ผู้เขียน หัวข้อ: Review : ทำไมต้อง GC8 รถ 20ปีมีดีอะไร?  (อ่าน 77737 ครั้ง)

ออฟไลน์ Metallic

• Full Member
  • I'm a ME
Re: Review : ทำไมต้อง GC8 รถ 20ปีมีดีอะไร?
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2014, 10:50:12 »
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ seamonkey

• Sr. Member
Re: Review : ทำไมต้อง GC8 รถ 20ปีมีดีอะไร?
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2014, 13:58:31 »
อยากบอกว่าหลังจากอ่านเสร็จ "เงินในบัญชีผมสั่นไปหมดแล้ว Hahahahaha"

ออฟไลน์ GaB

• #StickShiftLife
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2014, 00:51:16 »
ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ

ตอนนี้ราคาลงมาเรื่อยๆ มีเงิน 3 แสนกว่าบาทก็ได้สัมผัสฟิลลิ่งเครื่อง Boxer ขับ 4 เทอร์โบแล้ว อนาคตถ้ามีโอกาสก็อยากหามาครอบครองซักคันครับ

ออฟไลน์ Cheercheers

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2014, 10:16:40 »
ขอบคุณครับ ใส่รูปมาพร้อมกับคำบรรยายแบบนี้เข้าใจง่ายดีครับ
Cheercheers

ออฟไลน์ NineKlao

• Hero Member
  • ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2014, 16:47:49 »
ผมไม่แน่ใจ ในรูป หน้าหมู กับหน้าเหี่ยวมันสลับกันหรือเปล่า

เพราะจำได้ว่า พอตัวตากลมออกมา คนไม่ค่อยชอบตามันเท่าไหร่ เลยเปลี่ยนเป็นหน้าหมู ก็ยังโดนด่า

เลยจัดหน้าเหยี่วมากู้หน้า แต่เหมือนสายเกินไป

ส่วนตัวอยากตัว B22 คูเป้มากกว่าครับ มันโดนนนน

ออฟไลน์ NPS2

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2014, 17:00:29 »
กำลังสองจิตสองใจกับแมวอ้วน มาเห็นกระทู้นี้ ทำเอาอยากอีกแล้วครับ

ขอถามนิดนึงครับ ที่ศูนย์ซูบารุ สามารถนำรถเข้าไปแต่งสวย หรือแต่งแรงได้ไหมครับ

เอาแรงท้วมๆซัก 400 ม้า ประมาณนี้น่ะครับ
Fairlady Z 40th Anniversary
WRX STI A-Line Type S

ออฟไลน์ Adi Autolism

• Adi Autolism..
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2014, 20:21:01 »
ผมไม่แน่ใจ ในรูป หน้าหมู กับหน้าเหี่ยวมันสลับกันหรือเปล่า

เพราะจำได้ว่า พอตัวตากลมออกมา คนไม่ค่อยชอบตามันเท่าไหร่ เลยเปลี่ยนเป็นหน้าหมู ก็ยังโดนด่า

เลยจัดหน้าเหยี่วมากู้หน้า แต่เหมือนสายเกินไป

ส่วนตัวอยากตัว B22 คูเป้มากกว่าครับ มันโดนนนน

ถัดจาก ตากลมเป็นหน้าเหยี่ยวดังรูปครับ  และก็มาเป็นหน้าหมู ชื่อมันน่าจะมาจากช่องตรงกระจังหน้าครับ

กำลังสองจิตสองใจกับแมวอ้วน มาเห็นกระทู้นี้ ทำเอาอยากอีกแล้วครับ

ขอถามนิดนึงครับ ที่ศูนย์ซูบารุ สามารถนำรถเข้าไปแต่งสวย หรือแต่งแรงได้ไหมครับ

เอาแรงท้วมๆซัก 400 ม้า ประมาณนี้น่ะครับ
อยู่นอกทำได้หมดครับ ลองเข้าไปศึกษาดูที่เวปเลยครับ ผมไม่ค่อยแม่นแต่อาศัยใจรัก ขับซูบารุมาหลายคันแล้วครับ ขับเองซ่อมเอง ไม่ได้เป็นอู่นะครับ แต่มีเครื่องมือน้องๆอู่ซ่อม  หาซื้ออะไหล่เอง ร้านเซียงกงขายของซูรู้จักหมดทุกร้านครับ

