ผู้เขียน หัวข้อ: Cx3 ราคาเปิดตัวที่ญี่ปุ่น650000-820000 ถ้ามาขายไทยราคานี้ จะขายได้มั้ยคับ  (อ่าน 20137 ครั้ง)

ออฟไลน์ ichok

• Sr. Member
ราคามันก็ควรแค่นี้แหล่ะครับ มันคือ Mazda 2 ที่แต่งหน้าทาปาก ยืดหน้านิดๆ ยืดท้ายอีกหน่อย
ถ้ามันมาไทย มันไม่ได้เครื่อง SkyD อยู่แล้ว เพราะมันเป็นจุดขายของ 2
ส่วนตัว 2.0 ลิตร อาจจะไม่ได้ขายเท่าราคาญี่ปุ่น เพราะมาไทยภาษีหน้าโรงงานมันบวกขึ้นไปอีก
ถ้าขายช่วงราคา 7 แสน ถึง 9 แสน ผมว่าโอเค คู่แข่งจะโดนรุกตลาดหมดทั้ง Juke และ Ecosport ส่วน
HRV มันรถตลาด และขนาดภายในที่บอกว่าเป็น B plus ก็พอจะมองแบบนั้นได้อยู่

บอกตรงๆ ว่าใครมองว่า CX-3 ควรจะแพงกว่านี้ ผมว่าคงยังมองไม่ทะลุเค้าโครงภายในที่
เอา 2 มาใช้เยอะมาาาาาาาาาก ขายราคาเท่า 2 ผมว่ายังได้เลย แต่แบบนั้นก็อาจจะดูโหดไปเพราะ
สเป็ค ล้อใหญ่ขึ้น rigidity ก็น่าจะเพิ่มขึ้น ช่วงล่างชิ้นส่วนมากขึ้น ไฟโปรเจคเตอร์ ค่า Die Cast เปลือกนอกทั้งหมด
และค่า Mould ชิ้นส่วนพลาสติกสีดำรอบคัน

แต่ถ้าการตลาดทำให้มันสามารถขายราคาเท่า HRV ได้ และขายดีด้วย งานนี้ Mazda รวยเละครับ
แต่จะตั้งราคามาเท่าไหร่ก็ตั้งมาเถอะ ผมไม่เดือดร้อนนะ  ;D
ผมว่าคอมเมนท์นี้มันดูมั่นใจจนเกินไปนะครับ..จะโดนแขวะคงไม่แปลกครับ

ออฟไลน์ H.

• Hero Member
ราคานี้กะจะเอาขายดีเกินไปมั้ย ?

ผมว่าไม่มีทางอะราคานี้ บ้านเราน่าจะสตาร์ท 68 ไปถึง 95
H.

ออฟไลน์ H.

ทำไมเชียร์ให้แพงกันจัง ไม่เข้าใจ แต่ผมกลับเชียร์ให้มันขายดีในราคาที่สมเหตุผลนะ  ;D
ไม่ได้เชียร์ครับ แต่วิเคราะห์ตามความเป็นจริง
ใครก็อยากได้ของถูก แต่ถ้าถูกแล้วไม่มีศูนย์ซ่อมเนื่องจากกำไรต่อคันต่ำจนดีลเลอร์อยู่ไม่ได้ คุณจะซื้อมั้ย

มองตามความจริงครับ มันไม่มีทางทำราคาต่ำได้เท่านั้น ถ้าใช้บรรทัดฐาน 2D กับ 3 เป็นแนวทางเบื้องต้น ยกเว้นว่าจะฉีกแนว ตัดโล้นกว่าเดิม
H.

ออฟไลน์ Auto

ผมว่าถ้าไม่เอาเครื่อง 1.5 diesel Eco car มาก็เอาเครื่อง 2.0 เติม E85 (ได้หรือไม่ๆ รู้ ;D)

มาดีกว่าครับ

ราคาไม่ต่ำกว่า 8 แสนแน่นอน เพราะมาสด้า ไม่ได้เน้นราคาถูกแบบหลายๆ ค่าย แต่เน้นที่คุณภาพครับ ;)

ผมคิดเหมือนกันครับ มาสด้ายุคkodo ไม่ใช้กลยุทธราคาถูกแล้ว จะไปคาดหวังว่าราคาจะถูกเหมือนสมัยมาสด้า 2 รุ่นที่แล้ว คงยาก

