ผู้เขียน หัวข้อ: // กระทู้แสดงความคิดเห็น : Exclusive First Impression ทดลองขับ Mazda 2 Skyactiv  (อ่าน 27568 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
ถึงแม้คราวนี้ เราจะไม่ใช่รีวิวแรกในประเทศ ทั้งที่ได้พยายามอย่างถึงที่สุดเหมือนเคย

แต่ก็น่าจะทำให้คุณผู้อ่านได้รับรู้ข้อมูลที่ละเอียดมากที่สุด
เท่าที่ รีวิวเบื้องต้น ระดับ First Impression จะเป็นไปได้....

http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=8261

แสดงความเห็นได้ตามอัธยาศัย

ออฟไลน์ vantipz

• Sr. Member
อ่านจบเรียบร้อย
ถ้ารุ่น TOP ดีเซลในไทยไม่มีไฟหน้าแบบตัวญี่ปุ่นนี่น่าเสียดายมากๆครับ ผมว่ามันสวยที่ไฟหน้าจริงๆ
ขนาดมาสด้าสองตัวปัจจุบันที่ผมขับอยู่ทุกวันยังได้ใจจนทำให้ผมเป็นสาวกมาสด้ามาจนทุกวันนี้
มาเจอเจ้าสองตัวใหม่นี่แล้วจะขนาดไหน เฮ้อ...รักพี่(3)เสียดายน้อง(2)

ออฟไลน์ basboths

ขอบคุณครับ ;D

ออฟไลน์ Activehybrid

วาวดึกๆเลย

ออฟไลน์ Godzilla2005

• Full Member
ขอบคุณคับ  

อยากเห็นตัวจิง

ออฟไลน์ beau_t

ขอบคุณมากคับพี่จิมมี่

ออฟไลน์ moonblock

• Jr. Member
  • **
ขนาดมีน้อง 3 ใหม่ พอเห็นตัวนี้ ยังอยากได้เลย ดีเซลประหยัดมากกก

ออฟไลน์ I-PULSE

ขอบคุณครับ ขอตัวไปอ่านก่อนคร้าบบบบบบบบบบบบบ

ออฟไลน์ Ben_BEnz

ขอบคุณครับ

ปล. ไม่ทราบว่าจะมีเซอร์ไพร์ HR-V หรือเปล่าครับ แอบลุ้น ^^"

ออฟไลน์ P233

• **
ขอบคุณครับ เยี่ยมไปเลย

ออฟไลน์ armyboy

• Newbie
  • *
สดๆวันนี้ครับ ถ่ายได้จาก ระยอง หน้าauto alliance
http://www.allnewmazda2.com/index.php?topic=435

ออฟไลน์ P233

• **
มาไวดีแท้ เร่งกันเข้ามาเปิดตัว อย่าลืมออฟชั่นจัดเต็มด้วยล่ะครับ

jomyoot

• บุคคลทั่วไป
มาพร้อมคุณจิมมี่เลย  :D :D :D

ผมขอตะลึงในความประหยัดน้ำมันหน่อยเถอะครับ บร๊ะเจ้า น้ำมันดีเซลลิตร30บาท วิ่งได้20กว่าโลลิตร จะโหดไปไหนครับ

ทำให้ผมต้องย้อนกลับมามอง Bเซกเม้นอีกรอบ มองให้ควับ น้ำลายไหลยืด ติ่งๆๆๆ ถ้าเปิดราคามา ดีๆ รับรองขายดีเป็นเทน้ำเทท่า

ปล.มาสด้า3 จะมีตัวดีเซลบ้างไหมครับ ....แบบว่าชอบมาสด้า3 แฮทแบค เป็นการส่วนตัวครับ สีแดงด้วยนะ อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 31, 2014, 04:45:37 โดย jomyoot »

ออฟไลน์ Metallic

• I'm a ME
ขอบคุณครับบ

ออฟไลน์ rtong

ขอบคุณครับสำหรับรีวิว 

ที่นี้จะเหลือแค่ราคากับอ็อฟชั่น  คาดว่าจะโดนตัดเยอะเพราะดูจาก mazda 3แล้วคงไม่ให้เกินหน้าเกินตารุ่นพี่

ออฟไลน์ View

• -SIXFLOOR-
ขอบคุณมากครับ มาไวมากยังไม่ทันตั้งตัวเลย
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

ออฟไลน์ Puyzabra

ขอบคุณครับ :)
มาแบบไม่ทันตั้งตัวเลยครับ

ออฟไลน์ scorpions

• **
F5รอทั้งวันเลยครับ

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
xclusive First Impression ทดลองขับ Mazda 2 Skyactiv
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2014, 06:51:34 »
เสน่ห์ของรุ่นนี้อยู่ที่ด้านหน้า 100% เลยครับ ไฟหน้า กระจังหน้า เสียดายที่มาไม่ครบ รึต้องรอให้ MC ถึงจะได้หนอ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ sukhontha

ขอบคุณครับ ..... 30กม/ลิตร.......