ขอบคุณทุกท่านที่รับชมและให้กำลังใจ

ออฟไลน์ PJ"

• Fake Forester
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2014, 20:48:49 »

หน้าเหยี่ยวมาก่อนหน้าหมูครับ แต่ตปท.จะเนียกไม่เหมือนเรา

หน้าเหยี่ยวบ้านเรา ตปท.เรียก blob eyes

หน้าหมู ตปท.เรียก hawks eyes ครับ

GC coupe ตัวโป่งพิเศษ 22Bครับ

ออฟไลน์ Zx-III

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2014, 21:31:51 »
gc8 coupe สวยมากครัย เคยเห็นครั้งหนึ่งขับตาม ยังกะดูการ์ตูน initial d ชอบตัวนี้จากบุนตะ ผมว่า ทรงสวยนะครับ โดยเฉพาะชุดที่ใส่ ยกเว้นหางหลัง เยอะไปนิดหนึ่ง ส่วนตัว เห็นราคาลงมาเยอะเเล้ว น่าสนนะครับ เป็นรถ classic คันหนึ่งเลย

ออฟไลน์ oun

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2014, 21:37:54 »
คุณเอกกลับมาขับอิมแล้วหรอนี่
ถ้ามีโอกาสจะกลับไปขับอีกเหมือนกันครับ
ปล.ผมอ้วนครับ

ออฟไลน์ Adi Autolism

• Adi Autolism..
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2014, 22:10:34 »
คุณเอกกลับมาขับอิมแล้วหรอนี่
ถ้ามีโอกาสจะกลับไปขับอีกเหมือนกันครับ
ปล.ผมอ้วนครับ
สวัสดีครับคุณอ้วน มาเลยๆกำลังหาพวกอยู่ รถสปอร์ตคันอื่นๆก็พักๆบ้างแค่คนขับสาวๆก็กรี๊ดแล้ว ;D

ออฟไลน์ sukhontha

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2014, 17:54:52 »
ขอบคุณครับ..............

ผมเพิ่งทราบจริง ๆ ว่าคนรุ่นใหม่ ๆ ออกรถรอบสูง ๆกัน....ตอนผมใช้เกียร์ธรรมดา  ส่วนมากก็พันถึงพันห้า  ดีไม่ดี  ไม่เหยียบคันเร่งด้วยซ้ำใช้รอบเดินเบานั่นแหละครับ

ออฟไลน์ Larry

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2014, 17:29:20 »
ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ เปิดค้างไว้นาน กว่าจะได้อ่านจริงๆ จังๆ ก็วันนี้แหละ

ส่วนตัวสนใจอิมมากๆ ครับ อยากได้มาไว้ในครอบครองซักคัน

ช่วงนี้ก็เก็บเกี่ยวข้อมูล และเก็บเงินไปพลางๆ ครับ ^^

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2014, 17:56:17 »
ชอบรีวิวแบบนี้ครับอ่านสนุก และมีความรู้ให้ผู้ที่สนใจ (อย่างผม) เอาไปต่อยอด หาอ่านเอาได้

แถวๆบ้านที่เห็น  อู่ตรงเลียบทางด่วนรามอินทรา - อาจณรงค์  ที่จะทะลุซอย 71 ได้ ผมผ่านทีไรเหลียวมองทุกครั้งไป 

แล้วมักจะมอง เจ้าตากลมซะด้วย ชอบบอดี้นี้มากที่สุด  :) 
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day