ผู้เขียน หัวข้อ: จะออกรถกับเกรย์เจ้าไหนดีสุดครับเพราะจะสั่งหลายคัน  (อ่าน 14455 ครั้ง)

ออฟไลน์ plobmuang

• Newbie
  • *
รายการที่จะสั่งครับBenz
CLS 250Bluetec                                    2คัน
CLS 350Bluetec 9G Tronic                    1คัน(ุุ6.5 ราคาที่เบนส์NKเสนอครับ(ยังไม่ได้ต่อ))
E Coupe 350Bluetec 9G Tronic             1คัน(ุุ6.5 ราคาที่เบนส์NKเสนอครับ(ยังไม่ได้ต่อ))

RangeRover
RangeRover Sport V6 Diesel กันกระสุน    3คัน

BMW
I8                                                         2คัน

Chevy
Camaro ZL1 กันกระสุน                             1คัน
ออกกับเกรย์ไหนดีสุดครับทั้งเรื่องราคาและการบริการครับ
สิ่งที่อยากได้คือราคาถูก(คอมมิดชั่น)และรับประกันอย่างน้อย3ปีไม่จำกัดระยะทาง(5ปีได้ยิ่งดีครับ)
เรื่องBenzไม่ค่อยห่วงครับเพราะเบนส์ไทยยินดีสั่งนำเข้าพิเศษให้ผมได้ครับ
แต่ผมอยากได้ราคาถูกแล้วออกจากที่เดียวจะได้สะดวกตัวผมเองและจะได้serviceรถได้ง่ายด้วยครับ
ดังนั้นผมเลยขอรบกวนท่านที่เคยออกรถจากเกรย์ช่วยแนะนำผมหน่อยว่าเจ้าไหนดีเจ้าไหนควรเลี่ยง(ถ้าไม่กล้าออกสื่อหลังไมค์ได้ครับ)

ออฟไลน์ อีกนิดก็แรง

• Sr. Member
เข้ามาตกใจกับ Camaro ZL1 กันกระสุน  :o

ออฟไลน์ Ty ESC

• Hero Member
เอิ่ม ยังกะจะเข้ามาตั้งเรียกประมูล

:-\ :-\ :-\ :-\ :-\ :-\

ออฟไลน์ scorpions

• Jr. Member
  • **
Seedingหรือเปล่าครับ ถ้าสั่งขนาดนั้นเอามาขับเองหรือเอามาขายครับ. ผมว่าจำนวนที่บอกมานี่พอๆๆๆกับที่มีในโชว์รูมเลยนะนั่น ปล มันสั่งแบบกันกระสุนได้ด้วยเหรอครับ เห็นมี2คัน แหมเหมือนหนังแอกชั่นเมกันจริงๆๆๆ

ออฟไลน์ ismael

ู^
^
^

ซี๊ดดดเลย ;D

ฮี่ ฮี่

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
นี้สั่งมาใช้เองหรือเอามาขายครับเนี้ย งงตรงที่ทำไมสั่ง Camaro กันกระสุนถ้าเป็น Benz หรือ RangeRover คงไม่น่าสงสัยแต่นี้มันรถ Sport เอากันกันสุนทำไมเหรอครับ

ไม่แน่ใจเหมือนกันว่าเจ้าไหนให้ถูกสุดลองเอาไปเสนอเกรย์เจ้าดังๆดู ส่วนเจ้าไหนให้ถูกสุดก็เจ้านั้นแหละ ถ้าซื้อทั้งหมดจากที่เดียวก็ดีนะ Service ง่ายดี

ออฟไลน์ cloud

อึ้งครับอึ้งเล่นเวบมาก็นานไม่เคยเจอกระทู้แบบนี้เลย ดังๆใหญ่ๆผมว่า nk กับcarmaxนะ2เจ้านี่ใหญ่มาก

ออฟไลน์ VITHAN

• **
ถ้าเป็นเรืองจริงคงไม่ธรรดาคับ

ออฟไลน์ trumpetx

ถ้าเรื่องนี้ไม่จริงก็
*
*
*/
รับยา ช่อง 2 ครับ

ออฟไลน์ Blackforlife

• FAST IS GOOD
Camaro กันกระสุน ขับตกคลองตกคูออกไม่ได้นะครับ ว่าแต่จะเอากระทู้แห่งปีหรอครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 07, 2014, 13:03:40 โดย Blackforlife »
N/A  

