ผู้เขียน หัวข้อ: จะออกรถกับเกรย์เจ้าไหนดีสุดครับเพราะจะสั่งหลายคัน  (อ่าน 14548 ครั้ง)

ออฟไลน์ Puitam

• Sr. Member
เท่าที่เคยดูในdiscovery. เค้าจะซื้อรถธรรมดาจากdealer. ปรกตินี่แหละครับ. แล้วส่งให้บริษัทที่รับทำรถกันกระสุน

อย่างAlpine armoring Inc.อะไรพวกนั้น

เอาไปรื้อภายในออกหมด เสริมเกราะ ใส่กระจกหนาเปนคืบ. แล้วเปลี่ยนถังน้ำมัน บุเคฟล่าห์ตามเสาใส่ ยางรันแฟรท

อันนี้ก็จะขึ้้นอยู่ว่าภัยคุกคาม(Threat)ของคุณใช้อาวุธระดับไหน. ถ้าประเมินว่าแค่9mm 11mm ก็แบบ

หรือสูงขึ้นมา 5.56 7.62 ก็จะเปนอีกราคาเลย. ถ้าพวกกระสุนความเร็วสูง.308กะพวกกระสุนAP นี่ก็จะเปนรถถังแล้ว

ถ้าเอาสุดๆกันพวก .50cal.ได้หรือRPG พี่ก็ขับรถถัง เลยดีกว่า

ขออภัยครับ. นี่เปนบริษัทรักษาความปลอดภัยจะซื้อหรือเปล่าครับ พวก Private Military Contractor. อะไรพวกนั้น

แบบ Blackwater. อะไรประมาณนั้นรึเปล่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 07, 2014, 20:32:27 โดย Puitam »

ออฟไลน์ CJ.

• Hero Member
Range Rover เข้า GT Cars ได้นะครับ

Jaguar ผมก็เข้า service ที่นี่แหละ
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

ออฟไลน์ GRIMDONUT

• Full Member
CLS 350Bluetec 9G Tronic                    1คัน(ุุ6.5 ราคาที่เบนส์NKเสนอครับ(ยังไม่ได้ต่อ))
-ตัวนี่ไม่น่าเกินเลข5กลางๆน่ะครับเพราะMBTHกำลังจะเปิดจองCLS250 9Gเพียง4.49ล้าน ถ้าเป็น350จะแพงกว่าประมาน5-6แสนครับ
^^MY LOVE MB^^
[/img]

ออฟไลน์ champ1234

• Jr. Member
  • **

ออฟไลน์ plobmuang

• Newbie
  • *
เท่าที่เคยดูในdiscovery. เค้าจะซื้อรถธรรมดาจากdealer. ปรกตินี่แหละครับ. แล้วส่งให้บริษัทที่รับทำรถกันกระสุน

อย่างAlpine armoring Inc.อะไรพวกนั้น

เอาไปรื้อภายในออกหมด เสริมเกราะ ใส่กระจกหนาเปนคืบ. แล้วเปลี่ยนถังน้ำมัน บุเคฟล่าห์ตามเสาใส่ ยางรันแฟรท

อันนี้ก็จะขึ้้นอยู่ว่าภัยคุกคาม(Threat)ของคุณใช้อาวุธระดับไหน. ถ้าประเมินว่าแค่9mm 11mm ก็แบบ

หรือสูงขึ้นมา 5.56 7.62 ก็จะเปนอีกราคาเลย. ถ้าพวกกระสุนความเร็วสูง.308กะพวกกระสุนAP นี่ก็จะเปนรถถังแล้ว

ถ้าเอาสุดๆกันพวก .50cal.ได้หรือRPG พี่ก็ขับรถถัง เลยดีกว่า

ขออภัยครับ. นี่เปนบริษัทรักษาความปลอดภัยจะซื้อหรือเปล่าครับ พวก Private Military Contractor. อะไรพวกนั้น