ออฟไลน์ Niceguy_C

ตัวเลขประหยัดน้ำมัน ต้องวัดกันจริงๆอีกทีครับ ผมไม่รู้ว่าญี่ปุ่นเขาวัดกันยังไง เห็นตัวเลขมาตรฐานของสถาบันเขา เวอร์เกินจริงทุกคัน

ออฟไลน์ Chayanin

• **
อยากได้ๆๆ
CAMRY ACV30  2006
BMW E39 523i  2003

ออฟไลน์ popo

ขอบคุณครับ ทีมงาน Headlightmag คุณ Jimmy เเละ Mazda
               ภาพถ่ายก่อนท้ายสุด  สื่อความหมายมากมาย
         ถืงยังไม่ได้ซื้อ ไม่ได้ใช้ก็รู้สืกดี ทำไมไม่รู้  ... ..... ......

ออฟไลน์ popo

ตัวเลขประหยัดน้ำมัน ต้องวัดกันจริงๆอีกทีครับ ผมไม่รู้ว่าญี่ปุ่นเขาวัดกันยังไง เห็นตัวเลขมาตรฐานของสถาบันเขา เวอร์เกินจริงทุกคัน
ผมใช้สูตรหาร 1.5หรือ 2 เอาครับ ดังนั้น M2 mt จะอยู่ที่ 15-20 kms/l สำหรับผม M2 ก็เก่งมากเเล้ว
       "โฆษณาบอกความจริงเต่ความจริงทั้งหมดไม่บอก"   จำอาจารย์มาอีกที
รอผล Testของ HLMกัน ขั้นตอนการทดสอบดีมาก จำกัดตัวเเปรต่างๆให้คล้ายกันทั้งชนิดนำ้มัน สถานี เส้นทางช่วงเวลาทดสอบ เขย่าถังหรือไม่ นำ้หนักบรรทุก ...เเละที่เราไม่รู้อีก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 31, 2014, 08:06:52 โดย popo »

ออฟไลน์ V221

สุดยอดครับคุณJimmy แรงบิดสูงมากสำหรับเครื่องดีเซลบล็อคเล็กๆแบบนี้
ประหยัดน้ำมันสุดๆ ขับดีด้วย รอดูราคาว่าจะWowไม๊
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ HamooNgun

• **
  • มือใหม่หัดขับ น้อมรับคำชี้แนะ ^_^
ขอบคุณครับ  surprise  จริงๆ   

**ภารกิจเยอะเวลาน้อยสุขภาพเป็นสิ่งสำคัญมาก   คุณจิมมี่ดูแลสุขภาพด้วยนะครับ  ;) ;) ;) ;)
มือใหม่หัดขับ น้อมรับคำชี้แนะ ^_^  มีเจ้าม้าศึก Altis 1.8G  ( mc2010 ) เป็นพาหนะ

ออฟไลน์ narachin

• Newbie
  • *
มาสด้าใจร้ายเรื่องไฟหน้ามากครับ ไหนว่าดวงตาสัตว์ร้าย ไหง๋ไทยกลายเป็นดวงตาหมาบ้านซะงั้น...ถ้างั้นลดราคาขายลงห้าหมื่นถึงแสนเลยนะ  ;)

ปล.บ้านเราดีเซลเกียร์ธรรมดาจะมาไหมครับ

ออฟไลน์ ๒ มาตรฐาน..อิอิ

ขอบคุณมากครับ สวย

ออฟไลน์ yacoolsa9

ขอมองต่างนิดนึงครับ
ยังจำ เฟียสต้า ecoboot กันได้มั้ยครับ เครื่องดี ประหยัด แต่เปิดราคามา เจ็ดแสนกว่า ก็ไม่มีใครซื้อจนต้องลด แลก แจก แถม กันไป
ส่วนตัว ผมมองว่า ถ้า มาสด้า 2 ดีเซล เปิดราคามาเจ็ดกว่าเหมือนกัน ชะตากรรม คงไม่ต่างกันเท่าไร เพราะ
คนไทยส่วนใหญ่ เน้นว่า ส่วนใหญ่ ก็ยังมองราคาเป็นที่ตั้งเหมือนเดิม แถมศูนย์บริการของมาสด้า ก็ยัง ผีเข้าผีออก อยู่

ออฟไลน์ atc40

ถ้าไฟหน้าLEDไม่มา ผมคงต้องถอนจองละครับ 5555
จะรอไฟหน้าLEDเพราะมันสวยกว่าเยอะครับ

หวังว่าMazdaคงจะใส่มานะคร้าบบบ อยากได้มากกกกกก แต่อยากได้แบบครบๆครับ
ไม่งั้นคง... ไปคบหาMazda3 Sedanแทนละครับ 555 ยังมั่นคงในMazda (เสียใจเล็กน้อย)

เอ๊ะหรือตั้งใจให้เพิ่มเงินไปหาMazda3  ;D ;D ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 31, 2014, 08:53:54 โดย atc40 »