ผมว่าราคาคงพอๆกับ hrv และคงเน้นไปที่เครื่องดีเซลลเหมือนตลาดญี่ปุ่นแน่ๆ
  ผมคิดว่าราคา น่าจะไต่ที่ 9 แสนและเห็นด้วยที่มาสด้าไม่ตั้งราคาไว้ถูกแน่  กลยุทธเรื่องราคาค่ายนี้ลืมได้เลย  เขาเจาะกลุ่มเป้าหมายเฉพาะไม่เน้นกลุ่มกว้าง ๆ  และไม่หวังขายแบบเทกระจาด 

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ในเมื่อท้ากันขนาดนี้

ผมก็ขอรับคำท้า และสนองให้สมดังความต้องการของพระเดชพระคุณท่านก็แล้วกันนะครับ

เตือนกันแล้วว่าอย่าดราม่า
เตือนไปแล้วว่าอย่ามั่นใจมากนัก

ไม่เคยฟัง

ทำตัวเป็น Nerd บ้าข้อมูลที่เปี่ยมด้วยอีโก้จนล้นแก้ว...

ขอให้โชคดีนะครับ แบนเลยแล้วกัน

-------------------------------------

ขณะเดียวกัน เพื่อให้เกิดความยุติธรรม เท่าเทียมกัน
จะได้ไม่เป็นการหาว่าเลือกปฏิบัติ

ในฐานะคนเริ่มก่อดราม่า กระทู้นี้ คุณ InCarus

ขออนุญาต แบนคุณ 1 สัปดาห์นะครับ

ออฟไลน์ carenaruk

ตามลิงค์เรยคับ มาพร้อมขุมกำลังดีเซล 1.5

ขอรบกวนว่า อย่าเอาลิงค์ของเว็บอื่นมาโพสต์ที่เว็บเราเลยครับ  // J!MMY
ขอโทษคุณจิมมี่ด้วยครับ เออ ปมเห็นคนอื่นเคยแปะลิงค์กัน ผมนึกว่าไม่ผิดกฎ อันนี้ก้อรับทราบแร้วนะครับ

ออฟไลน์ bubball

ถ้าเปอร์เซ็นยอดขายของ Mazda 2 ตัวท็อปน้อยมากก็วางราคา Cx3 รุ่นเริ่มต้นให้เท่าๆกับ 2 ท็อปไปเลย ให้เป็นเหมือน 2 ตัวท็อปแทน (ถ้า 2 ท็อปคนซื้อน้อยอะนะ)
แต่ถ้า 2 ท็อปขายดี ก็ผลักราคาออกไปอีกนิดนึง

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
ทำไมชอบพาออกทะเลกันจัง
มาสด้านี่หลายทีละ มีที่ไหน ตัวเหลือง ตัวแดง ที่นั่น
รถยังไม่ออก มีแต่สเป็คคาดเดากัน
อยากให้ลองสัมพัส ลองขับกันก่อนจร้า ใจร่มๆ
หลังๆก็ว่าเลี่ยงๆตอบละ แอบอ่านเอา ดูแล้วออกจะเครียดๆกัน

ออฟไลน์ nl2br

• ร้านค้าออนไลน์
เกิดอะไรขึ้น!!! พักหลังมา พอมีกระทู้มาสด้าทีไรกินมาม่าตลอดเลย
บล็อกข่าวไอทีกากๆ >> https://thaimobiletricks.blogspot.com/ << ข่าวมือถือ มือถือรุ่นใหม่

ออฟไลน์ TheZero

เทพๆๆๆ   เยอะมาก
รถมันยังไม่เปิดขาย บ้านเราเลย!  แต่ขอราคา 8.6 , 9.2, 9.8 พอ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 02, 2015, 09:14:35 โดย TheZero »

ออฟไลน์ 2k

ขอนอกเรื่อง......ผมชอบรูปหมาน้อยตัวนี้ครับเค้าดูแสนรู้ดี  :-*
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ HHHsung

จขกท เนี่ยดูเงียบๆ นะครับ แต่จริงๆ เป็นคนตั้งน้ำต้มมาม่าเลย 555

จริงๆ ถ้าตอบตามที่ถาม ก็คือ ขายได้ และ ขายดี แน่นอนครับ เพราะถูกว่าทุกยี่ห้อที่ขาย แบรนด์ดี รูปทรงรถดี

แต่ก็คงมีคนมาเสนอความเห็นเพิ่มเติม ตามภูมิความรู้ (มโน) ที่มีมา ว่าต้องราคาอื่น แม้ว่าเค้าไม่ได้ถามนำ

รถยังไม่มาถึงเมืองไทย ไม่รู้หรอกว่าจะเป็นยังงัย เครื่องยนต์ไหน สเปคอะไร ใครที่ทายถูกทายแม่น แนะนำให้ไปเปิดสำนักพยากรณ์ครับ น่าจะรายได้ดี อิ อิ อิ  

ออฟไลน์ HME

มันชักจะเริ่มเหมือนที่นั่นเข้าไปเรื่อยๆแล้ว

เฮ่อออออออออออออออ....