ออฟไลน์ Prachsaphol_yjd

เรื่องจริงใช่ไหมเนี่ย ;D

ออฟไลน์ Alcatraz

I8 จำได้ว่าหมดโควต้าไปนานแล้วนี่ครับ คงรีบเอาไม่ได้ ถ้าจะจองติดต่อศูนย์ bmw เลยดีกว่า แต่รอเป็นปีแน่

ปล ช่วงนี้เค้าเลื่อนเวลาเปิดเทอมรับ AEC นึป่าวครับ

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
เด๋วก่อนนะ 

การสั่งรถกันกระสุนเนี่ยไม่ใช่มีเงินอย่างเดียวแล้วสั่งได้นะครับ   โดยเฉพาะรถกันกระสุนนำเข้าด้วยแล้ว

เกร์ยก็สั่งให้ไม่ได้   ที่นักการเมืองมีใช้กันเพราะอำนาจทางทหาร

ที่กำนันหลายคนใช้ เพราะดัดแปลงเองทั้งนั้นครับ 

มีอู่รับทำอยู่

THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ ratikorn

• Full Member
April Fool's Day หรือป่าวครับเนี่ย
 ;D

ออฟไลน์ zeb80

เอิ่มมม...

ออฟไลน์ Mekkub

เอิ่มมม เข้ามามุงครับ ไม่รู้จะตอบไงดีเลยครับ รู้แต่ว่ารถกันกระสุนพลเรือนสามารถใช้ได้แล้วครับ ไม่ถือเป็นยุทธภัณฑ์ที่ต้องขออนุญาตแล้วครับ ตามประกาศฉบับใหม่ปี 2551 ครับ

• Newbie
  • *
เป็นรถของเจ้านายผมนะครับและเพื่อนเจ้านาย
ของผมแค่E coupeคันเดียวครับเค้าเห็นว่าผมจะสั่งเลยจะสั่งร่วมด้วยครับ
อย่าว่าแต่พวกท่านตกใจกับCamaroกันกระสุนครับผมเองยังตกใจเลยครับ

• Newbie
  • *
เข้ามาตกใจกับ Camaro ZL1 กันกระสุน  :o
ตกใจเหมือนกันครับตัวอื่นพอทำใจได้
เอิ่ม ยังกะจะเข้ามาตั้งเรียกประมูล

:-\ :-\ :-\ :-\ :-\ :-\
จะว่าแบบนั้นก็ได้ครับผมแต่จริงๆอยากรู้เรื่องการบริการหลังการขายมากกว่าครับ
Seedingหรือเปล่าครับ ถ้าสั่งขนาดนั้นเอามาขับเองหรือเอามาขายครับ. ผมว่าจำนวนที่บอกมานี่พอๆๆๆกับที่มีในโชว์รูมเลยนะนั่น ปล มันสั่งแบบกันกระสุนได้ด้วยเหรอครับ เห็นมี2คัน แหมเหมือนหนังแอกชั่นเมกันจริงๆๆๆ
รถผมมีแค่E coupeคันเดียวครับนอกนั้นของเจ้านายและเพื่อนเค้าหมด
นี้สั่งมาใช้เองหรือเอามาขายครับเนี้ย งงตรงที่ทำไมสั่ง Camaro กันกระสุนถ้าเป็น Benz หรือ RangeRover คงไม่น่าสงสัยแต่นี้มันรถ Sport เอากันกันสุนทำไมเหรอครับ

