ผู้เขียน หัวข้อ: รถที่มีซันรูฟ ใช้งานจริงมากน้อยแค่ไหน และมีผลต่อการตัดสินใจซื้อหรือไม่ครับ  (อ่าน 19823 ครั้ง)

ออฟไลน์ mew123765

• Full Member
ส่วนตัวใช้รถที่มีซันรูฟ คิดว่าผมได้ใช้บ่อย เพราะถนนที่กลับบ้านเป็นถนนเรียบคลองรถน้อย ตอนเย็นๆ เปิดซันรูฟเปิดหน้าต่างวิ่ง ชิลลมากครับ ยิ่งเวลาไปต่างจังหวัดวิ่งทางภูเขาใช้ทุกครั้ง

สำหรับการเลือกรถ ซันรูฟเป็นส่วนประกอบในการตัดสินใจเลือก แต่ไม่ใช่เรื่องหลักครับ (อาจเป็นเพราะความชอบรถที่หลังคามีรูเป็นการส่วนตัว 5555)