ผมก็พยายามทำทุกวิถีทาง ที่จะไม่ให้มันเป็นเหมือนบอร์ดที่คุณ HME พูดถึงนี่ละครับ

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
ผมว่านะ คุยกันดีๆดีกว่าครับ ผมไม่โพสไร เพราะกลัวจะบานปลายนี่หละครับ คุยกันอย่าใช้อารมณ์ แค่นี้หละครับ
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ Activehybrid

คุณจิมมี่ทำถูกแล้วครับ ผมนับถือ ผมจะเม้นให้น่ารักกว่าเดิมทุกวันๆ ผมสัญญา

ขอให้บอร์ดน่าอยู่ยิ่งๆขึ่นไป

ออฟไลน์ Jetz

• Newbie
  • *
กรุณาอย่ากดัน Mazda sale มากนักเลยครับ  CX3 มันเป็นรถเพียงคันเดียวที่ผมตั้งตา เก็บเงินรอซื้ออยู่ แต่ต้องเป็น รุ่น 1.5 D เท่่านั้น ถ้ากดดันมาก ๆ แล้วไม่นำมาขาย ผมอดได้ขับแน่ๆ เลย  :)

jomyoot

• บุคคลทั่วไป
ไม่มีทางต่ำกว่า8แสนอยู่แล้ว งั้นมันก็ไปชน มาสด้า2 แล้วจะซื้อมาสด้า2ไปเพื่ออะไร แฟนพันธุ์แท้ มาสด้า จะมีสักเท่าไร แฟนพันธุ์แท้มิตซู ยังเยอะกว่าอีก

ออฟไลน์ atc40

• Full Member
อาจจะนอกเรื่องนิดนะครับ ;D แต่ในฐานะที่ผมได้ครอบครองAll New Mazda2 Skyactiv-D ตัวTopอยู่
ราคาที่เพื่อนๆว่าแพง ของผมสีSoul Red 800,000ถ้วนๆ ตอนไปลองขับก็รู้สึกว่าอืมม ก็ดูPremiumดี แต่ก็ราคาแรงพอตัว

แต่หลังจากอยู่กันมาแค่2คืนเท่านั้นครับ ลองเล่นทุกอย่าง ศึกษาคู่มือรถ
ผมบอกเลยครับ ว่าทุกอย่างที่ได้คุ้มค่า ในราคา800,000บาท

ไม่ได้จะมาอวยMazdaอะไรนะครับ แค่อยากจะบอกเพื่อนๆ ว่าขนาดผมไปลองขับทั้งที่ศูนย์ และงานต่างๆของMazdaมาไม่ต่ำกว่า3รอบ
ทั้งบนถนน ทั้งบนสนามพีระเซอร์กิต ผมก็ไม่ได้เห็นถึงความคุ้มค่า ในฟังก์ชันที่แฝงมาในตัวรถครับ
จนเมื่อได้รับรถมาอยู่ด้วยกันนั่นแหละ คุณถึงจะได้รู้ชัดครับ ว่ารถคันนั้นมันคุ้มค่าหรือเปล่า ฟังก์ชันบางอย่างมันต้องใช้เวลาศึกษา และทำความคุ้นเคย
โดยที่ไม่สามารถSearchหาตามInternet หรือแค่ลองขับ คนใช้งานจริงเท่านั้นครับที่จะได้เข้าใจ

สุดท้าย CX-3 จะราคาเท่าไหร่ก็ตาม คนที่ได้ครอบครอง หรือลองเล่น ลองเปิดคู่มือศึกษาดูทุกฟังก์ชันเท่านั้นครับจะรู้ ว่าตัวรถมันคุ้มหรือไม่
และหวังว่าMazdaจะทำให้ลูกค้าทุกคนได้รู้สึกในแบบที่ผมรู้สึกครับ  ;D

ออฟไลน์ TorTy

ผมชอบมากกว่า HR-V Juke Ecosport เท่าที่ฟังๆจากหลายคนตั้งตารอ CX-3 อยู่ยิ่งดีเซลมาเหมือน 2 ทำราคาแถวๆจูคไปถึง HR-V ผมว่าขายได้อย่าตัดออปชั่นมากละกัน
ด้วยหน้าตาและกระแส skyactiv ผมว่ามันไปได้ดี

ออฟไลน์ SM.

กวักมือ มาให้ไวๆๆ