ไม่แน่ใจเหมือนกันว่าเจ้าไหนให้ถูกสุดลองเอาไปเสนอเกรย์เจ้าดังๆดู ส่วนเจ้าไหนให้ถูกสุดก็เจ้านั้นแหละ ถ้าซื้อทั้งหมดจากที่เดียวก็ดีนะ Service ง่ายดี
ผมไม่แน่ใจว่าเพื่อนเจ้านายผมเล่นมุขกับผมรึเปล่าเหมือนกันครับ แต่ที่จะเอากับเจ้าเดียวเพราะหวังServiceครับ
อึ้งครับอึ้งเล่นเวบมาก็นานไม่เคยเจอกระทู้แบบนี้เลย ดังๆใหญ่ๆผมว่า nk กับcarmaxนะ2เจ้านี่ใหญ่มาก
ขอบคุณครับ
Camaro กันกระสุน ขับตกคลองตกคูออกไม่ได้นะครับ ว่าแต่จะเอากระทู้แห่งปีหรอครับ
ไม่ได้หวังเอากระทู้แห่งปีครับ ผมแค่มาหาข้อมูลมาถามท่านที่เคยมีประสบการณ์ครับเพราะถ้ารถผมคนเดียวนี้ไม่เท่าไหร่ครับแต่พวกเจ้านายจะสั่งกันด้วยเดียวถ้ามันผิดพลาดผมจะเดือดร้อนครับ
เรื่องจริงใช่ไหมเนี่ย ;D

Benzเนี่ยแน่นอนครับRangeกับChevyผมไม่แน่ใจว่าเพื่อนเจ้านายเค้าจะยังไง
I8 จำได้ว่าหมดโควต้าไปนานแล้วนี่ครับ คงรีบเอาไม่ได้ ถ้าจะจองติดต่อศูนย์ bmw เลยดีกว่า แต่รอเป็นปีแน่

ปล ช่วงนี้เค้าเลื่อนเวลาเปิดเทอมรับ AEC นึป่าวครับ
เหมือนผมเคยได้ยินเหมือนกันครับว่ารับรถเร็วสุดปี2016แต่ไม่แน่ใจเท่าใหร่ครับ
เด๋วก่อนนะ 

การสั่งรถกันกระสุนเนี่ยไม่ใช่มีเงินอย่างเดียวแล้วสั่งได้นะครับ   โดยเฉพาะรถกันกระสุนนำเข้าด้วยแล้ว

เกร์ยก็สั่งให้ไม่ได้   ที่นักการเมืองมีใช้กันเพราะอำนาจทางทหาร

ที่กำนันหลายคนใช้ เพราะดัดแปลงเองทั้งนั้นครับ 

มีอู่รับทำอยู่

ตรงนี้ผมไม่แน่ใจครับว่าสั่งไม่ได้100%รึเปล่าเพราะเกรย์ยังถามผมว่าจะเอากันกระสุนระดับไหนเหมือนกันครับ
April Fool's Day หรือป่าวครับเนี่ย
 ;D
วันนั้นมันเลยมานานแล้วครับผม
เอิ่มมม เข้ามามุงครับ ไม่รู้จะตอบไงดีเลยครับ รู้แต่ว่ารถกันกระสุนพลเรือนสามารถใช้ได้แล้วครับ ไม่ถือเป็นยุทธภัณฑ์ที่ต้องขออนุญาตแล้วครับ ตามประกาศฉบับใหม่ปี 2551 ครับ

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับผม

ออฟไลน์ Jim lover

• Full Member
รวมราคากันแล้ว ซื้อ city ได้กี่คันเนี่ย :'(

ออฟไลน์ ^Yimm@^

ข้อที่อยากรู้ที่สุดคือเจ้ารับประกัน3ปี ไม่จำกัดระยะทาง จะมีหรอครับ

ออฟไลน์ dazetos

ตกใจ camaro  :o ทำกันกระสุนออกมา เวลาเปิดประตูคงตลกมากเลยนะครับ
กระจกไร้ขอบแบบกันกระสูน จะหนาขนาดไหนเนี่ย
ขนาดข้างบ้านผมมี series7 กันกระสุน กระจกเค้ายังหนา ยังกะกระจก aquarium :P

ออฟไลน์ kikumarru

• **
สงสัยเจัานายและผองเพื่อนจะลงเปน รมต แน่เลยต้องใช้รถกันกระสุน หรืออาจเปนนายก ไม่ก้อคนรวยมากอยากไปท่องเที่ยว3จังหวัดใต้ แต่อันนี้ควรเอากันระเบิดเข้าไปด้วยนอกจากกันกระสุน

