ผู้เขียน หัวข้อ: // กระทู้แสดงความคิดเห็น Full Review : ทดลองขับ Nissan Pulsar 1.6 DIG TURBO //  (อ่าน 19251 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com

เสร็จแล้วครับ

http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=7872

คลิปจะตามมาในภายหลัง

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
ิ                             ขอบคุณครับ

ลงชื่ออ่านแล้ว

จำได้ว่าหลายท่านในเว็บ เคยบอกว่า pulsar turbo มาจะรอซื้อ  :D

กินน้ำมันเท่านี้ พอรับได้นะ

ถ้านิสสันอยากขายต้อง PRที่Performance ล้วนๆ โชว์ตัวเลขอัตราเร่ง  

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 20, 2014, 21:15:38 โดย Five P »

ออฟไลน์ kewpi

• Jr. Member
  • **
ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ Pat.Lee

• Sr. Member
ขอบคุณครับ เป็นอีก 1 คันที่น่าสนใจทีเดียว

ออฟไลน์ แมวดราม่า

• แมวบ้า(ขับ)รถ
 :)

ลงชื่ออ่านเช่นกันครับ

ว่าแต่คันนี้ กับ B9 Tribeca คุณจิมหมดน้ำมันกับคันไหนมากกว่ากันครับ  ;D ;D ;D
Dare to Drama! | Original Nissan X-Trail Club Thailand: http://www.facebook.com/groups/180634121979355/

ออฟไลน์ archian

ขอบคุณครับ    รางวัลที่ 1 แล้วเจอกัน  อิอิ

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ No Trespassing

ขอบคุณมากกกกกกกกกกกกกกกกกครับ

แล้วรีวิวนี้ ก็จะเป็นหนึ่งในข้ออ้างที่จะขอคุณภรรเมียซี้อ Pulsar 1.6

เพราะผมเล็งไว้พอสมควรแล้ว แต่ท่านเมียยังไม่อนุมัติเท่านั้นเอง

ออฟไลน์ nl2br

• ร้านค้าออนไลน์
ขอบคุณครับ อ่านจบแล้ว
บล็อกข่าวไอทีกากๆ >> https://thaimobiletricks.blogspot.com/ << ข่าวมือถือ มือถือรุ่นใหม่

ออฟไลน์ decptt

ขอบคุณครับ

เรื่อง Pulsar Turbo ที่ขายไม่ออก ส่วนตัวผมคิดว่า เป็นเพราะ"ทัศนะคติ"หรือ"ความคุ้นเคย" ของคนไทยเองมากกว่าครับ ว่า เครื่อง 1.6 ญี่ปุ่น ขนาดรถ C-seg มันต้องราคาประมาณนี้นะ

ถ้าความเชื่อคนไทยเปลี่ยนได้ก็คงดี ทำไม 316 ถึงขายได้เป็นล้านล่ะ

แล้วถ้าจะเอา Teana 1.6DIG จะเป็นไปได้ไหมครับ
ภาษีเครื่อง 1.6 กับ 2.0 มันต่างกัน
ถ้าทำราคาให้ประมาณ 1.2 ล้านได้ Teana คันนี้ มันจะน่าซื้อไหมครับ
เป็นผม ถ้าอุปกรณ์ความปลอดภัยครับ ผมสนใจนะ ขนาดเครื่องไม่ซีเรียสมาก แต่แรงม้า แรงบิดมันได้ก็โอเคแล้ว

ผมอยากใช้เครื่องยนต์ประหยัดแต่แรงอ่ะ 2.5XV มันซดมากไปอ่ะ อิอิอิ

ออฟไลน์ Highway Star

ขอบคุณครับ น่าใช้จนิงๆแต่เกจ์น้ำมันลงน่ากลัวแฮะ นิสสันน่าจะโหษณามากกว่านี้หน่อยน่าจะรุ่งกว่านี้หลายคนยังไม่รู้จักรถรุ่นนี้เลย

ออฟไลน์ Jump

ทุกอย่างมันดีหมดแล้ว
ยกเว้นหน้าตาตัวรถเท่านั้นเอง ที่มันขายไม่ได้
ถ้าลองอยู่ในรถสวยๆ หน้าตาโดนใจ แพงกว่านี้ นิดหน่อย
ยอดยังวิ่ง
LIKE A BOSS!!

keanetona

มาลงชื่อว่าอ่านแล้วครับ อัตราเร่งเร้าใจดีนะครับ

จากบทความท่อนนี้

อันนี้ต้นฉบับ

ก็เลยลองโฟโต้ช็อปแบบหยาบๆได้ประมาณนี้

มึความเห็นว่าไงครับ

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
ตาราง 0-100...