แบบ Blackwater. อะไรประมาณนั้นรึเปล่า
ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับได้ความรู้เยอะครับ เรื่องที่เป็นบ.รักษาความปลอดภัยรึเปล่านั้นผมไม่ทราบครับเพราะของผมกับเจ้านายผมมีแค่E350กับCLS350ครับส่วนที่เหลือเพื่อนๆเจ้านายเค้าจะให้ผมสั่งให้ด้วยครับ

CLS 350Bluetec 9G Tronic                    1คัน(ุุ6.5 ราคาที่เบนส์NKเสนอครับ(ยังไม่ได้ต่อ))
-ตัวนี่ไม่น่าเกินเลข5กลางๆน่ะครับเพราะMBTHกำลังจะเปิดจองCLS250 9Gเพียง4.49ล้าน ถ้าเป็น350จะแพงกว่าประมาน5-6แสนครับ

จริงหรือเปล่าครับนั้นผมเพิ่งโทรไปถามMBTHมาไม่กี่วันเค้ายังบอกว่าตัว9G TRONICจะยังไม่เข้าไทยอีกนาน รึว่ามีการเปลี่ยนแปลงแล้ว!!!
แต่ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับเดียวผมจะโทรถามทางMBTHอีกทีครับ

ออฟไลน์ Nikle_pk

กำลังซื้อขนาดนี้นำเข้าเองเลยครับ
ประหยัดไปได้อีกหลายล้านเลยล่ะครับ
ไม่ต้องพึ่งเกรย์หรอกครับ (พูดจริงๆนะ)
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ GolffyGolf

เอิ่ม!!! ทำธุรกิจอะไรครับเนี่ย สั่งรถกันกระสุนด้วย  :o :o :o

• Newbie
  • *
กำลังซื้อขนาดนี้นำเข้าเองเลยครับ
ประหยัดไปได้อีกหลายล้านเลยล่ะครับ
ไม่ต้องพึ่งเกรย์หรอกครับ (พูดจริงๆนะ)
สั่งนำเข้าเองผมคิดราคาแล้วแพงกว่าเกรย์ที่เค้าขายนะครับไม่รู้ทำไมเหมือนกันหรือผมคิดผิด!!!

เอิ่ม!!! ทำธุรกิจอะไรครับเนี่ย สั่งรถกันกระสุนด้วย  :o :o :o
ผมกับเจ้านายผมทำเกี่ยวกับก่อสร้างครับ แต่เพื่อนเจ้านายที่จะเอารถกันกระสุนอันนี้ผมไม่ทราบว่าเค้าทำอะไรครับไม่ได้ถามเค้าครับ

ออฟไลน์ Chris Evn

ออฟไลน์ Highway Star

พวกเบนซ์กับแลนโรเวอร์น่าจะได้อยู่สั่งเกรย์หรือตัวแทนก็ได้แต่เชฟคามาโรถ้าอยากได้จริงๆผมว่าต้องไปตืดต่อที่เมกาเองมั้งครับ ว่าแต่เบนซ์กับโรเวอร์กันกระสุนก็พอเข้าใจนะแต่คามาโรจะเอาไปทำมัยอ่ะครับ

ออฟไลน์ Puitam

ผมไปเปิดเวปของ Alpine ดูอะครับ รถที่ทำได้จะเป็นรถ sedan กะรถ suv

เค้ามีแนะนำอยู่ครับว่ารุ่นไหนเหมาะจะเอามาทำเปนรถกันกระสุน

ไม่มี รถสปอร์ต ในรายการน่ะครับ 

ยอมรับเลยว่าเปนกระทู้ที่ผมอ่านแล้วแปลก  แต่คุณดูสุภาพมากเลย

ถ้าให้ผมเดาพวกเจ้านายคุณต้องเข้าไปรับงานที่พม่ากันใช่มั้ยครับ  เลยใช้ Range กันกระสุน

แต่คามาโร่กันกระสุนนี่ดิ เอาไปใช้ที่ไหนหว่า

• Newbie
  • *
พวกเบนซ์กับแลนโรเวอร์น่าจะได้อยู่สั่งเกรย์หรือตัวแทนก็ได้แต่เชฟคามาโรถ้าอยากได้จริงๆผมว่าต้องไปตืดต่อที่เมกาเองมั้งครับ ว่าแต่เบนซ์กับโรเวอร์กันกระสุนก็พอเข้าใจนะแต่คามาโรจะเอาไปทำมัยอ่ะครับ
ผมถามเพื่อนเจ้านายผมแล้วครับเรื่องCamaroเค้าบอกผมว่า"ศัตรูกูเยอะ"!!!!

