ผู้เขียน หัวข้อ: ลองคิดกันเล่นๆครับ ถ้ามีงบเท่านี้จะซื้ออะไรรถดี  (อ่าน 13460 ครั้ง)

ออฟไลน์ TurBoZ

• Full Member
  • ZZZZzzzzzzzzzzzzzz
สมมติว่าเพื่อนๆพี่ๆน้องๆเพิ่งมีครอบครัว เพิ่งแต่งงานมีลูก แล้วมีงบห้าล้านไว้ซื้อรถ คิดว่าจะซื้ออะไรกันบ้างครับเพื่อให้ตอบสนองต่อ

รู้สึกจะอ่านโจทย์กันไม่ค่อยครบนะเนี่ย

:D :D :D

5ล้านตามโจทย์ก็คงเลือก ML-Class ซักคัน มั้งคับ อิอิ ไปไหนไปด้วยกันหมดนี่ละ.. อบอุ่นดี...

::)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 22, 2009, 13:51:09 โดย TurBoZ »

ออฟไลน์ Ninezti

• Hero Member
  • Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
ขอ h3 อีกคนครับ หรู+ลุย ครับ อีก2ล้าน  มาแต่งให้สวยครับ

ออฟไลน์ FyGI

ผมซื้อ Subaru Outback ครับ คันเดียวพอ

ขับเที่ยวทั่วประเทศ อาจจะออกนอกประเทศด้วย

แบบที่ฝรั่งชอบทำกัน

ออฟไลน์ obiwan001

• Jr. Member
  • **
ผมขอ C-Class CDi ให้ตัวเองสักคัน

ถอย Swift ให้แม่

่jazz ให้กิ้กคนที่ 1

vios ให้กิ้กคนที่ 2

city ให้ิกิ้กคนที่ 3

2 ให้กิ้กคนที่ 4

ส่วนที่เหลือซื้อแท่นสับรางรถไฟครับ 5555555

ออฟไลน์ PREM

เอ.. 5 ล้าน แต่งงานเพิ่งมีลูก

งั้น Volvo S80 D5           2.599 ล้าน
Chevrolet Captiva LTZ   ~1.7 ล้าน

แค่นี้ำพอแล้วครับ
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

BMW 320d 2.899 ล้านบาท
HYUNDAI H-1 1.4 ล้านบาท
NISSAN MARCH
ส่วนที่เหลือเอาไว้เติมน้ำมัน ;D

ออฟไลน์ • Jmng™ •

• My name is Ko krub.
    • www.facebook.com/satinokoko
แม่ : Honda Accord 2.4 EL Navi ประมาณ 1.67 ล้าน

ตัวเอง : Honda City ตัวท็อป เอาไปติด Navi เพิ่ม ประมาณ 0.7 ล้าน

ครอบครัว : Honda StepWGN SPADA ราคาประมาณ 2.2 ล้าน เอาไปติด SELFSAT+Navi+หุ้มเบาะหนัง

พ่อ: ก็มี PJS อยู่แล้วนิครับ ^^
난널사랑해...파제로 스포트......... รีวิว Pajero Sport .. http://bit.ly/pZjq5h เชิญเสพ
www.facebook.com/satinokoko  
!Instagram @Kbltz_Jmng

Jmng FACMU19 :)

ออฟไลน์ gateaux

• Sr. Member
Swift , MX5 , Camry Hybrid

ออฟไลน์ YenChar

วีออส โมฯเต็มสูบ 1คัน ใช้งานคนเดียว

ฟอร์จูนเนอร์ ไว้ขับเที่ยวชิวๆกับเพื่อนฝูง

แคมรี่/ทีน่า ซักคัน ให้คุณพ่อ

ได้เท่านี้ คงสุขใจมากๆแล้วครับ ^^

ออฟไลน์ Elros

• **
Teana 250XV 1.6M เอาไว้ใช้เอง(ไปทำงาน+เที่ยวแบบทางสบายๆ)
Vigo 0.7M เอาไว้ให้พ่อใช้ + ใช้เองเวลาจะเอาไปซื้อของมาแต่งบ้าน แต่งสวน + พาหมาไปหาหมอ
Jazz 0.7M เอาไว้ให้พี่สาวใช้ขับไปทำงาน เพราะเขาชอบคันเล็กๆ แต่ข้างในกว้างๆ
แม่ + ภรรยา ขับรถไม่เป็น ไม่ต้องซื้อเอาไว้ให้ใช้
Vigo 4X4 อีกคันให้พ่อตา แม่ยาย เพราะมีสวนที่ ตจว.
รถตระกูลตู้ อย่าง H-1 ก็น่าสน แต่ไม่ซื้อหรอก เพราะไม่อยากมาดูแลเพื่อเอาไว้ใช้ไม่กี่วันใน 1 ปี

เหลือตังอีกเยอะเลย
งั้นหา Audi A4B6 สภาพกิ๊กๆ มาเอาไว้ขับเล่นอีกซักคัน
รวมค่าซ่อม ค่าแต่ง ก็ยังเหลือตังหลายแสนอยู่ดี เอาไว้เติมน้ำมันทุกคันที่ว่ามาละกัน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 23, 2009, 09:58:28 โดย Elros »

ออฟไลน์ Buffy

CX-7 กับ MX-5 ครับ

preme123

• บุคคลทั่วไป
จะขับ e class รุ่นใหม่งับๆๆ อิอิ

ออฟไลน์ Plugsmile

• Newbie
  • *
ถ้าเทียบผมอยู่เมกาแล้วมีเงิน 5 ล้านนะ

X5 1.5 ล้านให้พ่อ

S Class  2.2 ล้านให้แม่

GTI มือสอง 9 แสน ให้ตัวเอง แล้วเอาเงินเก็บครับ หรืออยากจะเอาอีกคันก้ได้ หิหิ

โหๆๆๆ S Class  2.2ล้านบาท

ออฟไลน์ Plugsmile

• Newbie
  • *
Toyota BB    ให้ น้องสาว

Mitsubishi SW ให้พ่อ

ส่วนผมขอยืมพ่อกับน้องครับ

อิอิ

ออฟไลน์ m35025

• **
ตื่น ครับ ตื่น  :D :D :D