ไฮไลท์ ผิดที่เปล่าฮะ

ตบหน้า MG6 รัวๆกลางสี่แยก...

GreenG

ขอบคุณครับ

เรื่อง Pulsar Turbo ที่ขายไม่ออก ส่วนตัวผมคิดว่า เป็นเพราะ"ทัศนะคติ"หรือ"ความคุ้นเคย" ของคนไทยเองมากกว่าครับ ว่า เครื่อง 1.6 ญี่ปุ่น ขนาดรถ C-seg มันต้องราคาประมาณนี้นะ

ถ้าความเชื่อคนไทยเปลี่ยนได้ก็คงดี ทำไม 316 ถึงขายได้เป็นล้านล่ะ

แล้วถ้าจะเอา Teana 1.6DIG จะเป็นไปได้ไหมครับ
ภาษีเครื่อง 1.6 กับ 2.0 มันต่างกัน
ถ้าทำราคาให้ประมาณ 1.2 ล้านได้ Teana คันนี้ มันจะน่าซื้อไหมครับ
เป็นผม ถ้าอุปกรณ์ความปลอดภัยครับ ผมสนใจนะ ขนาดเครื่องไม่ซีเรียสมาก แต่แรงม้า แรงบิดมันได้ก็โอเคแล้ว

ผมอยากใช้เครื่องยนต์ประหยัดแต่แรงอ่ะ 2.5XV มันซดมากไปอ่ะ อิอิอิ
เห็นด้วยเลยครับ

ผมว่าถ้า Teana เอาเครื่อง 2.5 ออกแล้วเอาเจ้า MR16DDT มาแทน จูนให้ใช้ E20 E85 ได้ ม้าลงมาบ้างก็ไม่เป็นไร

มันจะไปได้กับภาษีรถยนต์บ้านเราปี 59 เลยครับ

ราคาก็ถูกลงด้วย :D

keanetona

ขอบคุณครับ

เห็นด้วยเลยครับ

ผมว่าถ้า Teana เอาเครื่อง 2.5 ออกแล้วเอาเจ้า MR16DDT มาแทน จูนให้ใช้ E20 E85 ได้ ม้าลงมาบ้างก็ไม่เป็นไร

มันจะไปได้กับภาษีรถยนต์บ้านเราปี 59 เลยครับ

ราคาก็ถูกลงด้วย :D

ชี้ไปทางวอลโว่ S80 T4F

ออฟไลน์ KIM NNC

• Full Member
มีใครคิดเหมือนผมมั้ยครับว่า นิสสันน่าจะเอาเครื่องตัวนี้ใส่ในจู๊คที่ขายในบ้านเรามากกว่า

บวกราคาตัวท้อปไปอีกซักแสนนึงนะ ....  มโนต่อไป

ออฟไลน์ beau_t

• Full Member

ออฟไลน์ Devil13

อัตราเร่งดีจนน่าตกใจ ไม่คิดว่าจะทำได้ขนาดนี้
หวังว่า X trail คงทำได้ดีเหมือนกัน ไม่แน่อีกสักพักใหญ่ๆอาจได้เป็นลูกค้าค่ายนี้  ;D

ออฟไลน์ Highway Star

มีใครคิดเหมือนผมมั้ยครับว่า นิสสันน่าจะเอาเครื่องตัวนี้ใส่ในจู๊คที่ขายในบ้านเรามากกว่า

บวกราคาตัวท้อปไปอีกซักแสนนึงนะ ....  มโนต่อไป

เห็นด้วยที่สุดครับ แล้วราคาแพงกว่าเดิมไม่มากรับรองขายดี แต่มันจะเป็นไปได้หรือ

ออฟไลน์ Puitam

เปนรีวิวที่มันส์มากครับ อ่านแล้วสนุกดีเห็นภาพเลย ที่พี่อธิบายนิสัยเกียร์cvtชัดเจนเข้าใจได้ดีครับ

ขอบคุณสำหรับรีวิวดีๆอีกครั้งครับ

ออฟไลน์ MUK

ขอบคุณครับสำหรับรีวิวดีๆ

ความแรงสุดยอด  แต่นั่นก็ต้องแลกมาด้วยราคาที่แพงเกินความจำเป็นจริงๆ
ที่สำคัญหน้าตามันไม่ค่อยถูกใจเลยครับผม
 :)

ออฟไลน์ Tuned by Pex

• เสือดำ หมีขาว
    • Tuned by Pex
85 Mercedes Benz 230 E W123
91 Honda Civic EG 4 Door
03 BMW 323i E46
04 Honda Jazz GD 1.5 VTEC
10 Honda Accord G8 2.4 EL Navi
13 Toyota Vios 1.5 E Auto
13 Honda Civic FB 1.8 E
14 Honda Odyssey Absolute RC1
17 BMW 420d Coupe M Sport F32

