ผู้เขียน หัวข้อ: จะออกรถกับเกรย์เจ้าไหนดีสุดครับเพราะจะสั่งหลายคัน  (อ่าน 15121 ครั้ง)

ออฟไลน์ Puitam

• Sr. Member
เท่าที่เคยดูในdiscovery. เค้าจะซื้อรถธรรมดาจากdealer. ปรกตินี่แหละครับ. แล้วส่งให้บริษัทที่รับทำรถกันกระสุน

อย่างAlpine armoring Inc.อะไรพวกนั้น

เอาไปรื้อภายในออกหมด เสริมเกราะ ใส่กระจกหนาเปนคืบ. แล้วเปลี่ยนถังน้ำมัน บุเคฟล่าห์ตามเสาใส่ ยางรันแฟรท

อันนี้ก็จะขึ้้นอยู่ว่าภัยคุกคาม(Threat)ของคุณใช้อาวุธระดับไหน. ถ้าประเมินว่าแค่9mm 11mm ก็แบบ

หรือสูงขึ้นมา 5.56 7.62 ก็จะเปนอีกราคาเลย. ถ้าพวกกระสุนความเร็วสูง.308กะพวกกระสุนAP นี่ก็จะเปนรถถังแล้ว

ถ้าเอาสุดๆกันพวก .50cal.ได้หรือRPG พี่ก็ขับรถถัง เลยดีกว่า

ขออภัยครับ. นี่เปนบริษัทรักษาความปลอดภัยจะซื้อหรือเปล่าครับ พวก Private Military Contractor. อะไรพวกนั้น

แบบ Blackwater. อะไรประมาณนั้นรึเปล่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 07, 2014, 20:32:27 โดย Puitam »

ออฟไลน์ CJ.

• Hero Member
Range Rover เข้า GT Cars ได้นะครับ

Jaguar ผมก็เข้า service ที่นี่แหละ
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2015 Honda City SV
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Porsche 911 Carrera S
2024 Honda CR-V e:HEV RS

ออฟไลน์ GRIMDONUT

• Full Member
CLS 350Bluetec 9G Tronic                    1คัน(ุุ6.5 ราคาที่เบนส์NKเสนอครับ(ยังไม่ได้ต่อ))
-ตัวนี่ไม่น่าเกินเลข5กลางๆน่ะครับเพราะMBTHกำลังจะเปิดจองCLS250 9Gเพียง4.49ล้าน ถ้าเป็น350จะแพงกว่าประมาน5-6แสนครับ
^^MY LOVE MB^^
[/img]

ออฟไลน์ champ1234

• Jr. Member
  • **

ออฟไลน์ plobmuang

• Newbie
  • *
เท่าที่เคยดูในdiscovery. เค้าจะซื้อรถธรรมดาจากdealer. ปรกตินี่แหละครับ. แล้วส่งให้บริษัทที่รับทำรถกันกระสุน

อย่างAlpine armoring Inc.อะไรพวกนั้น

เอาไปรื้อภายในออกหมด เสริมเกราะ ใส่กระจกหนาเปนคืบ. แล้วเปลี่ยนถังน้ำมัน บุเคฟล่าห์ตามเสาใส่ ยางรันแฟรท

อันนี้ก็จะขึ้้นอยู่ว่าภัยคุกคาม(Threat)ของคุณใช้อาวุธระดับไหน. ถ้าประเมินว่าแค่9mm 11mm ก็แบบ

หรือสูงขึ้นมา 5.56 7.62 ก็จะเปนอีกราคาเลย. ถ้าพวกกระสุนความเร็วสูง.308กะพวกกระสุนAP นี่ก็จะเปนรถถังแล้ว

ถ้าเอาสุดๆกันพวก .50cal.ได้หรือRPG พี่ก็ขับรถถัง เลยดีกว่า

ขออภัยครับ. นี่เปนบริษัทรักษาความปลอดภัยจะซื้อหรือเปล่าครับ พวก Private Military Contractor. อะไรพวกนั้น

