ผู้เขียน หัวข้อ: // กระทู้แสดงความคิดเห็น Sales Report ยอดขายรถยนต์เดือนต.ค.57 แบ่งตาม Segment //  (อ่าน 15340 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
ขออภัยที่เดือนนี้มาช้าไปนิดนึง แต่ก็มาแล้วครับ 55

เชิญรับชมได้ตาม link ด้านล่างเลยครับ
http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=8392

เชิญแสดงความคิดเห็นกันได้ตามอัธยาศัยเลยคร้าบบบ

ออฟไลน์ trumpetx

• Sr. Member
mazda 3 เค้ามาจริงๆ

ออฟไลน์ Noomza

• Jr. Member
  • **
ขอบคุณมากๆ 

ออฟไลน์ vantipz

MAZDA3 แรงไม่ตกเลย ช่วงนี้เห็นบนถนนบ่อยมาก มองจนลับตา
ตอนนี้รอดูรีวิว Mazda2 ก่อนว่าจะเจ๋งแค่ไหน ใจก็อยากลองดีเซลเทอร์โบ

แต่ 3 ก็สวยบาดใจ

หวังว่าทางมาสด้าเห็นยอดขายแล้วจะไม่กลับลำทำท่าเอา 6 มาขายนะ ไม่งั้นคงต้องรอซื้อกันยาวๆเลยล่ะทีนี้ ไหนจะ CX-3 อีก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 01, 2014, 22:06:19 โดย vantipz »

ออฟไลน์ mazeraty

พี่โตหัวตรางตลอดเลย  ขายดิบขายดีจริงๆ ไม่รู้ว่าทำรถมาดีหรือเล่นของ 555  ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ rtong

Cx-5 ร่วงซะแล้ว

ออฟไลน์ View

• -SIXFLOOR-
ขอบคุณครับ
-Yaris ที่ห่างมากตั้ง 4 เท่าแหนะ
-Vios ก็นำ City เยอะอยู่แหะ Mazda 2 ก็ยังขายได้เยอะนะเนี่ยแคมเปญล้วนๆ
-Altis ก็ยังขายดีอยู่ Mazda 3 สุดยอด Lancer EX พี่มาจากไหนเนี่ย? MG6 ก็ใช้ได้แหะ
-สงสาร Teana จัง
-Mobilio ของเขาดีจริงๆ ขายดีขึ้นเรื่อยๆ
-เกิดอะไรขึ้นกับ Juke ว่าแต่ทำไมเราไม่ค่อยเห็น Ecosport เลยอะแต่ Juke เยอะจริง
-เซ็ง CX-5 โดน CR-V กลับมาแซง
-พี่โก้แกเก่งจริงๆ ยังขายดิบขายดี
-New Everest มาซักทีอยากรู้ว่าจะขายดีขนาดไหน

ความเห็นส่วนตัวนะครับ
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

ออฟไลน์ bobsan

Mazda 3 มันมีความดีอยู่ในตัวมันเองขายได้จึงไม่แปลกใจ
แต่ที่ไม่เข้าใจคือ focus รถที่ดีแทบทุกด้าน ยกเว้นบางเรื่องกลับขายได้น้อยกว่า ex ที่ออกมานานมาก และมิตซูขายแบบไม่ค่อยตั้งใจ  :P

ออฟไลน์ Abzolute

• สวัสดีคนรักรถยนต์
Mazda 3 มาดีจริง แต่ผมก็ไม่กล้าอยู่ดี อิอิ ให้เหตุผลมากกว่าอารมณ์เป็นที่ตั้งพอ อย่าแพ้เพราะแค่ความสวย อิอิ

Civic ผมว่าถ้ามีขยับอะไรบ้างน่าจะกลับมาได้นะ  ลอง Minor อะไรให้มันดูตื่นเต้นหน่อย