ออฟไลน์ Zephyrs

camaro กันกระสุนต้องติดต่อกับเชฟที่อเมริกาเองแล้วมั้งครับ? เกรย์ไม่น่ามีอำนาจขนาดสั่งของพิเศษขนาดนี้ได้หรอก

ที่อเมริการู้สึกพวกรถกันกระสุนแบบเบาๆ (แค่ปืนพก ไม่ถึงระดับ M4,M16) พลเรือนสามารถสั่งได้ (แต่ราคาก็อ่วมอยู่นะ รวมค่าชิปปิ้ง เกรงว่าจะซื้อคามาโร่ปกติได้ซักราวๆ3-4คัน)

แต่รถกันกระสุนเนี่ย น้ำหนักมันเพิ่มเกือบๆ50-60 เปอร์เซนต์เลยนะ ผมว่ารถอย่าง Camaro ถ้าเจ้านายคุณสั่งแบบกันกระสุนจริงๆ.. ไม่คุ้มอะครับ..

ปล ผมว่าเจ้านายคุณล้อเล่นมากกว่ามั้ง?

np72

• บุคคลทั่วไป
กลิ่นตุๆ

ออฟไลน์ Sappe!

หื้ออออ ไม่ธรรมดาเลยนะครับเนี่ย  :o :o :o
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ M Performance

ถ้าจะเอาตามสเปคนี้จริง สั่งเองเถอะครับ

ติดต่อไปที่ ศูนย์ใหญ่ที่นู่นให้เค้า customize ให้เลย

แล้วพอรถมาค่อยมา service กับเกรย์

...
...

ว่าแต่ dealer ของแต่ละยี่ห้อก็มีนี่ครับ

Land Rover ก็ City Automobile

Chevy ก็ถามไปทาง Chevloret Thailand เลย

Benz & BM ก็มีของไทยครับ

ปล.  i8 หมดแล้วนะครับ เสียใจด้วยคุณซื้อไม่ทัน

My Current Collection  8)

'13 Honda CR-V 2.4 EL 4WD
'14 Mercedes-Benz E200 Coupe AMG Dynamic
'16 Mercedes-Benz GLC 250 d 4MATIC OFF-ROAD
'19 BMW 320d GT M Sport
'22 Nissan Kicks e-Power VL Autech

• Newbie
  • *
ถ้าจะเอาตามสเปคนี้จริง สั่งเองเถอะครับ

ติดต่อไปที่ ศูนย์ใหญ่ที่นู่นให้เค้า customize ให้เลย

แล้วพอรถมาค่อยมา service กับเกรย์

...
...

ว่าแต่ dealer ของแต่ละยี่ห้อก็มีนี่ครับ

Land Rover ก็ City Automobile

Chevy ก็ถามไปทาง Chevloret Thailand เลย

Benz & BM ก็มีของไทยครับ

ปล.  i8 หมดแล้วนะครับ เสียใจด้วยคุณซื้อไม่ทัน

BenzThaiผมคุยแล้วไม่มีปัญหาครับแต่Chevyไม่เอาเข้าเลยครับขนาดCamaroธรรมดานะครับส่วนRange Roverยังไม่ได้ติดต่อครับ

ออฟไลน์ Arado_kung

Range Rover กันกระสุนสั่งตัวแทนได้ชัวร์ๆครับ เพราะรุ่นที่แล้วรัฐบาลสั่งมาใช้หลายคันอยู่ครับ

• Newbie
  • *
Range Rover กันกระสุนสั่งตัวแทนได้ชัวร์ๆครับ เพราะรุ่นที่แล้วรัฐบาลสั่งมาใช้หลายคันอยู่ครับ
จริงหรอครับ
ขอบคุณสำหรับข้อมูลมากครับ

ออฟไลน์ CarameLon

เข้ามาเงิบด้วยคน  :D
TOYOTA WISH SPORT 2.0>>>CRV-2.4L 4WD GEN3>>>TOYOTA Camry 2.4 2010>>>BMW 520 ตาเหยี่ยว>>>BMW X3 2011 >>>BMW 520D 2010 >>>BMW 525D ก่อน LCI >>>BMW 116i M-sport >>>BMW X1 2.0 S-drive 2016 >>>Mercedes GLA200 >>>Mercedes C Class C350e >>> BMW330e+BMWS1000R