แบบ Blackwater. อะไรประมาณนั้นรึเปล่า
ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับได้ความรู้เยอะครับ เรื่องที่เป็นบ.รักษาความปลอดภัยรึเปล่านั้นผมไม่ทราบครับเพราะของผมกับเจ้านายผมมีแค่E350กับCLS350ครับส่วนที่เหลือเพื่อนๆเจ้านายเค้าจะให้ผมสั่งให้ด้วยครับ

CLS 350Bluetec 9G Tronic                    1คัน(ุุ6.5 ราคาที่เบนส์NKเสนอครับ(ยังไม่ได้ต่อ))
-ตัวนี่ไม่น่าเกินเลข5กลางๆน่ะครับเพราะMBTHกำลังจะเปิดจองCLS250 9Gเพียง4.49ล้าน ถ้าเป็น350จะแพงกว่าประมาน5-6แสนครับ

จริงหรือเปล่าครับนั้นผมเพิ่งโทรไปถามMBTHมาไม่กี่วันเค้ายังบอกว่าตัว9G TRONICจะยังไม่เข้าไทยอีกนาน รึว่ามีการเปลี่ยนแปลงแล้ว!!!
แต่ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับเดียวผมจะโทรถามทางMBTHอีกทีครับ

ออฟไลน์ Nikle_pk

กำลังซื้อขนาดนี้นำเข้าเองเลยครับ
ประหยัดไปได้อีกหลายล้านเลยล่ะครับ
ไม่ต้องพึ่งเกรย์หรอกครับ (พูดจริงๆนะ)
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ GolffyGolf

เอิ่ม!!! ทำธุรกิจอะไรครับเนี่ย สั่งรถกันกระสุนด้วย  :o :o :o

• Newbie
  • *
กำลังซื้อขนาดนี้นำเข้าเองเลยครับ
ประหยัดไปได้อีกหลายล้านเลยล่ะครับ
ไม่ต้องพึ่งเกรย์หรอกครับ (พูดจริงๆนะ)
สั่งนำเข้าเองผมคิดราคาแล้วแพงกว่าเกรย์ที่เค้าขายนะครับไม่รู้ทำไมเหมือนกันหรือผมคิดผิด!!!

เอิ่ม!!! ทำธุรกิจอะไรครับเนี่ย สั่งรถกันกระสุนด้วย  :o :o :o
ผมกับเจ้านายผมทำเกี่ยวกับก่อสร้างครับ แต่เพื่อนเจ้านายที่จะเอารถกันกระสุนอันนี้ผมไม่ทราบว่าเค้าทำอะไรครับไม่ได้ถามเค้าครับ

ออฟไลน์ Chris Evn

ออฟไลน์ Highway Star

พวกเบนซ์กับแลนโรเวอร์น่าจะได้อยู่สั่งเกรย์หรือตัวแทนก็ได้แต่เชฟคามาโรถ้าอยากได้จริงๆผมว่าต้องไปตืดต่อที่เมกาเองมั้งครับ ว่าแต่เบนซ์กับโรเวอร์กันกระสุนก็พอเข้าใจนะแต่คามาโรจะเอาไปทำมัยอ่ะครับ

ออฟไลน์ Puitam

ผมไปเปิดเวปของ Alpine ดูอะครับ รถที่ทำได้จะเป็นรถ sedan กะรถ suv

เค้ามีแนะนำอยู่ครับว่ารุ่นไหนเหมาะจะเอามาทำเปนรถกันกระสุน

ไม่มี รถสปอร์ต ในรายการน่ะครับ 

ยอมรับเลยว่าเปนกระทู้ที่ผมอ่านแล้วแปลก  แต่คุณดูสุภาพมากเลย

ถ้าให้ผมเดาพวกเจ้านายคุณต้องเข้าไปรับงานที่พม่ากันใช่มั้ยครับ  เลยใช้ Range กันกระสุน

แต่คามาโร่กันกระสุนนี่ดิ เอาไปใช้ที่ไหนหว่า

• Newbie
  • *
พวกเบนซ์กับแลนโรเวอร์น่าจะได้อยู่สั่งเกรย์หรือตัวแทนก็ได้แต่เชฟคามาโรถ้าอยากได้จริงๆผมว่าต้องไปตืดต่อที่เมกาเองมั้งครับ ว่าแต่เบนซ์กับโรเวอร์กันกระสุนก็พอเข้าใจนะแต่คามาโรจะเอาไปทำมัยอ่ะครับ
ผมถามเพื่อนเจ้านายผมแล้วครับเรื่องCamaroเค้าบอกผมว่า"ศัตรูกูเยอะ"!!!!