ผมไปเปิดเวปของ Alpine ดูอะครับ รถที่ทำได้จะเป็นรถ sedan กะรถ suv

เค้ามีแนะนำอยู่ครับว่ารุ่นไหนเหมาะจะเอามาทำเปนรถกันกระสุน

ไม่มี รถสปอร์ต ในรายการน่ะครับ 

ยอมรับเลยว่าเปนกระทู้ที่ผมอ่านแล้วแปลก  แต่คุณดูสุภาพมากเลย

ถ้าให้ผมเดาพวกเจ้านายคุณต้องเข้าไปรับงานที่พม่ากันใช่มั้ยครับ  เลยใช้ Range กันกระสุน

แต่คามาโร่กันกระสุนนี่ดิ เอาไปใช้ที่ไหนหว่า

ขอบคุณสำหรับคำชมครับ รถพวกกันกระสุนทั้งหลายของเพื่อนเจ้านายผมครับ
ของผมกับเจ้านายมีแค่Benz CLSกับE coupeธรรมดาครับแค่350Bluetec 9G-Tronicครับผม

ออฟไลน์ cefboy

ซื้อรถทีละไม่ต่ำกว่า 50 ล้าน ผมว่า เกรย์ต้องมาหาคุณแล้วล่ะครับ ถ้าห่วงการบริการออก 0 แทนดีกว่า
มีรถหลายคัน รออะไหล่หน่อย เอาคันอื่นมาขับ ไม่น่ามีปัญหาค่าซ่อม รถใหม่ๆวิ่งไม่เยอะ ออกเกรย์ก็ไม่เป็นไร ได้ Option แทน

ถ้าผมมีเงินขนาดนี้ ผมเข้าไปตัวแทนใหญ่ๆแต่ล่ะที่ รับรองเค้าไม่ให้ผมกลับตัวเปล่าแล้วล่ะ สั่งได้หมดแหละครับ ;D

ออฟไลน์ Mr.Boogie

I8 จำได้ว่าหมดโควต้าไปนานแล้วนี่ครับ คงรีบเอาไม่ได้ ถ้าจะจองติดต่อศูนย์ bmw เลยดีกว่า แต่รอเป็นปีแน่

ปล ช่วงนี้เค้าเลื่อนเวลาเปิดเทอมรับ AEC นึป่าวครับ
55 ฮาตรงเลื่อนเปิดเทอมรับ AEC นี่แหล่ะครับ

ออฟไลน์ amiyama

• Jr. Member
  • **
Range Rover กันกระสุนเนี่ย

ไปที่ showroom ของ City Automobile ได้เลยครับ เพราะเจ้าของ City Automobile คือ RMA Group ที่ทำรถหุ้มเกราะอยู่แล้วครับ (ในนาม Global Armor)

ทำที่แหลมฉบังนี่แหละ

http://www.rmagroup.net/operations/automotive/vehicle-conversions/conversion-type/armor/

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
คามาโร มันรถสปอร์ต ถ้าไปติดชุดเกราะ การขับขี่สปอร์ตไม่หายหมดหรอครับ และรถต้องมีช่องหลืบพื้นที่เพียงพอต่อการติดตั้งอุปกรณ์ฉุกเฉิน และเสร็จสรรพ นน.มันจะขึ้นมาอย่างต่ำ1ตัน 

ออฟไลน์ wesborland

มองต่างมุมน่ะครับ
ลองเข้าไปคุยกับ ช.ทวี หรือ ชัยเสรี ซึ่งเขาทำรถให้กองทัพ ดัดแปลงรถเป็นรถกันกระสุน และบิวด์รถกันกระสุนทั้งคันเป็นโมเดลของตัวเองเลย

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
โหดมากครับ

:o :o :o