ออฟไลน์ Sammy_

ขอบคุณสำหรับ Review นะครับ ผมหละชอบมากๆเลย

อ่านจบแล้ว มานั้งคิดว่า ทำไมเครื่อง เบลซิล Turbo ในบ้านเราราคาถึงโหดจังเลย ถ้าไม่โหดก็แพงกว่ารุ่นที่ขายอยู่ด้วยกัน แล้วทำไม Preve Turbo หรือ Exora Turbo ทำไมถึงทำราคาเที่ยบเท่ากับรุ่น NA เพราะมันแพงกว่ารุ่น NA ไม่มาก ซึ่งถ้าเที่ยบกับ Option มันไม่ต่างกันเลยด้วยซ้ำ?? ระหว่างเครื่อง NA กับ Turbo ผมรู้สึกแปลกดีครับ

ปล.ผมเที่ยบราคา คือรุ่นของมันเองนะครับ เช่น Preve 1.6 Turbo กับ Preve 1.6 NA หรือ Fiesta 1.0 Turbo กับ Fiesta 1.6 /1.5 NA
ปล2.เรื่องราคา Proton ที่ถูกกว่าชาวบ้านเป็นเพราะวันดุและงานประกอบที่ดู Look Cheap ใช่ไหมครับ หรือว่า เกี่ยวกับ ภาษี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 20, 2014, 22:22:28 โดย HELIFETEC »

ออฟไลน์ YZA

ขอบคุณครับ
....โฆษณาข้างบน ผมยังหาอยู่ตั้งนานว่ามันบอก turbo ตรงไหน (ยิ่งดูในมือถือ ขยายแล้วภาพแตกหมด)

ปล.  คุ้นๆว่ารุ่นนี้มีพวกระบบควบคุมเสถียรภาพ  หรือผมเข้าใจผิด

ออฟไลน์ PAN

ขอบคุณครับ ผมว่ามันควรจะออกมาแบบนี้ครับ รุ่น turbo :D ขอยืมรูปคุณคห.ด้านบนมาphotoshopต่อนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 20, 2014, 22:51:18 โดย PAN_uvd »

ออฟไลน์ Ruksadindan

ขอบคุณครับ อ่านจบแล้วอย่างไว โดยเฉพาะตอนฉากบู๊ เหมือนได้เข้าไปนั่งข้างคนขับเลยครับ

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
เป็นรีวิว ที่อ่านแล้วแซบมากครับ 
เป็นรถที่แซบ จริงๆ

ขอบคุณครับ ผมว่ามันควรจะออกมาแบบนี้ครับ รุ่น turbo :D ขอยืมรูปคุณคห.ด้านบนมาphotoshopต่อนะครับ

ต้องเอาไปเจาะรูกลมๆข้างละ 3 รูติดด้วยครัชชชชช  ถ้่ามาแนวนี้แล้ว
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ Zephyrs

มันดูเหมือน *แค่กๆ* A *แค่กๆ* เลยนะครับ 55555555

มาลงชื่อว่าอ่านแล้วครับ อัตราเร่งเร้าใจดีนะครับ

ก็เลยลองโฟโต้ช็อปแบบหยาบๆได้ประมาณนี้

เอาจริงๆ ถ้าลอกมันจะแทบไม่ต่างจาก Pulsar ธรรมดาเลย ที่จริงน่าจะหาชุดแต่ง Nismo (ที่ไม่เหมือนของแถมในไทย) แบบ Exclusive เลยไปเลย (แค่สเกิร์ตกะท่อ พอแล่ว)
เหมือนตอน Vios Turbo ก็(อาจจะ)ขายดีขึ้นระดับนึง

ออฟไลน์ PAN

มันดูเหมือน *แค่กๆ* A *แค่กๆ* เลยนะครับ 55555555

เอาจริงๆ ถ้าลอกมันจะแทบไม่ต่างจาก Pulsar ธรรมดาเลย ที่จริงน่าจะหาชุดแต่ง Nismo (ที่ไม่เหมือนของแถมในไทย) แบบ Exclusive เลยไปเลย (แค่สเกิร์ตกะท่อ พอแล่ว)
เหมือนตอน Vios Turbo ก็(อาจจะ)ขายดีขึ้นระดับนึง

แว้นใช่มะฮะ 55555555555555 เจ้าคันนี้ถ้าไม่ป้า/แว้นไปเลย แต่งกลางๆไม่เข้านอกจากจะเป็นพาร์ทเสริม เปลี่ยนหน้าตาเป็นเหมือนตัว EU ทั้งหมด  ::)