ผมไปเปิดเวปของ Alpine ดูอะครับ รถที่ทำได้จะเป็นรถ sedan กะรถ suv

เค้ามีแนะนำอยู่ครับว่ารุ่นไหนเหมาะจะเอามาทำเปนรถกันกระสุน

ไม่มี รถสปอร์ต ในรายการน่ะครับ 

ยอมรับเลยว่าเปนกระทู้ที่ผมอ่านแล้วแปลก  แต่คุณดูสุภาพมากเลย

ถ้าให้ผมเดาพวกเจ้านายคุณต้องเข้าไปรับงานที่พม่ากันใช่มั้ยครับ  เลยใช้ Range กันกระสุน

แต่คามาโร่กันกระสุนนี่ดิ เอาไปใช้ที่ไหนหว่า

ขอบคุณสำหรับคำชมครับ รถพวกกันกระสุนทั้งหลายของเพื่อนเจ้านายผมครับ
ของผมกับเจ้านายมีแค่Benz CLSกับE coupeธรรมดาครับแค่350Bluetec 9G-Tronicครับผม

ออฟไลน์ cefboy

ซื้อรถทีละไม่ต่ำกว่า 50 ล้าน ผมว่า เกรย์ต้องมาหาคุณแล้วล่ะครับ ถ้าห่วงการบริการออก 0 แทนดีกว่า
มีรถหลายคัน รออะไหล่หน่อย เอาคันอื่นมาขับ ไม่น่ามีปัญหาค่าซ่อม รถใหม่ๆวิ่งไม่เยอะ ออกเกรย์ก็ไม่เป็นไร ได้ Option แทน

ถ้าผมมีเงินขนาดนี้ ผมเข้าไปตัวแทนใหญ่ๆแต่ล่ะที่ รับรองเค้าไม่ให้ผมกลับตัวเปล่าแล้วล่ะ สั่งได้หมดแหละครับ ;D

ออฟไลน์ Mr.Boogie

I8 จำได้ว่าหมดโควต้าไปนานแล้วนี่ครับ คงรีบเอาไม่ได้ ถ้าจะจองติดต่อศูนย์ bmw เลยดีกว่า แต่รอเป็นปีแน่

ปล ช่วงนี้เค้าเลื่อนเวลาเปิดเทอมรับ AEC นึป่าวครับ
55 ฮาตรงเลื่อนเปิดเทอมรับ AEC นี่แหล่ะครับ

ออฟไลน์ amiyama

• Jr. Member
  • **
Range Rover กันกระสุนเนี่ย

ไปที่ showroom ของ City Automobile ได้เลยครับ เพราะเจ้าของ City Automobile คือ RMA Group ที่ทำรถหุ้มเกราะอยู่แล้วครับ (ในนาม Global Armor)

ทำที่แหลมฉบังนี่แหละ

http://www.rmagroup.net/operations/automotive/vehicle-conversions/conversion-type/armor/

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
คามาโร มันรถสปอร์ต ถ้าไปติดชุดเกราะ การขับขี่สปอร์ตไม่หายหมดหรอครับ และรถต้องมีช่องหลืบพื้นที่เพียงพอต่อการติดตั้งอุปกรณ์ฉุกเฉิน และเสร็จสรรพ นน.มันจะขึ้นมาอย่างต่ำ1ตัน 

ออฟไลน์ wesborland

มองต่างมุมน่ะครับ
ลองเข้าไปคุยกับ ช.ทวี หรือ ชัยเสรี ซึ่งเขาทำรถให้กองทัพ ดัดแปลงรถเป็นรถกันกระสุน และบิวด์รถกันกระสุนทั้งคันเป็นโมเดลของตัวเองเลย

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
โหดมากครับ

:o :o :o