Altis ยอดตกไปกว่า 500 คันเลยเดือนนี้ แต่ดีแล้ว ผมรอโปรอยู่นะครับ Toyota อิอิยอดตกแล้วจัดโปรเร็วๆๆๆ !!!!!! (เซลล์แถวบ้านแถมทอง 2 สลึง กระเป๋าเดินทาง LINE ตุ้กตา LINE ไม่รวมในยอดของแถม แต่ยังไม่พอ อิอิ)

ตกใจ EX เนี่ยแหละครับ

ออฟไลน์ udis

LANCER EX มาไง!???
 :o :o :o

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 01, 2014, 22:11:10 โดย udis »

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
สงสัยจริงๆ 

ยาริสขายไปสร้างแนวกั้นเขื่อนรึครับ   ยอดมันถล่มคู่แข่งทิ้งไม่เห็นหางซะขนาดนั้น

รึว่าตัวรถมันดีจริงๆ
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ MoO Cnoe

ปล. ยอด LancerEX ส่วนใหญ่มาจากรุ่น 1.8 ล้วนๆครับ
คาดว่าอาจจะขาย Fleet ได้ยกล็อตรึเปล่า อันนี้จากการคาดเดาครับ

ออฟไลน์ udis

สงสัยจริงๆ 

ยาริสขายไปสร้างแนวกั้นเขื่อนรึครับ   ยอดมันถล่มคู่แข่งทิ้งไม่เห็นหางซะขนาดนั้น

ผมว่ามันสวยสุดในกลุ่มแล้วนะครับ

ออฟไลน์ SM.

ปล. ยอด LancerEX ส่วนใหญ่มาจากรุ่น 1.8 ล้วนๆครับ
คาดว่าอาจจะขาย Fleet ได้ยกล็อตรึเปล่า อันนี้จากการคาดเดาครับ

คิดแบบเดียวกันครับ ขาย fleet

ออฟไลน์ Niceguy_C

Mazda3 ขนาดมีปัญหาเรื่อง E85 ยังขายดีเลยแฮะ
CR-V ทวงที่1 คืนได้แล้ว คงเพราะ ลดราคาตัวก่อนไมเนอร์ และ บางส่วนคงรอ ตัวไมเนอร์ด้วย

Lancer EX มาไงหว่า น่าจะขาย Fleet ตามเมนท์บนๆบอก

D Segment ยังห่อเหี่ยวเหมือนเดิม

ออฟไลน์ Ty ESC

สงสัยอย่างนึงครับ

โรงงานMGผลิตส่งขายกี่ประเทศครับ

ถ้ายอดขายเดือนละสามสิบสี่สิบคันแบบนี้

วันๆเค้าทำอะไรกันครับ เปิดไลนมาผลิตแค่เดือนละไม่กี่คัน

หรือมีตลาดส่งออกอื่นๆ?

ออฟไลน์ Vitz

• The power of dreams
呵呵呵

ออฟไลน์ pee1818

นั่นดิเล่นเอาตกใจ EX มาไง  หรือว่าเซลล์นัดกันส่งมอบรถเดือนนี้ 55555555

ออฟไลน์ Abzolute

• สวัสดีคนรักรถยนต์
สงสัยจริงๆ 

ผมว่ามันสวยสุดในกลุ่มแล้วนะครับ

จริงครับ ผมว่าสวยสุดแล้ว แถมไม่ได้ดูเป็น Eco car อีกด้วย

jomyoot

• บุคคลทั่วไป
 np300 ออกใหม่ยอดขายได้มาแค่เนี้ย ยังแพ้ให้กับไทรทัน ในโมเดลที่ยังไม่เปลี่ยนโฉมอีกแน่ะ

