ผู้เขียน หัวข้อ: การเลือกรถให้เหมาะสมกับรายได้ มีวิธีคิดกันอย่างไรครับ  (อ่าน 13148 ครั้ง)

ออฟไลน์ sukhontha

• Hero Member
นา ๆ จิตตังครับ  แต่ละคนมีความคิดไปเป็นของตนเอง  ไม่ผิดไปหมด และไม่ถูกไปหมด

ผม...รายได้ครอบครัวหักค่าใช้จ่ายรายเดือน เหลือประมาณห้าหมื่น...

รถ...มีสองคัน  เงินสดคัน(มือสอง)  เงินผ่อนคัน มือหนี่ง...       ผมไม่ซื้อรถราคาแพงเพราะรถเป็นสินทรัพย์ประเภทด้อยค่า

คนอื่นอาจจะไม่ใช้แก๊ส  เห็นเป็นเรื่องอันตราย ผมเห็นว่าปลอดภัยกว่าน้ำมัน แถมประหยัดกว่า  ผมก็ใช้แก๊สทั้งสองคัน...ส่วนเกินจากเชื้อเพลิงทำให้เงินเก็บเหลือมากขึ้น....

ปัจจุบัต  มีความสุขดี  ไม่เครียด.....ยกเว้นภาษี...(ปีนี้ยังไม่ยื่นรอสิ้นเดือน.....แล้วผ่อนสามงวด)

ออฟไลน์ Jomgayray

• Jr. Member
  • **
ผมเป็นเกย์ ไม่มีลูก ไม่มีใครให้ดูแล พ่อแม่มีเงินบำนาญ รายได้ผมมี 2 ทางจากรับราชการและร้านขายของ  รายได้-รายจ่าย เหลือเท่าไรไม่รู้ รู้แต่ว่าไม่รู้จะเก็บเงินไว้เพื่อใคร จะตายวันตายพรุ่งก็ไม่รู้ อยากได้รถอะไร ผ่อนไหว ก็ซื้อไปเหอะ ตายไปก็ไม่ได้ขับ แล้วจะเสียดาย ......ขับ F10 ครับ

ออฟไลน์ NPS

• Newbie
  • *
วิธีผมง่ายๆครับ ซื้อสดเท่านั้น ชีวิตผมไม่มีหนี้ หากไม่มีเงินเหลือพอที่จะซื้อสดได้ ผมไม่ซื้อครับ รวมถึงของทุกอย่างด้วยนะ ไม่ใช่เฉพาะรถ