แต่มองรถเหมือนกัน  :P

กำไรของธุรกิจนะครับ ยังไม่ได้หักค่าใช้โน่นนี้ส่วนของครอบครัวครับ ต้องผ่อนโน่นผ่อนนี่ ส่วนใหญ่เงินหมุนตลอดครับ หนี้เก่าเริ่มหมดแกเลยอยากผ่อนรถต่อครับ
แฟนผมเลยแซวพ่อตัวเองว่า สงสัยกลัวไม่มีอะไรผ่อนแล้วจะรู้สึกแปลกๆ 555+ ล่าสุดก็ไปถอยคนโดที่หัวหินมา (แม่อยากได้) อันนี้หนี้ก้อนใหญ่เลยครับ :-X

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2013, 18:08:17 »

ศูนย์บริการไม่รับซ่อมรถเกรย์ครับ ไม่งั้นเค้าจะลดราคามาแข่งทำไมหละครับแต่ไปซ่อมอู่นอกได้
[/quote]

ผมใช้จริง ซื้อจากเกรย์ ก่อนจะซื้อก็ไปดูที่0เบนซ์ไทย แต่ตอนนั้นเขายังไม่เอา cls250มา พอซื้อมาแล้วเซลล์โทรมาถาม ก็บอกซื้อเกรย์ไปแล้ว เซลล์ก็เชิญให้มาใช้บริการได้ครับ
ตอนแรกซ่อมศูนย์เกรย์ ตอนนี้เลยใช้บริการศูนย์บริษัท และไม่ใช้0ที่เซลล์เชิญด้วย ใช้0ใกล้บ้านแทน ที่เขาลดเพราะเขาใช้วิธีไม่ให้ซ่อมมันไม่work แล้วbenz มันมีworld wide warranty จริงๆแล้ว0ไม่รับซ่อมไม่ได้ แล้วลูกค้าระดับซื้อรถคันล่ะ4-5ล้าน บริการไว้ เดี๋ยวรุ่นใหม่มา เขาก็มาซื้อเองเพราะขายถูกแล้วนิ ถูกกว่าnkอีก ยังงงว่าnkมันจะขายได้ไง

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2013, 18:17:47 »
ตอนนี้ปรึกษากับแฟนแล้วจะลองเสนอตัวเลือกใหม่พ่อตา
เป็น CLS Shooting brake ตัว AMG Dynamic ครับ แต่ต้องเพิ่มเงินเป็น 4.99ล้าน
สวยกว่า E class ขนของได้เยอะกว่า ไม่รู้ท่านจะมีความเห็นอย่างไร...รอฟังคำตอบครับ

เคสพ่อคุณผมเชีย ml นะ น่าจะเหมาะกับการใช้ของท่าน

ถ้าcls กับเบนซ์คันแรก คหสต ผมว่า มันจะไม่ได้รสbenz แบบ orginal เพราะclsมันสปอร์ต กระตูไร้ขาบกระจก เสียงมันจะไม่เงียบสนิทแบบเบนซ์ทั่วไป
ถ้าamg ยิ่งไม่แนะนำ เพราะมันจะเตี้ยลงกว่าแบบธรรมดาอีก ไม่ได้เตี้ยมาก แต่แบบธรรมดาจะนุ่มกว่าเยอะ ผมก็ใช้amgเพราะมันสวยกว่า แต่ถ้าให้เลือกขอนุ่มกว่านี้นิสดีกว่า

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2013, 19:21:58 »
E facelift เลยครับ

หรูหรา ชื่นใจแน่นอน

ออฟไลน์ IS2000

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2013, 22:48:50 »
ถ้ารถเบ็นซ์คันแรกสำหรับผู้ใหญ่ที่ชอบมานานแล้วคงต้องเป็น E-Class ล่ะครับ
ผมมองว่า ML ยังใหม่ไปหน่อยเทียบ E-Class ที่มีประวัตินานกว่ามาก
1 3 5
├┼┼╕
2 4 6 R

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2013, 23:04:58 »
ผมใช้จริง ซื้อจากเกรย์ ก่อนจะซื้อก็ไปดูที่0เบนซ์ไทย แต่ตอนนั้นเขายังไม่เอา cls250มา พอซื้อมาแล้วเซลล์โทรมาถาม ก็บอกซื้อเกรย์ไปแล้ว เซลล์ก็เชิญให้มาใช้บริการได้ครับ
ตอนแรกซ่อมศูนย์เกรย์ ตอนนี้เลยใช้บริการศูนย์บริษัท และไม่ใช้0ที่เซลล์เชิญด้วย ใช้0ใกล้บ้านแทน ที่เขาลดเพราะเขาใช้วิธีไม่ให้ซ่อมมันไม่work แล้วbenz มันมีworld wide warranty จริงๆแล้ว0ไม่รับซ่อมไม่ได้ แล้วลูกค้าระดับซื้อรถคันล่ะ4-5ล้าน บริการไว้ เดี๋ยวรุ่นใหม่มา เขาก็มาซื้อเองเพราะขายถูกแล้วนิ ถูกกว่าnkอีก ยังงงว่าnkมันจะขายได้ไง

แปลกแฮะ ของผมถามมาบอกเข้าซ่อมศูนย์ไม่ได้ แต่เค้าก็แนะนำอู่ที่เปิดมารับซ่อมเฉพาะรถเกรย์โดยเฉพาะ