ออฟไลน์ Blackforlife

• FAST IS GOOD
TEANA ตอนนี้เป็นของหายากบนถนน อินดี้มากๆครับ
N/A  

GreenG

สงสัยจริงๆ 

จริงครับ ผมว่าสวยสุดแล้ว แถมไม่ได้ดูเป็น Eco car อีกด้วย

ผมว่ามัน ไม่ได้ดีสุด

แต่มันคันใหญ่ครับ

เทียบดูในรถราคาไม่เกิน 5 แสน

ถ้าไม่นับ Almera

ผมว่าคันมันใหญ่น้องๆ เก๋ง + เป็นรถตูดตัด พับเบาะได้ อเนกประสงค์สุดๆ

ตัว J Eco นี่ ถ้าใครไม่ต้องการอะไรมาก ซื้อไปนี่ก็คุ้มนะครับ ประหยัด ไม่แพง แถมได้รถใหญ่ อเนกประสงค์ด้วย

ออฟไลน์ Highway Star

lancer exเทกระจาดได้เยอะจัง

Dongfang Bubai

สงสัยจริงๆ 

ผมว่ามัน ไม่ได้ดีสุด

แต่มันคันใหญ่ครับ

เทียบดูในรถราคาไม่เกิน 5 แสน

ถ้าไม่นับ Almera

ผมว่าคันมันใหญ่น้องๆ เก๋ง + เป็นรถตูดตัด พับเบาะได้ อเนกประสงค์สุดๆ

ตัว J Eco นี่ ถ้าใครไม่ต้องการอะไรมาก ซื้อไปนี่ก็คุ้มนะครับ ประหยัด ไม่แพง แถมได้รถใหญ่ อเนกประสงค์ด้วย

Yaris สวยเด่นดีค่ะ เสา c เป็นสีดำนำเทรนด์อีกด้วย ด้านข้างดูยาวเพรียวฝากระโปรงหน้ายาวแต่ห้องโดยสารไม่แคบ Jazz ก็สวยนะคะ
แต่ฝากระโปรงหน้าดูสั้นมากเลย กระจังหน้าไฟท้ายเด่นดีค่ะ Swift ออกแบบลงตัวกว่า แต่บางทีก็ดูจืด สรุปแล้ว ทำออกมาโดนใจคน
ส่วนใหญ่ดีค่ะ

ออฟไลน์ recycleman

np300 ออกใหม่ยอดขายได้มาแค่เนี้ย ยังแพ้ให้กับไทรทัน ในโมเดลที่ยังไม่เปลี่ยนโฉมอีกแน่ะ

ผมว่าที่ขายดีเพราะโปรฯลดแหลกเทกระจาดล้างสต๊อคครับ ส่วนลดเงินสด1.2แสนแถมประกันกับของแต่งครบๆ คนชอบความคุ้มค้าใครจะไม่สน

ลองไม่มีโปรช่วยดูผมว่าดีไม่ดีได้ไปขายแข่งกับเชพฯ

ออฟไลน์ toonze

วีโก้มีดีตรงไหนถึงได้ที่ 1 ในใจคุณ 555

รถได้เร็ว
ส่วนลดเยอะ

แต่ก็ยังสวยนะ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
โมบิลิโอ้มาแรงแฮะ
เทียน่าเลข1นำตลอดเลย ไม่ขยับ
ลิวีน่า แผ่วลงๆ

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
TOYOTA นี่ ขายได้ดีตลอดจริงๆ 5555 

ออฟไลน์ delete

altis หักแท็กซี่แล้วเหลือ 1600-1700คัน
ส่วน 3  ยอด 1100

ห่างกันแค่ 500 คัน
น่าจะเป็นจุดหนึ่งที่แสดงให้เห็นว่า เจ้าตลาดเริ่มสั่นคลอนเล็กน้อย
โดยเฉพาะเมื่อหักพวกซื้อในแบบฟลีท รถบริษัท รถเซลล์
ผมว่า ยอดขายจริงๆ มันใกล้เคียงกันเลยนะครับ
เจ้า 3 ไม่ธรรมดาจริงๆ

ออฟไลน์ Staples

สงสัยจริงๆ 

ส่วนมาก ขายเหมาให้ บ.รถเช่าครับ เพราะมันเป็นตัวถูก และศูนย์เยอะสุด